PDA

View Full Version : [JX] [team jxpo] share sv jxpo [jxvietnam + eward + ......]

Trang : [1] 2

heocon246
03-02-12, 03:30 PM
Link down : SV NO FONT nha

Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phần mềm nối file : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

UPDATE QUAN TRỌNG : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -- fix vượt ải
SV coppy qua SV --- Client coppy qua Client

Fix lỗi săn Boss Sát Thủ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Coppy vào Script/Golbal)

Fix quay trở lại điểm cũ (xaphu) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Coppy vào (Script)
Fixx lỗi không chạy timerserver : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (by dangletrung)

Fix nhiệm vụ dã tẩu (Mạn Bắc) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (by hoivegame)

P/s : Patch 280MB : RES Áo + Vũ Khí + Ngựa + Skill 150 nên hơi nặng
Password nối file : để trống bấm OK là được

TÍNH NĂNG SV :
+ TỐNG KIM
+ DÃ TẨU (BỎ NV TRỊ PK)
+ VƯỢT ẢI (Đã fix đi được 18 ải )
+ PHONG LĂNG ĐỘ (OK)
+ SĂN BOSS SÁT THỦ - ĐƯỢC HT1 + TINH HỒNG BẢO THẠCH + RADOM (LỆNH BÀI AB - ĐQ)
+ SĂN BOSS TIỂU (8H-9H SÁNG) -- BOSS ĐẠI (2H-3H CHIỀU)
>> FIX : SĂN BOSS CHỈ RA HT 3 4 5 CHO ĐỘ KHÓ ÉP ĐỒ +10 LÂU 1 CHÚT
+ÉP ĐỒ TÌM : Ở THỢ RÈN BA LĂNG HUYỆN
>> 1 MÓN TRANG BỊ TÍM = 1 VIÊN HT2 + 5 VIÊN THBT
+ÉP TRANG BỊ HOÀNG KIM +1 >> +10 Ở THỢ RÈN THÀNH THỊ
>> CHẾ TẠO LỆNH BÀI = HT1 + ĐỒ PHỔ HOÀNG KIM LỆNH + HOÀNG KIM ĐẠI PHÁP
>> CHẾ TẠO TRANG BỊ +1 : LỆNH BÀI + HT1
+2 = +1 + HT2………….
+ ÉP HT BẰNG CHUỘT PHẢI
+ CÁC EVENT MÌNH CHỈNH EXP THẤP LẠI 1 CHÚT CHO LÂU LÊNH LV
+ KẾT HÔN
+ ADD SẴN 6 CON NGỰA (DUYNGUYENJX SHARE) + SKILL 150 (DNT SHARE
+ FULL MAP (MỞ FULL MAP CỦA JXVIETNAM)
+ RES VŨ KHÍ + ÁO +8 >>+10 SẼ HIỆN RES Ô KIM
+ VŨ KHÍ KIM PHONG FULL TẤT CẢ CÁC PHÁI
+ ĐOÁN HOA ĐĂNG [5 LẦN/1 NGÀY]
+ THIỆP CHÚC TẾT + PHÁO HOA [OK]
+ HỆ THỐNG BANG HỘI [CHỨC NĂNG TÀM TẠM]

SV EWARD :
+ HỆ THỐNG ĐỒ TIẾU NGẠO GIANG HỒ [NPC CHỨC NĂNG - CÓ THỂ CHO RA ĐỒ LỖI NGŨ HÀNH -VÌ NHIỀU ITEM NÊN KO KIỂM TRA HẾT :)]
+ EVENT TẾT

>>> CHỨC NĂNG LÀM NV HOÀNG KIM + CHUYỂN SINH SẼ UPDATE TRONG BẢN SAU

>>> CÓ ADD SẴN TRONG CHỨC NĂNG ADMIN

>>> VÀO GAME TẠO NHÂN VẬT : GameJXPO passadmin : 111111

SV này của EWARD :
Không DEV JX nữa nên share luôn cái server mới làm xong đợt tết
Ai thích thì down về này
Mình chưa có nhu cầu xây nhà nên các bạn đừng gom gạch nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
** Giới thiệu qua tý
- Chuyển Sinh:
| + Không trừ cấp
| + Khi CS được + điểm tiềm năng, kỹ năng, vòng sáng đẹp
- Trang bị TNGH:
| + Phân ra 3 loại sơ cấp, trung cấp, cao cấp
| + Vũ khí bạch Kim
- Event Tết:
| + Có 2 loại Bánh Chưng 1 và 2
| + Khi ăn nhận được Xu (Dùng để mua đồ ở Tiền Trang) + Điểm Bắc Đẩu (Dùng để Chuyển Sinh)
| +.....
- Không rollback skill, Đăng nhập yêu cầu mật mã bảo vệ (chống cheat nv) <- 2 chức năng chống gà
Và các chức năng ở bản TSBD+AWJX Full No Font Việt Hóa!

