PDA

View Full Version : [KT] Khắc phục kẹt acc trong kiếm thế

khaicafe
06-04-12, 11:17 AM
a e nào mún khắc phục kẹt acc thì nay mình sẽ giúp đỡ sau bao ngày làm kiếm thế mỉnh đã hiểu được nguyên lý để không kẹt acc khi mặc đồ cuối hoặc là dùng pet 6 skill. lý do la o chỗ bạn chưa mỡ hết lv cho nó nên sẽ dẫn đến tình trạng kẹt acc vậy bạn phải làm sao mở hết lv lên đổi thảnh 1 là ok. nó sẽ không bị kẹt nữa còn kẹt do chưa mở map thì ban xem lai map nhé ở đây mình chỉ hướng dẫn fix kẹt do mặc đồ cuối hay pet thôi.

function Player:SetMaxLevelGC()
if TimeFrame:GetState("OpenLevel150") == 1 then
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL1 50) == 0 then
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL1 50, GetTime());
end
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL9 9) == 0 then
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL9 9, GetTime());
end
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL8 9) == 0 then
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL8 9, GetTime());
end
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL7 9) == 0 then
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL7 9, GetTime());
end
Dbg:WriteLog("Player","150");
GlobalExcute({"Player:SetMaxLevelGC2GS", 150});
GlobalExcute({"Player.tbOffline:OnUpdateLevelInfo"});
Task.tbHelp:UpdateLevelOpenTimeNews(DBTASD_SERVER_ SETMAXLEVEL150, 150);
Wlls:SetOpenNews();
return 0;
end
if TimeFrame:GetState("OpenLevel99") == 1 then
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL1 50, 0);
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL9 9) == 0 then
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL9 9, GetTime());
end
end
end
Dbg:WriteLog("Player","99");
GlobalExcute({"Player:SetMaxLevelGC2GS", 99});
Task.tbHelp:UpdateLevelOpenTimeNews(DBTASD_SERVER_ SETMAXLEVEL99, 99);
return 0;
end
if TimeFrame:GetState("OpenLevel89") == 1 then
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL9 9, 0);
end
end
Dbg:WriteLog("Player","89");
GlobalExcute({"Player:SetMaxLevelGC2GS", 89});
Task.tbHelp:UpdateLevelOpenTimeNews(DBTASD_SERVER_ SETMAXLEVEL89, 89);
return 0;
end
if TimeFrame:GetState("OpenLevel79") == 1 then
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL8 9, 0);
end
Dbg:WriteLog("Player","79");
GlobalExcute({"Player:SetMaxLevelGC2GS", 79});
Task.tbHelp:UpdateLevelOpenTimeNews(DBTASD_SERVER_ SETMAXLEVEL79, 79);
return 0;
end
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL8 9, 0);
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL7 9, 0);
GlobalExcute({"Player:SetMaxLevelGC2GS", 69});
return 0;
end

function Player:SetMaxLevelGC2GS(nMaxLevel)
if KPlayer.GetMaxLevel() < nMaxLevel then
KPlayer.SetMaxLevel(nMaxLevel);
Dbg:WriteLog("Player",""..nMaxLevel);
end
end

function Player:SetMaxLevelGS()
--if TimeFrame:GetState("OpenLevel99") == 1 then
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL1 50) ~= 0 then
if KPlayer.GetMaxLevel() < 150 then
KPlayer.SetMaxLevel(150);
Dbg:WriteLog("Player","150");
end
return 0;
end
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL9 9) ~= 0 then
if KPlayer.GetMaxLevel() < 99 then
KPlayer.SetMaxLevel(99);
Dbg:WriteLog("Player","99");
end
return 0;
end
--end
--if TimeFrame:GetState("OpenLevel89") == 1 then
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL8 9) ~= 0 then
if KPlayer.GetMaxLevel() < 89 then
KPlayer.SetMaxLevel(89);
Dbg:WriteLog("Player","89");
end
return 0;
end
--end
--if TimeFrame:GetState("OpenLevel79") == 1 then
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_SETMAXLEVEL7 9) ~= 0 then
if KPlayer.GetMaxLevel() < 79 then
KPlayer.SetMaxLevel(79);
Dbg:WriteLog("Player","79");
end
return 0;
end
--end
--if TimeFrame:GetState("OpenLevel69") == 1 then
if KPlayer.GetMaxLevel() < 69 then
KPlayer.SetMaxLevel(69)
Dbg:WriteLog("Player","69");
end
--end
return 0;
end

sau khi cac ban cai server cho server chay roi tat di chinh ngay thang len vài tháng sau do mới mở server chac chắn sẽ không bị kẹt acc server minh đang chạy là minh chứng nhé.

