PDA

View Full Version : [MU] Cả Gamezone Đã Ai gặp tình trạng thế này chưa ạ (VPS)

nghiadht
04-05-12, 07:30 AM
Chào Các Bạn .. Mới Mua Con VPS làm SV Đến Công đoạn Config IP thì Nó lại thế này
Đây Là IP Khi Mình Xem Trên Máy ..
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png
VÀ đây là IP mình Xem Trên whatismyip.com
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các Bạn Ai đã Gặp trường hợp này thì Xin Chỉ Mình cách khắc phục với
Lấy IP của Pic 2 Vào Trên Máy Khác Thì lại vào được , còn IP của pic 1 thì không ...
.....Bỏ Qua Trường Hợp Mở Port hay chưa nha .. cảm ơn các bạn..

cuocdoisp
04-05-12, 07:42 AM
Dùng IP trên whatismyip.com để config cho server và clien .

nghiadht
04-05-12, 07:50 AM
Nhưng Nếu Dùng IP đó thì sv Không chạy được...o:-)

khungvonline1
04-05-12, 07:58 AM
Chào Các Bạn .. Mới Mua Con VPS làm SV Đến Công đoạn Config IP thì Nó lại thế này
Đây Là IP Khi Mình Xem Trên Máy ..
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png
VÀ đây là IP mình Xem Trên whatismyip.com
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các Bạn Ai đã Gặp trường hợp này thì Xin Chỉ Mình cách khắc phục với
Lấy IP của Pic 2 Vào Trên Máy Khác Thì lại vào được , còn IP của pic 1 thì không ...
.....Bỏ Qua Trường Hợp Mở Port hay chưa nha .. cảm ơn các bạn..
Mình muốn giúp mà chưa hiểu cá mà bạn đặt ra
Ở đây bạn nói ip pic 2 vào dc thì thành công rồi còn gì
Đến đoan dưới lại bảo dung ip của whatismuip.com lại không chạy được là sao
vps không cần mở thường vps đã mở sẵn port rồi

Alexandria
04-05-12, 08:05 AM
Cái này cung như PC thôi 1 cái ip lan 1 cái ip wan nếu mình đoán ko nhần hàng này của amazone nên có dùng 1 tài khoảng setup nhièu con VPS ra để bán nếu bạn có thể tắt firewall hoặc check port xem ok chưa :)) nếu ko đc nữa thỳ pm thằng bán để no giải quyết

nghiadht
04-05-12, 08:10 AM
Ý mình là : ở đây nó có đến 2 ip khác nhau ( bình thường các vps khác mình vào xem IP thì 2 cái đều giống nhau)
Nhưng nếu mình sử dụng IP của pic 1 thì chạy được server nhưng ko chơi được
Còn IP pic 2 thì không chay được server

nghiadht
04-05-12, 08:21 AM
Cái này cung như PC thôi 1 cái ip lan 1 cái ip wan nếu mình đoán ko nhần hàng này của amazone nên có dùng 1 tài khoảng setup nhièu con VPS ra để bán nếu bạn có thể tắt firewall hoặc check port xem ok chưa :)) nếu ko đc nữa thỳ pm thằng bán để no giải quyết

Đánh IP Của Pic 2 Vào Nó vẫn ra web mà anh ..... ko hiểu bị sao

khungvonline1
04-05-12, 08:42 AM
Ip kia hình như ko phải hàng Amz
Không nhiều Vps cũng vậy mà không ảnh hưởng gì đâu bạn cứ config bình thưởng thôi . Lấy ip wan của bản cho Clien Ip-lan cho server xong

nghiadht
04-05-12, 08:48 AM
Ip kia hình như ko phải hàng Amz
Không nhiều Vps cũng vậy mà không ảnh hưởng gì đâu bạn cứ config bình thưởng thôi . Lấy ip wan của bản cho Clien Ip-lan cho server xong

Vấn đề là rất tình hình ..
Cái domain live lâu nhỉ X_X

khungvonline1
04-05-12, 09:00 AM
Vấn đề là rất tình hình ..
Cái domain live lâu nhỉ X_X
Hix nõi rõ tình hình mới biết dc chứ
UH mình cũng thấy vậy kiểm tra thấy 2013 mà kệ hết cái này có cái khác