Hình ảnh trong game :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ang.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

assaa
03-02-12, 04:04 PM
xé tem. cảm ơn bạn đã có lòng share :D

invalidpw
03-02-12, 04:26 PM
+ SĂN BOSS TIỂU (8H-9H SÁNG) -- BOSS ĐẠI (2H-3H CHIỀU)

Boss ra toàn giờ mọi người đang đi học, đi làm thế à ? >:P

Phong_JxOnline
03-02-12, 04:30 PM
oke thanhks để test thử server này

anhbi792
03-02-12, 04:32 PM
bạn ơi mình không muốn sử dụng kill 150 mình muốn xóa kill 150 và add kill 12x giống tkh đc ko bạn

heocon246
03-02-12, 04:34 PM

Thời gian Boss ra thì bnaj có thể chỉnh lại được mà :)
Trong "timerserver.lua" (\Server\script\source)

heocon246
03-02-12, 04:35 PM
bạn ơi mình không muốn sử dụng kill 150 mình muốn xóa kill 150 và add kill 12x giống tkh đc ko bạn

Không muốn sử dụng thì sửa Script nhận skill 150 thôi
Còn skill 120 của TKH mình chưa biết nên chịu :)

assaa
03-02-12, 04:37 PM

Chỉnh lại thời gian đi săn boss. hoặc chỉnh lại giờ trên máy tính để đi :)

anhbi792
03-02-12, 04:38 PM
bạn cho mình xin yahoo đc ko mình có 1 số vấn đề nhờ bạn giúp đỡ

ITubi
03-02-12, 04:45 PM
Tks nhiều

assaa
03-02-12, 04:49 PM
Tks nhiều
Server này nofont bạn ak.........

sieunamec
03-02-12, 04:49 PM
dc đấy down về test thử xem sao thanks share

heocon246
03-02-12, 04:50 PM
Tks nhiều

hihi quên mất.SV NO FONT mình đã update ở trên :).thank :)

anhbi792
03-02-12, 04:51 PM
Server này nofont bạn ak.........

cho mình yahoo bạn đc ko......

assaa
03-02-12, 04:52 PM
cho mình yahoo bạn đc ko......
có gì không bạn

anhbi792
03-02-12, 04:59 PM
tks bạn heocon246 đã giúp đỡ mình

sinhnet007
03-02-12, 05:23 PM
bai viet bo ich lam, co gang them nhe ban

sieunamec
03-02-12, 05:32 PM
sao mình gặp xe phu mà ko thấy set admin vậy chủ thớt ơi?

tieudieuphong
03-02-12, 05:46 PM
server chạy trên nền AWJX hay nền nào thế

server có chạy được hàm SetLevel không vậy chủ topic :">

sieunamec
03-02-12, 06:15 PM
sao mình lên map MCQ đánh quái thì bị lỗi C+++

ITubi
03-02-12, 06:32 PM
SEv này dev đc " vạn lượng" thì ngon.
Chắc vài ngày nữa, có ng đem sv này Onl giờ đó ^^

assaa
03-02-12, 06:33 PM
server chạy trên nền AWJX hay nền nào thế

server có chạy được hàm SetLevel không vậy chủ topic :">
server này không có setlevel bạn ak.......

sieunamec
03-02-12, 07:18 PM
sorry chủ thớt nha server ngon đấy, lỗi do mình chưa chép update01 vào

Mr.Lady
03-02-12, 07:23 PM
Có ai up lại cho mình cái patch k !! heocon up patch dơ bang idm k đc nản

sieunamec
03-02-12, 07:25 PM
bị lỗi trở lại địa điểm cũ rồi, click vào thì nó hiện ra các thành thị

anhbi792
03-02-12, 07:29 PM
bạn ơi úp patch lại rar đi chứ bạn up cái này mình nối file ko đc ồan bị lỗi hem àh

midpro123
03-02-12, 07:31 PM
bị lỗi trở lại địa điểm cũ rồi, click vào thì nó hiện ra các thành thị

mình cũng vậy như bạn này ???........

anhbi792
03-02-12, 07:39 PM
ai up lại cái patch client = rar đi máy của mình nối file ko đc toàn báo lỗi

quangphong0904
03-02-12, 08:04 PM
thấy củng hay hay. tích hợp các bản share vào nhau, ý tưởng hay :D

ITubi
04-02-12, 12:07 AM
tích hợp đc bản anti hack của skylight là chuẩn cho sever giải trí.

