PDA

View Full Version : [TLBB] Vippro và Kid cùng các cao thủ ơi cho mình hỏi chút với

natuan86
26-02-12, 12:25 AM
Mình làm theo hướng dẫn của 2 bạn, thay cái id khác vào trong scene.lua để bỏ cái ám khí Phi HOÀng Thạch.
Nhưng khi vào Game tạo nhân vật thì tay nải chẳng có item nào hết hix và cái hệ thống tự động nhận exp cũng không còn luôn.

Bạn hướng dẫn giúp mình với. Khi edit mình đã edit bằng Win SCP và đặt ở chế độ Binary rồi.

Cảm ơn các bạn.

kid1110
26-02-12, 01:22 AM
Mình làm theo hướng dẫn của 2 bạn, thay cái id khác vào trong scene.lua để bỏ cái ám khí Phi HOÀng Thạch.
Nhưng khi vào Game tạo nhân vật thì tay nải chẳng có item nào hết hix và cái hệ thống tự động nhận exp cũng không còn luôn.

Bạn hướng dẫn giúp mình với. Khi edit mình đã edit bằng Win SCP và đặt ở chế độ Binary rồi.

Cảm ơn các bạn.

Bạn muốn Edit file nào, thì dùng WinSCP chép nó ra máy tính thật theo chế độ Binary rồi dùng phần mềm Notepad++ edit.

Sau khi Edit xong thì chép ngược lại vào Server, không được Edit trực tiếp trên Server nhé bạn.

Và điều cuối cùng (Phòng hờ thui :D) bạn thay ID món đồ nó phải có trong Server & Client của bạn.