resedentev
06-04-12, 11:29 AM
có thể nói rõ hơn chút nữa dc k bạn

khaicafe
06-04-12, 11:35 AM
bạn xem cách mở lv 150 đó vào đó đổi số 0 thành 1 là đc đổi tất cả các lv lun

mrduc121
06-04-12, 11:39 AM
bạn khaicafe ơi cho mình xin yahoo mình nhờ chút được k

resedentev
06-04-12, 11:41 AM
bạn xem cách mở lv 150 đó vào đó đổi số 0 thành 1 là đc đổi tất cả các lv lun

bạn cho mình xin cái yahoo mình hỏi chút dc k ?

khaicafe
06-04-12, 11:42 AM
nick yahoo: hotro_kiemthe_chiton

nh0kk3n2310
06-04-12, 12:01 PM
nick yahoo: hotro_kiemthe_chiton

cach nay chi ung dung khi ban mo it map vua du cho RAM thoi chu mo wa nhieu map RAM ko chiu noi cung se dan den tinh trang ket acc ak :|

satthulauhyh
06-04-12, 12:07 PM
VD mở lv 150 thì sửa ==1 thành ==0
Vậy mình sửa ==0 hết cho các cấp 99,89,69... hả bạn.

nh0kk3n2310
06-04-12, 12:11 PM
VD mở lv 150 thì sửa ==1 thành ==0
Vậy mình sửa ==0 hết cho các cấp 99,89,69... hả bạn.

ban ko can sua cai cap 99 89 69 chinh can sua cai lv 150==0 thanh ==1 la dc

tungpro102
06-04-12, 01:34 PM
Edit trong SetMaxLV đó hả bạn..............................

khactai
06-04-12, 02:29 PM
Edit trong SetMaxLV đó hả bạn..............................
chính xác bạn...mấy dòng đầu tiên cho ==1 hết luôn.

ken07
06-04-12, 03:03 PM
chính xác bạn...mấy dòng đầu tiên cho ==1 hết luôn.
VKL. vậy m,à cũng khắc phục kẹt acuont.
đó chỉ là làm sao để leve cao hơn vào được thôi chẳng hạn lever bạn mở 69 nhưng acuont 120 không vào được
nó chẳng liên quan gì đến pet hay ì ì đâu toàn chém.!
nếu cách này mà khắc phục ket được thì pro quá!!!!

nh0kk3n2310
06-04-12, 03:07 PM
VKL. vậy m,à cũng khắc phục kẹt acuont.
đó chỉ là làm sao để leve cao hơn vào được thôi chẳng hạn lever bạn mở 69 nhưng acuont 120 không vào được
nếu cách này mà khắc phục ket được thì pro quá!!!!

chua thu sao bik dc ha ban :) nay thi 30 char

VNGameZoneVN
06-04-12, 05:44 PM
vkl. Vậy m,à cũng khắc phục kẹt acuont.
Nếu cách này mà khắc phục ket được thì pro quá!!!!

ông này có cách khắc phục rồi nên chê cách của chủ 2 pic đây mà. Vậy bạn nói cách khắc phục của bạn xem.

khaicafe
06-04-12, 06:23 PM
Nếu bạn cảm thấy không tin thi đửng làm. server hiện tại của mình đấy vào chơi mình cho đồ cuối vs pet dùng thử là bit liền

nguyenhophuc87
06-04-12, 06:37 PM
Kẹt acc chủ yếu do chỉ số nhân vật quá lớn, trang bị cấp cao, Pet quá khủng. khi nâng lên thì ko sao. nhưng khi ngắt kết nối xong login vào lại thì sv load lên và send cho client ko kịp yêu cầu. dẫn đến kẹt acc.

Nếu nhân vật càng cao level thì chỉ số càng lớn >>> càng dể kẹt hơn

VNGameZoneVN
06-04-12, 06:44 PM
Kẹt acc chủ yếu do chỉ số nhân vật quá lớn, trang bị cấp cao, Pet quá khủng. khi nâng lên thì ko sao. nhưng khi ngắt kết nối xong login vào lại thì sv load lên và send cho client ko kịp yêu cầu. dẫn đến kẹt acc.

