PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi khi chạy lệnh ./shm start

quanact
30-04-12, 02:36 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

cho mình hỏi lỗi này là do gì vậy, mình kiểm tra file odbc.ini rồi mà thấy ổn, chẳng hiểu tại sao nữa
cả mấy lệnh đều ra lỗi này luôn

được lệnh đầu tiên chạy ổn
cd /home/tlbb/Billing/
./tlbb start

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

đây là file odbc.ini

[tlbbdb]
Driver = /usr/lib/libmyodbc3.so
Description = MyODBC 3.51 Driver DSN
SERVER = localhost
PORT = 3306
USER = tlbb
Password = tlbb1234
Database = tlbbdb
OPTION = 3
SOCKET =

đã hỏi được bác kid post lên cho anh em nào gặp phải còn sửa.

Thuy Trang: mở file Server/Config/World.ini ra
Thuy Trang: edit WorldID thành -1
Thuy Trang: Zone=-1
Thuy Trang: rồi chạy lại ./shm

lỗi do WorldID trong file World.ini không khớp với trong table t_general_set bạn nào gặp phải kiểm tra lại table đó luôn.

legend1250
30-04-12, 06:58 AM
Hình như ThuyTrang trong QUOTE của bạn cố tình chỉ sai hay sao ấy :|
Sửa lại trong tlbb\Config\WorldInfo

WorldID=101
=>WorldID=201
Mình nhớ không nhầm là vậy. Tại lúc trước có test vài sv mới nhưng toàn bị lỗi như bạn.

kid1110
01-05-12, 04:54 AM
Hình như ThuyTrang trong QUOTE của bạn cố tình chỉ sai hay sao ấy :|
Sửa lại trong tlbb\Config\WorldInfo

Mình nhớ không nhầm là vậy. Tại lúc trước có test vài sv mới nhưng toàn bị lỗi như bạn.

Thuy Trang mà bạn ấy nói là anh.

Em nhìn lên dòng đầu tiên của hình 1. Trong DB WorldID = -1 & ZoneID = -1. Và người ta đã sửa thành công.

đã hỏi được bác kid post lên cho anh em nào gặp phải còn sửa.

Mọi thông báo lỗi phải xem cho kỹ, không phải cái nào cũng sửa giống cái nào, em đừng máy móc quá.

quanact
01-05-12, 07:37 AM
Vẫn không được mọi người ạ.

Đoạn quote là anh kid giúp nhưng vẫn không fix được lỗi :-<

file WorldInfo.ini mình đã thử cả 2 cách vẫn vậy.

mình nghĩ là do lỗi mình cấu hình sai chứ không phải do nguồn. vì nguồn của Hoàng Hà chạy trên server 4 lỗ ổn :-s

kid1110
01-05-12, 11:05 AM
Vẫn không được mọi người ạ.

Đoạn quote là anh kid giúp nhưng vẫn không fix được lỗi :-<

file WorldInfo.ini mình đã thử cả 2 cách vẫn vậy.

mình nghĩ là do lỗi mình cấu hình sai chứ không phải do nguồn. vì nguồn của Hoàng Hà chạy trên server 4 lỗ ổn :-s

Cái WorldID & ZoneID là do Database, bạn thử restore lại Database khác xem.

hongtu1
01-05-12, 06:04 PM
Đồng bộ ZoneID trong table t_general_set và file WorldInfo.ini

quanact
02-05-12, 03:13 AM
cảm ơn anh kid và legend, đúng là do id không khớp với database, em đã up lại data rồi, nhưng lại có lỗi mới

chạy lệnh ./shm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

world

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

2 lệnh còn lại
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mong mọi người giúp đỡ!

huuduyen_05
02-05-12, 05:42 AM
Lỗi shm ở hình là do không kết nối được đến DB do DB bị lỗi. Xem dberror.log để xử lý lỗi.

legend1250
02-05-12, 06:41 AM
Bạn chạy = billing linux à?
30char.............

quanact
04-05-12, 03:00 AM
Cảm ơn anh HuuDuyen đã hướng dẫn. Hôm trước nhà em có việc nên chưa fix theo cách anh chỉ được, tối nay em đã fix lại data và ok rồi
(lỗi do mysql thôi ạ, import mấy lần mà vẫn lỗi :( )

Em chạy server ra như thế này, so sánh với server 4 lỗ của Hoàng Hà thấy cũng giống giống, chắc là ổn rồi.

nhưng mà lúc chạy client (client ok- em test rồi) em đăng nhập account đúng hay sai nó đều hiện ra đang kiểm tra mật mã xong rồi em cứ chờ thì khảong 4-5 phút nó báo lỗi đường truyền.

Mong mọi người giúp đỡ!

p/s:

Bạn chạy = billing linux à?
30char.............

ukm mình chạy billing linux

legend1250
04-05-12, 08:58 AM

quanact
05-05-12, 02:59 PM
Mọi người giúp em với .Làm đến bước cuối rồi mà không vào được game :-s