PDA

View Full Version : [MU] Vấn đề Mu trên Win7

chrischaos
15-03-12, 07:41 PM
mọi người cho mình hỏi là khi cài win7 xong mọi người chơi Mu có cần phải cài thêm cái gì nữa không ? tại vì lúc cài mu chơi nó cứ giật kể cả chơi bản cùi nhất <97D> :^o

eva0001
15-03-12, 07:44 PM
mọi người cho mình hỏi là khi cài win7 xong mọi người chơi Mu có cần phải cài thêm cái gì nữa không ? tại vì lúc cài mu chơi nó cứ giật kể cả chơi bản cùi nhất <97D> :^o

Win7 khi cài đặt xong thì window tự động nhận dạng, cài đặt driver cho máy tính. Nhưng thực chất driver đó chỉ là tạm bợ, không phải là driver đích thực, hay nói cách khác nó không bằng driver chuẩn của nhà sản xuất cung cấp cho. Nên bạn vào chơi game bị giật, đó là do card màn hình của bạn chưa có driver tuơng thích. Bạn lên mạng tải về đúng driver cho card màn hình là chơi sẽ không giật nữa.

chrischaos
15-03-12, 07:56 PM
uhm cảm ơn :) vậy có bạn nào tìm được driver nvidia geforce 7300 se 7200 gs không thank trước :)

eva0001
15-03-12, 07:59 PM
uhm cảm ơn :) vậy có bạn nào tìm được driver nvidia geforce 7300 se 7200 gs không thank trước :)

Google tìm là ra mà bạn, mà dùng laptop win7 thì bạn lên luôn website của hãng, họ cung cấp cho đầy đủ driver mà bạn. Cứ thế dow về mà cài thôi.

chrischaos
15-03-12, 08:57 PM
Google tìm là ra mà bạn, mà dùng laptop win7 thì bạn lên luôn website của hãng, họ cung cấp cho đầy đủ driver mà bạn. Cứ thế dow về mà cài thôi.

phiền bạn tìm giúp mình được không mình tìm mãi không thấy :( mình sử dụng win7 32 bit máy để bàn

eva0001
15-03-12, 09:21 PM
Vậy bạn vào đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Download phần mềm về và cài ra máy, sau đó ấn "Scan" để nó quét và nhận diện các thiết bị và nó sẽ tự động download driver thích hợp về máy. Download xong bạn chỉ việc setup thôi.

P/s: Pc desktop sao không dùng xp cho tiện, nhẹ, nhanh, tiện, chơi game tốt :)

xom1b
15-03-12, 11:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dòng của bạn chọn Geforce 7 Series
ở dưới chọn hệ diều hành xong bấm Start Search rồi down thôi

chrischaos
16-03-12, 08:06 AM
cảm ơn mọi người đã giúp đỡ :)