Nếu nhân vật càng cao level thì chỉ số càng lớn >>> càng dể kẹt hơn

bạn nói vậy bạn đã tìm ra cách rồi ah. Ai mà chẳng biết cái điều đó. nhưng làm thế nào để khắc phục. nhưng ai giải thích tại sao là máy chủ vào dc còn các máy khác vào thì kẹt

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nếu bạn cảm thấy không tin thi đửng làm. server hiện tại của mình đấy vào chơi mình cho đồ cuối vs pet dùng thử là bit liền

Bạn gửi cho mình xem cái file setmaxlvgc xem nha bạn. thanks

nguyenhophuc87
06-04-12, 07:12 PM
Biết được bug xuất phát từ đâu, không có nghĩa là fix được rồi !!! cần hiểu rõ chuyện này. cũng giống như bên này Sông bạn có thể nhìn thấy bên kia sông. nhưng bạn có qua được bên kia hay không là chuyện khác. Thấy trên tivi hoặc được kể lại cũng là cái biết, nhưng không có nghĩa biết tới paris là đã tới paris rồi.

bạn nói vậy bạn đã tìm ra cách rồi ah. Ai mà chẳng biết cái điều đó. nhưng làm thế nào để khắc phục. nhưng ai giải thích tại sao là máy chủ vào dc còn các máy khác vào thì kẹt

Tại sao Client vào thì kẹt mà server vào thì ko kẹt ??? Basic thôi ! Server gởi thông tin cho chính nó mà ko nhanh sao được, client thì khác, gói tin phải ra khỏi server, qua net mới tới client. Nếu bồ tạo 1 server trên máy, dùng máy đó chơi, bảo đảm không có chuyện kẹt acc !!!:-B

khactai
06-04-12, 07:28 PM
khaicafe có thể share file setmaxlv của bạn đc ko zị.

khungvonline1
06-04-12, 10:19 PM
Biết được bug xuất phát từ đâu, không có nghĩa là fix được rồi !!! cần hiểu rõ chuyện này. cũng giống như bên này Sông bạn có thể nhìn thấy bên kia sông. nhưng bạn có qua được bên kia hay không là chuyện khác. Thấy trên tivi hoặc được kể lại cũng là cái biết, nhưng không có nghĩa biết tới paris là đã tới paris rồi.

Tại sao Client vào thì kẹt mà server vào thì ko kẹt ??? Basic thôi ! Server gởi thông tin cho chính nó mà ko nhanh sao được, client thì khác, gói tin phải ra khỏi server, qua net mới tới client. Nếu bồ tạo 1 server trên máy, dùng máy đó chơi, bảo đảm không có chuyện kẹt acc !!!:-B
Phân tích chuẩn cái này chỉ gọi là tạm thời thôi . Còn muốn hết kẹt acc chắc mất nhiều thời gian . xuất phát Nguồn từ cái GS . bên trong Gs là một bức tường lửa chạy các file gói dữ liều chuyển qua clien hiện thông tin đã thử nhiều cách nhưng đang ngập trọng 1 đồng bug mệt quá chắc ngồi đợi thôi

satthulauhyh
06-04-12, 10:36 PM
Đã thử nhiều cách nhưng vẫn pó tay, kẹt acc vẫn kẹt, do ai cũng 2 set full 16 + pet tăng cấp liên tục dữ liệu về hok kịp => dis + kẹt.
Nếu bạn khải có lòng thì share cái sever cho ae chạy thử chứ ai cũng đau đầu quá rồi :)

tungpro102
07-04-12, 01:15 AM
Đã thử, không kẹt acc với server tầm 100 người chơi, lớn hơn thì ko có tác dụng

ken07
07-04-12, 05:31 AM
ông này có cách khắc phục rồi nên chê cách của chủ 2 pic đây mà. Vậy bạn nói cách khắc phục của bạn xem.
không phải chê mà thực chất là không thể vì thứ Nhất các bạn vừa nói nguyên nhân do đồ và pet vậy vấn đề load nó nằm ở đâu sao lại lôi vào set max lever.vấn đề max lever chỉ là điều kiện cần để cho bạn có thể mặc được đồ mà thôi nói như vậy tự hỉu!

