PDA

View Full Version : [KT] Server Kiếm Thế By xaophayxoan Edit + Developer

Trang : 1 2 3 [4] 5

quan352
03-07-12, 12:47 PM
Các bác cho hỏi là Server này chạy trên Windows 7 64 bit được không. Mình cài như hướng dẫn thì không chạy được server.

Update: Đọc hết cả thớt phát hiện ra nguyên nhân mình mới cài SP1. Hình như phải update cả 2 SP. Thui tối nay về thử.

nhoxan
03-07-12, 04:51 PM
có bác nào có bài hướng dẫn k không bik config start thì bị dont send server!

hitlezan
03-07-12, 05:37 PM
có bác nào có bài hướng dẫn k không bik config start thì bị dont send server!

hướng dẫn nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . lấy patch vs sv của xoay mà làm .
mình nghĩ bác nên xài sv và patch hoàn chỉnh hơn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nmhai-pp
03-07-12, 06:09 PM
Cho mình trong bảng kỹ năng thấy có chiêu 120 vậy làm sao để có thể tăng được nhỉ ?

nhoxan
05-07-12, 06:45 PM
bác nào cài đc rồi cho mình xin yahoo chỉ dẫn mình với!

vipbk
06-07-12, 08:29 AM
bác nào cài đc rồi cho mình xin yahoo chỉ dẫn mình với!

vào đây đọc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vip38a
06-07-12, 10:40 AM
giúp mình cái lỗi này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120702210252.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120706101116.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120706105239.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t20120706105253.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chơi vui vẻ chỉnh lại cái GMcard va newplayergift thi bi vay. :(

vipbk
06-07-12, 10:49 AM
chơi vui vẻ chỉnh lại cái GMcard va newplayergift thi bi vay. :(

vào navicat xóa hết log ngày-tháng

vip38a
06-07-12, 11:15 AM
vào navicat xóa hết log ngày-tháng
minh xoa lun Global logserver,nameserver mà cũng bị vậy :(

chandoi1203
06-07-12, 08:40 PM
Sao mình mặc Phi Phong rồi mà nó ko hiện tên như Vô Song lên tên nhi?

chandoi1203
07-07-12, 12:41 AM
Cho mình hỏi làm sao để có điểm Vinh Dự , Tài Phú , và Thủ Lĩnh vỏ lâm để mua phi phong ở thằng NPC tiền trang? cảm ơn$-)

hacvude
07-07-12, 01:05 AM
Có ai hướng dẫn làm sao để host máy chủ kiếm thế cho người khác cùng chơi với?

chandoi1203
07-07-12, 09:04 AM
Bạn xem các bài đưa KT lên online ấy :)

vipbk
07-07-12, 09:22 AM
Sao mình mặc Phi Phong rồi mà nó ko hiện tên như Vô Song lên tên nhi?

mặc Phi Phong là 1 chuyện, bạn phải xếp hạng danh vọng (trong gmcard) thì mới có danh hiệu Vô Song

Cho mình hỏi làm sao để có điểm Vinh Dự , Tài Phú , và Thủ Lĩnh vỏ lâm để mua phi phong ở thằng NPC tiền trang? cảm ơn$-)

- mặc trang bị lên được Vinh dự Tài phú

- đánh võ lâm cao thủ, thi đấu môn phái, liên đấu ... được Vinh dự Võ lâm

- đi các hoạt động Bạch Hổ đường, Tiêu dao cốc ... và là chủ pt được Vinh dự thủ lĩnh

chandoi1203
07-07-12, 09:36 AM
Cho mình hỏi thêm là làm sao quản lý được các tài khoản đã tạo nhân vật, hihi, mình tạo một số nhân vật mà giờ ko bít nó ở tài khoản nào để mà xoá bớt đi :):-*

vipbk
07-07-12, 09:50 AM
Cho mình hỏi thêm là làm sao quản lý được các tài khoản đã tạo nhân vật, hihi, mình tạo một số nhân vật mà giờ ko bít nó ở tài khoản nào để mà xoá bớt đi :):-*

- quản lý bạn vào navicat

- chưa chắc đã xóa được từng nhân vật, bạn xóa hết nhân vật = cách xóa database

- nếu bạn đã từng xếp hạng tài phú thì bạn có thể vào: gamecenter\playerladder\moneyhonor_91jx.txt

trong đó có thông tin đầy đủ các nhân vật trong server: tài khoản - nhân vật - phái - hệ phái ...

chandoi1203
07-07-12, 10:09 AM
Giúp mình xoá database làm sao luôn đc ko bạn hihi:P

nguyendung2011
07-07-12, 10:16 AM
Giúp mình xoá database làm sao luôn đc ko bạn hihi:P

vào navicat xóa 3 data 91jx, 2 data global là xong :D

chandoi1203
07-07-12, 10:23 AM
vào navicat xóa 3 data 91jx, 2 data global là xong :D

Vậy có cần tạo lại ko? sao lúc chạy lại sever nó báo lõi hjxxx

vipbk
07-07-12, 10:28 AM
Vậy có cần tạo lại ko? sao lúc chạy lại sever nó báo lõi hjxxx

không có lỗi gì đâu, bạn chạy lại server là nó tự động tạo ra :)

ljghtkent
07-07-12, 05:54 PM
mấy bạn ơi mình là newbie, mấy bạn chỉ mình cách cài server kiếm thế này được không? tìm hoài trong forum mà ko thấy chỗ nào hướng dẫn cách cài.
thanks mấy bạn trước

vipbk
07-07-12, 06:06 PM
bạn vào đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chandoi1203
07-07-12, 06:35 PM
mấy bạn ơi mình là newbie, mấy bạn chỉ mình cách cài server kiếm thế này được không? tìm hoài trong forum mà ko thấy chỗ nào hướng dẫn cách cài.
thanks mấy bạn trước

Mới cài bạn nên cài trên máy ảo ấy bạn , ít lỗi , dể làm, tuy công bỏ ra down thì củng đáng $-)

vipbk
07-07-12, 06:42 PM
Mới cài bạn nên cài trên máy ảo ấy bạn , ít lỗi , dể làm, tuy công bỏ ra down thì củng đáng $-)

cài trên máy thật dễ chỉnh sửa hơn mà bạn ;)

luumin
07-07-12, 09:34 PM
Ảo làm sao mà bằng thật được 30 charrrrrrrrr

TungHoang
08-07-12, 04:32 PM
cái này chỉ dùng cho KT off line thôi à bạn

vipbk
08-07-12, 04:35 PM
cái này chỉ dùng cho KT off line thôi à bạn

Offline mà bạn, trong box này chỉ có KT Off thôi. Onl bạn qua box Các server Private Online

TungHoang
08-07-12, 05:16 PM
chủ topic ơi cho mình yahoo mình muốn hỏi bạn chút
mình down về rồi nhưng giờ vào phần nào để chơi bây giờ :(
buzz mình nhé b0y.d4tjnh_mc

vipbk
08-07-12, 05:59 PM

vào đây đọc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

luumin
08-07-12, 06:00 PM
để chạy được server ngoài việc down về còn phải làm nhiều bước lắm
1.cài VS2005 full hoặc (bản rút gọn dành cho winxp)
2.cài Mysql or Xampp
3.cai Navicat (không cài cũng được)
4.cài Net frame 3.5
5.tạo các databas
6.sửa lại đường dẫn đúng với đường dẫn của mình + sửa Ip
7.Run server thôi

chandoi1203
09-07-12, 12:36 PM
để chạy được server ngoài việc down về còn phải làm nhiều bước lắm
1.cài VS2005 full hoặc (bản rút gọn dành cho winxp)
2.cài Mysql or Xampp
3.cai Navicat (không cài cũng được)
4.cài Net frame 3.5
5.tạo các databas
6.sửa lại đường dẫn đúng với đường dẫn của mình + sửa Ip
7.Run server thôi

Nếu chưa cài Mysql or Xampp và tạo database thì khi run thử server có báo lỗi file gameserver.exe ko bạn.
mình dùng win 7 64 đã cài vs2k5 full

luumin
09-07-12, 02:40 PM
nếu không cài 1 trong 2 cái đó thì khỏi chạy server làm gì vì 1 trong 2 cái đó là CSDL (server) nếu ko cài thì ko thể chạy được server đâu

chandoi1203
09-07-12, 11:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cái này trong bản patch chưa có, ai bít thêm vô chổ nào ko ạ?

luumin
10-07-12, 06:48 AM
sao lại không có bạn. mình chơi vẫn thấy hiện bình thường mà bạn xem lai coi

chandoi1203
10-07-12, 03:34 PM
sao lại không có bạn. mình chơi vẫn thấy hiện bình thường mà bạn xem lai coi

Cảm ơn bạn, để mình copy lại cái patch xem sao :)b-(

mrpea0408
12-07-12, 08:05 PM
s mình chạy server_star_1 mà k báo danh tống kim đc bạn ơi! cứ nói là đại chiến chưa bắt đầu mặc dù đã có thông báo có Tống kim ròi! ==! mình đã thử cahỵ sever khác và cũng k đc! ai chỉ mình cách fix với!

nmhai-pp
13-07-12, 10:41 AM
s mình chạy server_star_1 mà k báo danh tống kim đc bạn ơi! cứ nói là đại chiến chưa bắt đầu mặc dù đã có thông báo có Tống kim ròi! ==! mình đã thử cahỵ sever khác và cũng k đc! ai chỉ mình cách fix với!

