PDA

View Full Version : [KT] Share boss Hỏa Kỳ Lân SV Omachi

KTomachi
29-06-12, 02:34 PM
-- <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mật khẩu : omachi.tk
Bên trong bao gồm hàm gọi boss + File NPC + File Kill của boss ( ko bit kêu bằng file gì >:))
Lam Kỳ lân và Hắc kỳ lân
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lưu ý : đây là boss của SV OMACHI nên mình chỉnh lại ko giống VNG đâu nhé
có 1 số NPC mình đã chính cho phù hợp SV của mình - bạn muốn add thì coppy id HKL thôi nhé
boss rất mạnh nên các bạn cẩn thận khi đánh , nhất là kill choáng 5 giây của nó , khi nó choáng 5 giây xong nó mà chơi chiêu cuối là bạn củng hiểu rồi dó >:)>:)>:)>:)>:)

và hình ảnh đây
Mình đã Chụp rất nhanh trước khi nó thấy mình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> x0.bmp

nh0kk3n2310
29-06-12, 03:19 PM
sau khi đánh chết nó có rơi đồ với nó tự xuất hiện theo thời gian giống boss TTH hay boss hải tặc ko vậy bạn

KTomachi
29-06-12, 03:22 PM
sau khi đánh chết nó có rơi đồ với nó tự xuất hiện theo thời gian giống boss TTH hay boss hải tặc ko vậy bạn

nếu bạn muốn nó rơi gì thì vào setting\npc\droprate\worldboss\droprate_boss_zhaoy ingxian.txt chỉnh nhé bạn
còn giợ thì cái đó tui củng chưa mò tới - bạn thử add vào file boss THH xem

nh0kk3n2310
29-06-12, 03:29 PM
tks vì tinh thần chia sẻ cũa bạn mà bạn có thể share cái code trùng sinh cũa sv bạn dc ko cái code đấy đang có rất nhiều ng cần đấy bạn:x:x

VNGameZoneVN
29-06-12, 03:58 PM
tks vì tinh thần chia sẻ cũa bạn mà bạn có thể share cái code trùng sinh cũa sv bạn dc ko cái code đấy đang có rất nhiều ng cần đấy bạn:x:x

hay không cần chỉnh. nhìn thì thiếu ngày giờ xuất hiện và tỷ lệ roi đồ chỉ có goi nó ra và đánh thôi

nh0kk3n2310
29-06-12, 04:07 PM
có thể lấy con này đem về xào nấu lại thêm chút gia vị vào là ngon gòy

hieu0071990
29-06-12, 04:22 PM
bác e thấy có tới 3 con lận mà sao bác ko cho 2 con còn lại luôn cho nó đủ

hitlezan
29-06-12, 04:50 PM
-- <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bên trong bao gồm hàm gọi boss + File NPC + File Kill của boss ( ko bit kêu bằng file gì >:))

có 1 số NPC mình đã chính cho phù hợp SV của mình - bạn muốn add thì coppy id HKL thôi nhé
boss rất mạnh nên các bạn cẩn thận khi đánh , nhất là kill choáng 5 giây của nó , khi nó choáng 5 giây xong nó mà chơi chiêu cuối là bạn củng hiểu rồi dó >:)>:)>:)>:)>:)
và hình ảnh đây
Mình đã Chụp rất nhanh trước khi nó chưa thấy mình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> x0.bmp

bạn ơi hướng dẫn mình add lun di bạn , mem mới nên k bik .thanks

Lãng Tử Sầu
29-06-12, 06:41 PM
Coppy file npc.txt vào gameserver\setting\npc và cả Client nữa.
Coppy file hoakylan.ini vào gameserver\setting\boss , đồng bộ với cả Client.

File Drop thì tùy chỉnh theo ý thích của Bản thân bạn. Nhớ tỷ lệ trong đó sum lại phải bằng 1000000

Chúc các Bạn vui vẻ

luumin
29-06-12, 09:42 PM
ủa sao chỉ có 1 con HKL vậy bác bác share thì share cho chót share cho em 2 con kia luôn đi Hắc kỳ lân và Lam kỳ lân đó ai có thì send cho em nha file .ini thì phải

KTomachi
29-06-12, 09:49 PM
ủa sao chỉ có 1 con HKL vậy bác bác share thì share cho chót share cho em 2 con kia luôn đi Hắc kỳ lân và Lam kỳ lân đó ai có thì send cho em nha file .ini thì phải