kikimi93
04-02-12, 01:11 AM
Tay Tuy K Tay Duoc Ky Nang Chuyen Phai Khong Dc Can Cau TL

l_boy_happy
04-02-12, 02:19 AM
Trước hết xin cám ơn bạn đã share server nay , server chạy rất tốt và Bạn ơi mình muốn hỏi có cách nào dể skill 150 nó thành dạng bí kíp giốn như của 90 được không

lasker
04-02-12, 02:27 AM
Vẫn còn 1 số chưa hoàn thiện , nhưng sv này là ổn rồi :D . Tự mò tự fix vậy :D .
Híc không biết nó kết hợp cái Skill 120 của TKH vào đc không nữa :( .

l_boy_happy
04-02-12, 03:43 AM
bị lỗi là chỉ làm được nhiệm vụ sát thủ 1 lần , sau đó nhấn vào nhiếp thí trần không nói chuyện được nữa ,Thứ 2 là giết bos hoàng kim đại xong là lỗi C++ những cái này fix thế nào hả mọi người

heocon246
04-02-12, 07:09 AM
Trước hết xin cám ơn bạn đã share server nay , server chạy rất tốt và Bạn ơi mình muốn hỏi có cách nào dể skill 150 nó thành dạng bí kíp giốn như của 90 được không

Cái này thì lấy SPR bí kíp của skill 120 hoặc SPR nào đẹp đẹp làm thành 1 vật phẩm trong questkey.txt (setting/item)
Cho đường dẫn .lua trong lua có addmagic skill 150 là được.Cách làm giống như skill 120 vậy

heocon246
04-02-12, 07:11 AM
Tay Tuy K Tay Duoc Ky Nang Chuyen Phai Khong Dc Can Cau TL

Mình tẩy tủy Kỹ năng được mà bạn.
Còn vấn đề chuyển phái thì được nhưng mình không tích hợp vào.Chuyển phái là không mang được đồ HK +1 >>+10 (yêu cầu phái).Còn đồ TNGH + đồ tím thì được.

heocon246
04-02-12, 07:14 AM
Vẫn còn 1 số chưa hoàn thiện , nhưng sv này là ổn rồi :D . Tự mò tự fix vậy :D .
Híc không biết nó kết hợp cái Skill 120 của TKH vào đc không nữa :( .

Sáng hôm qua mình nói trên 4rum tuyển vài người test SV nhưng Patch 280MB nên chỉ có 1 người down.Nên không test kỹ được bạn.Vẫn còn lỗi ở Script nhưng chắc lỗi nhỏ.
P/s: Skill 120 của TKH có j hay hay không mà bạn muốn thêm vào thế :).Mình chưa thử skill 120 của TKH bao h.

heocon246
04-02-12, 07:22 AM
bị lỗi là chỉ làm được nhiệm vụ sát thủ 1 lần , sau đó nhấn vào nhiếp thí trần không nói chuyện được nữa ,Thứ 2 là giết bos hoàng kim đại xong là lỗi C++ những cái này fix thế nào hả mọi người

Fix lỗi săn Boss Sát Thủ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BOSS Hoàng Kim mình đánh không bị lỗi C++.Có lẽ do bạn update Client bị sai.

hungsono1
04-02-12, 09:22 AM
UPDATE QUAN TRỌNG : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -- fix vượt ải

Fix quay trở lại điểm cũ (xaphu) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác cho em hỏi là những cái update này mình bỏ vào đâu thế bác? Mong bác chỉ giáo.

heocon246
04-02-12, 09:27 AM

Bác cho em hỏi là những cái update này mình bỏ vào đâu thế bác? Mong bác chỉ giáo.

SV coppy qua SV --- Client coppy qua Client

(Coppy vào Script/Golbal)

Coppy vào (Script)

sieunamec
04-02-12, 09:56 AM
Fix update xong Lỗi quay trở lại địa điểm cũ vẫn bị lỗi hiện tên các thành thị, bạn xem lại coi có up nhầm file cũ ko bạn ui

Phong_JxOnline
04-02-12, 10:15 AM
có thể bạn download nhầm file k thế

heocon246
04-02-12, 10:16 AM
Fix update xong Lỗi quay trở lại địa điểm cũ vẫn bị lỗi hiện tên các thành thị, bạn xem lại coi có up nhầm file cũ ko bạn ui

Update lại link rồi :) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phong_JxOnline
04-02-12, 10:31 AM

Đả Up Link rùi bạn download đi

Update lại link rồi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Lady
04-02-12, 10:42 AM
giúp mình res nón kim ô với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

heocon246
04-02-12, 10:52 AM
giúp mình res nón kim ô với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Mình còn gà về vấn đề RES lắm bạn ơi.RES áo là may mắn mới fix được thôi.