Mình cũng bị như trên, rất máu chơi Tống Kim mà không vào được, có bạn nào biết chỉ cách fix với!

chandoi1203
14-07-12, 12:30 PM

Mình cũng bị như trên, rất máu chơi Tống Kim mà không vào được, có bạn nào biết chỉ cách fix với!

Các bạn khai chiến bằng thẻ GM có chức năng trong phím Ctr9 là TKim đó

zeronst
14-07-12, 04:36 PM
Các đại ca ơi làm sao để khi mở cấp :canny: sao e chơi nó ở cấp 79 hoài thế lày =((

vipbk
14-07-12, 04:42 PM
Các đại ca ơi làm sao để khi mở cấp :canny: sao e chơi nó ở cấp 79 hoài thế lày =((

mở file: gameserver\setting\timeframe\timeframe.txt
sửa lại giá trị ở cột TimeFrameDay thành số 0

zeronst
14-07-12, 04:46 PM
có phải dòng này hok pác
1 Mở cấp 69 0 2000 OpenLevel69
2 Mở cấp 79 1 2000 OpenLevel79
sửa cái 1 thành 0 đúng ko hả pác

vipbk
14-07-12, 04:47 PM
chính xác ......................

mrpea0408
14-07-12, 11:57 PM
e cài navycat 8.0 r sau đó mở lên nó k kết nối với MySQL thì có bị sao k các anh!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anonimoventoso
15-07-12, 01:46 AM
Mình có một vấn đề thế này, mình hay làm nhiệm vụ, hoặc phù lung tung, vì server mình chạy nó không có map đó, nên nhân vật bị mất kết nối, vào lại cũng báo mất kết nối, mình hiểu vì sao nó bị thế, nhưng mặc dù đã thử chạy mọi server rồi, từ 1-6 nhưng vẫn không vào đc! Mặc dù map đó server 4 có load map 130! Nhưng thôi bỏ qua chuyện đó!
Mình nghĩ bạn nên có chức năng gọi nhân vật về 1 nơi kể cả khi nó không onl! Đc không vậy pro!
Mình bị mất bao nhiêu acc rồi, mỗi lần như thế remake rất khổ!
Cảm ơn pro! Ai bị như mình thì lên tiếng nhé!=((

huy228866
15-07-12, 01:55 AM
Chỉ mở 4,5,6 là full map rồi. 1,2,3 để máy cùi thôi. Mở hết cả 6 cái xung đột đấy /:)

anonimoventoso
15-07-12, 09:44 AM
Chỉ mở 4,5,6 là full map rồi. 1,2,3 để máy cùi thôi. Mở hết cả 6 cái xung đột đấy /:)

Ừ, Ý mình là mình cũng mở 1 riêng, 2 riêng, 3 riêng, và cả 4, 5 ,6 cùng lúc riêng, nhưng vẫn không đc, mở 6 cái cùng lúc máu nhân vật bị âm, mana âm, nhân vật đứng im, mất hình ^^!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
15-07-12, 10:59 AM
e cài navycat 8.0 r sau đó mở lên nó k kết nối với MySQL thì có bị sao k các anh!

chưa nhập pass, gõ cái pass như khi cài MySQL, mặc định là 1234

Ừ, Ý mình là mình cũng mở 1 riêng, 2 riêng, 3 riêng, và cả 4, 5 ,6 cùng lúc riêng, nhưng vẫn không đc, mở 6 cái cùng lúc máu nhân vật bị âm, mana âm, nhân vật đứng im, mất hình ^^!

- Char đó đã bị kẹt, trừ phi biết nó ở map tên gì thì có thể suy ra ID để còn mở map đó nếu không không thể log đc char đó nữa
- Lệnh triệu tập của GM chỉ có thể triệu tập người chơi đang online

doanhle
15-07-12, 07:21 PM
help...help...
Ai giúp mình cách cài kiếm thế với, sao mà thấy lộn xộn phức tạp quá :-o

vipbk
15-07-12, 07:25 PM
help...help...
Ai giúp mình cách cài kiếm thế với, sao mà thấy lộn xộn phức tạp quá :-o

newbie vào đây học hỏi trước đã: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vào topic của MOD phien-nhatrang download cái video về cài

doanhle
15-07-12, 07:27 PM
Chủ topic ơi...
Tải game này ở đâu vậy, mình nghe nói game này nặng, mà sao mình tải ở trang đầu về có mấy chục m vậy?
Cài thế nào đây ????? Giúp mình với....Thank nhìu !!!!!!!!

nghichtu91
15-07-12, 07:30 PM
Chủ topic ơi...
Tải game này ở đâu vậy, mình nghe nói game này nặng, mà sao mình tải ở trang đầu về có mấy chục m vậy?

:-o .......................................:-o

vipbk
15-07-12, 07:32 PM
Chủ topic ơi...

newbie vào đây tìm hiểu trước đã:
chưa gì đã hỏi, hỏi như vậy không ai giúp đỡ đâu :|

doanhle
15-07-12, 08:12 PM
Hi.. tại mình mày mò mấy ngày nay rồi mà ko dc gì, nên mới hỏi. hic..mình vào đó xem rồi mà cũng mù tịt.
Xl máy bạn vì đã làm phiền, dù sao cũng thanks mấy bạn nhiều...

vipbk
15-07-12, 08:59 PM
vào đây down cái video về cài: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nobitajx2
15-07-12, 09:47 PM
sever bị kẹt acc khi mặc sét + 16 và pet ở các máy khác, máy chủ thì k sao, ai hướng dẫn mình cách khắc phục với :(

mrpea0408
15-07-12, 10:15 PM
Bro cho em hỏi s em cài VS2005 lúc cài thư viện cho nó nó hiện cái bảng insert disk 1 vậy? trong hướng dẫn đâu có ==

mrpea0408
15-07-12, 11:42 PM
Nhờ các anh giúp em với! em cài đặt thư viện cho VS2005 mà nó hiện cái bảng Insert disk 1 ra! em chỉnh đường dẫn vào chỗ cài đặt là C/Program File/Microsoft Viúal Studio 8 mà k đc! em lại chỉnh về đường dẫn lúc em tải về bấm OK là nó hiện cái bảng Insert disk à! có phải k tạo thư viện thì k chạy đc mấy file trong sever_star hong??? e thữ cho chạy mà cũng k đc! em đã update 2 bản lun ròi! a nào vào hướng dẫn em với

satthupro95
15-07-12, 11:51 PM
Nhờ các anh giúp em với! em cài đặt thư viện cho VS2005 mà nó hiện cái bảng Insert disk 1 ra! em chỉnh đường dẫn vào chỗ cài đặt là C/Program File/Microsoft Viúal Studio 8 mà k đc! em lại chỉnh về đường dẫn lúc em tải về bấm OK là nó hiện cái bảng Insert disk à! có phải k tạo thư viện thì k chạy đc mấy file trong sever_star hong??? e thữ cho chạy mà cũng k đc! em đã update 2 bản lun ròi! a nào vào hướng dẫn em với

Win xp thì bạn dùng bản VS rút gọn không cần phải update thư viện ^^

tamhuyet
15-07-12, 11:52 PM

anonimoventoso
16-07-12, 12:41 AM
Tình hình là em đang cần 1 cái túi tân thủ thật "giản dị"!
Chỉ cần 1 vài dòng như
+Nhận 2000 đồng khóa! (Mỗi tuần đc nhận 1 lần)(Nếu không đc thế này thì các pro cho nó chỉ nhận đc 1 lần thôi cũng đc)
+{
-Nếu cấp 30 thì nhận 3 túi 12 ô!(Chỉ đc nhận 1 lần)
-Nếu cấp 60 thì nhận 3 túi 18 ô!(Chỉ đc nhận 1 lần)
-Nếu cấp 90 thì nhận 3 túi 24 ô!(Chỉ đc nhận 1 lần)
}
+Nhận ngựa cấp 30, cấp 60, cấp 90 nếu người chơi đủ cấp!(Chỉ nhận 1 lần)
+Nhận Bạch Cầu Hoàn(3 cái mỗi ngày)
Bọn e đang chơi kiếm thế với nhau ở phòng, vui lắm! Nếu như cái túi tân thủ của bọn a thì loạn mất, bọn e muốn cạnh tranh công bằng và chơi game lành mạnh!

mrpea0408
16-07-12, 12:43 AM
e xài win 7! k cài đặt thư viện e cũng k chạy đc game star! báo lỗi j ấy!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
các anh xem giùm em

mrpea0408
16-07-12, 12:31 PM
up cho các bro vào giúp ==! 300000000000000000000000000000000000000000000

anonimoventoso
16-07-12, 04:28 PM
Tình hình là em đang cần 1 cái túi tân thủ thật "giản dị"!
Chỉ cần 1 vài dòng như
+Nhận 2000 đồng khóa! (Mỗi tuần đc nhận 1 lần)(Nếu không đc thế này thì các pro cho nó chỉ nhận đc 1 lần thôi cũng đc)
+{
-Nếu cấp 30 thì nhận 3 túi 12 ô!(Chỉ đc nhận 1 lần)
-Nếu cấp 60 thì nhận 3 túi 18 ô!(Chỉ đc nhận 1 lần)
-Nếu cấp 90 thì nhận 3 túi 24 ô!(Chỉ đc nhận 1 lần)
}
+Nhận ngựa cấp 30, cấp 60, cấp 90 nếu người chơi đủ cấp!(Chỉ nhận 1 lần)
+Nhận Bạch Cầu Hoàn(3 cái mỗi ngày)
Bọn e đang chơi kiếm thế với nhau ở phòng, vui lắm! Nếu như cái túi tân thủ của bọn a thì loạn mất, bọn e muốn cạnh tranh công bằng và chơi game lành mạnh!
Ai giúp mình đc không? Hôm nay dạo diễn đàn chỉ mong có lời giải đáp thôi, vi phạm 1 lần vì post bài sai qui đinh nữa, huhu! :(

anonimoventoso
16-07-12, 05:38 PM
{Còn điều này nữa, khi mình chạy server 1 và 2 thì ổn nhưng khi chạy server 3 thì thuộc tính ngũ hành của nhân vật trở thành vô! Ai biết cách chỉnh không?