2 con kia củng vậy thôi bạn , bạn cứ viêc coppy cái hàng con trên vào 2 con bên dưới nhé ( để ý chổ in đậm )
hỏa kỳ lân
24 26 20 10 20 11 boss_qinshihuang activeboss noskill worldboss3 \setting\boss\hoakylan.ini 12 12

2 con dưới

36 36 20 11 10 12 vn_pve_boss_huoqilin_shadow activeboss noskill newyearmonster_vn \setting\boss\vn_nianshou.ini 23 23

luumin
29-06-12, 10:04 PM
Bạn có thể chỉ rõ được không .y bạn là 2 con kia vẫn có thể dùng chung cài file hoakylan.ini mà bạn share à
chỉ cần thay đổi cái đường dẫn thôi à mình ví dụ nha con Hỏa Kỳ lân là như thế này

Hỏa Kỳ Lân Hỏa Kỳ Lân 20005 <color=green>Dã thú hung hãn<color> 0 5 12 enemy225 0 0 0 0 0 24 26 20 10 20 11 boss_qinshihuang activeboss noskill worldboss3 \setting\boss\hoakylan.ini 12 12 750 750 540 \setting\npc\droprate\worldboss\droprate_boss_zhao yingxian.txt 9 1 3

vậy con Hắc Kỳ Lân và Lam Kỳ Lân

Lam Kỳ Lân Triệu hồi Hỏa Kỳ Lân 20006 <color=green>Dã thú hung hãn<color> 0 5 12 enemy226 0 0 0 0 0 36 36 20 11 10 12 vn_pve_boss_huoqilin_shadow activeboss noskill newyearmonster_vn \setting\boss\hoakylan.ini 23 23 1200 1200 540 9 1 3

Hắc Kỳ Lân Triệu hồi Hỏa Kỳ Lân 20007 <color=green>Dã thú hung hãn<color> 0 5 12 enemy227 0 0 0 0 0 36 36 20 11 10 12 vn_pve_boss_huoqilin activeboss noskill newyearmonster_vn \setting\boss\hoakylan.ini 23 23 1200 1200 540 9 1 3

có phải không bạn

KTomachi
29-06-12, 10:12 PM
bạn thử chép cái đó vào 2 con kỳ lân còn lại xem dc ko

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass : omachi.tk

hieu0071990
29-06-12, 10:27 PM
bạn thử chép cái đó vào 2 con kỳ lân còn lại xem dc ko

pass : omachi.tk

bạn ơi bạn biết làm thế nào để 3 con đánh mỗi skill khác nhau không

KTomachi
29-06-12, 10:29 PM
bạn ơi bạn biết làm thế nào để 3 con đánh mỗi skill khác nhau không

Cái đó Bạn phải chịu khó Ngồi chỉnh Từng kill 1 Hơi lâu bạn ạ

hieu0071990
29-06-12, 10:44 PM
Cái đó Bạn phải chịu khó Ngồi chỉnh Từng kill 1 Hơi lâu bạn ạ

bác e thấy nó ghi cai dong này
interval=1
Frequency=50
;召喚木人誘騙自動戰斗,子技能982,1級
CastSkill1=1116
SkillLevel1=30
vậy cái 1116 là loại skill phải không bác and cái 30 là cấp đồ skill à????
cái này mình coi ở đâu để biết điều chỉnh skill cho nó

nh0kk3n2310
30-06-12, 10:50 AM
bác e thấy nó ghi cai dong này
interval=1
Frequency=50
;召喚木人誘騙自動戰斗,子技能982,1級
CastSkill1=1116
SkillLevel1=30
vậy cái 1116 là loại skill phải không bác and cái 30 là cấp đồ skill à????
cái này mình coi ở đâu để biết điều chỉnh skill cho nó

bạn xem id skill trong file skill.txt đó nhớ là tìm ỡ phần có chữ npc phía trước ko là nó ko đánh dc đâu
SkillLevel là cấp skill (cấp cao nhất là 54 - cao hơn nó cũng ko xuất skill)

anhvaem_n2s
30-06-12, 11:28 AM
Làm sao chính chỉ số cho boss vậy, chỉnh máu cao lên ấy

nh0kk3n2310
30-06-12, 11:51 AM
Làm sao chính chỉ số cho boss vậy, chỉnh máu cao lên ấy