RES Mũ Ô Kim Chắc chờ pro nào fix thôi :)

P/s: Chỉ biết là liên quan đến file HelmRes.txt trong Setting thôi.

Phong_JxOnline
04-02-12, 11:01 AM
Có thể hỏi thaihoa91 heocon chỉ có khả năng đo thui bạn à

longryu
04-02-12, 12:14 PM
bạn không update thêm cái giải kẹt nhân vật ấy..thấy hay vô mấy chổ bị đứng..;;)...à hồi đó mình chơi có mấy bạn có tạo sẳn 1 con npc : để nhận vòng sáng..khoảng 6 vòng..bấm vô là nhận à...bạn biết làm không...>:D..y như cái vòng sáng trong hìn nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

l_boy_happy
04-02-12, 01:54 PM
Cái này thì lấy SPR bí kíp của skill 120 hoặc SPR nào đẹp đẹp làm thành 1 vật phẩm trong questkey.txt (setting/item)
Cho đường dẫn .lua trong lua có addmagic skill 150 là được.Cách làm giống như skill 120 vậy
Thank bạn , mình gà về iT lắm bạn có thể giúp mình đựoc không , với lại mình muốn hỏi mình muốn sủa cái hỗ trợ nhân vật thỳ ở file nào hả bạn víduuj mình muốn nó chỉ cho lên level 90 thôi chẳng hạn , a wen hình như dánh quái trên map 200 khong duoc kinh nghiem

Edward_Newgate
04-02-12, 01:57 PM
tích hợp đc bản anti hack của skylight là chuẩn cho sever giải trí.

Thì dùng Game.exe + Check.dll hoặc hook cái Check.dll vào Game.exe là có anti hack tàm tạm rùi
Nhưng vấn đề là nó lại dùng cái Game.exe cũ => vẫn vào đc game thì ngu gì vào = antihack :|

kikimi93
04-02-12, 02:09 PM
bạn không update thêm cái giải kẹt nhân vật ấy..thấy hay vô mấy chổ bị đứng..;;)...à hồi đó mình chơi có mấy bạn có tạo sẳn 1 con npc : để nhận vòng sáng..khoảng 6 vòng..bấm vô là nhận à...bạn biết làm không...>:D..y như cái vòng sáng trong hìn nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vao script\Global npc_xephang sua? 150 thanh 90 nha ban

Sr Nham

kikimi93
04-02-12, 02:12 PM

script\Global fie NPC_xephang
while GetLevel() < 150do AddOwnExp(9999999) end sua? thanh
while GetLevel() < 90 do AddOwnExp(9999999) end

Phong_JxOnline
04-02-12, 02:45 PM
mà k có file serverlisk de config lại

heocon246
04-02-12, 02:52 PM
mà k có file serverlisk de config lại

Trong update fix Vượt Ải có file Serverlist.ini đó

ngaothe
04-02-12, 03:09 PM
hay thiệt đó, đúng bạn thật là pro, hic đang chờ game võ lâm off chơi đở buồn.(:|

811659
04-02-12, 06:07 PM
sao mình down pacht về chả thấy cái quái gì híc híc mở lên thì thế này " The archive is either in unknown format or damaged" :-s

heocon246
04-02-12, 06:09 PM
sao mình down pacht về chả thấy cái quái gì híc híc mở lên thì thế này " The archive is either in unknown format or damaged" :-s

Nối file lại mới được bạn.Có phần mềm nối file kìa.....

Edward_Newgate
04-02-12, 06:17 PM
Ai thích thì down về này
Mình chưa có nhu cầu xây nhà nên các bạn đừng gom gạch nha :(
** Giới thiệu qua tý
- Chuyển Sinh:
| + Không trừ cấp
- Trang bị TNGH:
| + Vũ khí bạch Kim
- Event Tết:
| + Khi ăn nhận được Xu (Dùng để mua đồ ở Tiền Trang) + Điểm Bắc Đẩu (Dùng để Chuyển Sinh)
| +.....
- Không rollback skill, Đăng nhập yêu cầu mật mã bảo vệ (chống cheat nv) <- 2 chức năng chống gà :D

811659
04-02-12, 06:22 PM
mình down về là .rar làm sao mà nối bi h` :(( cậu coi dùm mình<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heocon246
04-02-12, 06:26 PM
mình down về là .rar làm sao mà nối bi h` :(( cậu coi dùm mình<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có 2 Patch luôn mà bạn : Mỗi patch : 140Mb.Down về đừng đổi tên file.Dùng phần mềm nối join file lại là được.
Nếu ko được.Pm yahoo mình teamview cho.