tamhuyet
16-07-12, 05:44 PM
các anh ơi giúp em add bộ sát thần + bá vương + boss HKL với , em đang chạy 1 sever ở nhà , mà em dow part của anh xoan về rồi mà em vô chơi gọi boss + nhận đồ mà không đc nghĩa là sao các anh chỉ em với:-s

vipbk
16-07-12, 05:49 PM
các anh ơi giúp em add bộ sát thần + bá vương + boss HKL với , em đang chạy 1 sever ở nhà , mà em dow part của anh xoan về rồi mà em vô chơi gọi boss + nhận đồ mà không đc nghĩa là sao các anh chỉ em với:-s

bạn tìm lại các bài viết liên quan trong mục Release, những thứ này đã được share rồi ;)

anonimoventoso
16-07-12, 06:30 PM
Làm sao để update hoặc thay đổi hoàn toàn server mà vẫn dữ đc dữ liệu của các nhân vật trong game?

nghichtu91
16-07-12, 06:35 PM
Làm sao để update hoặc thay đổi hoàn toàn server mà vẫn dữ đc dữ liệu của các nhân vật trong game?

Câu hỏi hay trong ngay -----------------------------------=:)

mrpea0408
16-07-12, 09:06 PM
e xài win 7! k cài đặt thư viện e cũng k chạy đc game star! báo lỗi j ấy!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
các anh xem giùm em
các bác chỉ em với! :(( s k ai chỉ em vậy nè

nghichtu91
16-07-12, 09:24 PM
các bác chỉ em với! :(( s k ai chỉ em vậy nè

thứ nhất vs đã dc cài ;));));)) + không biết úp lên sp1 chua ;-S \m/

với lại có cái thư mục nào nằm trong đường dẫn của hình này ko <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

mrpea0408
16-07-12, 09:26 PM
đã update cả 2 bãn VS!
còn cái dưới là sao mình k hỉu! bạn giải thích kĩ giùm mình với???

nghichtu91
16-07-12, 09:47 PM
đã update cả 2 bãn VS!
còn cái dưới là sao mình k hỉu! bạn giải thích kĩ giùm mình với???
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
nhìn vào đường dẫn đó :-s D:kiemthe\kiemtheoffline\kiemtheoffline\server\ser ver\KG_*.exe
------------------------------------------------------------------------------------------
Không giải thích gì thêm =:)

mrpea0408
16-07-12, 09:54 PM
rầu hĩu! :) sửa lại cho giống cái chên phải hong bạn!
còn cái VS thì sao? bạn hướng dẫn giùm nun :"> tks bằng hành động

zeronst
16-07-12, 10:55 PM
Các mod ơi cho mình hỏi . Mình mún hoạt động Bạch hổ đường, TDC , tranh doạt và TK thì mình load những sever nào thì hoạt động đc . Mình chỉ có thể mở tối đa 2 sever thôi

vipbk
17-07-12, 12:03 AM
Các mod ơi cho mình hỏi . Mình mún hoạt động Bạch hổ đường, TDC , tranh doạt và TK thì mình load những sever nào thì hoạt động đc . Mình chỉ có thể mở tối đa 2 sever thôi

chỉ cần gs1 ......................

anonimoventoso
17-07-12, 07:31 AM
Help me!!!!!
Tình hình là mình làm mạng lan cho kí túc xá chơi, mặc dù túi tân thủ mình đã làm cho nó rất giản dị rồi nhưng không hiểu sao thằng bạn nó lại tìm ra một bug, ctrl+2 là nó ra 1 cái bảng như trong thẻ gm (gần gần giống thế): Tăng cấp 100 nè, tẩy tủy nè, bla bla bla.....! Có ai biết cách xóa bỏ điều này đi không!
Các pro viết ra, ắt phải biết cách remove chứ? :((:((:((
Cần gấp! Cần gấp!
Thanks nhiều!

vipbk
17-07-12, 09:20 AM
Help me!!!!!
Tình hình là mình làm mạng lan cho kí túc xá chơi, mặc dù túi tân thủ mình đã làm cho nó rất giản dị rồi nhưng không hiểu sao thằng bạn nó lại tìm ra một bug, ctrl+2 là nó ra 1 cái bảng như trong thẻ gm (gần gần giống thế): Tăng cấp 100 nè, tẩy tủy nè, bla bla bla.....! Có ai biết cách xóa bỏ điều này đi không!
Các pro viết ra, ắt phải biết cách remove chứ? :((:((:((
Cần gấp! Cần gấp!
Thanks nhiều!

xóa chữ gm ở gamecenter của server_start

anonimoventoso
17-07-12, 10:43 AM
xóa chữ gm ở gamecenter của server_start

OK rồi! Cảm ơn pro! The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

ngoctam699
17-07-12, 02:31 PM
cho hỏi mới ram 3gb được nhiêu map vậy

vipbk
18-07-12, 11:33 AM
cho hỏi mới ram 3gb được nhiêu map vậy

~ 150 map .........................

chemconcho
18-07-12, 11:59 AM
Cho mình hỏi chút đây là lần đầu mình cài kiếm thế sau khi cài hết các VS 2005 .... tè le hột me mình chạy được server rồi chép cái patch đi kèm trong file server vào client VNG đã update đầy đủ của mình , có hiện server login account 123 pass 123 vào thì nó đen xì cả cái cửa sổ kiếm thế X_X . Thêm cái ảnh cho sinh động

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120718115648.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120718115648.png)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120718115648.png

vipbk
18-07-12, 12:24 PM
Cho mình hỏi chút đây là lần đầu mình cài kiếm thế sau khi cài hết các VS 2005 .... tè le hột me mình chạy được server rồi chép cái patch đi kèm trong file server vào client VNG đã update đầy đủ của mình , có hiện server login account 123 pass 123 vào thì nó đen xì cả cái cửa sổ kiếm thế X_X . Thêm cái ảnh cho sinh động

down update fix lỗi màn hình đen của xaophayxoan: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nobitajx2
18-07-12, 12:44 PM
Mình chạy file gameserverd.exe nó báo lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

Ai giúp mình với, tại thấy mọi ng` nói chạy gameserverd.exe k bị kẹt acc khi dùng pet và đồ + 16
Ai chỉ mình cách mở port Modem Gold Tel của VNPT với :((

hunterman
18-07-12, 12:45 PM

chemconcho
18-07-12, 07:13 PM
Bác chủ theard có thể hướng dẫn mình config lên online không :( mình đọc topic online = hamachi thì khi mình config ip xong login được nhưng tạo nhân vật thì không được nó cứ load mãi không xong.

bongdauhoivn
22-07-12, 07:25 PM
Mình rất thích game này nhưng mà thật sự mới biết là có sv offline nên còn gà lắm !! Ai rảnh có thể hướng dẫn mình cài ntn ko? Thks nhìu :)
P/s: cho mình xin yh càng tốt :)

vipbk
22-07-12, 08:01 PM
Mình rất thích game này nhưng mà thật sự mới biết là có sv offline nên còn gà lắm !! Ai rảnh có thể hướng dẫn mình cài ntn ko? Thks nhìu :)
P/s: cho mình xin yh càng tốt :)

bạn vào đây tìm hiểu đã rồi hãy hỏi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bongdauhoivn
22-07-12, 08:39 PM
bạn vào đây tìm hiểu đã rồi hãy hỏi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tks bạn! tại mình đọc hướng dẫn kèm theo mà chưa hiểu :)

vipbk
22-07-12, 08:54 PM
tks bạn! tại mình đọc hướng dẫn kèm theo mà chưa hiểu :)

bạn vào đây down cái video hướng dẫn của phien-nhatrang rồi cài theo:

divine9966
22-07-12, 11:04 PM
các bác pro giúp e với nhá

khi e chạy gamesever.exe thỳ cảnh báo lỗi này

[ScheduleTask] Execute Task: ╟╪┴Ω╛½╙ó╦ó╨┬
[ScheduleTask] Execute Task: └═╢»╜┌╟σ╣╓
Warning: MilliSecond Between Two Frames: 203
Warning: MilliSecond Between Two Frames: 116
Warning: MilliSecond Between Two Frames: 149
Warning: MilliSecond Between Two Frames: 141

thank các bác trước :)

vipbk
22-07-12, 11:07 PM
các bác pro giúp e với nhá

khi e chạy gamesever.exe thỳ cảnh báo lỗi này

[ScheduleTask] Execute Task: ╟╪┴Ω╛½╙ó╦ó╨┬
[ScheduleTask] Execute Task: └═╢»╜┌╟σ╣╓
Warning: MilliSecond Between Two Frames: 203
Warning: MilliSecond Between Two Frames: 116
Warning: MilliSecond Between Two Frames: 141

thank các bác trước :)

cái này không ảnh hưởng gì đâu, vào game chiến bình thường ;)

ucvcl1102
23-07-12, 12:06 PM
có bác nào rảnh rỗi giải quyết vđề của nobitajx2 đi :-< em cũg bị lỗi y như thế

divine9966
23-07-12, 01:34 PM
cái này không ảnh hưởng gì đâu, vào game chiến bình thường ;)

