PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi tlbb offline

luutuandat1994
10-03-12, 12:04 PM
E là newbabier mới học àm sever tlbb offline để chơi ở nhà!
Dù đã cài đặt thành công tất cả các thứ cần thiết cho 1 sever ofline nhưng khi em đăng nhặp vô game thì bị báo lỗi như vầy " xin kiểm tra đường mang..." em đã tìm lại các topic đã hướng dẫn fix lỗi rùi nhưng em đã làm rùi nhưng vẫn như vậy. em kiểm tra ping với codfig thì vẫn hoạt động bt.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đừng xóa bài của em nhé! em đag cần người giúp về sever!

Sói Đẹp Trai
10-03-12, 05:41 PM
Post bài sai topic... Sẽ move qua hỏi đáp yêu cầu... Nếu còn tái phạm sẽ bị xử phạt...

Cái lỗi trên ko biết mình đã nói bao nhiêu lần rồi. Đọc ko chịu đọc.

Khi khởi động xong Server, các bạn phải đợi tầm 10-15 phút ( với bản 3 lỗ ) và 30 - 45 phút ( Với bản 4 lỗ ) mới được vào game. Nếu không sẽ lỗi đường truyền và ở bản 4 lỗ thì còn lỗi cả Billing nữa

luutuandat1994
10-03-12, 07:03 PM
Anh hà hoang ơi! Em đợi rồi mà không được vẫn thế anh àk hichic
Ai giúp em với

kid1110
10-03-12, 09:09 PM
Anh hà hoang ơi! Em đợi rồi mà không được vẫn thế anh àk hichic
Ai giúp em với

Bạn chạy Server theo từng dòng lệnh dưới đây, nó báo lỗi phần nào bạn chụp hình post lên, lỗi không kết nối máy chủ rất nhiều nguyên nhân, không có hình ảnh lỗi cụ thể không thể giúp bạn được.

/etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start

/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing/
./tlbb start

cd /home/tlbb/Server/
./shm start

cd /home/tlbb/Server/
./World

cd /home/tlbb/Server/
./Login_fix

cd /home/tlbb/Server/
./Server_fix

anhle_909
04-08-12, 08:59 AM
Bạn chạy Server theo từng dòng lệnh dưới đây, nó báo lỗi phần nào bạn chụp hình post lên, lỗi không kết nối máy chủ rất nhiều nguyên nhân, không có hình ảnh lỗi cụ thể không thể giúp bạn được.

/etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start

/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing/
./tlbb start

cd /home/tlbb/Server/
./shm start

cd /home/tlbb/Server/
./World

cd /home/tlbb/Server/
./Login_fix

cd /home/tlbb/Server/
./Server_fix

bạn ơi tớ đã chạy mấy lệnh đó nhưng không thấy báo lỗi j, đợi hoài vẫn ko vào được sever ah
*mình load sever thành công nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp
* rùi đy cafe 2 tiếng sau về nka \m/ đăng nhập game
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
*thế rùi nóa vẫn vậy 8-|8-|8-|
ai giúp mình với nào, bực mình quá cài 2 tuần nay chưa cóa được ah

v0d1chs01
04-08-12, 02:11 PM
1. có thể là bạn chưa kết nối đc vs oracle bạn tắt và bật lại bằng lệnh này:

/etc/rc.d/init.d/oracle start
/etc/rc.d/init.d/oracle stop

2. Có thể sv chưa kết nối đc vs Billing check lại IP billing vs IP trong file Severinfo

phantriman00
04-08-12, 02:20 PM
E là newbabier mới học àm sever tlbb offline để chơi ở nhà!
Dù đã cài đặt thành công tất cả các thứ cần thiết cho 1 sever ofline nhưng khi em đăng nhặp vô game thì bị báo lỗi như vầy " xin kiểm tra đường mang..." em đã tìm lại các topic đã hướng dẫn fix lỗi rùi nhưng em đã làm rùi nhưng vẫn như vậy. em kiểm tra ping với codfig thì vẫn hoạt động bt.
đừng xóa bài của em nhé! em đag cần người giúp về sever!

taihieu131
19-12-12, 12:57 AM
cho mình hỏi lỗi này là gì vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ronglam
19-12-12, 09:56 AM
Đã start mysql chưa ? nói chung Db bị lỗi hoặc bị đầy .