Đăng nhập

View Full Version : [MU] The Dark Angels GameGuard: Anti.cheat + Anti.Hide + Anti.Proxy + HPK + Checksum

cuocdoisp
14-06-12, 10:31 PM
@All: Bài viết dành cho Noob . Còn rất nhiều cách làm khác ngoài cách cuocdoisp sắp đề cập đến lên anh em nào biết rồi thì thôi nhé :P
Thân chào toàn thể anh em !
Hiện nay việc sở hữu một server muonline gần như là một việc hết sức đơn giản với vài cái kick chuột . Vấn đề các admin nhỏ , thiếu kinh nghiệm gặp phải là chống hack mà tiêu biểu là chống crack main ( Crack main hiểu đơn giản là thay main có antihack bằng main khác không có antihack để vào hack ) .Bị crack main đồng nghĩa server mất đi lá chắn bảo vệ . Nếu các bạn để ý sẽ thấy Muserver hiện nay việc buôn bán Server không còn được coi là mốt thời thượng nữa do server được share quá nhiều . Mốt thời thượng hiện tại là bán : Website và Antihack dành cho MU . Và khi 2 việc đó đã được mang ra kinh doanh hóa đồng nghĩa với việc nó sẽ không được share free nữa ;)) . Âu cũng là lẽ thường tình của cuộc sống . Với các cao thủ , các bạn có tiền thì việc sở hữu một bản antihack là chuyện rất đơn giản ( tự làm hoặc đi mua ) nhưng với các anh em mơi tham gia và có ý định mở server để tìm hiểu và nếu đựoc thì kiếm chút tiền điện thoại thì việc sở hữu antihack là rất khó . Lang thang trên mạng tìm được cái TDAgg , cuocdoisp thấy hay lên mang về cho anh tìm hiểu . Các anh em noob có thể kết hợp TDAgg với vài dll được share miễn phí nữa là có 1 bản " anti chicken " phù hợp với server cực nhỏ của mình

cuocdoisp mong :

các cao thủ
các bạn đã biết
các bạn không dùng
các bạn không có thời gian

.... lặng lẽ thoát ra khỏi Topic này để các anh em noob như cuocdoisp trao đổi và thảo luận

Video chức năng checksum main- chống giả mạo main ( C3 Encryption - tiếng ARGENTINA) mà cuocdoisp thấy khá hay
<span style="color:#ff0000;"><strong>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng Dẫn Cách Xem Video Rõ Nét<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Download Main 1.4.4 + Gameserver 11.11.82 đã add TDAgg và các phần mềm , bài viết hướng dẫn , file cần thiết cho anh em có nhu cầu tìm hiểu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

update for WinXP

đóng góp của anh cuoc đời thật tốt cho những bạn mới chập chững. Đây là 1 GG theo mình là rất chuyên nghiệp, cái checksum rất là hay. Và 1 chú ý nếu client dùng windows xp thì phải thay file dll (ở client) không phải chỉnh gì ở sv cả.
File dll for xp mình đính kèm ở dưới. Hy vọng phiên bản sau Ares sẽ fix cho mọi hdh thì quá tốt

Về edit lại file dll anh cuocdoi nói rồi mình nhắc lại cho kĩ. Mở Hexedit tìm string 27105 là port của GG nhìn lên trên 1 tý là có, hiện tại là xa.sytes.net

File DLL dành cho WIn7
File DLL dành cho XP
-----------------------------------------------------------------------------------

Nguồn :ragezone.com

thanh_ca
14-06-12, 10:40 PM
A nhất nhiệt tình với Muonline.Thks a rất nhiều.Sr vì những chuyện đã qua.Chắc a cũng không để ý :D.Nhưng e thấy có lỗi nên xin lỗi anh:D

Quay về topic của a: a cho e hỏi cái checksum C3 Encryption là checksum gì vậy ? Vi deo a Quay nó bị mất một khoảng nên k nhìn thấy kỹ

foreverx
14-06-12, 10:41 PM
e có 1 cái ý tưởng có thể hạn chế crack main mà hôm nọ pm a a k trả lời a toàn cái gì T.Nga k àh :(

cuocdoisp
14-06-12, 10:48 PM
:)) chém gió ngoài lề chút cho vui . Dạo này ông bà nhắc chuyện vợ con hoài lên không dám ngồi ôm khư khư cái máy tính nữa . ( các anh em ngày xưa hoạt động cùng mình có hết vợ con roài mà mình thì vẫn ..... =)) )
@: em tải cái link bên dưới là thấy đủ bài viết . theo anh hiểu thì cái TDA này nó mã hóa parker C3 ở đầu . Cái đơn giản nhất anh biết là khi login vào game sẽ có mã C3 này :)) .Và khi dùng TDA nó sẽ ko thể dùng main khác mà vào game được

notfile
14-06-12, 10:55 PM
làm cho em cái anti của JX đi bác :D

cuocdoisp
14-06-12, 10:59 PM
À anh quên mất . Sorry em ,vài ngãy nữa anh gửi lại . :P

talama3000
14-06-12, 11:00 PM
hay quá anh ơi anh
có làm được cho ss6.2 gameserver 11.00.00 vậy anh