Ngày mai nha h về rồi.

huyken99
04-02-12, 08:10 PM
heo ơi cho minh xin ảnh tọa độ mấy con boss nha :D
tại báo boss xuất hiện mà cho tọa độ tìm hoài ko ra

hungsono1
04-02-12, 08:30 PM
Em đã test Võ Đang, chiêu "Vô ngã vô kiếm" thì không đánh ra kiếm mà nó là một dạng bùa chú nào đó. Mong các bác kiểm tra lại rồi fix lại cái lỗi đó.

Learning
04-02-12, 08:38 PM
Ai thích thì down về này
Mình chưa có nhu cầu xây nhà nên các bạn đừng gom gạch nha :(
** Giới thiệu qua tý
- Chuyển Sinh:
| + Không trừ cấp
- Trang bị TNGH:
| + Vũ khí bạch Kim
- Event Tết:
| +.....
- Không rollback skill, Đăng nhập yêu cầu mật mã bảo vệ (chống cheat nv) <- 2 chức năng chống gà :D
giờ tôi muốn lấy chuyển sinh và vòng sáng khi chuyển sinh thì làm thế nào nhỉ

kmacblad
04-02-12, 08:44 PM
Thank you for share... Nghịch nào... ;))

quoctuan2712
04-02-12, 08:45 PM
ai muốn có chức năng chuyển sinh thì cứ vô script sửa lại nhé.
Hướng dẫn:
D:\Server\script\Global
Mở file Get_NPC lên rồi add thêm dòng này vô
AddNPCEx(675,1,53,202,199,1,1,"\\script\\global\\chuyensinh.lua",6)
add vô chỗ nào thì các bạn cứ xem chỗ nào có chữ AddNPCEx rồi cứ add vô sau hàng đó là được
Ai ko biết add hay sợ sai thì chép nguyên cái đoạn này vô ( xóa hết nội dung trong file Get_NPC nhé )

--Author:Ohishu
----Date: 08/08/2010

Include("\\script\\source\\sourcejx49.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monterblh.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter_dtt.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter2x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter3x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter4x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter5x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter6x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter7x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter8x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter9x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter10x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter11x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter12x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter13x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter14x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter15x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter16x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter17x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter18x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter19x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\monter20x.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\benthuyen.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\satthu.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\vuotai.lua")
Include("\\script\\tongkim\\addquaitongkim.lua")
Include("\\script\\global\\monter\\thanhthi.lua")

