Đăng nhập

View Full Version : Cách Chỉnh Dòng ẩn trang bị full Nhất kiếm

thinhlsls
21-05-12, 03:32 PM
Mình mới tập dev sever kiếm thế của bạn Mr.Phát
nhưng mới chỉ biết tạo và add đồ như trong ảnh
có ai biết cách tao trang bị full hoặc chỉnh sửa lại những dòng ẩn của trang bị thì chỉ mình với
mình muốn edit dòng ẩn của Bộ Mộ Tuyết
Định lực,Thể Lực,Linh Lực,Phòng Nội và Băng kích thì phải làm như thế nào

Muốn ADD 1 Bộ trang bị để khi có 2 đồ sẽ xuất hiện 1 dòng ẩn thì làm như thế nào
cám ơn các bạn
Sorry Vì chưa UP được Ảnh

--- Chế độ gộp bài viết ---

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thinhlsls
21-05-12, 04:11 PM
Nhân tiện mình hỏi thêm
Cái tên trang bị rất là to,muốn cho nhỏ đi ở đâu,để trong khung trang bị có thể nhìn thầy chỉ số +

hai07dv
21-05-12, 04:14 PM
Mình mới tập dev sever kiếm thế của bạn Mr.Phát
nhưng mới chỉ biết tạo và add đồ như trong ảnh
có ai biết cách tao trang bị full hoặc chỉnh sửa lại những dòng ẩn của trang bị thì chỉ mình với
mình muốn edit dòng ẩn của Bộ Mộ Tuyết
Định lực,Thể Lực,Linh Lực,Phòng Nội và Băng kích thì phải làm như thế nào

Muốn ADD 1 Bộ trang bị để khi có 2 đồ sẽ xuất hiện 1 dòng ẩn thì làm như thế nào
cám ơn các bạn
Sorry Vì chưa UP được Ảnh

--- Chế độ gộp bài viết ---

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cái này mặc đồ theo tên chỉ định để kích dòng ẩn nhé ...Nó yêu cầu gồm item nào thì add đúng item đó

Nhân tiện mình hỏi thêm
Cái tên trang bị rất là to,muốn cho nhỏ đi ở đâu,để trong khung trang bị có thể nhìn thầy chỉ số +

Vấn đề này chưa test 8-}

thinhlsls
21-05-12, 04:19 PM
Cái này mặc đồ theo tên chỉ định để kích dòng ẩn nhé ...Nó yêu cầu gồm item nào thì add đúng item đó
thế còn cách edit những dòng ẩn đấy thì làm như thế nào vậy bạn

tielee2013
21-05-12, 04:44 PM

Vấn đề này chưa test 8-}

ý của bạn ấy là sửa thông tin dòng ẩn đó
vdụ: thể lực + 70 sửa thành thể lực + 999
kái này chắc là tìm id món đồ đó rồi sửa trong database :D

hai07dv
21-05-12, 04:48 PM
ý của bạn ấy là sửa thông tin dòng ẩn đó
vdụ: thể lực + 70 sửa thành thể lực + 999
kái này chắc là tìm id món đồ đó rồi sửa trong database :D

Trang bị có 5 dòng thuộc tính: 999 8-} còn ham hố thêm dòng ẩn 999 =)) ..............

Cái kích dòng ẩn chưa mò tới ....nhiều việc quá :D

thinhlsls
21-05-12, 04:59 PM
giả sử nếu mở Online,edit đc dòng ẩn thì đi săn đồ cũng là 1 cái vui đấy chứ\:D/
ví dụ dòng ẩn cuối cùng là 100% máu
mà săn boss chỉ ra 4 đồ,còn 1 đồ phải donate thì sao nhỉ =))
cái này có nhiều thứ giống TLBB nếu rút king n và học tập bên đó đc nhiều :">

thinhlsls
23-05-12, 03:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hai07dv
23-05-12, 03:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái nào mình biết mình chỉ lun..còn cái nào không biết phải mò ....Mà mò thì ai cũng có thể mò ...chờ đợi chi vậy bạn =))

thinhlsls
23-05-12, 03:44 PM
Cái nào mình biết mình chỉ lun..còn cái nào không biết phải mò ....Mà mò thì ai cũng có thể mò ...chờ đợi chi vậy bạn =))
mình cũng đang mò,nhưng chưa có kết quả(:|
nhân tiện bạn biết cách chỉnh đồ rơi ra khi đánh boss ở đâu không
+ chỉnh lại chỉ số đồ bán trong shop đó

hai07dv
23-05-12, 07:49 PM
mình cũng đang mò,nhưng chưa có kết quả(:|
nhân tiện bạn biết cách chỉnh đồ rơi ra khi đánh boss ở đâu không
+ chỉnh lại chỉ số đồ bán trong shop đó

Chỉnh đồ trong NPC shop => wb_itemtype (và xem thêm mấy cái wb_item..)

Chỉnh drop BOSS => wb_monstertype (Tìm ID của BOSS -> kéo thanh trượt sang phải ..thấy mấy cột drop item .....đó )