cho lv cũa nó cao lên lv 255 là max

hieu0071990
30-06-12, 12:21 PM
bạn xem id skill trong file skill.txt đó nhớ là tìm ỡ phần có chữ npc phía trước ko là nó ko đánh dc đâu
SkillLevel là cấp skill (cấp cao nhất là 54 - cao hơn nó cũng ko xuất skill)

cảm ơn bạn nhé .vậy mình cho nó đánh skill nào cũng dc à .khi mình đánh ID vào túi vn như (20005,150,100). vậy lv của nó là 150 mình có thể tăng level dc phải không bạn như 200 chẳng hạn .cho mình hỏi cái CastSkill1=1116. là cái gì vậy mình thấy nó thay đổi qua mỗi Sting . trong file hoa ky lân or file 2 con kỳ lân kia cũng vậy ?????

hieu0071990
30-06-12, 12:45 PM

bác hay pro nào biết chỉnh file nào khi giết boss nó thông báo (tổ đội của bạn giết con gì gì đó ở đâu không) dòng chữ màu vàng thông báo ấy . chỉ cho e luôn đi e muốn chỉnh lại vì giết con hoả ky lân nó ghi minh giết dc tần thuỷ hoàng :)). e muốn chỉnh lại là giết ky lân cho nó đúng. hôm bữa mò thấy rùi giờ cần ko nhớ nó ở đâu ????

anhvaem_n2s
30-06-12, 12:53 PM

máu vẫn ít, đánh nhanh chết quá, có cách nào chỉnh máu lên nhiều hơn nữa không, ko thì chỉnh kháng lên nhiều đó

quangken
30-06-12, 01:08 PM
Thơm ;))....................thanks cho bạn này

nh0kk3n2310
30-06-12, 01:27 PM
bác hay pro nào biết chỉnh file nào khi giết boss nó thông báo (tổ đội của bạn giết con gì gì đó ở đâu không) dòng chữ màu vàng thông báo ấy . chỉ cho e luôn đi e muốn chỉnh lại vì giết con hoả ky lân nó ghi minh giết dc tần thuỷ hoàng :)). e muốn chỉnh lại là giết ky lân cho nó đúng. hôm bữa mò thấy rùi giờ cần ko nhớ nó ở đâu ????

trong phan script/boss/ này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

--- Chế độ gộp bài viết ---

máu vẫn ít, đánh nhanh chết quá, có cách nào chỉnh máu lên nhiều hơn nữa không, ko thì chỉnh kháng lên nhiều đó

máu mã của nó là 3tr đó tăng skill cho nó mạnh lên là dc chứ gì

Lãng Tử Sầu
30-06-12, 01:27 PM

Script của nó :) Tìm ở trong đó là thấy nha Bạn!

VNGameZoneVN
30-06-12, 01:29 PM
Quangken

Sau Bnhiêu ngày developer Kiếm thế cuối cùng cũng fix được :
1.Sai Mật Khẩu Tài Khoản
2.MaxPlayer=1200
3.Kẹt Account
4.Ầu Yeah

---------
bạn có thể nói rõ hơn không?
sai mật khẩu do gì?
kẹt account do gì?
mãplayer=1200 do gì?

satthupro95
30-06-12, 01:32 PM

Cái này bác Omachi mì ăn liền để boss là Tần Thủy Hoàng muốn chỉnh lại bạn có thể tạo scipt boss giống vs TTH r` đổi lại dòng đo là đc ^^

quangken
30-06-12, 05:16 PM
drop măc định của ômachi là gì thế ta

nh0kk3n2310
30-06-12, 07:34 PM
bác QuangKen có phương pháp giải wuyet ket acc thj dua len cho ae cung tham khao di chứ đừng giữ 1 mình như thế chứ :)

anhvaem_n2s
01-07-12, 11:29 AM
vẫn là câu hỏi, chỉnh thế nào để tăng máu lên cho con boss HKL vậy ???

satthupro95
01-07-12, 11:32 AM
vẫn là câu hỏi, chỉnh thế nào để tăng máu lên cho con boss HKL vậy ???

