PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn mở chức năng đám cưới trong KT

huylouis1996
11-06-12, 09:01 PM
Mình viết bài này hướng dẫn cho các bạn kích hoạt chức năng đám cưới trong KT :D

Các thứ cần có :

Mở map :

- Hiệp Sĩ Danh Cư 494
-Trang Viên Quý Tộc 495
- Bãi Biển Vương Hầu 496
- Hoàng Gia Tiên Cảnh 497
- Hiệp Sĩ Danh Cư 498
-Trang Viên Quý Tộc 499
- Bãi Biển Vương Hầu 500

Cách kích hoạt :

Các bạn vào thư mục Server\gameserver\script\marry\logic

mở file marry_def lên

tìm

-- system switch
Marry.OPEN_STATE = 0; -- 系统开关

sửa

-- system switch
Marry.OPEN_STATE = 1; -- 系统开关

vào tiếp Server\gamecenter\script\marry\logic

mở file marry_def lên

tìm

-- system switch
Marry.OPEN_STATE = 0; -- 系统开关

sửa

-- system switch
Marry.OPEN_STATE = 1; -- 系统开关

vậy là xong rồi đó :) cách cưới thì bạn nào cũng biết rồi =)) đừng có hỏi cách cưới thế nào nhé
Mình cũng chưa tìm đc cái item Thẻ nạp cát để chỉnh Thân mật 3 > 1 :(

Dưới đây là 1 số hình ảnh test ( quên chưa mở map acc chính vào nên bị kẹt =)) )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhớ nút TKANKS NHÉ :D:D:D:D:D:D:D:D:D !!!!!!!!!!

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
11-06-12, 09:10 PM
Được đó, cám ơn nhiều :x :x :x

nguyendung2011
11-06-12, 09:33 PM
tks vì tinh thần học hỏi và chia sẻ ko ém hàng :D, thế này thì kiếm thế mỗi ngày 1 phát triển rồi hehe

huylouis1996
11-06-12, 09:43 PM
tks vì tinh thần học hỏi và chia sẻ ko ém hàng :D, thế này thì kiếm thế mỗi ngày 1 phát triển rồi hehe

chỉ sợ dìm sv của bác Quangken thôi :( sv bác ấy có mỗi chức năng đám cưới là ngon . bh post như thế này lại tràn lan các sv :( . sợ bác ấy k phát triển độc quyền đc

khactai
11-06-12, 09:54 PM
chỉ sợ dìm sv của bác Quangken thôi :( sv bác ấy có mỗi chức năng đám cưới là ngon . bh post như thế này lại tràn lan các sv :( . sợ bác ấy k phát triển độc quyền đc
đám cưới này rất nhiều sv có chj cần am hiểu code 1 chút là họ có thể kick hoạt rồi

kakakura
11-06-12, 10:29 PM
Ai Có File Việt hóa thì up lên luôn đi, mình việt hóa mà nge nó không được chuẩn cho lắm, vậy cảm ơn nhiều :x

huylouis1996
11-06-12, 10:36 PM
Ai Có File Việt hóa thì up lên luôn đi, mình việt hóa mà nge nó không được chuẩn cho lắm, vậy cảm ơn nhiều :x

vào VNG rồi sang sv mà việt hóa đi bạn =))

satthupro95
11-06-12, 10:39 PM
me.AddItem(18,1,569,1,0); Thẻ nạp cát của bác đây ^^

bacnam7287
12-06-12, 08:19 AM
Scrip The nap cat

script\marry\item\qiuhuncard.lua
va

script\marry\logic\marry_npc.lua

khungvonline1
12-06-12, 01:31 PM
Khi đưa chức năng này vào game các bạn sẽ biết lý do 1 số người không share . Tks cho tinh thần của bạn

testdangky123
12-06-12, 02:14 PM
Cái này chả qua là hút máu game thủ thôi
Nhưng vẫn phải làm chuẩn mới có thể hút được
Tks chủ pic vì đã share
Thật ra cũng đơn giản
Các bạn chỉ cần vào 1 script nào muốn sử dụng nó với file _def.lua luôn luôn là file enable hay là disable chức năng đó đi;)

satthupro95
12-06-12, 09:36 PM
Bác chủ thread cho e xin file của NPC nguyệt lão zới T.T. E dùng sv xoan vào NPC.txt thì báo NPC NGuyệt Lão đã bỏ T.T

satthupro95
12-06-12, 09:43 PM
Mình viết bài này hướng dẫn cho các bạn kích hoạt chức năng đám cưới trong KT :D

Các thứ cần có :

Mở map :

Cách kích hoạt :

mở file marry_def lên

tìm

sửa

mở file marry_def lên

tìm

sửa

vậy là xong rồi đó :) cách cưới thì bạn nào cũng biết rồi =)) đừng có hỏi cách cưới thế nào nhé

Dưới đây là 1 số hình ảnh test ( quên chưa mở map acc chính vào nên bị kẹt =)) )

