PDA

View Full Version : [Help] - Bạn nào giúp mình về cái cài đặt game Gunny Online cái !

w0w_w0w_w0w
24-06-12, 03:16 PM
Mình chỉ muốn tạo một game gunny online nhưng không biết cài trên windows 7 kiểu gì ! bạn nào giúp mình với !

nghiadht
24-06-12, 04:14 PM
Dùng các hướng dẫn như hướng dẫn của 1k .. nhìu lắm .. đơn giản là dùng no-ip

bachugacon122
24-06-12, 04:33 PM
Dùng các hướng dẫn như hướng dẫn của 1k .. nhìu lắm .. đơn giản là dùng no-ip

Ip động mà dùng no-ip thì thà dùng hamachi còn hơn

pikeman20
24-06-12, 04:47 PM
Hamachi nó cũng có cái nhược điểm chứ :( lúc muốn vào phải cài đặt rồi phải có id với pass và giới hạn người chơi. Trong khi đó no-ip không như vậy, nó cho bao nhiêu người vào chả được và chỉ cần viết tên domain là có thể vào site. Còn nhược điểm của no-ip mình không rõ lắm.
Tóm lại:
Cái nào cũng có ưu và nhược điểm của nó tùy vào người chủ muốn hình làm theo hình thức nào để chọn phần mềm cho phù hợp.

w0w_w0w_w0w
25-06-12, 10:13 AM
Ặc sặc ọe ặc ựa ! Mấy ông cho tôi link cái chứ nói thế thì ! :(

mrken2513
25-06-12, 11:44 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link hd đây bạn. Mình lấy của bachugacon đó.
Bạn cài win 7 thì lưu ý phải update win không sẽ dễ lỗi lắm đó.
Có lỗi gì thì cứ post lên giúp đc mình sẽ giúp.

boyz4
25-06-12, 11:51 AM
NO-ip không xài được cho Gunny thì phải, hình như mắc về vấn đề mở port gì đó

mrken2513
25-06-12, 11:52 AM
NO-ip không xài được cho Gunny thì phải, hình như mắc về vấn đề mở port gì đó

Mình xài oke mà bạn.........................

w0w_w0w_w0w
25-06-12, 03:27 PM
Thế muốn cài đặt cái này thì mình phải dơnload nguồn của gunny đúng không !
Thế bạn nào cho mình link đi ! cái Gunny - Phien nha trang thì mình chả biết cài đặt cái SQL 2008 ntn cả nó cứ bị lỗi liên tục ! chán wá !

boyz4
25-06-12, 04:07 PM

Ý mình là xài trên máy nhà cơ không phải VPS
Nếu bạn mở được trên máy nhà cho mình cái ym :D

mrken2513
25-06-12, 04:18 PM
Ý mình là xài trên máy nhà cơ không phải VPS
Nếu bạn mở được trên máy nhà cho mình cái ym :D

Ừm mình cài đc trên máy mình nhưng mạng vnpt lag quá nên thuê vps.
Tại 1 số tên kêu dễ + không khác gì hmc nên k mún share. Thực ra là config khác nhé.

w0w_w0w_w0w
26-06-12, 01:09 AM
Thôi mà ! đừng tán nhau nữa ! cho tôi cái cách cài đặt đi

toiyeuran
26-06-12, 01:23 AM

vps sài no ip có bớt lag không mrken

--- Chế độ gộp bài viết ---

Thôi mà ! đừng tán nhau nữa ! cho tôi cái cách cài đặt đi

hiểu nôm na như mình thì bạn cài hamachi xem ip hamachi là bao nhiều, rồi bạn thay hết ip 127.0.0.1 thành ip của hamachi, rồi tạo room hamachi +pass , muốn ai chơi sever của bạn thì bạn chỉ cần đưa ip hamachi của bạn và user + pass đăng nhập vào room cho người đó là được

mrken2513
26-06-12, 01:56 AM

hiểu nôm na như mình thì bạn cài hamachi xem ip hamachi là bao nhiều, rồi bạn thay hết ip 127.0.0.1 thành ip của hamachi, rồi tạo room hamachi +pass , muốn ai chơi sever của bạn thì bạn chỉ cần đưa ip hamachi của bạn và user + pass đăng nhập vào room cho người đó là được

VPS thì k nên xài no-ip bạn à. No-ip chỉ áp dụng cho máy tính cá nhân mở = port thôi. Thay cho HMC cho đỡ giới hạn ng chơi + lag mà :)

w0w_w0w_w0w
26-06-12, 12:40 PM

Cài hamachi là gì zợ ? Tôi chả biết được ! Mà IP máy hamachi là cái gì ? Ông nói rõ hộ cái !

toiyeuran
26-06-12, 12:46 PM
Cài hamachi là gì zợ ? Tôi chả biết được ! Mà IP máy hamachi là cái gì ? Ông nói rõ hộ cái !

Hamachi là một hệ thống mạng riêng ảo (VPN - Virtual Private Network) sử dụng giao thức UDP với "kiến trúc bảo mật mở".

Mỗi máy tính kết nối vào mạng Hamachi lần đầu sẽ được gán cho một ID; một máy chủ sẽ có nhiệm vụ "dẫn đường" cho các máy khách kết nối được với nhau, tạo thành một mạng LAN ảo qua Internet. Sau khi đã kết nối, các máy khách không cần thêm sự hỗ trợ nào khác từ máy chủ Hamachi nữa.

Mỗi mạng trong Hamachi chính là một mạng LAN ảo, với tên và mật khẩu khác nhau. Sau khi gia nhập vào mạng bạn có thể kết nối, chia sẻ dữ liệu với các máy tính khác cùng ở trong mạng.

Sau khi tải chương trình về từ đây (đã có bản Việt hóa) và cài đặt, người dùng có thể kết nối vào mạng Hamachi với một nick name tùy chọn và được cung cấp một ID. Chọn Launch Hamachi để khởi động chương trình. Bấm vào nút Power On ở phía dưới bên trái cửa sổ.

Nếu là lần đầu tiên sử dụng Hamachi, chương trình sẽ xuất hiện một bảng đề nghị bạn tài khoản mới, sau đó bạn sẽ được cấp 1 IP trên mạng LAN. Để tạo một mạng LAN riêng, trên thanh điều khiển bạn hãy chọn nút Create New Network ở giữa. Đặt tên cho mạng tại phần Network Name và tạo mật khẩu cho mạng tại Network.

Người khác muốn vào mạng LAN mà bạn đã tạo thì sẽ chọn Join Network, đánh tên và pass của bạn vào. Cứ như vậy ai muốn vào mạng thì cứ đánh đúng tên và pass là được.

Sau khi vào mạng thành công, những người trong cùng mạng có thể chia sẻ dữ liệu cho nhau một cách dễ dàng, gửi thông điệp như trong mạng nội bộ.

Nhờ sự đơn giản, tiện lợi cùng khả năng kết nối tốt và độ an toàn cao lại tốn rất ít bộ nhớ, Hamachi đã nhanh chóng thu hút đông đảo người dùng trong việc chia sẻ dữ liệu qua mạng, nhất là để tạo ra các "phòng game" ảo trên Internet. Hiện nay, Hamachi đã rất phổ biến ở VN với vô số room dành riêng cho các game Halflife, Starcraft, Warcraft.

ptldthang
26-06-12, 01:14 PM
sao mình config lên HMC toàn báo lỗi socket là sao nhỉ