Ở cái hàm gọi boss là 20005,10,1 - cái 10 là lv của boss bạn chỉnh lên 200 là máu nó lên 50tr r` đó =))

anhvaem_n2s
01-07-12, 01:11 PM
cao nhất la 255 lv bác ah, mình chỉnh lên rồi mới 65tr máu, thấy vẫn đánh nhanh chết lắm, nên muốn hỏi để cho nhiều máu lên nữa, gấp đôi chẳng hạn

nh0kk3n2310
01-07-12, 02:01 PM
cao nhất la 255 lv bác ah, mình chỉnh lên rồi mới 65tr máu, thấy vẫn đánh nhanh chết lắm, nên muốn hỏi để cho nhiều máu lên nữa, gấp đôi chẳng hạn

tăng dame cho nó hoặc thêm cho nó skill cũa TTH là dc =))

satthupro95
01-07-12, 02:32 PM

Bác chơi mà 1 set Sát Thần + VK 180 e đảm bảo với bác bác khó nhai 3 con đó lắm tại bác chơi thêm point nên đánh ms nhanh chết thôi =))

vipbk
01-07-12, 04:05 PM
đã gọi được HKL, DEMO tấm hình :D

giết xong nó kêu:
tại Tầng 5-Tần lăng bạn đã giết được Tần Thủy Hoàng =))

ngaunachay
01-07-12, 04:21 PM
ông vipbk ơi tui mới cài lại máy, mất hết ông làm ơn cho tui xin lại link :
+Vs 2005 82M
+MySql 5.
+Natvicat
+Notepad++
Thanks ông trước , tìm lại nhưng toàn link bị die rùi!!!!

vipbk
01-07-12, 04:28 PM
ông vipbk ơi tui mới cài lại máy, mất hết ông làm ơn cho tui xin lại link :
+Vs 2005 82M
+MySql 5.
+Natvicat
+Notepad++
Thanks ông trước , tìm lại nhưng toàn link bị die rùi!!!!

VS 82MB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) - MySQL (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) - Navicat (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) - Notepad++ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mr.QuangHuy
01-07-12, 04:39 PM
Sao giết đc HKL nó lại hok rơi đồ nhỉ ?

satthupro95
01-07-12, 04:43 PM

giết xong nó kêu:

Cho nó lên 255 xong mình mặc set Sát Thần + VK +3 kỹ năng ms tận hưởng hết cảm giác của boss bác ạ =))

satthupro95
01-07-12, 04:50 PM

giết xong nó kêu:

Cái này là do Boss này chạy cùng scipt với boss Tần Thủy Hoàng ý mà =))

vipbk
01-07-12, 04:52 PM
Sao giết đc HKL nó lại hok rơi đồ nhỉ ?

vẫn rơi đồ bình thường mà bạn, đồ rớt ra có thể chỉnh lại trong:
gameserver\setting\npc\droprate\worldboss\droprate _boss_zhaoyingxian.txt

@satthupro95: đúng rồi, cùng chạy file script: boss_qinshihuang.lua

nh0kk3n2310
01-07-12, 05:36 PM
3 con này thêm cho cái phần tự xuất hiện nữa là oke gòy :D

anhvaem_n2s
02-07-12, 09:48 PM
file drop của hkl là droprate _boss_zhaoyingxian.txt

mình có thể tạo thêm file droprate _boss_zhaoyingxian1.txt và droprate _boss_zhaoyingxian2.txt cho 2 con còn lại không nhỉ, rồi chỉnh trong file npc.txt nữa

như vậy có đc không ??

vipbk
02-07-12, 09:50 PM
file drop của hkl là droprate _boss_zhaoyingxian.txt

mình có thể tạo thêm file droprate _boss_zhaoyingxian1.txt và droprate _boss_zhaoyingxian2.txt cho 2 con còn lại không nhỉ, rồi chỉnh trong file npc.txt nữa

như vậy có đc không ??

được, miễn là phải chỉnh đúng tất cả các bước không là lỗi :D

lyvanbethao
12-07-12, 01:15 AM
úp hỏi phát sau mình gọi được nhưng ma chỉ thấy tên hỏa kỳ lân không thấy hình là sao vậy ???? đã đồng bộ client rồi mà

hieu0071990
12-07-12, 06:22 AM
úp hỏi phát sau mình gọi được nhưng ma chỉ thấy tên hỏa kỳ lân không thấy hình là sao vậy ???? đã đồng bộ client rồi mà

Bạn down file từ topic của bác KTomachi về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Down về giải nén được 2 folder là boss và npc cop
+Folder boss bỏ vào client\setting và gameserver\setting
+Folder npc bỏ vào client\setting và gameserver\setting