khaicafe
07-04-12, 11:56 AM
không phải chê mà thực chất là không thể vì thứ Nhất các bạn vừa nói nguyên nhân do đồ và pet vậy vấn đề load nó nằm ở đâu sao lại lôi vào set max lever.vấn đề max lever chỉ là điều kiện cần để cho bạn có thể mặc được đồ mà thôi nói như vậy tự hỉu!

nếu bạn nói thế thì thôi vậy lúc nào rãnh vào server minh chơi cho bạn mặt set cuối pet đi chơi thử thì biết nói nhiều mệt đã không biết thì dựa cột mà nghe. người ta chỉ cho rồi mà nói này nói nọ khổ thiệt

khactai
07-04-12, 12:15 PM
nếu bạn nói thế thì thôi vậy lúc nào rãnh vào server minh chơi cho bạn mặt set cuối pet đi chơi thử thì biết nói nhiều mệt đã không biết thì dựa cột mà nghe. người ta chỉ cho rồi mà nói này nói nọ khổ thiệt
kệ người ta đi cậu không cần phải giải thik cho kẻ cứng đầu...ket acc là do 1 phần của cấu hình sv nữa....
khaicafe cho mình hỏi bigshop chạy 1 time gian sau khi out ra đăng nhập lại thì lại báo sai tk...cái này fix ntn cậu chỉ tớ với

Lãng Tử Sầu
07-04-12, 01:32 PM
Hiện tại Server mình chạy 4 ngày không bị lỗi check Pass cũng kô bị lỗi kẹt nhân vật :-? Duy nhất 1 lỗi đó là :"> Nv Tìm Bạn Đồng Hành :))

khaicafe
07-04-12, 01:48 PM
kệ người ta đi cậu không cần phải giải thik cho kẻ cứng đầu...ket acc là do 1 phần của cấu hình sv nữa....
khaicafe cho mình hỏi bigshop chạy 1 time gian sau khi out ra đăng nhập lại thì lại báo sai tk...cái này fix ntn cậu chỉ tớ với

cậu cứ chỉnh đúng thì không bao giờ bị check pass cả nếu cấu hình sai thi nhiều lỗi phát sinh. vậy nhé cậu

tungpro102
07-04-12, 03:39 PM
Server Khải đang onl có phải dev từ server DanhKiem ko
Bạn Up luôn file setmaxlv.lua của bạn lên được ko, đã edit như bạn chỉ nhưng không được, nếu đưa về 1 thì chỉ lên dc lv99 nếu là ==0 thì lên dc lv 150, copy đoạn code đó vào thì báo bug ngay :(

VNGameZoneVN
07-04-12, 05:44 PM
Hiện tại Server mình chạy 4 ngày không bị lỗi check Pass cũng kô bị lỗi kẹt nhân vật :-? Duy nhất 1 lỗi đó là :"> Nv Tìm Bạn Đồng Hành :))

Ông này có SV ngon thế. vậy bạn đã khắc phục thành công thì hướng dẫn mọi người đi.

khaicafe
07-04-12, 06:07 PM
Server Khải đang onl có phải dev từ server DanhKiem ko
Bạn Up luôn file setmaxlv.lua của bạn lên được ko, đã edit như bạn chỉ nhưng không được, nếu đưa về 1 thì chỉ lên dc lv99 nếu là ==0 thì lên dc lv 150, copy đoạn code đó vào thì báo bug ngay :(

cau chinh len vai thang roi mo lai server la ok

huudainhan123
07-04-12, 06:25 PM
Còn 1 lí do kẹt acc mà các bạn có thể không để ý đến , đó là do server của bạn quá tải đường truyền dữ liệu từ clien đến server ( không phải đường truyền mạng ), dẫn đến db bị tràn dữ liệu khi lưu thông tin nhân vật.
=> Clien Sẽ bị ddiss đột tử và kẹt luôn trong server .

VNGameZoneVN
09-04-12, 08:10 AM
Còn 1 lí do kẹt acc mà các bạn có thể không để ý đến , đó là do server của bạn quá tải đường truyền dữ liệu từ clien đến server ( không phải đường truyền mạng ), dẫn đến db bị tràn dữ liệu khi lưu thông tin nhân vật.
=> Clien Sẽ bị ddiss đột tử và kẹt luôn trong server .