function npcallmaps()
npcmapindex = SubWorldID2Idx(53)
mp1=AddNpc(189,95,npcmapindex,1615*32,3171*32)
mp2=AddNpc(184,95,npcmapindex,1612*32,3174*32)
mp3=AddNpc(186,95,npcmapindex,1620*32,3165*32)
mp4=AddNpc(177,95,npcmapindex,1625*32,3167*32)
mp5=AddNpc(527,95,npcmapindex,1639*32,3187*32)
mp6=AddNpc(171,95,npcmapindex,1637*32,3189*32)
mp7=AddNpc(174,95,npcmapindex,1635*32,3191*32)
mp8=AddNpc(188,95,npcmapindex,1633*32,3193*32)
mp9=AddNpc(187,95,npcmapindex,1631*32,3195*32)
mp10=AddNpc(181,95,npcmapindex,1618*32,3168*32)
SetNpcScript(mp1, "\\script\\global\\monphai\\thieulam.lua");
SetNpcScript(mp2, "\\script\\global\\monphai\\thienvuong.lua");
SetNpcScript(mp3, "\\script\\global\\monphai\\ngudoc.lua");
SetNpcScript(mp4, "\\script\\global\\monphai\\duongmon.lua");
SetNpcScript(mp5, "\\script\\global\\monphai\\ngami.lua");
SetNpcScript(mp6, "\\script\\global\\monphai\\thuyyen.lua");
SetNpcScript(mp7, "\\script\\global\\monphai\\caibang.lua");
SetNpcScript(mp8, "\\script\\global\\monphai\\vodang.lua");
SetNpcScript(mp9, "\\script\\global\\monphai\\conlon.lua");
SetNpcScript(mp10, "\\script\\global\\monphai\\thiennhan.lua");
---He Thong NPC Script
npcmapindex= SubWorldID2Idx(53)
npcid801=AddNpc(831,95,npcmapindex,1620*32,3172*32 )
npcid802=AddNpc(218,95,npcmapindex,1623*32,3175*32 )
npcid803=AddNpc(176,95,npcmapindex,1626*32,3178*32 )
npcid804=AddNpc(244,95,npcmapindex,1629*32,3181*32 )
npcid807=AddNpc(670,95,npcmapindex,1632*32,3184*32 )
npcid808=AddNpc(216,95,npcmapindex,50800,103000)
npcid809=AddNpc(288,95,npcmapindex,52120,101530)
SetNpcScript(npcid807, "\\script\\vuotai\\sugia1.lua")
SetNpcScript(npcid801, "\\script\\tongkim\\baodanhtongkim.lua")
SetNpcScript(npcid802, "\\script\\global\\sugiasatthu.lua")
SetNpcScript(npcid803, "\\script\\global\\bannguavip.lua")
SetNpcScript(npcid804, "\\script\\global\\tientrang.lua")
SetNpcScript(npcid808,"\\script\\global\\lekienquan.lua")
SetNpcScript(npcid809,"\\script\\datau\\dataunew.lua")
--SetNpcScript(npcid805, "\\script\\global\\taytuy.lua")
--SetNpcScript(npcid806, "\\script\\global\\sudungsach.lua")
AddNPCEx(681,1,53,199,199,9,7,"\\script\\global\\npc_xephang.lua",6)
AddNPCEx(219,1,53,199,198,9,2,"\\script\\global\\buonban\\taphoa.lua",6)
AddNPCEx(198,1,53,198,197,1,2,"\\script\\global\\buonban\\thoren1.lua",6)
AddNPCEx(203,1,53,199,200,4,7,"\\script\\global\\buonban\\hieuthuoc.lua",6)
AddNPCEx(291,1,53,195,202, 9,7,"\\script\\global\\doanhoadang.lua",5)
AddNPCEx(293,1,53,193,203, 2,12,"\\script\\global\\chuongdangcungnu.lua",5)
AddNPCEx(245,1,53,198,201, 4,7,"\\script\\global\\daisulaolao.lua",5)
AddNPCEx(260,1,53,199,200, 9,6,"\\script\\global\\hangrong.lua",5)
AddNPCEx(173,1,53,203,199, 5,5,"\\script\\global\\sudungsach.lua",6)
--AddNPCEx(676,1,53,203,199, 5,5,"\\script\\global\\taytuy.lua",6)
AddNPCEx(178,1,53,202,200, 12,10,"\\script\\global\\epdo\\trangbihk.lua",5) -- ep do Hk +1 >. +10
--AddNPCEx(290,1,53,208,202, 12,10,"\\script\\global\\5qua.lua",5) -- cay ngu qua~
AddNPCEx(251,1,53,202,198,3,9,"\\script\\cacsukien\\banghoi\\lapbang.lua",6) -- tao bang hoi
AddNPCEx(689,1,53,200,199,2,12,"\\script\\ket_hon\\nguyetlao.lua",6)
--AddNPCEx(198,1,53,199,199, 0,0,"\\script\\global\\buonban\\thoren1.lua",6) -- ep do tim'
--AddNPCEx(292,1,53,207,203,11,8,"\\script\\global\\nguyendan.lua")
AddNPCEx(290,1,53,198,201,7,0,"\\script\\global\\nguyendan.lua") --- them moi

nguyendan = AddNpc(196,1,npcmapindex,1599*32,3226*32)
SetNpcScript(nguyendan,"\\script\\global\\epbc.lua")

--nguyendan = AddNpc(292,1,npcmapindex,1599*32,3226*32)
--SetNpcScript(nguyendan,"\\script\\global\\nguyendan.lua")
ruong1 = AddNpc(516,1,npcmapindex,1577*32,3253*32)
SetNpcScript(ruong1,"\\script\\moilam\\ruongchua.lua")
onggia = AddNpc(686,1,npcmapindex,1612*32,3209*32)
SetNpcScript(onggia,"\\script\\global\\onggianoel.lua")
----He Thong Monter
npcthanhthi()
monterskills()
monterblh()
monter2x()
monter3x()
monter4x()
monter5x()
monter6x()
monter7x()
monter8x()
monter9x()
monter10x()
monter11x()
monter12x()
monter13x()
monter14x()
monter15x()
monter16x()
monter17x()
monter18x()
monter19x()
monter20x() -- phong lang do
benthuyen()
pldbac()
----He Thong Vuot Ai Tong Kim Cong Thanh Boss Sat Thu !
addquaitongkim()
bosssatthu()

