PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn đưa Kiếm thế lên ONLINE tất cả phiên bản (mạng cáp dùng modem)

vipcuonghy
24-05-12, 10:00 AM
Mình hướng dẫn ở đây ai biết rồi thì thôi đừng chém.

bước 1 bạn mở file gameserver\servercfg.ini

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=192.168.1.123 ( ip máy của bạn )
Port=6041
SendInterval=4

vậy là đc, còn những ip khác bạn hãy để là 127.0.0.1 tiếp đến bạn phải cài card mạng ảo để card mạng ảo của bạn IP là ip WAN của bạn
có thể vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để biết ip wan của bạn là gì nhé.
bước tiếp theo vào modem mở các cổng port sau

8000 5135 3306 5001 5100 5622 5632 5633 (6041 cổng gameserver nếu bạn mở nhiều mở thêm nhiều tính theo các cổng ở servercfg.ini)
mở cổng 80 chạy website
mở cổng 3389 chạy remote dekstop
hoặc cổng 5900 chạy VNC remote dekstop

còn client kết nối đến sv:
user\serverlistdebug.ini
bạn khai báo

1_Title=Danh Kiếm
1_Address=ip wan (vào cmyip.com là có ip wan của bạn ) ( chú ý nếu bạn là ip động có thể chạy phần mềm no-ip và lấy tên miền no-ip cũng đc )
1_GatewayName=11jx

----------------- chúc thành công -----------------

Tuan565
24-05-12, 04:27 PM
phải cài card mạng ảo để card mạng ảo của bạn IP là ip WAN của bạn
có thể vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để biết ip wan của bạn là gì nhé.

Anh có thể hướng dẫn chi tiết ở đây không?

Cài Microsoft Loopback Adapter xong rồi mình điền như thế nào?

mchan004
24-05-12, 04:34 PM
mở cái này chi vậy cà remote dekstop
[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
Port=6041
SendInterval=4

hok chỉnh j` tói ip wan hết hả bạn ?
còn
cài card mạng ảo để card mạng ảo của bạn IP là ip WAN của bạn
cài sao vậy :">

vipcuonghy
25-05-12, 07:05 AM
Loopback Adapter
đặt
Ip address: ip wan
Subnet mask: 255.255.255.0
default gateway: bỏ trống ko đặt nhé
dns cũng bỏ trống luôn
vậy là đc

dùng phần mềm VMware Workstation để cài card mạng ảo nhé. hoặc có thể dùng phần mềm khác
còn phần mềm thì bạn phải tự tìm nhé

accelan006
25-05-12, 08:20 AM
bạn cho hỏi làm thế nào để tăng max player lên 1200 hay hơn, gsd mình chạy thử thấy báo load có 100 người :D

cả lỗi sai pass khi chơi 1 lúc nữa chứ

Tuan565
25-05-12, 04:19 PM
dùng phần mềm VMware Workstation để cài card mạng ảo nhé. hoặc có thể dùng phần mềm khác

Em đã cài VMware bây giờ cài card mạng ảo như thế nào anh?:-ss

probin
25-05-12, 04:40 PM
Mình đã cài online trên VPS rồi. Cái In với Out cứ xóa sạch đi, server khắc tự thiết lập thông số

vipcuonghy
25-05-12, 08:46 PM
Mình đã cài online trên VPS rồi. Cái In với Out cứ xóa sạch đi, server khắc tự thiết lập thông số
VPS thì nói làm gì
chạy máy chủ sử dụng modem mạng cáp xem config ko đủ vào báo lỗi xác định mở server ngay

tình hình là anh em cứ cài card mạng ảo xong là ok

Tuan565
25-05-12, 09:14 PM
Em đã cài VMware rồi, bây giờ cài card mạng ảo như thế nào anh? Hướng dẫn giúp em với!

vipcuonghy
26-05-12, 05:16 AM
Em đã cài VMware rồi, bây giờ cài card mạng ảo như thế nào anh? Hướng dẫn giúp em với!
Loopback Adapter
đặt
dns cũng bỏ trống luôn

mrtruongvn
26-05-12, 09:47 AM
Cảm ơn nhiều nhé!! để test thử coi

MrBom1102
26-05-12, 03:43 PM
Cường rảnh rỗi teamview hộ mình cái nhé ..Có 1 số chỗ mình k hiểu ;)

mrtruongvn
28-05-12, 03:37 PM
Mình hướng dẫn ở đây ai biết rồi thì thôi đừng chém.