Bác có thể share cho e file worldset của bác đc k ạ ? Thanks bác trước ạ ^^

Sesshomaru
13-06-12, 02:17 AM
Thiếu hình ảnh tổ chức đám cưới.=))

provh
13-06-12, 04:01 PM
vào lễ cưới. mấy thằng NPC kia ra chúc mừng hết còn cái con Bạch Thu Lâm chờ hoài nó hok có ra ai bít chỉ tui với 8-|

knighterrant
13-06-12, 07:46 PM
vào lễ cưới. mấy thằng NPC kia ra chúc mừng hết còn cái con Bạch Thu Lâm chờ hoài nó hok có ra ai bít chỉ tui với 8-|

Đăng nhập thêm acc hảo hửu vào rồi bấm vào thằng npc Chủ trì điển lễ chọn dòng đầu tiên thử xem bạn

anhvaem_n2s
20-06-12, 11:00 AM
sao sv mình khi vào map 497 lại bị kẹt nhỉ, mở hết map theo hướng dẫn rồi, mình dung sv xoay

satthupro95
20-06-12, 11:10 AM
sao sv mình khi vào map 497 lại bị kẹt nhỉ, mở hết map theo hướng dẫn rồi, mình dung sv xoay

Vì 1 gs chỉ chạy đc số map nhất định bạn nên xóa 1 map đi r` add map 497 vào nhé ^^

knighterrant
20-06-12, 11:45 AM
Mở map 575 đi bạn, mở thêm map 576 đến 582 nếu muốn tổ chức lễ cưới.

kakakura
20-06-12, 06:39 PM
Sau mình làm đám cưới tới chổ NPC Phúc Đầy Nhà , Mình chọn " Tham Gia Hôn Lễ " cái nó đứng yên vậy không dịch chuyển đến chổ tổ chức hôn lễ vậy, ai biết lý do sau không hướng dẫn dùm mình cái .

kakakura
20-06-12, 08:13 PM
Ai biết hướng dẫn dùm mình cái ....

thanhbeo8
21-06-12, 10:19 AM
tình hình là em sài verver của bác xoay.nhưng mà mở map lên thi map hiệp sĩ danh cư lại ko phải là 494 như chủ 2pic mà lại là 498.map bãi biển thì seach lại không có.số map không giống nhau lên không bít cách nào add đc.bác nào có thể giúp em với em thanks thanks nhìu

vokilanok
23-06-12, 10:12 AM
Ai biết giúp với
mình đã nạp các đã chọn ngày đã được thông báo
vậy mà vào ngày cưới lại ko vào được lễ cưới.
ai biết chỉ mình với
thank

knighterrant
23-06-12, 11:11 AM
Ai biết giúp với
mình đã nạp các đã chọn ngày đã được thông báo
vậy mà vào ngày cưới lại ko vào được lễ cưới.
ai biết chỉ mình với
thank
Thử mở server trước 0h đến 0h + trước 12h đến 12h vào ngày cưới xem thử bạn: sau 12h trưa là có thể vào lễ cưới được rồi.

vokilanok
23-06-12, 11:29 AM
Thử mở server trước 0h đến 0h + trước 12h đến 12h vào ngày cưới xem thử bạn: sau 12h trưa là có thể vào lễ cưới được rồi.

để mình thử xem.
cám ơn nha.........

anhvaem_n2s
23-06-12, 04:39 PM
Sao mình mở tất cả các ma như hướng dẫn mà vẫn bị kẹt ma nhỉ, ai chỉ giùm mình full map kết hôn là bao gồm nhưg map nào ko vậy ???

vokilanok
23-06-12, 04:58 PM
Sao mình mở tất cả các ma như hướng dẫn mà vẫn bị kẹt ma nhỉ, ai chỉ giùm mình full map kết hôn là bao gồm nhưg map nào ko vậy ???
bạn dag sài sever nào vậy
nếu bạn sài sever xoan minh giúp cho

kakakura
23-06-12, 05:43 PM
Sau mình làm đám cưới tới chổ NPC Phúc Đầy Nhà , Mình chọn " Tham Gia Hôn Lễ " cái nó đứng yên vậy không dịch chuyển đến chổ tổ chức hôn lễ vậy, ai biết lý do sau không hướng dẫn dùm mình cái .