----He Thong NPC Lien Dau !
AddNPCEx(175,1,53,204,201,4,1,"\\script\\global\\thanbithuongnhan.lua",6)
--AddNPCEx(775,1,42,186,190,6,8,"\\script\\lien_dau\\su_gia_lien_dau.lua",6)
--AddNPCEx(838,1,42,192,189,6,8,"\\script\\moilam\\ruongchua.lua",6)
--AddNPCEx(235,1,42,183,188,6,8,"\\script\\lien_dau\\xaphuliendau.lua",6)
--AddNPCEx(203,1,42,191,192,6,8,"\\script\\lien_dau\\chuduocdiem.lua",6)
--- NPC Phong Lang Do
AddNPCEx(235,1,46,143,188, 6,7,"\\script\\phonglangdo\\xaphupld.lua",5)
AddNPCEx(235,1,46,160,181, 6,9,"\\script\\phonglangdo\\xaphupld.lua",5)

end

quoctuan2712
04-02-12, 08:46 PM
có 1 cái là ko biết có pro nào làm được cái set về lv 10 khi chuyển sinh thì post lên cho anh em với nhé

Learning
04-02-12, 08:50 PM
có 1 cái là ko biết có pro nào làm được cái set về lv 10 khi chuyển sinh thì post lên cho anh em với nhé
tôi bỏ vào server của jxvietnam quà tết được không. có vòng sáng không vậy

huyken99
04-02-12, 10:09 PM
ai muốn có chức năng chuyển sinh thì cứ vô script sửa lại nhé.
Hướng dẫn:
D:\Server\script\Global
Mở file Get_NPC lên rồi add thêm dòng này vô
add vô chỗ nào thì các bạn cứ xem chỗ nào có chữ AddNPCEx rồi cứ add vô sau hàng đó là được
Ai ko biết add hay sợ sai thì chép nguyên cái đoạn này vô ( xóa hết nội dung trong file Get_NPC nhé )

Learning
04-02-12, 10:44 PM
server vẫn đang còn lỗi khi đang vượt ải mà out game ra là coi như nhân vật đó hết vào luôn

Edward_Newgate
05-02-12, 08:06 AM
giờ tôi muốn lấy chuyển sinh và vòng sáng khi chuyển sinh thì làm thế nào nhỉ

Thì bạn dùng những file sau:
/Settings:
Skills.txt
Missles.txt
//NpcRes
״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt

/Script:
//Global
chuyensinh.lua

Sửa lại Task CS + AddNPC vào maps
OK!

luxfarm
05-02-12, 10:46 AM
Serverr Này Có Kỳ Trân Các K Các Bạn :D

vytsuper
05-02-12, 11:09 AM
ai sửa cho em lỗi nâng cấp huyền tinh và ef đồ tím với....

kinghunter
05-02-12, 11:16 AM
thử tải về xem sao....................

minhchau0309
05-02-12, 01:45 PM
sao boss đánh chết là lỗi c ++, tống kim k có tướng ra ????...................

heocon246
05-02-12, 03:20 PM
ai sửa cho em lỗi nâng cấp huyền tinh và ef đồ tím với....

Nâng cấp Huyền Tinh với Ép đồ Tím bị lỗi j bạn.

Ép Huyền Tinh bằng cách kích chuột phải vào Huyền Tinh nha bạn.

Serverr Này Có Kỳ Trân Các K Các Bạn :D

Kỳ Trân Các như SV của Team Thái Hoà thì không.
Nếu muốn làm Kỳ trân các thì viét Script bán đồ j đó.Vd: VLMT ,TTK ,.... rồi gán cho 1 NPC nào đó.

sao boss đánh chết là lỗi c ++, tống kim k có tướng ra ????...................

Tống Kim mình chưa test kỹ .Bạn thử coppy folder Tongkim trong Script của jxvietnam bản củ vào thử
Còn vấn đề BOSS mình test thấy không có lỗi C++....

l_boy_happy
05-02-12, 04:05 PM
mình muốn nhận skill 150 ở các sử giả môn phái chỉ được cấp độ 1 được không các bạn , mình phải làm như thế nào

heocon246
05-02-12, 04:20 PM
mình muốn nhận skill 150 ở các sử giả môn phái chỉ được cấp độ 1 được không các bạn , mình phải làm như thế nào

Trong SV/Script/Golbal/Monphai

Trong đó có 10 phái

Mở từng file ra coi chổ nào có Addmagic(idskill,20) vd: addmagic(394,20)

Thì sửa lại Addmagic(idskill,1) vd : addmagic(394,1)

l_boy_happy
05-02-12, 04:35 PM
oke thank heo nhá :X:X , mà cho mình hỏi 1 chút có cách nào để mình biết tất cả các id của item và skill không heo :X

l_boy_happy
05-02-12, 04:44 PM
Em đã test Võ Đang, chiêu "Vô ngã vô kiếm" thì không đánh ra kiếm mà nó là một dạng bùa chú nào đó. Mong các bác kiểm tra lại rồi fix lại cái lỗi đó.

chuẩn cái này mình cũng bị nè :P- với lại cái event làm bóng hoàng kim , mua cái vỏ bóng haongf kim ở npc nào nhỉ

minhchau0309
05-02-12, 10:04 PM
Nâng cấp Huyền Tinh với Ép đồ Tím bị lỗi j bạn.