đã test ko khả quan cho lắm. vẫn như cũ

nobitajx2
15-07-12, 09:42 PM
Cho mình hỏi vào đâu để sửa đoạn code đó vậy các bạn ? :(

BMK
15-07-12, 10:10 PM
ai quăng code vào và cho cái kết quá :D

nobitajx2
16-07-12, 08:29 AM
Vẫn bị kẹt acc như thường ^:)^

quangken
16-07-12, 08:47 AM
thế này nhé mình gợi ý :
Liên quan : mạng
Các bạn đã bao h hỏi tại sao không bị kẹt ? và tại sao online lại bị kẹt chưa ? ban đầu mình cứ nghĩ rằng gamezone nói do tài phú cao quá nên di chuyển maps kẹt :-?? thực sự là không phải như vậy đã vì mình thấy cái tài phú cao nó chẳng liên quan gì chẳng qua là do giữ liệu nhân vật của bạn quá lớn GS load ỳ ạch k load nổi nhân vật đó => kẹt vì GS nó còn phải load các nhân vật khác nữa chứ nó load 1 mình bạn thì không thể kẹt đc
Vắt tay lên chán suy nghĩ xem tớ nói có đúng không nhé ? ;))
sau đây mình xin hướng dẫn các bạn 1 vài bước cơ bản để giảm thiểu nỗi lo kẹt acc :)) ( không phải cách mình làm nhưng mình bầy cho các bạn )
bước 1 :
- Tăng Packet , Buffer của window lên
- Tăng Công suất hoạt động của MySQL lên gấp 10 lần so với mặc định
Bước 2 :
Chạy game thử :))

quangken
16-07-12, 10:47 AM
thế này nhé mình gợi ý :
Liên quan : mạng
Các bạn đã bao h hỏi tại sao không bị kẹt ? và tại sao online lại bị kẹt chưa ? ban đầu mình cứ nghĩ rằng gamezone nói do tài phú cao quá nên di chuyển maps kẹt :-?? thực sự là không phải như vậy đã vì mình thấy cái tài phú cao nó chẳng liên quan gì chẳng qua là do giữ liệu nhân vật của bạn quá lớn GS load ỳ ạch k load nổi nhân vật đó => kẹt vì GS nó còn phải load các nhân vật khác nữa chứ nó load 1 mình bạn thì không thể kẹt đc
Vắt tay lên chán suy nghĩ xem tớ nói có đúng không nhé ? ;))
sau đây mình xin hướng dẫn các bạn 1 vài bước cơ bản để giảm thiểu nỗi lo kẹt acc :)) ( không phải cách mình làm nhưng mình bầy cho các bạn )
bước 1 :
- Tăng Packet , Buffer của window lên
- Tăng Công suất hoạt động của MySQL lên gấp 10 lần so với mặc định
Bước 2 :
Chạy game thử :))
seach tại ggleg để tìm hiểu nhé :->.................................................. ..

ngockiem
16-07-12, 11:00 AM
share trên Google ko có bác quangken ơi
=((=((=((=((=((=((=((=((

quangken
16-07-12, 11:12 AM
share trên Google ko có bác quangken ơi
=((=((=((=((=((=((=((=((

seach tăng bộ đệm MySQL đó còn packet , buffer trong GZ có share nâng buffer cho win 2003 rồi thì phải chịu khó ^^"!

nobitajx2
16-07-12, 01:55 PM
bác biết làm bài hướng dãn AE đi :(

khaicafe
16-07-12, 01:58 PM
seach tăng bộ đệm MySQL đó còn packet , buffer trong GZ có share nâng buffer cho win 2003 rồi thì phải chịu khó ^^"!

có gí thi nói cho anh em rõ làm mod mà xử xự như thế nếu bik thì chỉ không thì bạn ém hàn luôn làm mod không nên thế nhé mất tư cách mod. chân thành góp ý

quangken
16-07-12, 02:23 PM
có gí thi nói cho anh em rõ làm mod mà xử xự như thế nếu bik thì chỉ không thì bạn ém hàn luôn làm mod không nên thế nhé mất tư cách mod. chân thành góp ý

đang viết topic giảm thiểu đọc xong câu này => thôi khỏi luôn đi :) và xin lưu ý cách trên chỉ làm giảm tải để GS load thông hơn đối với thông tin nhân vật :)

Kyo Công Tử
16-07-12, 02:37 PM
quangken nói chuẩn rồi, fix triệt để thì cứ từ từ.
sắp tới mình sẽ share bản server của mình cho những ai tâm huyết ở box kiếm thế (đương niên là share private).
các lỗi fixed triệt để như kẹt acc, add dồng, maxplayer, sai pass, mã bảo vệ rương...

nobitajx2
16-07-12, 02:40 PM
sắp tới mình sẽ share bản server của mình cho những ai tâm huyết ở box kiếm thế (đương niên là share private).
các lỗi fixed triệt để như kẹt acc, add dồng, maxplayer, sai pass, mã bảo vệ rương...
bác có share cho AE đi

Anh2SiTinh
16-07-12, 02:50 PM

Hy vọng bạn nói được thì làm được chứ đừng như ai kia...