Thanks bác vipbk :-bd
bác giúp em 2 vụ này lun được không ak

bác vào xem giúp em xem tnao nhá :)

vipbk
23-07-12, 04:09 PM
Thanks bác vipbk :-bd
bác giúp em 2 vụ này lun được không ak

bác vào xem giúp em xem tnao nhá :)

cả 2 trường hợp này mình chưa gặp bao giờ, nhưng mình chắc chắn do client: để ý cái TLC hiển thị 1,5h mà ấn vào không có 1 phút nào ...
bạn xem lại nhé :)

gohi1989
23-07-12, 10:06 PM
Sever này rất ngon. Mình có 1 vài thắc mắc nhỏ mong bác " xaophayxoan" trả lời giúp mình:
1. Sever này không có hệ thống Bạn đồng hành phải ko,mình mở pet thì ko thấy hiện gì.cũng ko thấy bật đc pet.mình muốn có pet thì phải cần làm những gì??
2. skill 120 có + được. nhưng hình như ko có tác dụng gì. Mình bật 120 của Võ Kiếm - Tử Tiêu Hoành Vân ( đại loại thế) ko có tác dụng !?
Mình mới chơi đc 2h và tìm ra đc mấy vấn đề trên. Rất mong các bạn và chủ Pic trả lời giúp mình.

vipbk
24-07-12, 09:52 AM
Sever này rất ngon. Mình có 1 vài thắc mắc nhỏ mong bác " xaophayxoan" trả lời giúp mình:
1. Sever này không có hệ thống Bạn đồng hành phải ko,mình mở pet thì ko thấy hiện gì.cũng ko thấy bật đc pet.mình muốn có pet thì phải cần làm những gì??
2. skill 120 có + được. nhưng hình như ko có tác dụng gì. Mình bật 120 của Võ Kiếm - Tử Tiêu Hoành Vân ( đại loại thế) ko có tác dụng !?
Mình mới chơi đc 2h và tìm ra đc mấy vấn đề trên. Rất mong các bạn và chủ Pic trả lời giúp mình.

1. đã bắt pet đâu mà hiện, muốn bắt được pet thì vào client\script\item\class\ xóa file 213tianyanmiyuwan.lua
2. skill 120 chưa hoàn thiện. Skill của Võ Đang kiếm chỉ có tác dụng lên người chơi, ko tác dụng lên quái

gohi1989
24-07-12, 02:44 PM
1. đã bắt pet đâu mà hiện, muốn bắt được pet thì vào client\script\item\class\ xóa file 213tianyanmiyuwan.lua
2. skill 120 chưa hoàn thiện. Skill của Võ Đang kiếm chỉ có tác dụng lên người chơi, ko tác dụng lên quái

Thế có phải xóa trong sever ko hả bạn.hay chỉ cần xóa trong client???

vipbk
24-07-12, 07:25 PM
Thế có phải xóa trong sever ko hả bạn.hay chỉ cần xóa trong client???

chỉ xóa file trong client :) trong server cũng không có file này :|

gohi1989
24-07-12, 08:29 PM
chỉ xóa file trong client :) trong server cũng không có file này :|
Mình cám ơn bạn nhé.
còn 1 điều nữa trog bản sever này. sao mình mở mấy con pet 5 skill hay 6 skill thì biến mất luôn. ko thấy pet nữa. ai biết cách fixx ko :(

vipbk
24-07-12, 09:11 PM
Mình cám ơn bạn nhé.
còn 1 điều nữa trog bản sever này. sao mình mở mấy con pet 5 skill hay 6 skill thì biến mất luôn. ko thấy pet nữa. ai biết cách fixx ko :(

giúp bạn nhiều mà không thanks được phát nào :|

bạn nên dùng 3 con đồng hành này VIP nhất:

function tbGift:DongHanhVIP()
me.AddItem(18,1,547,1);
me.AddItem(18,1,547,2);
me.AddItem(18,1,547,3);
end

vip38a
24-07-12, 09:38 PM

me.AddItem(18,1,547,1);
me.AddItem(18,1,547,2);
me.AddItem(18,1,547,3);
end
vipbk này.cái gs cuả a3 mình copy ra thanh gs4,5,6 và sao chỉ co gs4 load map còn 5 6 0 load vậy.

vipbk
24-07-12, 09:43 PM
vipbk này.cái gs cuả a3 mình copy ra thanh gs4,5,6 và sao chỉ co gs4 load map còn 5 6 0 load vậy.

- chỉnh các map cho nó load chưa bạn (trong worldset)
- hoặc do bộ nhớ đầy (thiếu RAM)

vip38a
24-07-12, 09:57 PM
- chỉnh các map cho nó load chưa bạn (trong worldset)
- hoặc do bộ nhớ đầy (thiếu RAM)

uhm lúc mình chưa copy gs a3 vào sever satthu thì chạy ok gs 4 5 6, bỏ típ gs a3 vào thì load dc nhưng copy thành gs 4 5 6 thay cho cái cũ thì gs 4 chạy dc con 5 6 thi 0.
như hình mình mở 2 sv, mở gs 6 thì load dc map còn 5 thi 0 load nó chỉ báo như hình:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vipbk
24-07-12, 10:02 PM
uhm lúc mình chưa copy gs a3 vào sever satthu thì chạy ok gs 4 5 6, bỏ típ gs a3 vào thì load dc nhưng copy thành gs 4 5 6 thay cho cái cũ thì gs 4 chạy dc con 5 6 thi 0.
như hình mình mở 2 sv, mở gs 6 thì load dc map còn 5 thi 0 load nó chỉ báo như hình:)

chắc do gs a3pick .............

vip38a
24-07-12, 10:05 PM
chắc do gs a3pick .............

bên bạn chơi gs a3 lun có bị tình trạng này 0

VNGameZoneVN
24-07-12, 10:13 PM
bên bạn chơi gs a3 lun có bị tình trạng này 0

do bạn ko biết cách chạy GS này thôi. chứ dễ mà. chạy theo kiểu SV shinichi ấy. thì nó sẽ load máp tốt.

vip38a
24-07-12, 10:22 PM
do bạn ko biết cách chạy GS này thôi. chứ dễ mà. chạy theo kiểu SV shinichi ấy. thì nó sẽ load máp tốt.
bạn giúp mình cái này đi :) pó chân lun :D

VNGameZoneVN
24-07-12, 10:24 PM
bạn giúp mình cái này đi :) pó chân lun :D

bạn để lại để lại yahoo TW cho.

vip38a
24-07-12, 10:28 PM
bạn để lại để lại yahoo TW cho.

ah.chạy đc rùi.:)) nhờ bạn nhắc mà mới bít.chia ra thành folder gameserver1,2,4... đúng 0 :-p.haiz

rylkaildl
26-07-12, 09:51 AM
lỗi server kẹt acc mặc set + 16 và pet có sửa được không vậy mọi người ?

kakakura
26-07-12, 10:01 AM
lỗi server kẹt acc mặc set + 16 và pet có sửa được không vậy mọi người ?

Vấn đề đó nói nhiều lần rùi bạn chưa có cách khắc phục đâu bạn à.

p/s có server nào fix được mã rương chưa vậy fix được hướng dẫn dùm tí

gohi1989
26-07-12, 02:24 PM

me.AddItem(18,1,547,1);
me.AddItem(18,1,547,2);
me.AddItem(18,1,547,3);
end

đã thank's rồi nhé.mà mấy cái code 3 con đồng hành này add vào đâu??. mình gà về file .lua lắm :(

tuatdien
26-07-12, 02:36 PM
Bác nào cho em hỏi lỗi làm nhiệm vụ 100 không nhận được ở chỗ Bạch thu lâm fix thế nào đây ạ? Nhiệm vụ vo tự thiên thư ấy. Đã đạt yêu cầu mà không thấy cho nhận nhiệm vụ( Như vippk nói). Hoặc có cách nào kích hoạt không? Có khi nào do path? (Do path mình nghĩc ko đúng, vì mình thử không chạy script của path mà vào vẫn ko nhận được nv). Đọc hết toàn bộ 86 trang mà không thấy ai chỉ fix lỗi này của Sever bác xoắn.

vipbk
26-07-12, 05:11 PM
đã thank's rồi nhé.mà mấy cái code 3 con đồng hành này add vào đâu??. mình gà về file .lua lắm :(

bạn add vào túi tân thủ: gameserver\script\event\minievent\newplayergift.lu a

{"Đồng Hành VIP",self.DongHanhVIP,self},

me.AddItem(18,1,547,1);
me.AddItem(18,1,547,2);
me.AddItem(18,1,547,3);
end

ljnashu
26-07-12, 10:29 PM
giúp em với

em start số icon 2 ấy
vào game.exe thì vào : sever đang bảo trì , vui lòng ... ( MAP VTT )

giúp em với :(( :(( :(( :(( :((

mất 1 ng` vẫn chưa vào dc giúp em với

em xin mấy pác giúp dùm :(( :(( :(( :(( :((
( mình dag dug patch + sv game zoom ấy )

satthupro95
26-07-12, 10:34 PM
giúp em với

em start số icon 2 ấy
vào game.exe thì vào : sever đang bảo trì , vui lòng ... ( MAP VTT )

giúp em với :(( :(( :(( :(( :((

mất 1 ng` vẫn chưa vào dc giúp em với

em xin mấy pác giúp dùm :(( :(( :(( :(( :((

Server start chưa chạy xong
Chạy = server start 1 thử xem ^^

ljnashu
26-07-12, 10:47 PM
Cho mình hỏi !

có giog sv này khog vây% ?

với lại

patch + clent + sever này đều ở trên link ấy luôn hả ?

mình tải cái link kiemtheoffline rồi
mà chèn sao vậy ?
chỉ mình đi

Làm ơn giúp mih :(( :(( :((

vipbk
27-07-12, 09:59 AM
Cho mình hỏi !

có giog sv này khog vây% ?

với lại

patch + clent + sever này đều ở trên link ấy luôn hả ?

mình tải cái link kiemtheoffline rồi
mà chèn sao vậy ?
chỉ mình đi

Làm ơn giúp mih :(( :(( :((

tìm trong forum mình thì không tìm, bên đó toàn cóp từ đây sang. Download server ở đầu topic về rồi down thêm cái video hướng dẫn của MOD phien-nhatrang rồi cài theo:

tomasy2102
09-08-12, 06:53 PM
lỗi font chữ trong game là sao ta:(

vipbk
09-08-12, 07:03 PM
lỗi font chữ trong game là sao ta:(

post hình lên ......................

