PDA

View Full Version : Cần Hướng Dẫn Update Packet Cấu Hình cua source

decuong
25-02-12, 04:16 PM
Như tiêu đề mình cần Hướng dẫn Update cấu hình của source Maple Story=:)

anhtanh95
26-02-12, 11:02 AM
bạn hỏi gì vậy???? không hiểu :| Source thì làm gì có cấu hình gì gì ở đây???? Ý bạn là update source lên version cao hơn ấy hả?

decuong
26-02-12, 02:19 PM
Ừ,Thì đúng là vậy,vậy bạn có thể hướng dẫn qua về cách update được không? ví dụ update packert cần phần mềm nào và update những file gì trong source ? nếu hướng kĩ nữa thì tốt quá !

anhtanh95
03-03-12, 05:30 PM
Mình định viết 1 bài hướng dẫn các bạn, nhưng mình bận lắm, không có thời gian. Update server khá nhiều công đoạn và khó lắm. Nếu chưa biết gì và chưa hiểu được hết cấu trúc của source gồm những file gì, hoạt động ra sao thì khó mà update đc :) Bạn nên bắt đầu từ những cái nhỏ nhất! Tập sniff packet bằng tool MapleSnowSniff hoặc MapleShark đối với HĐH 64bit. tên các packet được lưu ở file sendOps.properties và RevOps.properties (nếu source nào không có 2 file ấy thì các bạn tìm trong mục src/net/sendops.java hoặc src/net/revops.java) Mỗi ver khác nhau là packet sẽ khác nhau, vì vậy các bạn phải tự phân tích nó :| nói chung là rất khó :| Đòi hỏi phải có nhiều thời gian nghiên cứu và 1 lòng kiên nhẫn :) Chúc bạn thành công :)