PDA

View Full Version : [MU] MuServer SS6e3 ( 11.11.82 )

foreverx
16-06-12, 09:50 AM
Theo yêu cầu của 1 số bạn nên mình up sv này lên
Chỉ là 11.11.82 bình thường được mình edit lại theo ý thích và fix 1 số cái cơ bản
Các loại item được bán ở loren bar và loren market tiện cho các bạn test
Cân bằng các char và skill khá ổn
Tóm lại là các thứ OK ;))

Thông tin Server + Main :
Version : 66666
Serial : probevodoi
Chép patch client trong file giải nén vào Client 6.3 nào cũng được
Server : 11.11.82 Probe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( Credit by TOMAS08 )
Có thể down Client 6.3 Full ở đây : Client (az29572.vo.msecnd.net/muonline/MUOnline_WEBZEN_Jumping.zip) ( nguồn RZ )

Hướng dẫn cài đặt : giải nén ra, restore DB , chỉnh IP máy về 192.168.1.6, chép patch vào Client , chạy TitanLinkServer -> MUServerStartUP -> GameServer.
Không có gì đặc biệt , ai cần thì down , k xài thì lặng lẽ đi ra topic , miễn tiếp gạch đá dưới mọi hình thức :))
Có gì thắc mắc thì post ở topic này mình sẽ hướng dẫn thêm

sunhide
16-06-12, 09:52 AM
Theo yêu cầu của 1 số bạn nên mình up sv này lên
Chỉ là 11.11.82 bình thường được mình edit lại theo ý thích và fix 1 số cái cơ bản
Các loại item được bán ở loren bar và loren market tiện cho các bạn test
Cân bằng các char và skill khá ổn
Tóm lại là các thứ OK ;))

Thông tin Server + Main :
Version : 66666
Serial : probevodoi
Chép patch client trong file giải nén vào Client 6.3 nào cũng được
Server : 11.11.82 Probe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( Credit by TOMAS08 )
Có thể down Client 6.3 Full ở đây : Client (az29572.vo.msecnd.net/muonline/MUOnline_WEBZEN_Jumping.zip) ( nguồn RZ )

Hướng dẫn cài đặt : giải nén ra, restore DB , chỉnh IP máy về 192.168.1.6, chép patch vào Client , chạy TitanLinkServer -> MUServerStartUP -> GameServer.
Không có gì đặc biệt , ai cần thì down , k xài thì lặng lẽ đi ra topic , miễn tiếp gạch đá dưới mọi hình thức :))
Có gì thắc mắc thì post ở topic này mình sẽ hướng dẫn thêm

sao nhiều topic quá :-s cậu up ở 1 topic.

ngocanh87
16-06-12, 10:04 AM
Thay main của anh cuocdoisp ở topic The Dark Angels GameGuard: Anti.cheat + Anti.Hide + Anti.Proxy + HPK + Checksum
có ảnh hưởng gì k bạn

phuchungac
16-06-12, 10:19 AM
:D the nay co 1 ban ss6.3 ngon day thot nhi.co loi lech gi k

foreverx
16-06-12, 10:20 AM
sao nhiều topic quá :-s cậu up ở 1 topic.

Cái này các cậu kêu up server thì tớ úp
Ai có server ngon r không cần server mà chỉ cần việt hóa bên kia thì xài bản việt hóa đc r khõi down sv

chuotyeulua
16-06-12, 11:37 AM
Bạn ơi cho hỏi server này có custom item không? và main có offset để add new item chưa vậy?
thanks

sipeogitr
16-06-12, 11:45 AM
Ban ơi, mình dùng Titan Editer để tạo nhân vật nhưng không tạo được, phải làm sao hả bạn

foreverx
16-06-12, 11:59 AM
Ban ơi, mình dùng Titan Editer để tạo nhân vật nhưng không tạo được, phải làm sao hả bạn

Bạn vào game tạo nhân vật rồi reset 1 lần thì mới chỉnh đc nhân vật đó = TitanEditor ( level , point , đồ...)