Kunedo
14-08-12, 09:09 PM
À còn DB thì extra những gì vậy ^^

vipbk
14-08-12, 09:11 PM
À còn DB thì extra những gì vậy ^^

bạn cho cái hình cho dễ hướng dẫn :)

DB trong thư mục SQL, bạn import vào navicat

singumcune
15-08-12, 11:08 AM
hiện tại mình sài máy ảo để chạy sever phần này thì ổn
còn phần sever + Patch thì minh dùng của bản bản xaophayxoan Edit+Developer
mọi thứ điều tốt cả mình đã xem ip điều là 192.168.1.200 game chạy ok nhưng không thể vào được và liên tục bị báo là sever đang bảo trì
mình đã đọc nhưng không thấy bạn nào có lỗi như mình hết nên mình xin mọi người chỉ cho mình cách sửa lỗi trên. Mong các bạn chỉ cho mình:-s

vipbk
15-08-12, 11:18 AM
hiện tại mình sài máy ảo để chạy sever phần này thì ổn
còn phần sever + Patch thì minh dùng của bản bản xaophayxoan Edit+Developer
mọi thứ điều tốt cả mình đã xem ip điều là 192.168.1.200 game chạy ok nhưng không thể vào được và liên tục bị báo là sever đang bảo trì
mình đã đọc nhưng không thấy bạn nào có lỗi như mình hết nên mình xin mọi người chỉ cho mình cách sửa lỗi trên. Mong các bạn chỉ cho mình:-s

cài trên máy thật tốt hơn và dễ sửa hơn

singumcune
15-08-12, 01:45 PM
cài trên máy thật tốt hơn và dễ sửa hơn

vậy là mình phải cài lại máy không phải sài máy ảo hả bạn. Nếu thế thì bạn cho mình biết nên tải những cái nào về. Mình thấy quá nhiều Line để tải không biết cái gì để tải về hết.

slimvn
17-08-12, 07:42 AM
sao mà lắm update thế ...
rốt cuộc là dùng cái nào đây ... update cái mới thì chỉ dow cái mới k dow cái cũ đúng k

vipbk
17-08-12, 09:39 AM
sao mà lắm update thế ...
rốt cuộc là dùng cái nào đây ... update cái mới thì chỉ dow cái mới k dow cái cũ đúng k

gặp lỗi nào thì down cái update đó thôi không nhất thiết phải update tất cả

AS.Hennessy
21-08-12, 12:57 AM
mình down xong cái patch sv rồi bh phải làm gì nữa hả xoắn ... mình chưa có kinh nghiệm ... bạn cho mình cái yh thì tốt

vipbk
21-08-12, 10:31 AM
mình down xong cái patch sv rồi bh phải làm gì nữa hả xoắn ... mình chưa có kinh nghiệm ... bạn cho mình cái yh thì tốt

vào đây down cái video hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

AS.Hennessy
21-08-12, 05:56 PM
Mình đã cái Visual NÉn 90MB
đã chạy server : okie hết rồi
vào chay game.exe nó báo bảo trì là sao bạn :|

vipbk
22-08-12, 09:15 AM
Mình đã cái Visual NÉn 90MB
đã chạy server : okie hết rồi
vào chay game.exe nó báo bảo trì là sao bạn :|

<thư mục client>\user\serverlistdebug.ini
chỉnh lại IP là dc

AS.Hennessy
23-08-12, 04:00 PM
mình set lại IP rồi mà vẫn k đc b. ạ b. có thể cho mình xin cái yh để check cho mình đc k

harry_truong
23-08-12, 04:57 PM
Mình đang chạy server này, server thì khá ổn định nhưng mình vẫn còn bị 1 số lỗi sau, xin các pro chỉ giáo dùm:

1. Skill 120 và Skill cuả TL nó không mất, skill A La Hán Thần Công dù đã tắt chuyển skill khác nhưng nó vẫn còn cái vòng dưới chân. Skill 90 5 tia Thúy Yên thì đánh 1 hit là die, nếu được thì chỉ dùm mình file config skill để mình có thể vào mò.
2. Xem tin tức đối phương vẫn chưa được.
3. Các map phía trong map 115 (VD: Huyết La Môn-Hà, Huyết La Môn-Sơn trong Tàn tích Cung A Phòng) có cổng nhưng không vào được, dù đã mở map như 1 số hướng dẫn.

Chân thành cảm ơn.

babyturtle.vn7
03-09-12, 12:33 AM
bạn ơi cho hỏi là mình chạy server 456 là full hết tất cả các map rồi đúng ko. ko can chay 123 nữa phải ko ban

vipbk
03-09-12, 02:11 PM
bạn ơi cho hỏi là mình chạy server 456 là full hết tất cả các map rồi đúng ko. ko can chay 123 nữa phải ko ban

chính xác .......................

inferboy
05-09-12, 10:19 AM
Skill 120 có hoạt động tốt ko vậy nè :D

vipbk
05-09-12, 11:21 AM
Skill 120 có hoạt động tốt ko vậy nè :D

xem lại đầu topic:

skill 120 ko thể hoàn thiện, cái này chỉ chờ bao giờ có bản server đời sau thì may ra mới dùng đc

.......................

DoanHuynh
11-09-12, 10:58 PM
sao máy mình không hiện phi phong lên nhỉ :( mình dùng phi phog Vô song lên mà nó lại không hiện ra chữ Vô song

DoanHuynh
12-09-12, 09:36 AM
mình tìm hết tất cả chức năng mà không tài nào lấy được túi 20 ô vậy :( ai biết cách nào để có túi 20 ô chứ ko có đồ lung tung chả biết để đâu

vipbk
12-09-12, 11:14 AM
sao máy mình không hiện phi phong lên nhỉ :( mình dùng phi phog Vô song lên mà nó lại không hiện ra chữ Vô song

phải cập nhật xếp hạng tài phú mới có danh hiệu, chức năng này có trong thẻ gm

mình tìm hết tất cả chức năng mà không tài nào lấy được túi 20 ô vậy :( ai biết cách nào để có túi 20 ô chứ ko có đồ lung tung chả biết để đâu

gameserver\setting\item\001\other\extbag.txt

zephiel
14-09-12, 03:26 PM
Cho mình hỏi 1 số điều sau:

1 - mình muốn chỉnh thời gian vào các map như Phục Ngưu Sơn, Man Sơn... thì chỉnh ở đâu?? Nó có trong tasklist.ini không?

2 - Các bộ như Tiêu Dao, Liên Đấu, Thủy Hoàng... trong server sao nó không hiện thông tin khi mình rê chuột lên nó? Có cách khắc phục nó hay không?

Hình minh họa không hiện thông tin:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vipbk
14-09-12, 05:42 PM
thời gian mở trong tasklist
thời gian báo danh, thời gian chờ ... trong file lua của nó

chỉ vào đồ không hiện thông tin: chép lại patch vào client VNG update mới nhất

camxuc
20-09-12, 10:22 AM
có phải dòng này hok pác
1 Mở cấp 69 0 2000 OpenLevel69
2 Mở cấp 79 1 2000 OpenLevel79
sửa cái 1 thành 0 đúng ko hả pác
bạn nào làm ơn giúp mình với mình chỉnh như hướng dẫn nè mà sao lv lên 140 rồi thoát ra vào lại lại trở ve 74

dknythanh
22-09-12, 06:00 PM
Các Bác cho em hỏi Download Patch và Server về giải nén rồi làm như nào vậy.? Em mới bập bọe nên chưa biết các bác giúp em với. Em Cảm ơn các Bác.

rockboys
22-09-12, 09:53 PM
Tks cho một pro có tinh thấn share :-bd

bennycool
22-09-12, 10:08 PM
Mình chạy server đến phần gamecenter thì nó báo lỗi này, mặc dù mình đã chạy VS 2005 tiếng hoa, và đã update rồi luôn. Mình chạy các source trantoai thì okie. Bạn nào biết chỉ lỗi dùm. Mày mò mấy hôm nay, đuối quá .... hixhix

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vipbk
23-09-12, 11:11 AM
Các Bác cho em hỏi Download Patch và Server về giải nén rồi làm như nào vậy.? Em mới bập bọe nên chưa biết các bác giúp em với. Em Cảm ơn các Bác.

bạn vào đây download cái video

lucnhihao
28-10-12, 09:07 AM
mình muốn tắt chế độ đăng nhập game với id va pass tùy ý thì ở đâu vậy.

vipbk
28-10-12, 01:29 PM
mình muốn tắt chế độ đăng nhập game với id va pass tùy ý thì ở đâu vậy.

chạy cái bishop_fix (hoặc bishop_crack) là dc check pass, bạn tìm lại vì đã có nhiều người hướng dẫn rồi

lucnhihao
29-10-12, 08:15 AM
minh muốn sửa túi tân thủ không xuất hiện ở các acc thi phải sửa như thế nào, và chỉ muốn cho acc nào thì cho thi làm sao vậy.

vipbk
29-10-12, 09:20 AM
minh muốn sửa túi tân thủ không xuất hiện ở các acc thi phải sửa như thế nào, và chỉ muốn cho acc nào thì cho thi làm sao vậy.

