PDA

View Full Version : [KT] Cách tắt SV kiếm thế mà không bị rollback (có auto save nhân vật trước khi tắt)

nguyenhophuc87
21-06-12, 11:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách đơn giản nhất là tắt server có chức năng tự động save nhân vật rồi mới tắt SV. cách làm như sau :

1./ Mở gamecenter.exe mà server đang chạy lên
2./ nhấn Enter 1 cái trên gamecenter.exe đó, lúc này nó ra 1 câu input: cho mình nhập lệnh vào
3./ gõ lệnh "exit" và nhấn enter là xong

Tất cả các sub gameserver sẽ save toàn bộ info nhân vật rồi mới exit server > an toàn 100% nhé :-*

cảm ơn đã đọc bài viết !

vipcuonghy
22-06-12, 08:37 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách đơn giản nhất là tắt server có chức năng tự động save nhân vật rồi mới tắt SV. cách làm như sau :

2./ nhấn Enter 1 cái trên gamecenter.exe đó, lúc này nó ra 1 câu input: cho mình nhập lệnh vào

Tất cả các sub gameserver sẽ save toàn bộ info nhân vật rồi mới exit server > an toàn 100% nhé :-*

cảm ơn đã đọc bài viết !
:)) cái này tôi làm từ tháng trước rồi và vẫn làm như thế, ko ai hỏi nên cũng ko nói. ông nói rồi thì thôi tôi khỏi nói :)

sonhap
22-06-12, 09:50 AM
cái cậu cương thi này thích ra vẻ nhỉ ,cái mình biết mà chia sẻ cho a e người ta mới phục :-q

satthupro95
22-06-12, 09:52 AM

cảm ơn đã đọc bài viết !
Phải tạo thói quen sử dụng cái này mới đc thanks anh ^^

mchan004
22-06-12, 06:18 PM
sao sever mình nó cứ chạy hoài vậy. mình enter cái => unknown command

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120622184003.png

nguyenhophuc87
22-06-12, 08:58 PM
sao sever mình nó cứ chạy hoài vậy. mình enter cái => unknown command

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120622184003.png

bạn lưu ý là nhấn enter tại GAMECENTER rồi nhập lệnh exit. không phải GAMESERVER nhé

LoveDie
24-06-12, 08:41 PM
Chưa thử cách này. Mọi lần toàn Disconnect mạng trước xong mới tắt :))

dianguc.vn
25-06-12, 04:15 PM
các tốt nhất không kỳ kèo đó là block các port của Gameserver và bishop
cho bọn nó bị out hết game ( dùng tool kiểm tra người online )
sẽ thấy bọn nó out hết
khi out sạch thì taskkill hết thôi
mất khoảng 1 > 2 phút
tốt nhất nếu sợ rollback thì cứ đợi 5 > 10 phút sau khi bọn nó dis game

nguyenhophuc87
25-06-12, 08:48 PM
các tốt nhất không kỳ kèo đó là block các port của Gameserver và bishop
cho bọn nó bị out hết game ( dùng tool kiểm tra người online )
sẽ thấy bọn nó out hết
khi out sạch thì taskkill hết thôi
mất khoảng 1 > 2 phút
tốt nhất nếu sợ rollback thì cứ đợi 5 > 10 phút sau khi bọn nó dis game

cách này chỉ là cách để AE luồn lách thôi. cách chuẩn nhất mà VNG sử dụng là cách mình share bên trên đó bạn, vừa nhanh vừa an toàn 100%, đâu cần đi block port cho gamer bị dis ^^

vipcuonghy
27-06-12, 10:48 AM
nói chung là còn 1 cách nữa đó là, nếu máy chủ chạy mạng datacenter thì mở tường lửa lên, còn nếu máy chạy mạng modem thì tắt cổng port hoặc mở tường lửa lên. mình mới thử với cái tắt cổng port modem thấy 1p sau ko còn ai trong máy chủ b-(

dianguc.vn
30-06-12, 01:28 AM
cách này chỉ là cách để AE luồn lách thôi. cách chuẩn nhất mà VNG sử dụng là cách mình share bên trên đó bạn, vừa nhanh vừa an toàn 100%, đâu cần đi block port cho gamer bị dis ^^

đối với bạn chắc cách đó gọi là an toan 100% nhưng không được nhanh
nhiều người bấn loạn tâm thần phát bật lung tung nhanh
tốt nhất là cứ block port gs + bishop
sau khi dis hết game là chắc nhất
vì khi đó Gameserver + gamecenter vẫn đang chạy bình thường
bạn muốn xem gì,. làm gì thì nó vẫn còn đó :|
cách này vẫn hay nhất

vipcuonghy
30-06-12, 06:57 AM
còn một cách tắt nữa là, sv đang chạy bình thường ta mở lên tắt cái gamecenter đang chạy đi đợi 30s là có kết quả, các gs tự save nhân vật ngay ấy mà :)
như vậy là xong muốn tắt cái gì đi nữa cũng ok ko bao giờ rollback