sipeogitr
16-06-12, 01:11 PM
bạn ơi vào games là disconnect lun ban oi..hhhuhuhu

hoainiemclub
16-06-12, 02:36 PM
chưa xài nhưng thanks 1 cái .hi vọng đến lúc minh cần thì link chưa die :D

carotkhoaitay
16-06-12, 02:38 PM
Nhìn cái SCF_Character.ini bạn chỉnh vãi thật :D

nicolai207
16-06-12, 04:20 PM
mình đã chạy được server nhưng khi tạo nhân vật xong đăng nhập lúc nó hiện ra ở lorencia thì nó hiện thông báo kết nối máy chủ bị ngắt ngay lập tức mình xin sự giúp đỡ về vấn đề này :-s:-s

sunhide
16-06-12, 04:25 PM
Cái này các cậu kêu up server thì tớ úp
Ai có server ngon r không cần server mà chỉ cần việt hóa bên kia thì xài bản việt hóa đc r khõi down sv

ẹc à ừ. vậy đi :D...........................

phusang
16-06-12, 04:45 PM
mình đã chạy được server nhưng khi tạo nhân vật xong đăng nhập lúc nó hiện ra ở lorencia thì nó hiện thông báo kết nối máy chủ bị ngắt ngay lập tức mình xin sự giúp đỡ về vấn đề này :-s:-s

Vào Gameserver/connect.ini tắt dòng checksum=0 là dc

sipeogitr
16-06-12, 05:54 PM
Cảm ơn ban phusang, mình đã vào được, khổ cái là lại move qua mấy map như crywofl hay barrack lai không được, bạn nào giúp mình với

GooglePro
16-06-12, 08:16 PM
Cảm ơn ban phusang, mình đã vào được, khổ cái là lại move qua mấy map như crywofl hay barrack lai không được, bạn nào giúp mình với
end
1
19 1 30 -1
19 1 31 -1
19 1 34 -1
19 1 41 -1
19 1 42 -1
19 1 56 -1
end

chỉnh trong MapServerinfo

binhjx
16-06-12, 10:07 PM
bạn ơi DB sv sao ko attach đc vậy hay lấy DB ở sv khác chép vào? attach vào SQL ấy:-/

sipeogitr
16-06-12, 11:35 PM
bạn ơi DB sv sao ko attach đc vậy hay lấy DB ở sv khác chép vào? attach vào SQL ấy:-/
DB này cậu phải Restore chứ ko xài Attach cậu à.

Nhân tiện cho mình hỏi pháo đài sói hoạt động ok không các cậu ơi

tuanley
17-06-12, 12:24 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
lỗi này là gì vậy mọi người , cho mình cách khắc phục

tuanley
17-06-12, 01:49 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppp

Superman
17-06-12, 02:18 AM
thank chu top down về test cái

huythao229
17-06-12, 03:01 AM
Ai chạy được cho mình vài tấm hình nhe. Thanksssss bạn. không cần việt hóa. Đầy đủ tính năng và không bug là ok rồi. :D

tuanley
17-06-12, 03:24 AM

up phát nữa , upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

0988360058
17-06-12, 04:08 AM
server có chạy trên win xp ko vậy ?

Superman
17-06-12, 04:15 AM
sao mình chạy nó báo lỗi cái Mu Chat
chạy cái titancs bình thương
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chạy cái MuChatServer báo lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chicken1
17-06-12, 05:44 AM
chưa down avast nó đã dell xong vi co virus:d

Alexandria
17-06-12, 07:32 AM
Sv có gì đâu mà hot thế nhỉ :))

BeConChapChung
17-06-12, 08:50 AM
sao mình chạy nó báo lỗi cái Mu Chat
chạy cái titancs bình thương

chạy cái MuChatServer báo lỗi

minh cung bi loi nay qua:
- ban xem lai da cai dat dung ODBC chua?
- chay thanh cong cai titan server (no hien lun, chu ko tat hoac an~ gi` ca~ nha) chua?