MrChuCong
04-05-12, 09:09 AM
èo ! muốn public mà ko phân biệt đâu là Local IP và external ip
Local IP : là địa chỉ máy nội bộ (LAN network)--> dùng ipconfig /all để xem --> cái này không quan trọng. vì cài sv đều để default localhost
External IP : địa chỉ máy khi sử dụng Global network --> địa chỉ này thay đổi hàng ngày nếu dùng IP động ===> muốn mở SV thì mua con IP tĩnh mà dùng nếu không thì dùng DNS gateway để fake ( hàng miễn phí no-ip hoặc dyndsn ,...)
Trong files hosts cấu hình sub dns thông với localhost

nghiadht
04-05-12, 09:30 AM
Chẳng lẽ lại cài No-ip cho vps à
X_X

nhactre8x
04-05-12, 09:47 AM
nói chung cái vps này nó dns tùm lum.
bạn vào bằng ip trên vps sẽ ko kết nối web .....bạn có dùng no-ip thì cũng vô dụng thôi vì no-ip nó sẽ lấy cái ip trong ipconfig đó.:-ss
còn bạn vào bằng ip khi bạn kết nối đễn vps sẽ ok.và cuối cùng vps live đc 1 tháng là hết đát. :)

nghiadht
04-05-12, 10:01 AM
Vậy thôi coi như xong ......................

nhactre8x
04-05-12, 10:13 AM
bạn muốn mua vps thì mua của tuonglaiso.vn đó.làm cái 400k ram 756mb up thêm ram 512mb nữa thành 1G2 rồi cũng chạy đc 1 sv với 200 người online đó :D
bạn có thể tham khảo vps trên 1 số trang khác :

MrChuCong
04-05-12, 10:32 AM
Vậy thôi coi như xong ......................

mỗi ngày bạn vào whatmyip xem nó có thay đổi không.
nếu nó thay đổi có nghĩa là nó dùng ip động -->số bạn đen ---> no-ip đâu mang ra
còn ip mà không thay đổi thì xin chúc mừng con vps đó dùng ip tĩnh ko cần dùng no ip

nghiadht
04-05-12, 10:37 AM
Hôm qua vs hôm nay nó vẫn bình thường mà .. huhu
IP của card mạng lại khác so với IP của Wano:-)

Alexandria
04-05-12, 10:54 AM
Đúng là mấy bố cứ làm chuyện nó khó lên , Ip wan lan nó khác kệ nó đúng là vớ vẩn quan tọng là cái ip wan nó ko thay đổi là ok còn cái ip kia, thỳ chú e cứ tưỡng tượng như ip của Máy tính mình thôi có gì đâu cứ thay ip wan vố sv mu là run ok thôi toàn vps azue hay myrosoft có gì đâu properties My Computer len là biết ngay, Cứ nghĩ vậy đi giống như 1 tim nét chay cùng 1 đường mạng vậy thôi cái vps này cũng y chang chả khác gì Bỏ mấy trăm k đi mua con vps lỏm . tốn tiền bỏ ít tiền vô <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tậu ngay con vps 1G chay ss6e2 2 sub bao lag nếu biết cách cần gì phải cứ nhắm vô mấy con vps ram 7-64G

kiepvesau96
04-05-12, 10:54 AM
Hàng sell à ;)) mình chỉ dẫn bạn làm thế này
ipconfig không quan trọng. bây giờ bạn tạo 1 card mạng ảo. add ip ở canyouseeme.org vào cái dòng ip đầu tiền.
dòng thứ 2 tự nó sẽ config nếu bạn ấn Tab. dòng thứ 3 bạn ghi Defaugate way trong ipconfig ở CMD vào.
rồi làm sv theo ip ở canyouseeme.org.
mình làm online game nếu có ip như thế thì toàn làm như trên

xom1b
04-05-12, 06:28 PM
nó ghi nào thì cứ config thế, run lên đc rồi vào canyouseeme.org check xem nó có connect đc vào services ko là xong, nếu ok thì cứ thế triển thôi
còn VPS chỗ nào ip lan cứ để 127.0.0.1 là đc