PDA

View Full Version : [KT] Một chút Về Plugin kiếm thế.

hdk2010
04-02-12, 03:47 AM
Chỉ dành cho bạn nào thích tự sướng :D.
Chắc các bạn đã biết plugin KT ( Ai pro thì tự viết auto nhé ) có chức năng theo sau một nv nào đó, vd : npc, chủ nhóm pt... Điều này rất thuận lợi cho việc làm nv hộ tống cũng như train.
Nhưng đến khi đi train thì có 1 điều bất tiện là các nv theo sau sát nhau, nv chính chạy tới đâu là các nv khác chạy theo sát từng cm.
Điều này làm cho các nv cận chiến chỉ chạy theo mà không đánh đc, hoặc không thể áp sát quái để đánh.
Để khắc phục tình trạng này các bạn làm như sau.
Mở Client\interface\btssl_autoFollow\autoFollow.lua
tìm đến dòng này rồi sửa số 0.4 thành bao nhiêu tùy ý, số càng lớn thì khoảng cách theo càng xa
Theo mình nên sửa thành 1 là vừa

function tbAutoAim:Init()
self:ModifyUi();
self.nYaoState = 0;
self.nPickState = 0;
self.nfireState = 0;
self.nFollowTime = 0.1;
self.nFollowState = 0;
self.nPID = 0;
self.nPlayerID = 0;
self.nszName = nil;
self.nFRange = 0.4;
self.nEmFRange = 0.4;
self.EatFood = 80;
self.DelayStat = 0;
Như vậy là sẽ giải quyết đc vấn đề.
Giúp đc ai thì thank nhé. Ai pro rồi thì im lặng giùm em:-s:-s:-s
up thêm cái plugin cho ai chưa có, ấn Ctrl + Q là theo sau, còn nữa bạn tự tìm hiểu.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vanluong92
04-02-12, 07:12 AM
Plugin này có xài được với patch bắt pet ko thế? :-s

hdk2010
04-02-12, 07:19 AM
Plugin này có xài được với patch bắt pet ko thế? :-s

xài vô tư pet piéc ok hết. mình đang dùng này..........
mò mẫm cả tối qua mới tìm đc cách sửa đấy.

vanluong92
04-02-12, 09:31 AM
Chép theo thứ tự nào vậy bạn. Mình chép patch bắt pet vào trước rồi chép plugin vào nó vào game bị lỗi lung tung như k hiển thị thanh máu, ấn F3 xong ấn tắt k được

hdk2010
04-02-12, 06:10 PM
Chép theo thứ tự nào vậy bạn. Mình chép patch bắt pet vào trước rồi chép plugin vào nó vào game bị lỗi lung tung như k hiển thị thanh máu, ấn F3 xong ấn tắt k được

chép path bắt pet vào trước............................

cauam.tapiu
04-02-12, 06:53 PM
coppy k ghi nguồn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hdk2010
04-02-12, 08:29 PM
coppy k ghi nguồn
Mình chỉ copy cái Plugin thôi. còn chỉnh như trên thì đố bạn tìm đc forum nào có.

dunggq101
05-02-12, 08:56 AM
Thanks chủ thớt nhé. :) Bài viết đầu tiên để xem full bài của mọi người nên ko có gì nhận xét nhiều cả. Mong admin và MOD thông cảm nhá:D

zZK3yL0v3Zz
05-02-12, 09:17 AM
Thế ai bik cái hiển thị danh vọng của plugin nó nằm ở file nào ko