Learning
14-06-12, 11:00 PM
1 bài viết quá hay. cuocdoisp thật khiêm tốn :))

LHB_LOVE
14-06-12, 11:02 PM
cái này thì LHB cũng có theo dõi ở các phiên bản trước thì bị lỗi là nhiều người không vào được server ở phiên bản 2.0.0.8
phiên bản 3.0 này có nhiều nâng cấp nhưng phần check soft hack còn có lỗi khi add 1 số soft hack vào data của nó. chỉ được cái này nó checksum file và main cũng khá ok.

nhưng ở bản củ thì nếu check file thấy không đúng nó sẽ tự động gữi file mới giống auto update vậy :)

tuy nhiên nghiên cứu cái này khá hay cho các admin làm server nhỏ vì nói chung cũng tự anti soft hack, check sum file ...

carotkhoaitay
14-06-12, 11:04 PM
xài cái GS này nhưng dùng anti khác nó có tác dụng k anh

k0y1a
14-06-12, 11:25 PM
đang cần đẻ hook thank CS
mà nghe nói ko run dc trên xp

LHB_LOVE
14-06-12, 11:29 PM
đã có file dành cho winxp LHB hôm trước hook thử rồi chạy ok nhưng add 1 soft hack vào báo lỗi nên ko test nữa !

foreverx
15-06-12, 12:00 AM
đã có file dành cho winxp LHB hôm trước hook thử rồi chạy ok nhưng add 1 soft hack vào báo lỗi nên ko test nữa !

có 2 bản 1 bản chạy riêng trên xp 1 bản chạy trên win7. The next release will be better and more stable , comfortable with all OS ( pm and then he said thí :)) )
A đức có gì mai e pm a nói cái này nhé, khoảng 9 10h a onl được k

ilovegame
15-06-12, 05:41 PM
đóng góp của anh cuoc đời thật tốt cho những bạn mới chập chững. Đây là 1 GG theo mình là rất chuyên nghiệp, cái checksum rất là hay. Và 1 chú ý nếu client dùng windows xp thì phải thay file dll (ở client) không phải chỉnh gì ở sv cả.
File dll for xp mình đính kèm ở dưới. Hy vọng phiên bản sau Ares sẽ fix cho mọi hdh thì quá tốt

Về edit lại file dll anh cuocdoi nói rồi mình nhắc lại cho kĩ. Mở Hexedit tìm string 27105 là port của GG nhìn lên trên 1 tý là có, hiện tại là xa.sytes.net

File DLL dành cho WIn7
File DLL dành cho XP

minhhuyen444
15-06-12, 06:22 PM
Sao của mình bật main lên nó hiện lên cái logo TDA rồi lại mất luôn vậy :(

cuocdoisp
15-06-12, 07:32 PM
bạn phải mở port 27105 bật cái TDAServer ở máy chủ và edit ip trong file TDAgg.dll ở clien thành ip của cậu mới chạy được

eva0001
15-06-12, 08:27 PM
ko dùng nhưng vẫn thank bro, nhiệt tình + tâm huyết :D. bài viết hay và chi tiết :-*

ilovegame
16-06-12, 07:48 AM
ai biết cách thay hình của GG dc không theo mình là file message.tda

The Gamer
17-06-12, 10:05 AM
Cái này cho main trắng hay là main add anti hack cũng làm được hả anh

The Gamer
17-06-12, 11:02 AM
bÁC CÓ THỂ HƯỚNG DẪN HOOK VỚI CÁI SS 6.1 ĐƯỢC KO BÁC ƠI

cuocdoisp
17-06-12, 11:11 AM
ừ main nào cũng được . Em đưa main của em lên anh sẽ hook thử và quay video lúc họok luôn cho

The Gamer
17-06-12, 11:32 AM
Đã gửi cho anh rồi ạ............

huuthao
17-06-12, 02:52 PM
nhờ a hook vào GS hộ em được kg. coi video wai mà kg dc

The Gamer
18-06-12, 12:09 PM
Ðề: The Dark Angels GameGuard: Anti.cheat + Anti.Hide + Anti.Proxy + HPK + Check
up

daiuycong
18-06-12, 03:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Dùng Main và Gameserver của cuocdoisp shared. Tình hình là chạy TDAGGServer ok. Vào game chơi bình thường. Nhưng chạy được một thời gian (hơn 1 tiếng) thì xuất hiện lỗi trên. Dòng Send Error 10054 cứ chạy liên tục. Càng để lâu dòng 10054 này chạy càng nhiều và tốc độ chạy cũng nhanh hơn. CUối cùng hết vào dc game. Ai bít bị lỗi gì igúp mình nhé.