BMK
16-07-12, 03:08 PM
cấc bác cứ hy với chã vọng lôi server về ngồi lăng ra mà vọc ở đó chém vs gió rồi hỏi sao người ta ko share :|

luumin
16-07-12, 08:42 PM
cái code của chủ topic vẫn kẹt bình thường.mình nghĩ lỗi ket acc phần lớn là do Mạng truyền tải từ máy chủ đến máy khách thôi .Mạng mà lởm thì kẹt nhanh hơn.mình đã thử làm 1 ví dụ và cũng đã có 1 kết quả đáng kể. Mình sử dụng 1 là VNPT để thử và dùng cùng 1 server.
1.mình chạy server trên mạng giá cước 150k/1tháng thì khi mở server lên thì có thể online tầm 10-20 người vào cùng 1 lúc nhưng chỉ có thể chạy được 1 lúc là bắt đầu lag server và tình trạng Kẹt Acc bắt đầu nhiều hơn,đầu tiên là Di chuyển từ Máp nọ sang Map kia lúc đầu 20 người đó di chuyển bình thường nhưng sau khi Mạng đó đến lúc lag thì Kẹt lên kẹt xuống liên tục đứng yên trong thành cũng bị kẹt.Chuyển phái cũng kẹt, Tăng Skill cũng kẹt luôn.đó là trường hợp giá cước 150/1t
2.Gói Cáp Quang cũng chạy server đó thì có thể online 1 lúc tầm 200-300 (mình chỉ mở tầm đó nhưng chắc có thể là hơn như thế cũng được) người không bị lag chút nào và cũng không thấy Kẹt nhân vật mở liên tục 1 ngày nhưng ko thấy 1 trường hợp nào kẹt nhân vật cả ( server free hoàn toàn) vì vậy hầu hết các nhân vật đều 2 set full +16 (lv180) Pet Full Skill nói chung là full hoàn toàn
3 vậy theo 2 kết quả trên thì các bạn đã suy ra tại sao kẹt acc Nhân vật chưa ko phải là do server mà là do Mạng thôi và mình cam đoan là 100% là do mạng chứ không phải do server
4.theo sự tìm hiểu và thử nghiệm của mình là vậy

quangken
16-07-12, 09:14 PM
cái code của chủ topic vẫn kẹt bình thường.mình nghĩ lỗi ket acc phần lớn là do Mạng truyền tải từ máy chủ đến máy khách thôi .Mạng mà lởm thì kẹt nhanh hơn.mình đã thử làm 1 ví dụ và cũng đã có 1 kết quả đáng kể. Mình sử dụng 1 là VNPT để thử và dùng cùng 1 server.
1.mình chạy server trên mạng giá cước 150k/1tháng thì khi mở server lên thì có thể online tầm 10-20 người vào cùng 1 lúc nhưng chỉ có thể chạy được 1 lúc là bắt đầu lag server và tình trạng Kẹt Acc bắt đầu nhiều hơn,đầu tiên là Di chuyển từ Máp nọ sang Map kia lúc đầu 20 người đó di chuyển bình thường nhưng sau khi Mạng đó đến lúc lag thì Kẹt lên kẹt xuống liên tục đứng yên trong thành cũng bị kẹt.Chuyển phái cũng kẹt, Tăng Skill cũng kẹt luôn.đó là trường hợp giá cước 150/1t
2.Gói Cáp Quang cũng chạy server đó thì có thể online 1 lúc tầm 200-300 (mình chỉ mở tầm đó nhưng chắc có thể là hơn như thế cũng được) người không bị lag chút nào và cũng không thấy Kẹt nhân vật mở liên tục 1 ngày nhưng ko thấy 1 trường hợp nào kẹt nhân vật cả ( server free hoàn toàn) vì vậy hầu hết các nhân vật đều 2 set full +16 (lv180) Pet Full Skill nói chung là full hoàn toàn
3 vậy theo 2 kết quả trên thì các bạn đã suy ra tại sao kẹt acc Nhân vật chưa ko phải là do server mà là do Mạng thôi và mình cam đoan là 100% là do mạng chứ không phải do server