Đúng giờ hay sau mà không thể tham gia hôn lễ vậy , ai hướng dẫn dùm mình cái .... upp

anhvaem_n2s
23-06-12, 06:11 PM
bạn dag sài sever nào vậy
nếu bạn sài sever xoan minh giúp cho

chính xác sv xoay bạn, bạn giúp mình nhá :x:x:x

nokia_htc
14-08-12, 12:31 PM
Em đã nạp cát và chọn ngày xong xuôi . Nhưng đến ngày cưới thì chẳng thấy động tĩnh gì . BT thi đám cưới HG nó sẽ treo đèn lồng và pháo ở các TT thôn . Khi kiachs vào NPC thì k thấy phần tham gia lễ cưới , cũng chẳng thấy thàng NPC Chủ trì điển lễ đâu cả . Các bro giúp em phát . Thank .

sitachi
14-08-12, 10:00 PM
Em đã nạp cát và chọn ngày xong xuôi . Nhưng đến ngày cưới thì chẳng thấy động tĩnh gì . BT thi đám cưới HG nó sẽ treo đèn lồng và pháo ở các TT thôn . Khi kiachs vào NPC thì k thấy phần tham gia lễ cưới , cũng chẳng thấy thàng NPC Chủ trì điển lễ đâu cả . Các bro giúp em phát . Thank .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình cũng bị tương tự ! đám cưới Hoàng Gia mà sao không thấy không khí của đám cưới :-s

daikimvuong1
20-08-12, 10:56 AM
bạn nào share toàn bộ nội dụng chức năng các file liên quan đến đám cưới dùm mình nha . thẻ nạp cát để kết hôn vẫn chưa việt hóa nó nằm chỗ nào vậy

vipbk
20-08-12, 04:55 PM
bạn nào share toàn bộ nội dụng chức năng các file liên quan đến đám cưới dùm mình nha . thẻ nạp cát để kết hôn vẫn chưa việt hóa nó nằm chỗ nào vậy

gameserver\script\marry\logic\marry_npc.lua

khaicafe
20-08-12, 05:10 PM
bạn hướng dẫn việt hóa lun được không làm rồi vẫn không đám cưới được tới ngày rồi vào trong không đám cưới được

hitlezan
20-08-12, 05:15 PM

bạn có vào dc map lễ cưới không

nokia_htc
20-08-12, 05:26 PM
bạn có vào dc map lễ cưới không

Map thì vẫn vào đc nhưng đối thoại vs NPC k có phần tham gia lễ cưới thì làm sao mà tổ chức đám cưới đc .

kakakura
24-08-12, 11:04 PM
Map thì vẫn vào đc nhưng đối thoại vs NPC k có phần tham gia lễ cưới thì làm sao mà tổ chức đám cưới đc .

Cái này thì phải cần một pro giúp thui hầu như ai cũng bị lỗi đó,

kakakura
31-08-12, 03:32 PM

Up cho chủ đề chưa hoàn thiện đây... ai fix được hướng dẫn cái nào ;))

omasa
10-12-12, 05:13 PM

satthupro95
10-12-12, 05:58 PM
vào KT VNG mà dịch theo thôi bạn :))

AS.Hennessy
11-12-12, 10:53 PM
mình đăng ký kết hôn thì nó kêu độ thân mật k đủ có cách nào giảm xuống k nhỉ . mình chạy gs và patch của Satthupro+xoay
tiện thì xin hổi sao chạy gamecenterd thì nó báo c++ nhỉ lỗi 231 nhé . gamecenter thì vẫn ok

nh0kk3n2310
12-12-12, 12:32 PM
mình đăng ký kết hôn thì nó kêu độ thân mật k đủ có cách nào giảm xuống k nhỉ . mình chạy gs và patch của Satthupro+xoay
tiện thì xin hổi sao chạy gamecenterd thì nó báo c++ nhỉ lỗi 231 nhé . gamecenter thì vẫn ok

dùng cái này thêm vào túi tân thủ hay thẻ GM cũng dc để tăng độ thân mật

me.AddItem(18,1,569,1,0); Thẻ nạp cát của bác đây ^^

ltasa93
18-12-12, 08:23 PM

Ai chữa được lỗi này ko ạ > chỉ em với Thank nhiều !

linhpl2001
19-12-12, 05:48 AM
chắc map chưa mở thôi đó bạn
có npc chắc phải có chứ

ltasa93
19-12-12, 12:16 PM
chắc map chưa mở thôi đó bạn
có npc chắc phải có chứ

Mình đã mở full map chạy 6 GS mà

satthupro95
19-12-12, 12:17 PM
Mình đã mở full map chạy 6 GS mà

Trong cái world set chưa có map đám cưới đâu
Bạn phải tìm trong maplist rùi tự add vào

woxiangnihh
19-12-12, 12:50 PM
Thanks bạn nhé .

ltasa93
19-12-12, 04:51 PM
Trong cái world set chưa có map đám cưới đâu
Bạn phải tìm trong maplist rùi tự add vào

của tớ có rồi cậu à 494 > 499 :(:(:(:(:(:(:(:(:(

linhpl2001
19-12-12, 08:16 PM
bạn thử dùng sever a3pick đi
Chức năng đám cưới hình như có sẵn đó

chiphoine92
20-12-12, 02:09 PM

Các thứ cần có :

Mở map :

Cách kích hoạt :

mở file marry_def lên

tìm

sửa

mở file marry_def lên

tìm

sửa

hay đó anh ơi nhưng sao em mỏ map như anh vẫn bị kẹt ac acc ạ?