bước 1 bạn mở file gameserver\servercfg.ini

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
Port=6041
SendInterval=4

vậy là đc, còn những ip khác bạn hãy để là 127.0.0.1 tiếp đến bạn phải cài card mạng ảo để card mạng ảo của bạn IP là ip WAN của bạn
bước tiếp theo vào modem mở các cổng port sau

8000 5135 3306 5001 5100 5622 5632 5633 (6041 cổng gameserver nếu bạn mở nhiều mở thêm nhiều tính theo các cổng ở servercfg.ini)
mở cổng 80 chạy website
mở cổng 3389 chạy remote dekstop
hoặc cổng 5900 chạy VNC remote dekstop

còn client kết nối đến sv:
user\serverlistdebug.ini
bạn khai báo

1_Title=Danh Kiếm
1_Address=ip wan (vào cmyip.com là có ip wan của bạn ) ( chú ý nếu bạn là ip động có thể chạy phần mềm no-ip và lấy tên miền no-ip cũng đc )
1_GatewayName=11jx

----------------- chúc thành công -----------------

Sao em làm giống như anh, máy của mình thì không sao, máy người khác tới chỗ chọn nhân vật thì bị "kết nối bị lỗi, vui lòng xác nhận sv đang mở" làm sao khắc phục? giúp em với

vipcuonghy
28-05-12, 08:22 PM
lỗi này ko liên qua gì đến cổng port nhé, lỗi này là do phiên bản của ban giữa client và server ko hợp. nếu chạy trên VPS thì bình thường còn ở máy chạy mạng modem thì bạn hãy tìm 1 patch hợp nhé. chúc thành công

accgame090590
28-05-12, 09:16 PM
XIN cạ nick YH de team wa di chủ thớt ời:|:|:|**==**==**==**==

o0oVipGameso0o
29-05-12, 11:23 PM
mình cũng đang tìm hiểu về cái này để mở mạng Lan cho mọi người cùng chơi KT
mình đã có Vmware 7 và đã chạy sv trên máy ảo
chỉ còn kết nối mạng thôi
bạn hướng dẫn cụ thể cho mình qua yahoo nhé gioanhmoibietminhsai_07vn
cám ơn bạn

vingking
31-05-12, 10:18 PM
la sao minh ko hiu cho lam #-o#-o

vipxinhzai
01-06-12, 01:07 AM
thanks bạn nhiều , mình thử học hỏi chút :D

vipcuonghy
01-06-12, 02:32 PM
mình cũng rất hay online, nếu bạn ko hiểu chỗ nào cứ để lại tin nhắn ở đây mình sẽ chỉ giúp cho

o0oVipGameso0o
01-06-12, 03:14 PM
bạn chỉ mình từng bước kết nối mạng LAN nhá
ip sv ảo của mình là 192.168.1.200
có cần tải phần mềm gì ko bạn

sitachi
04-10-12, 08:38 PM
vẫn không làm được hizzz ai có cách nào hay ko ?

nguyenduccu
05-10-12, 08:33 PM
Loopback Adapter
đặt
dns cũng bỏ trống luôn
vậy là đc

cài loopback tác dụng gì, chả tác dụng gì hết , đã thế đặt IP WAN thì modem nó tắt cái nó cấp IP mới lại phải thay IP mới, rồi lại đặt lại IP ở loopback, và lại up lại patch, đủ thứ tao tác phiền hà. Mà riêng máy ảo cũng không cần cài loopback làm gì , nó có chế độ chạy qua card Lan của máy chính, đưa nó về chế độ đó.