- bạn có thể cho một số nhân vật dùng được chức năng đặc biệt, còn lại chỉ nhận được phần thưởng theo cấp

dùng hàm sau:

if (me.szName == "DanhKiem" ) or (me.szName == "GameZoneVN" ) or (me.szName == "LuongSonBac" ) then
table.insert(tbOpt, {"<color=red>Chức năng Admin<color>" , self.ChucNangAdmin, self});
table.insert(tbOpt, {"<color=pink>Chức năng Nâng Cao<color>" , self.NangCao, self});
table.insert(tbOpt, {"<color=blue>Xếp Hạng Danh Vọng<color>" , self.XepHangDanhVong, self});
else
table.insert(tbOpt, {"Bạn Không Phải Admin"});
end

- để ý chữ màu đỏ là tên nhân vật được sử dụng chức năng đặc biệt

- tham khảo túi LSB v5 by nguyenhophuc87: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lucnhihao
29-10-12, 06:15 PM
thank bạn nhiều nhé. minh bị lỗi icon chuột bi mất chỉ còn một ô trắng nhỏ khi click vào chữ mua hay bán. do clien phải ko bạn.sửa như thế nào. ah có cách nào tạo npc chuyển đổi tiền đồng khóa thành đồng không bạn. nghiên cứu giúp mình với.hj

vipbk
29-10-12, 09:14 PM
- lỗi icon chuột như bạn nói mình không rõ vì chưa bị bao giờ

- đổi đồng khóa thành đồng thường, bạc khóa thành bạc thường làm tương tự:

function tbNpc:doidong()
me.AddBindCoin(-120000);
me.AddJbCoin(120000);
end

ví dụ trên mình add vào NPC Bạch Thu Lâm: đổi 12 vạn đồng khóa thành 12 vạn đồng thường, muốn thực hiện việc này bạn phải chạy gs a3pick hoặc gsd thì mới add được đồng không khóa

khong0
29-10-12, 11:09 PM
CHo mình hỏi báo lỗi này là lỗi gì vậy ?

lucnhihao
30-10-12, 09:30 AM
CHo mình hỏi báo lỗi này là lỗi gì vậy ?
sai đường dẫn tới file trong server. mình nghĩ bạn nên để mặc định khỏi sửa.

khong0
30-10-12, 10:35 AM
sai đường dẫn tới file trong server. mình nghĩ bạn nên để mặc định khỏi sửa.

Vì mình chuyển sang ổ khác, đã dẫn đến file chính xác nhưng vẫn báo lỗi như vậy...chuyển về ổ C: cũng bị luôn...

vipbk
30-10-12, 02:57 PM
Vì mình chuyển sang ổ khác, đã dẫn đến file chính xác nhưng vẫn báo lỗi như vậy...chuyển về ổ C: cũng bị luôn...

kennyjunil2013
31-10-12, 07:03 PM
cho em xin key navicat sql với, nó hết hạn rồi.

vipbk
31-10-12, 07:09 PM
cho em xin key navicat sql với, nó hết hạn rồi.

key:
Navicat 8:

NAVH-4C5Z-4KUL-2WZE

Navicat 10:

NAVE-U5EQ-8RYT-WTHF

Name, Organization điền tùy ý

kennyjunil2013
31-10-12, 07:56 PM
key:
Navicat 8:

NAVH-4C5Z-4KUL-2WZE

Navicat 10:

NAVE-U5EQ-8RYT-WTHF

Name, Organization điền tùy ý

mình đã thữ key của bạn mà vẫn ko được.

vipbk
31-10-12, 08:00 PM
mình đã thữ key của bạn mà vẫn ko được.

bạn kiểm tra lại nhé, mình dùng key đó từ trước tới giờ chưa có vấn đề gì

trongga
04-11-12, 10:17 AM

lucnhihao
05-11-12, 06:13 PM
- lỗi icon chuột như bạn nói mình không rõ vì chưa bị bao giờ

- đổi đồng khóa thành đồng thường, bạc khóa thành bạc thường làm tương tự:

function tbNpc:doidong()
me.AddBindCoin(-120000);
me.AddJbCoin(120000);
end

ví dụ trên mình add vào NPC Bạch Thu Lâm: đổi 12 vạn đồng khóa thành 12 vạn đồng thường, muốn thực hiện việc này bạn phải chạy gs a3pick hoặc gsd thì mới add được đồng không khóa

bạn ơi Scripts (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) trên khi thêm vào báo ko load npc đó dc. mình sử dung noter ++ để sửa.

vipbk
05-11-12, 08:50 PM
bạn ơi Scripts (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) trên khi thêm vào báo ko load npc đó dc. mình sử dung noter ++ để sửa.

nếu làm đúng chắc chắn sẽ dc, sửa xong reload script bạn nhé

huuthienshpy
06-11-12, 04:58 PM
Bác cho em hỏi cái lỗi này sửa sao vậy :(

em sửa ip lại hết rồi nha, đường dẫn cũng vậy >"<, làm giống như video hướng dẫn nhưng khi chạy server thì lại bị thế này :-SS

tuidangvui
06-11-12, 05:03 PM
Bác cho em hỏi cái lỗi này sửa sao vậy :(

em sửa ip lại hết rồi nha, đường dẫn cũng vậy >"<, làm giống như video hướng dẫn nhưng khi chạy server thì lại bị thế này :-SS
có nhiều cách:
1. cài full VS2005
2. sử dụng server khác
3. dùng các file exe khác sử dụng không cần VS2005

dknythanh
07-11-12, 12:21 PM
Các a cho e hỏi làm thế nào lên luôn cấp 200 sever bác xoay vậy. xie xie

vipbk
07-11-12, 03:02 PM
Các a cho e hỏi làm thế nào lên luôn cấp 200 sever bác xoay vậy. xie xie

add vào túi tân thủ:

table.insert(tbOpt , {"Tăng cấp" , self.tangcap, self});

function tbGift:tangcap()
if (me.nLevel==200) then
Dialog:SendInfoBoardMsg(me, "Bạn đã đạt cấp cao nhất");
else
Dialog:AskNumber("Muốn tăng bao nhiêu cấp", 200-me.nLevel, self.AddLevel, self);
return;
end
end
function tbGift:AddLevel(nCount)
me.AddLevel(nCount);
end

hàm trên có tác dụng tăng thêm x cấp (x tùy ý), max là 200

dknythanh
07-11-12, 09:48 PM
tiện cho em hỏi lỗi này là sao ạ. E chỉnh IP hết rồi ma ko đc hjx

vipbk
08-11-12, 09:55 AM
WinXP dùng VS rút gọn để chạy server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dknythanh
08-11-12, 10:19 AM
WinXP dùng VS rút gọn để chạy server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em đang dùng VS rút gọn những server khác đều chạy tốt nhưng server Satthupro95 add đồ xoayphayxoan lại ko chạy đc.bác giúp e với

vipbk
08-11-12, 10:19 AM
túi tân thủ: gameserver\script\event\minievent\newplayergift.lu a

tìm đoạn:

function tbGift:admin1(nCount)
if (nCount==231091) then
me.AddItem(18, 1, 400, 1);
else
local szMsg = "Nhập sai mật mã";
local tbOpt = {};
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end
end

sửa lại pass tùy ý

* không chạy dc server satthupro95: dùng server của nghichtu91 không cần VS, chép script + setting server satthu vào là dc

dknythanh
08-11-12, 10:31 AM
túi tân thủ: gameserver\script\event\minievent\newplayergift.lu a

tìm đoạn:

function tbGift:admin1(nCount)
if (nCount==231091) then
me.AddItem(18, 1, 400, 1);
else
local szMsg = "Nhập sai mật mã";
local tbOpt = {};
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end
end

sửa lại pass tùy ý

* không chạy dc server satthupro95: dùng server của nghichtu91 không cần VS, chép script + setting server satthu vào là dc

bác share cho em Link Server nghichtu91 với :D

vipbk
08-11-12, 10:33 AM

dknythanh
08-11-12, 10:36 AM

Thank! 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

baylkun
14-11-12, 09:57 PM
Cho mình hỏi! Với server này thì Client nào là phù hợp ?

vipbk
15-11-12, 08:23 AM
Cho mình hỏi! Với server này thì Client nào là phù hợp ?