do mạng thì đúng còn cách fix do nâng cấp mạng lên thì sai bét bạn chưa thấy có ông chơi hẳn đường truyền 1gb để mở mà kẹt túi bụi nhé :)

anhhatvit
17-07-12, 01:01 AM
Theo mình nghĩ la do port modem! Vì cùng 1 server các máy mạng Lan của mình chạy ok còn Wan thì kẹt khi mặc set đồ cuối. Chuyển map và học skill cũng ko còn kẹt nữa! Cách sửa rất có thể là fix lại ip đâu đó trong server hoặc client hoặc mở thêm port cho modem :D Mình newbie mong pro chém nhẹ :D

luumin
17-07-12, 08:38 AM
do mạng thì đúng còn cách fix do nâng cấp mạng lên thì sai bét bạn chưa thấy có ông chơi hẳn đường truyền 1gb để mở mà kẹt túi bụi nhé :)
ý mình ko phải là mình dùng đường chuyền 1GB để mở server mà mình dùng để test mà .đường truyền Cáp Quang đó là mình cài server và chạy nó ở ngoài quán Nét mà mình đã thử vài lần như thế rồi ko thấy trường hợp nào kẹt hết.còn về server cũng có thể có cách nhưng chắc chỉ hỗ trợ 1 phần nào để cho những mạng yếu chạy thôi cùng lắm chỉ mở online cho tầm 50-100 cho mạng cùi thôi chứ chả giải quyết được vấn đề mấy ông kia mang mở online rộng rãi mà mạng thì cùi tầm 200k-500k/1t thì tốt nhất là off đi hay là chỉ mở online 1 vài tuần kiếm 1 chút rồi off :D

quangken
17-07-12, 12:24 PM
ý mình ko phải là mình dùng đường chuyền 1GB để mở server mà mình dùng để test mà .đường truyền Cáp Quang đó là mình cài server và chạy nó ở ngoài quán Nét mà mình đã thử vài lần như thế rồi ko thấy trường hợp nào kẹt hết.còn về server cũng có thể có cách nhưng chắc chỉ hỗ trợ 1 phần nào để cho những mạng yếu chạy thôi cùng lắm chỉ mở online cho tầm 50-100 cho mạng cùi thôi chứ chả giải quyết được vấn đề mấy ông kia mang mở online rộng rãi mà mạng thì cùi tầm 200k-500k/1t thì tốt nhất là off đi hay là chỉ mở online 1 vài tuần kiếm 1 chút rồi off :D

bạn cứ chờ đi :) 1 ngày chưa làm gì cả mình mở server với gói cước Viettel 30mb mở 1 tuần test mới có người kẹt , sau đó đc 3 ngày tiếp theo thì kẹt túi tụi :) vậy nhé ;)

vip38a
17-07-12, 01:31 PM

bạn này cũng khá giống mình.sever mình mở chỉ có 2 ngừoi test.máy chủ do thỏa thích còn may client( 3GB viettel) vào thì kẹt acc.nhưng khi chuyển qua wifi(chơi ké) thì vào acc đc( nhất là giảm đc tình trạng kẹt khi qua maps).nhưng máy client vào chơi cũng lại bị kẹt.:)) đành tháo đồ ra( lúc vào đc. lúc thì "đang vào nhân vật) chạy hoài rù mất kết nối. :)

vip38a
17-07-12, 02:14 PM
bạn cứ chờ đi :) 1 ngày chưa làm gì cả mình mở server với gói cước Viettel 30mb mở 1 tuần test mới có người kẹt , sau đó đc 3 ngày tiếp theo thì kẹt túi tụi :) vậy nhé ;)

ken này mình xài navicat for mysql và xampp cái nào quản lý tốt và cái nào lưu trữ dữ liệu tốt hơn? bạn tư vấn cho mình nhé:)

quangken
17-07-12, 02:23 PM
ken này mình xài navicat for mysql và xampp cái nào quản lý tốt và cái nào lưu trữ dữ liệu tốt hơn? bạn tư vấn cho mình nhé:)

cứ navicat vs mysql thẳng tiến :x