Bỏ qua bước cài loopback. lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng ký acc, tạo 1 host , down client của nó về để update IP

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=kiemthe.zapto.org( host đã đăng ký no-ip )
Port=6041
SendInterval=4

rất đơn giản mà sẽ ổn định về sau, :-"

sitachi
05-10-12, 09:46 PM
cài loopback tác dụng gì, chả tác dụng gì hết , đã thế đặt IP WAN thì modem nó tắt cái nó cấp IP mới lại phải thay IP mới, rồi lại đặt lại IP ở loopback, và lại up lại patch, đủ thứ tao tác phiền hà. Mà riêng máy ảo cũng không cần cài loopback làm gì , nó có chế độ chạy qua card Lan của máy chính, đưa nó về chế độ đó.

Bỏ qua bước cài loopback. lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng ký acc, tạo 1 host , down client của nó về để update IP

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=kiemthe.zapto.org( host đã đăng ký no-ip )
Port=6041
SendInterval=4

rất đơn giản mà sẽ ổn định về sau, :-"

bạn có chắc chắn không ? tui thấy là ko được rùi :))

nguyenduccu
06-10-12, 09:37 AM
bạn có chắc chắn không ? tui thấy là ko được rùi :))
nên nhớ ta đang mở server online nhé =)) , mà online = máy ảo đấy ,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g)

Đây là hình server chạy trên máy ảo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g)

Đây là chỗ Lan trên máy ảo , có thấy loopback đâu không :-o

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
Đây là Lan trên máy thật
đây là hình ta đang chạy nhé, gà thì đừng có cãi =))

Tuan565
06-10-12, 11:02 AM
sao lại có mấy comment của mình ở đầu đọc mà hài vãi ..........
Mà ở đâu ra cái việc cài cả Vmware chỉ để cài card mạng ảo thế . server Vmware thì ko cần loopback nữa . cài máy thật thì ko cần Vmware . ko có chuyện cần cả Loopback vs Vmware ở đây đâu

nguyenduccu
06-10-12, 11:36 AM
sao lại có mấy comment của mình ở đầu đọc mà hài vãi ..........
Mà ở đâu ra cái việc cài cả Vmware chỉ để cài card mạng ảo thế . server Vmware thì ko cần loopback nữa . cài máy thật thì ko cần Vmware . ko có chuyện cần cả Loopback vs Vmware ở đây đâu

đây là chạy trên máy ảo, nếu máy thật thì cũng không cần loopback

henemkieptoi
07-10-12, 02:21 AM
minh newbie ai cho mình xin cái video hướng dẫn làm mở online đi. cám ơn nhiều nỳ

Kunedo
09-10-12, 10:11 PM
Câu hỏi ngu :|
Có phải mở port để cho máy khác vào được máy mình không nhưng sao mình không mở mà máy khác vẫn đăng nhập tạo acc được, nhưng không vào được game (báo "kết nỗi bị lỗi, vui lòng xác nhận server đang mở")

nguyenduccu
10-10-12, 10:34 AM
Câu hỏi ngu :|
Có phải mở port để cho máy khác vào được máy mình không nhưng sao mình không mở mà máy khác vẫn đăng nhập tạo acc được, nhưng không vào được game (báo "kết nỗi bị lỗi, vui lòng xác nhận server đang mở")

chả ngu tí nào đâu, chẳng qua chưa hiểu về IP và port, mở port để chơi online ngoài tiệm mình cài, còn trong tiệm ( mạng Lan ) thì không cần mở port

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=192.168.1.50( IP CỦA MÁY CHẠY SERVER )
Port=6041
SendInterval=4

Kunedo
10-10-12, 12:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenduccu
10-10-12, 03:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
nếu không nhầm là sai, vì cái chỗ TCP nó có chỗ chọn 1 trong 2 hoặc chọn cả 2, tui để là chọn cả 2

BMK
10-10-12, 03:58 PM
kéo mạng chi tốn tiền cáp quang có mở dc đâu :| mở dc thì chạy xịt tó nó disconnect bất đắc kỳ tử !

vipcuonghy
11-10-12, 08:57 AM
kéo mạng chi tốn tiền cáp quang có mở dc đâu :| mở dc thì chạy xịt tó nó disconnect bất đắc kỳ tử !
lão bảo này nói nhảm quá,
tôi vẫn mở và vẫn chạy như bình thường mà.

dknythanh
09-11-12, 08:29 PM
A có thể làm video hướng dẫn cho e đc ko Thank Rất nhiều