bạn xem trang 1: server + patch đi kèm: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chép patch vào client VNG Full

camxuc
15-11-12, 11:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mình test server thấy lỗi Tần Lang - hòa thị bích mua trên kỳ chân bị lỗi không nuốt được

vipbk
16-11-12, 09:06 AM
mình test server thấy lỗi Tần Lang - hòa thị bích mua trên kỳ chân bị lỗi không nuốt được

bạn mua cái khác nhé, trên KTC có vài vật phẩm có cùng tên như vậy, để ý dòng chữ 100 điểm Thịnh Hạ 2010 là không phải HTB rồi

ndquang92
18-11-12, 11:30 AM
Cách chạy SV thế nào vậy chủ thớt chỉ mình với ???

vipbk
18-11-12, 12:18 PM
Cách chạy SV thế nào vậy chủ thớt chỉ mình với ???

chạy bằng tool có sẵn trong thư mục server

ndquang92
18-11-12, 12:34 PM
có thấy tool nào đâu bạn ?

mình chỉ thấy nó như thế này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vipbk
18-11-12, 02:25 PM
biểu tượng có số 1, 2 ... là tool, lỗi trên có 2 cách sửa:

1- chỉnh lại đường dẫn
2- <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

omasa
21-11-12, 05:49 PM
Cho mình hỏi chỉnh giới hạn đi BHD ở đâu nhi?

vipbk
21-11-12, 07:55 PM
Cho mình hỏi chỉnh giới hạn đi BHD ở đâu nhi?

mở file: gameserver\script\pvp\baihutang_def.lua

BaiHuTang.MAX_ONDDAY_PKTIMES = EventManager.IVER_nBaiHuTangCount;

sửa chữ màu đỏ thành số lần mà bạn muốn

thekon
26-11-12, 08:26 PM
Tại sao làm nv chính tuyến cấp 20 là bị dis game ko vào lại được nữa

vipbk
26-11-12, 08:48 PM
Tại sao làm nv chính tuyến cấp 20 là bị dis game ko vào lại được nữa

kiểm tra xem đã mở map chưa bạn ?

nguyencongbao
29-11-12, 08:45 PM
cho em ? sao chĩnh kinh nghiệm đánh quái 99999 rồi ma đánh map 115 vẫn 950 kn thế hjx

ai giúp mình gấp với sao mình vào game tạo nhân vật hoài k dc
mình đã dow phần sửa lỗi tạo nhân vật mãi ko xong chép vào server
mình dow về sả nén có thư mục goddess mình bõ vào gs rồi mà vẫn tạo nhân vật k dc

có ai chỉ em tạo database không hay co topic hương dẫn send cho em :((

paipai0890
01-12-12, 01:28 AM
Bạn ơi mình bị lỗi TDLT, chiếm đc 5 lãnh thổ rồi mà vẫn không mua đc quan ấn, làm đủ mọi cách mà qua tuần nó không up cấp quan hàm bang cho mình, nản quá X_XX_XX_X

vinifun
01-12-12, 06:17 AM
cho em hỏi làm sao để delete nhân vật?

tony86
10-12-12, 08:40 AM
Mình bị lỗi thế này khi bắt đầu run server. Mong các cao thủ giúp đỡ dùm.

vipbk
10-12-12, 09:04 AM
thử lại 1 trong các cách sau:

- xem lại đường dẫn
- update 2 bản VS theo thứ tự:
- dùng server này:

AS.Hennessy
10-12-12, 12:48 PM
thử lại 1 trong các cách sau:

- xem lại đường dẫn
- update 2 bản VS theo thứ tự:
- dùng server này:
mình up ol lên hamachi thành công rồi thì làm cách nào để reg acc cho bạn mình nhỉ . Thank

tony86
10-12-12, 01:57 PM
Sau khi cài 2 bản update đã run được server. Thanks

AS.Hennessy
10-12-12, 04:55 PM
ví dụ máy mình ram2gb . mình muốn mở tân thủ thôn thành . và cắc map làm NV TH . bos 55 75 95 TL thì phải làm sao hả m ng T_T . không cần cắc map train đâu :D

vipbk
10-12-12, 05:06 PM
vào gamecenter\setting\worldset mà chỉnh, cách làm đã có hướng dẫn rất nhiều, tìm lại sẽ thấy

AS.Hennessy
10-12-12, 05:24 PM
vào gamecenter\setting\worldset mà chỉnh, cách làm đã có hướng dẫn rất nhiều, tìm lại sẽ thấy
theo bài viết này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì set thêm map qa link : gameserver/servercfg.ini chứ . bạn có yh k hướng dẫn mình 1 chút :x

vipbk
10-12-12, 05:31 PM
nên mở map trong worldset, bạn tìm lại các bài viết liên quan

AS.Hennessy
10-12-12, 05:44 PM
nên mở map trong worldset, bạn tìm lại các bài viết liên quan
bạn có thể cho mình link hướng dẫn kỹ càng 1 tý đc k . mình đock hiểu gì cả T_T . và mình cũng hỏi bạn cái vụ up online qa hamachi thì khi điền ip vào serve thì điền ip WAN hay hamachi hay IP LAN

vipbk
10-12-12, 06:20 PM
bạn có thể cho mình link hướng dẫn kỹ càng 1 tý đc k . mình đock hiểu gì cả T_T . và mình cũng hỏi bạn cái vụ up online qa hamachi thì khi điền ip vào serve thì điền ip WAN hay hamachi hay IP LAN

- cách mở map: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- vấn đề đưa lên hamachi hay online mình không rõ

8gamevn
11-12-12, 09:22 AM
sao mình vao choi thoat ra vào lai bi mat ket noi nhi

gamer1509
11-12-12, 03:03 PM
Cho mình hỏi là cài đặt source game trên 2 máy tính, PC1 chạy database + server 1,2,3
Còn PC2 chạy 4,5,6 thì có khả thi không vậy

thanhchung
14-12-12, 09:46 PM
bạn ơi chạy Full Maps thì phải chạy nhưng file nào hả bạn
có phải chạy nhưng File sau

Gameserverd , Gameserverd2 , Gameserverd3 , Gameserverd4 , Gameserverd5 , Gameserverd6

:D:D:D:D

vipbk
14-12-12, 09:53 PM
bạn ơi chạy Full Maps thì phải chạy nhưng file nào hả bạn
có phải chạy nhưng File sau

Gameserverd , Gameserverd2 , Gameserverd3 , Gameserverd4 , Gameserverd5 , Gameserverd6

:D:D:D:D

sv này full map chỉ cần chạy gs4,5,6 !

thanhchung
14-12-12, 09:55 PM
sv này full map chỉ cần chạy gs4,5,6 !

thế mình thấy có Gameserverd , Gameserverd2 , Gameserverd3 , Gameserverd4 , Gameserverd5 , Gameserverd6

mình ko chạy gameserver nữa mà chạy bằng

Gameserverd , Gameserverd2 , Gameserverd3 , Gameserverd4 , Gameserverd5 , Gameserverd6 này có đc ko cậu , chạy cả 6 cái có khác gameserver ko cậu

vipbk
14-12-12, 11:08 PM
gameserver tức là gs1, không nên chạy gameserverd vì bug nhiều, chỉ cần chạy gs4,5,6 là full map, không cần chạy thêm gs2,3 vì trùng map với 4,5,6

tony86
15-12-12, 10:39 AM
Cho mình hỏi là trong game chỉ add được bạc khóa, đồng khóa, nếu chạy serverd thì add được đồng thường. Vậy có cách nào add được bạc thường hoặc đổi bạc khóa ra bạc thường để mua 1 vài món linh tinh trong game không?

Hiện tại mình đã tìm được cách: nhận sò vàng rồi quay bách bảo rương nhận bạc.

vipbk
15-12-12, 10:47 AM
Cho mình hỏi là trong game chỉ add được bạc khóa, đồng khóa, nếu chạy serverd thì add được đồng thường. Vậy có cách nào add được bạc thường hoặc đổi bạc khóa ra bạc thường để mua 1 vài món linh tinh trong game không?

add vào túi tân thủ:

me.Earn(100000000,0); -- Bạc thường
me.AddJbCoin(100000000); -- Đồng thường
me.AddBindCoin(100000000); -- Đồng khóa
me.AddBindMoney(100000000); -- Bạc khóa

không nên chạy gameserverd vì bug rất nhiều

xubeo01
19-12-12, 11:20 PM
làm sao mà tạo đc hiệu ứng quan hàm thế a.....X_X

khapro
31-12-12, 09:40 AM
àh cho em ? nếu muốn lên cấp 200 ngay lập tức không cần đợi qua ngày sau thì làm sao mới vào game được cấp 79 là max rùi ai biết dùng đỡ dùng em với

letrungtq1
01-01-13, 10:40 AM
việt hóa cũng kha khá các bác có thể xem hướng dẫn chi tiết đi kèm (có update việt hóa ở trang 1)
server mình thích hợp với ai chơi offline
sử dụng gameserver.exe nên ko thể add đồng, có thể sử dụng đc cả gameserverd.exe để add đồng nhưng khá nặng máy
kỳ trân các đồng bộ bên đồng và đồng khóa
sử dụng plugin chung với các phím tắt chức năng GM như Ctrl+1.2.3...
skill 120 ko thể hoàn thiện, cái này chỉ chờ bao giờ có bản server đời sau thì may ra mới dùng đc :(
bao gồm 6 server load map, sv1 load map hoạt động, sv2+3 load các map làm nvụ, sv456 load full map (chi tiết xem hướng dẫn đi kèm)

linkdown có kèm server+patch+hướng dẫn bên trong, down thêm fix lỗi tạo tên nhân vật nhá

pass giải nén

UPDATE 1: sửa lỗi tạo nhân vật mãi ko xong :D chép vào server nhá

UPDATE 2: fix lỗi ko hiện skill đồng hành và việt hóa 1 số script item (gần full)