Chuc ban thanh cong:)

Superman
17-06-12, 09:00 AM
mình cài trên win sever 2003 64bit chạy cái ODBC trong data của sever đó
nhưng vẵn ko được ,vắn báo lỗi đó

GooglePro
17-06-12, 09:50 AM
up phát nữa , upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
sai code server thôi, bạn chỉnh trong phần data của GS đó, trùng với ID của MapServerinfo là ok

sipeogitr
17-06-12, 10:49 AM
Bạn nào test thử các event chưa, pháo đài sói của mình sao con ef ko kết nối bệ thờ dc nhỉ.

thangvp
17-06-12, 04:48 PM
Bản này có run trên Win7 32 bit không bạn.Sao minh connect tới server va ko thấy Sub SV đâu nhỉ.

tuanley
17-06-12, 10:56 PM
lỗi này khắc phục kiểu gì thế mọi người

tuanley
18-06-12, 12:25 AM
lỗi này khắc phục kiểu gì thế mọi người

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppppppp

tuanley
18-06-12, 02:55 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppppppp

uuuppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Alexandria
18-06-12, 09:32 AM
Sv bug tè le thế cũng có nhiều người ham hố :))

binhjx
18-06-12, 10:40 PM
Mình đưa DB của sv khác vào chạy đc nhưng bi lỗi di chuyển vài map và nói chung sv nyaf cũng bình thường. Cảm ơn vì bạn đã share nhé! Mình thấy có sv của alexandria la hay đó.

sipeogitr
19-06-12, 10:50 AM
Mình đưa DB của sv khác vào chạy đc nhưng bi lỗi di chuyển vài map và nói chung sv nyaf cũng bình thường. Cảm ơn vì bạn đã share nhé! Mình thấy có sv của alexandria la hay đó.
Lỗi di chuyển thì không ăn thua gì. server của Alex và của topic nay chung 1 mẹ mà ra thôi...vẫn tồn tại những lỗi như nhau...

TrauDiChat
25-10-12, 05:31 PM
Sao không sử dụng MuMaker để reg acc đc nhỉ?
Thậm chí Qury cũng không được luôn. Nản

kuku_no1
02-11-12, 08:07 AM
Cho mình hỏi . Mình bị lỗi khi cài server và hex main xong . Lúc đăng nhập vào game , vào tài khoản ok rồi . Khi đến chỗ chọn 5 nhân vật trong tài khoản thì khi click vào 1 nhân vật bất kì nào đó thì chỉ đến được chỗ " Now loading ...." thôi chứ không vào được trong game . Ai có biết lỗi này không chỉ dùm . Thank !

nghienmu
02-11-12, 08:14 AM
Cho mình hỏi . Mình bị lỗi khi cài server và hex main xong . Lúc đăng nhập vào game , vào tài khoản ok rồi . Khi đến chỗ chọn 5 nhân vật trong tài khoản thì khi click vào 1 nhân vật bất kì nào đó thì chỉ đến được chỗ " Now loading ...." thôi chứ không vào được trong game . Ai có biết lỗi này không chỉ dùm . Thank !

có thể bạn dùng mumaker để làm nv3 cho nv nên không vào đc......

kuku_no1
02-11-12, 11:12 PM
có thể bạn dùng mumaker để làm nv3 cho nv nên không vào đc......

Nhân vật mìn mới tạo luôn bạn ạ, kể cả tạo bằng MuMaker hay vào trong game creat đều không được, cứ đến chỗ "Now loading...." là đơ.
Có ai biết về lỗi này không giúp mình với!

nghienmu
02-11-12, 11:18 PM
chưa thấy hiện tượng này
pm yahoo tớ chỉ cho

dhbachkhoa
02-11-12, 11:56 PM
bạn thay thử db sv khác xem, lần duy nhất gặp lỗi này là do db của nbb

kuku_no1
03-11-12, 06:58 AM
bạn thay thử db sv khác xem, lần duy nhất gặp lỗi này là do db của nbb
Mình cũng không rõ nữa . Nhưng mình down nguyên bộ server nè về mà . Thậm chí sang máy khác dúng bản server khác và dùng DB của TV-WEB 1.75 cũng bị giống y hết luôn

TrauDiChat
03-11-12, 03:47 PM
Sv cũng ngon nhưng mà đôi khi Gamer login vào xong treo luôn.!