PDA

View Full Version : [MU] Hạn chế các một số từ ngữ khi dùng lệnh post

thuynga
04-03-12, 06:39 AM
Bác nào cho e hỏi , khi dùng lệnh post , thì có 1 số từ ngữ mình o muốn cho mem sử dụng, để hạn chế các từ đó thì làm thế nào ạ, Cảm ơn các bác trước [-O<

ntquang.info
04-03-12, 06:40 AM
Dùng magichand để sửa file filter trong client nhé

luutrunhac
04-03-12, 01:04 PM
Làm MU Reset luôn phải đối mặt với những thằng Member đần độn mà chửi khỏe. Tuy bạn có thể cấm 1 số từ nhưng nó sẽ gây ra hạn chế khi mem trao đổi với nhau. 1 trong 2 File FilterName.bmd và Filter.bmd chứa những từ cấm. Khi chat mà có những từ này sẽ hiện lên câu: bạn thật là lịch sự dễ thương.
Để chỉnh sử bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của LHB_LOVE sử mà ko cần cài đặt.
Mà phải cho Main check file này nhé nếu ko mem nó thay file khác vào là nó lại chửi tiếp :))

Hào Hoa Công Tử
04-03-12, 01:23 PM
Cái này chả quan trọng mấy :)) thiếu gì cách để mem nó chửi

godhoang
04-03-12, 01:52 PM
quan trọng chứ sao lại không :)
với các từ như .com, .net .info,.... =))
mình nghĩ ra thêm đi

bboyswat
04-03-12, 02:00 PM
:))... .us .mỹ .liênxô ....cấm từ chữ a đến chữ Z, từ số 0 đến số 9 :D....MU của bạn sẽ vô cùng vui vẻ vì ai cũng nói với nhau những lời tốt đẹp :">

thanh_ca
04-03-12, 02:46 PM
Cái này làm nhiều mem rất ức chế :)).khi gõ phải từ "bị lọc" sẽ hiện lên 1 câu mặc định có thể đặt ra như là " bạn thât lịch sự và dễ thương" =)). hay là "hãy giữ gìn tiếng việt trong sáng trong game" =)).

À cho hỏi pác nào biết bỏ giớ hạn ký tự của 1 lần post k.
vi dụ : 1 lần đanh /post ..... chỉ ghi được rất ít ký tự.tầm 50 là cùng.ai biết tăng thêm cái này ở đâu k.k biết chỉnh lenth cái này ở đâu nhỉ :D

Hào Hoa Công Tử
04-03-12, 03:55 PM
quan trọng chứ sao lại không :)
với các từ như .com, .net .info,.... =))
mình nghĩ ra thêm đi

Cả có gì là quan trọng và các từ ông định thêm cũng chả giải quyết đc gì :)
Ví dụ ông cấm từ fuck thì mem thiếu gì cách để chửi , cách viết từ fuck hoặc từ nào khác , nó thêm giữa các ký tự dấu . hay dấu nào đó
hoặc nó viết tắt , viết kiểu ký tự hay....
Nói chung chả quan trọng cũng chả giải quyết đc gì vì 1 khi nó đã muốn chửi thì trừ khi ông cấm từ a-> z , 0-> 9 như ông kia nói =))
Mà cấm còn làm nhiều đứa bức xúc thêm khi nói chuyện bình thường mà cũng có từ nằm trong list ông cấm =))

Domino9990
04-03-12, 04:04 PM
Nói Chung Thuê 1 GM canh Block chat... Member thô tục.... là ok ............