Vào game dùng hàm :
local nMapId, nPosX, nPosY = me.GetWorldPos();
KNpc.Add2(20005, 150, 100, nMapId, nPosX, nPosY);
Gọi boss ra là ok ^^
if làm thế này ko dc thì bác chép lại patch xem puồn puồn nó pi lỗi mất hình e cũng hay bị nè :D

satthupro95
12-07-12, 11:40 AM
Bạn down file từ topic của bác KTomachi về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Down về giải nén được 2 folder là boss và npc cop
+Folder boss bỏ vào client\setting và gameserver\setting
+Folder npc bỏ vào client\setting và gameserver\setting

Vào game dùng hàm :
local nMapId, nPosX, nPosY = me.GetWorldPos();
KNpc.Add2(20005, 150, 100, nMapId, nPosX, nPosY);
Gọi boss ra là ok ^^
if làm thế này ko dc thì bác chép lại patch xem puồn puồn nó pi lỗi mất hình e cũng hay bị nè :D

K nên làm thế này mà hãy lọc ra 3 dòng của 3 con boss rồi cho đè vào dòng của 3 con boss trong file npc.txt ^^

lyvanbethao
13-07-12, 04:26 PM
Lam Kỳ lân và Hắc kỳ lân

và hình ảnh đây
Mình đã Chụp rất nhanh trước khi nó thấy mình

đã xóa file npc trong sever bỏ và bỏ file npc.txt của sever này thế vào nhưng ko hiện dc hỏa kỳ lân ai giúp phát ! gâp nhiều mai mắn mà

satthupro95
13-07-12, 04:34 PM
đã xóa file npc trong sever bỏ và bỏ file npc.txt của sever này thế vào nhưng ko hiện dc hỏa kỳ lân ai giúp phát ! gâp nhiều mai mắn mà

File NPC.txt cho vào gameserver\setting\npc và client\setting\npc
File HoaKyLan.ini cho vào gameserver\setting\boss và client\setting\boss
Chúc bạn thành công ^^

lyvanbethao
13-07-12, 09:28 PM
bác béo cho em lại cái yahoo đi nick yahoo kia của em bị lõi vào hết dc rồi bác

vipbk
13-07-12, 09:31 PM
người ta giúp đỡ bạn nhiều mà không cảm ơn được phát nào :|

lyvanbethao
13-07-12, 11:36 PM
uk sr mình wen6 mà sau cái sever mình nó không hiện con bos mà hiện tên thôi :((

vipbk
13-07-12, 11:38 PM
uk sr mình wen6 mà sau cái sever mình nó không hiện con bos mà hiện tên thôi :((

down file của bạn chủ topic rồi cóp vào server là xong

tamhuyet
16-07-12, 02:23 AM
đoww về cài đặt vào mục nào bạn ơi

hieu0071990
16-07-12, 07:14 AM
đoww về cài đặt vào mục nào bạn ơi

bạn coi cái này nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . là biết cần cài cái gì sau đó mới down sever này về đổi ip mà chơi

tamhuyet
16-07-12, 05:03 PM
bạn coi cái này nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . là biết cần cài cái gì sau đó mới down sever này về đổi ip mà chơi

anh cho em xin cái yahoo của anh đc không ạ

rom1984
18-07-12, 09:00 PM
Mình add vào cũng gặp lỗi là chỉ thấy tên, ko thấy hình ảnh, có phải do thiếu cái ảnh của em hỏa kỳ lân ko nhỉ?

Nếu thiếu thì lấy ở đâu hả các bạn?

Cảm ơn các bạn!

nguyenhophuc87
07-08-12, 01:47 PM
Mình add vào cũng gặp lỗi là chỉ thấy tên, ko thấy hình ảnh, có phải do thiếu cái ảnh của em hỏa kỳ lân ko nhỉ?

Nếu thiếu thì lấy ở đâu hả các bạn?

Cảm ơn các bạn!

nếu SV bạn đã khai báo đúng thì SV chắc chắn OK. việc còn lại là do client không hiển thị con BOSS thôi, hiện tên là SV chạy đúng rồi. giờ mở client ra, coi setting con boss (npc.txt) đã giống trên SV chưa ? coi chừng thiếu line khai báo con boss nên không thấy spr của boss đó thôi. mặc định trong pak của VNG đã có hình ảnh con boss này rồi, không sợ thiếu đâu. khai báo đúng ở SV và Client là đc