Superman
18-06-12, 05:48 PM
anh cuocdoisp team giúp em được ko làm hoài mà ko được rối tung lên rồi
yahoo của em : ngoisaola_1451
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mattroilan
18-06-12, 06:01 PM
cái load dll cho win thì ko có gì lớn lắm... chỉ cần viết 1 cái dll trung gian trong đó có 1 hàm checkwin... nếu là xp thì cho load dll của winxp và ngược lại đều được mà...

Superman
18-06-12, 08:27 PM
anh cuocdoisp team giúp em được ko làm hoài mà ko được rối tung lên rồi
yahoo của em : ngoisaola_1451

ai fix giùm lỗi này với upppppppppp

huuthao
19-06-12, 12:20 AM
cuocdoisp hook giùm mình tda vào gameserver dc kg. còn lại mình tự xử
link gs : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Superman
19-06-12, 01:00 AM
upppppp cho cuocdoisp vào giúp anh em cái nào

The Gamer
27-06-12, 02:06 AM
uppppppppppppppppp

10 ngày vẫn đợi hàng bác cuocdoisp

xaoemxauthe
02-07-12, 10:17 AM
mình đã sử dụng cái này từ lúc mới ra....
và sử dụng có chút nhận định sau:
1 - lúc Hook DLL vào GameServer Các bạn sử dụng ollydb sẽ có 1 số GS không hook được và bão lỗi ( cái này nguyên nhân thì nhiều vô kể ) nhưng chủ yếu là có 2 khả năng:
* GS bị pack ( đơng giản là Giải Pack rùi hook vào dùng )
* GS bị thêm 1 bye khiến việc hook là ko thể đối với ollydb nhưng có thể hook được = Untraedit hay = bất kì phần mềm hex khác ( sẽ mất thêm nhiều thời gian hơn )

2 - Chưa thực sự ổn định:
* đây là phiên bản thử nghiệm nên chưa có sự ổn định khi mà DLL vẫn phân chia HĐH và phiên bản sau sẽ được FIX ( tôi đã PM chủ sở hữu )
* phần add Hack không được tốt ( khắc phục "Bạn Sử dụng trình ADD hack Của Phiên bản 2.00.07" )
* Nếu Sử Dụng Antihack dạng này khi mà máy khách bị virus W32 và DLL có chút chỉnh sửa thì DLL sẽ bị hỏng và có 1 số trường hợp là mất đi khả năng antihack và có 1 số trường hợp khác thì không thể vào game

=> ổn định nhất bạn có thể dùng phiên bản 2.00.06 ( ổn định nhất )
=> Thêm soft hack = 2.00.07 ( Tốt nhất chính sác nhất )
=> 3.00.00 ( Chống Crack Main vs Checksun tuyệt đối )

The Gamer
02-07-12, 03:48 PM
sao em xau the bỏ mu-w rồi à

vậy theo cậu sài bản nào là ngon nhất ?

xaoemxauthe
06-07-12, 05:34 AM
sao em xau the bỏ mu-w rồi à

vậy theo cậu sài bản nào là ngon nhất ?

hiện tại theo mình bản ổn định nhất đó là 2.00.06 ( bạn căn thời gian 3 - 4h reset TDAServer là OK )
bản 3.00.00 hiện tại không ổn định cho nắm

The Gamer
06-07-12, 09:39 AM
cÓ THỂ HƯỚNG DẪN TDA 2.0 KÔ CẬU

quyen194
26-09-12, 01:34 PM

mutaynguyen.tk
12-12-12, 12:07 AM
cho mình hỏi trong video co 1 chỗ điền 127.0.0.1 và 1 chỗ điền locahost
vậy nếu mình đưa lên online với tên miền no-ip :abcd.myvnc.com thì 2 chỗ đó điền thế nào

quyen194
12-12-12, 07:22 AM
cho mình hỏi trong video co 1 chỗ điền 127.0.0.1 và 1 chỗ điền locahost
vậy nếu mình đưa lên online với tên miền no-ip :abcd.myvnc.com thì 2 chỗ đó điền thế nào

Cái 127.0.0.1 c điền là abcd.myvnc.com
Còn cái localhost, cái này có thể xài hoặc ko xài bỏ qua, đây là địa chỉ của web TDA,
Khi cheater bị phát hiện, nó sẽ mở trình duyệt và mở trang Web này ra (localhost) nếu bạn điền google.com.vn vào chỗ này thì thằng cheater sẽ thấy trang google

ngoctai12345
25-12-12, 10:41 AM
cuocdoisp có thể giúp mình hook vào cái main và gameser của mình được không, mình gà vụ hook nay lắm, nghiên cứu 1 tuần cái hook này rồi, nhưng làm không được, nick yahoo mình là Lvnt2002

cuocdoisp
25-12-12, 08:56 PM
bạn có thể qua topic của em quyền để pm em ấy . em ấy làm được hết mấy cái TDA này

waoboy8k
03-03-13, 12:59 PM
Cảm ơn CDSP nhiều lắm . Mình mới lập MU online còn rất nhiều điều hiểu mong được CDSP giúp đỡ nhiều . YH Mình là : songvedem_8.