UPDATE 3: gameserverd 4+5+6, add đc đồng, load map như gamerserver tương tự nhưng có thể bị bug và rất nặng máy

UPDATE 4: Việt hóa tranh đoạt lãnh thổ

UPDATE 5: fix lỗi cho ai bị màn hình đen, ai không bị khỏi cần

UPDATE 6: Sửa lỗi càn khôn phù và update kích hoạt phím tắt GM

UPDATE 7: Mở giới hạn cấp 200 (NEW HOT)

UPDATE8: fix lỗi không hiện boss 95 + lỗi boss TTH không rơi đồ và Việt hóa full Tần Lăng

lordpotter
01-01-13, 10:46 AM
Sao mình cài Vs Update cả 2 cái rùi mà run sv nó vẫn bị lỗi này

Jackieldm
06-01-13, 02:36 PM
Bạn ơi sao mà mình cài OK xong hết rồi, nhưng khi đến phần kết nối Server thì vẫn Client chạy đến phần: Đang Kết Nối Đến Server...
Đứng ngay đó luôn không load được phần gõ Username và pasword. Cao thủ nào gặp lỗi này rồi chỉ mình fix với xin cảm ơn

vipbk
06-01-13, 02:38 PM
Bạn ơi sao mà mình cài OK xong hết rồi, nhưng khi đến phần kết nối Server thì vẫn Client chạy đến phần: Đang Kết Nối Đến Server...
Đứng ngay đó luôn không load được phần gõ Username và pasword. Cao thủ nào gặp lỗi này rồi chỉ mình fix với xin cảm ơn

chạy server xong chưa, bạn post hình lên nhé :)

Jackieldm
06-01-13, 03:10 PM
Em chạy server xong hết rồi anh à, à em có sử dụng cái loại Server của nghichtu share không cần cài VC đó anh, Server em chạy xong hết rồi, nhưng không vào được không biết loại đó có ảnh hưởng gì không anh?

ThienSauMenh
07-01-13, 06:36 PM
Cám ơn bác xaophaixoan va mọi người nhiều lắm !

Bác xaophaixoan cho em hỏi làm sao tạo nhân vật và login vào game trên client nhỉ, tới phần nhập nhân vật em không biết điền user, pass là gì.

Mong được chỉ bảo mình mới tập làm

luongdat1993
06-04-13, 05:11 PM
anh ơi cái này đư lên online dc không

KozzVN
10-04-13, 08:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình bị lỗi này ai giúp tôi đc hem :)

vipbk
10-04-13, 08:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình bị lỗi này ai giúp tôi đc hem :)

chỉnh lại IP trong các file .ini về 127.0.0.1

KozzVN
11-04-13, 12:25 PM
chỉnh lại IP trong các file .ini về 127.0.0.1

mình chỉnh hết rồi nhưng kô được lắm, bạn xem còn có nguyên nhân dẫn đến lỗi này nào khác kô :-<

lehieuaa
16-04-13, 12:29 PM

wawawawa
22-04-13, 09:21 PM
Anh ơi cho em hỏi sao cái danh hiệu Hoàng Đế Cứ khoang 5p là mất phải vào túi nhận danh hiệu lại. có cách khắc phục nào ko ạ

sonaxx
26-04-13, 10:15 PM
Mình kết nối với sever thì báo bảo trì, làm sao để sửa vậy

mobell200
06-05-13, 05:59 PM
1-ai biết pass của admin là gì chỉ cho mình với
2- các bạn có thể hướng dẫn mình cách tạo acc như thế nào không - mình là new
3 thank

vuhinhtientu
07-05-13, 10:03 AM
là sao? cần gì thì lh yh mình sẽ giúp cho......

hongphucbl
08-05-13, 03:47 PM
Server của pác này tới giờ vẫn HOT ak :P , lâu rồi không dev tới nữa hehe

avinhdt
09-05-13, 04:07 PM
ai có bản auto pk server này cho mình xin
Hai nhân hai là mấy ? (trả lời bằng số)

avinhdt
09-05-13, 05:48 PM
hê hê vừa tích hợp dc cái AutoPK cho sever này nè.
Demo:

handoi198914
10-05-13, 03:11 PM
hê hê vừa tích hợp dc cái AutoPK cho sever này nè.
Demo:

thanks đã share test coi sao đã

avinhdt
10-05-13, 05:28 PM
thanks đã share test coi sao đã

thanks = hành động đi bạn :^o
Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số)
2 ba b-(

amoure01
11-05-13, 08:24 PM
Mấy bác cho e hỏi , lúc e chạy gamesever thì nó báo là không load được file túi tân thủ với nhận thưởng hàng ngày .

Vào game thì không thấy túi Tân Thủ đâu thì phải sửa như nào ợ :(

vipbk
11-05-13, 08:28 PM
Mấy bác cho e hỏi , lúc e chạy gamesever thì nó báo là không load được file túi tân thủ với nhận thưởng hàng ngày .

Vào game thì không thấy túi Tân Thủ đâu thì phải sửa như nào ợ :(

bạn chép lại file gốc vào, chú ý chỉnh sửa file lua phải dùng NOTEPAD++ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

duongcskk
20-06-13, 02:47 PM
toan mf tai lau qua :cry::Laluot_176:

newhorizon1811
03-07-13, 09:01 PM
server của bác thì bá đạo hạt gạo rồi... em mớ bắt đầu tìm hiểu về KT mong các bác rup đỡ (đang dow về để cài đăt và test:bz)

newhorizon1811
06-07-13, 12:49 AM
bạn chép lại file gốc vào, chú ý chỉnh sửa file lua phải dùng NOTEPAD++ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bác ơi cho em hỏi server bác xoáy này chạy được trên win 7 không? em mới chơi nên không biết bác hay ai giúp em với.

vipbk
06-07-13, 06:47 PM
bác ơi cho em hỏi server bác xoáy này chạy được trên win 7 không? em mới chơi nên không biết bác hay ai giúp em với.

chạy được nha bạn .............

newhorizon1811
08-07-13, 08:57 AM
chạy được nha bạn .............

bác ơi em cài bản update mở cấp 200 của bác xoay về thì bị cái giới hạn ngày mở cấp, em muốn mở cấp luôn không cần giới hạn ngày mở cấp nữa thì phải làm thế nào hả bác? chỉ em với!!!

em tìm hiểu 1 chút thấy bác sát thủ bảo chỉnh ngày chạy server mà không biết chỉnh thế nào....

bác hay pro nào chỉ giúp em với.....

na.ilusm89
11-07-13, 11:46 PM
Bạn cho mình hỏi là mình chạy dc sv này rồi nhưng mình thấy gõ id nào cũng vào game dc. Bạn có thể hướng dẫn mình làm cái web reg acc dc k. Phải đúng id pas mới vào dc

Chạy Bishop Checkpass bạn nhá ... wed tìm mấy wed mấy ông share trong box đó ... wed chuẩn ko ai share đâu

trongbt1990
14-07-13, 09:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình đã làm đủ mọi cách nó vẫn thế này bác ơi , giúp mình vs

danghoaian
14-07-13, 02:47 PM
ai có clip hướng dẫn cho em xin với , em mới biết nhưng chưa biết làm ...

voanhnhat20010
14-07-13, 09:33 PM
ai có clip hướng dẫn cho em xin với , em mới biết nhưng chưa biết làm ...
pm ỵh mình cài giúp cho còn k mình gửi demo cài cho :x
free all
----------------------------------------------------------------------------------
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Geniuswar
16-07-13, 10:43 AM
Bác ơi.. em là newbie
bác ho em hỏi tải client, update ở đâu với..
cách cài đặt cofig thế nào
mong bác hướng dẩn giúp với

thonght
17-08-13, 03:42 PM
ai chỉ em với, nếu em start game center và ko đổi pass mặc định của mysql trong gm_config.ini thì start load được xíu rồi stop working nhưng khi e đổi pass thì báo lỗi eror load file gm_config.ini, ai giúp em vs, em cảm ơn nhiều!

namyd274
13-02-14, 12:47 PM
Mình mới down xong nhưng không giải nén được :(
18031804

DamMeChienQuoc
13-02-14, 07:45 PM
tại sao mình pass giải nén lại sai vậy, AD cho lại cái pass sever + client đi

Sesshomaru
13-02-14, 07:55 PM
Bạn thử pass game zone.vn nhé bỏ dấu (space) giữa game zone

DamMeChienQuoc
14-02-14, 11:05 PM
Bạn thử pass game zone.vn nhé bỏ dấu (space) giữa game zone
bạn có thể hướng dẫn mình cài được không YH: lactoithienduong_timlainguoiyeu

Sesshomaru
15-02-14, 12:24 AM
Hướng dẫn cài đây bạn

DamMeChienQuoc
15-02-14, 02:48 AM
Hướng dẫn cài đây bạn

bạn ơi thế cái bản này cũng phải cài studio tiếng trung hả bạn, mình cài tiếng việt có sao không, mình chạy sever mà toàn lỗi thôi, chỉnh Ip để chơi onl ở đâu nữa vậy lâu mình không cài mình quên hết rồi mong bạn chỉ bảo chút nhé :D

ngohung0004
18-09-14, 10:56 PM
ai có thể chỉ e cái add đồng cái sever này ko ???? ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^