Ép Huyền Tinh bằng cách kích chuột phải vào Huyền Tinh nha bạn.

Kỳ Trân Các như SV của Team Thái Hoà thì không.
Nếu muốn làm Kỳ trân các thì viét Script bán đồ j đó.Vd: VLMT ,TTK ,.... rồi gán cho 1 NPC nào đó.

Tống Kim mình chưa test kỹ .Bạn thử coppy folder Tongkim trong Script của jxvietnam bản củ vào thử
Còn vấn đề BOSS mình test thấy không có lỗi C++....

boss hệ kim hình như k lỗi, boss hệ mộc khi chết là bug c ++ liền cậu coi lại coi...

qhi2009
05-02-12, 10:21 PM
sao máy mình cài đầy đủ hết font tiếng việt rồi vào game chơi mọi chữ trong game ok. nhưng vào thư mục scrip cua server thì thấy chữ tiếng việt có dấu bị lỗi font nhỉ "vẫn chữ đó vào game thì không lỗi" ai biết júp giùm mình với, định dev chút nhưng lỗi chữ nản quá?????

minhchau0309
05-02-12, 10:24 PM
bản của edward mìh có thể update cái nvhk of rogue vào được không....??????????

proday
05-02-12, 10:46 PM
thank for share !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

dienanh89
06-02-12, 08:13 AM
bạn ơi có thể xem lại cái tẩy tủy .Tẩy kỹ năng hệ thống báo lỗi bị lỗi cript .Mong bạn sửa lại .Thanks [-O<

heocon246
06-02-12, 08:31 AM
sao máy mình cài đầy đủ hết font tiếng việt rồi vào game chơi mọi chữ trong game ok. nhưng vào thư mục scrip cua server thì thấy chữ tiếng việt có dấu bị lỗi font nhỉ "vẫn chữ đó vào game thì không lỗi" ai biết júp giùm mình với, định dev chút nhưng lỗi chữ nản quá?????

Cái đó không phải lỗi FONT mà là do viết bằng TCVN3 nên không hiển thị rõ tiếng việt.Nhưng vào game lại thấy ra Tiếng Việt

bạn ơi có thể xem lại cái tẩy tủy .Tẩy kỹ năng hệ thống báo lỗi bị lỗi cript .Mong bạn sửa lại .Thanks

Cái này thì bạn xem lại chức năng tẩy tuỷ của JXvietnam rồi coppy qua nha.

quangvip5809
06-02-12, 06:18 PM
tình hình là sv chạy ổn nhưng mà có 1 số bug như sau :
+ lỗi skill 6x VĐ khí đánh ra bùa 12x của 5 độc
+ lên đảo hoang nhầm 1 cái thì lần sau khi phù nó tự động chạy lên đảo ở luôn :(
+ >lv 200 bị âm exp ..
mới test đc chừng đó thui.
mà bạn chỉnh exp cao thế lv 180 mà 800tr exp mới lên lv
trong khi sv x5 exp + x2 từ rượu thì 1 con quái có 1tr exp thui.

Learning
06-02-12, 06:22 PM
tình hình là sv chạy ổn nhưng mà có 1 số bug như sau :
+ lỗi skill 6x VĐ khí đánh ra bùa 12x của 5 độc
+ lên đảo hoang nhầm 1 cái thì lần sau khi phù nó tự động chạy lên đảo ở luôn :(
+ >lv 200 bị âm exp ..
mới test đc chừng đó thui.
mà bạn chỉnh exp cao thế lv 180 mà 800tr exp mới lên lv
trong khi sv x5 exp + x2 từ rượu thì 1 con quái có 1tr exp thui.
1: khi lên đảo hoang về bạn phải về ba lăng huyện ấn vào rương đồ để lưu rương
2: Chỉnh exp cao lên thì vào script > gobal > kinhnghiem> vào các file .lua để sửa
3: lỗi này làm gì có

quangvip5809
06-02-12, 06:23 PM
h đang bận nên k thể post hình đc , để mai tui post lên cho ae xem :(
lỗi skill VD chắc chắn có
lỗi âm kn thì mở f3 lên sẽ thấy
quên mất còn vk kim phong hút nl có 1-> 2% chả ăn nhằm gì cả, lên 15x cho 1 sợi dây chuyền AB thui( cái này mình thêm đc rồi )

heocon246
06-02-12, 06:36 PM
quên mất còn vk kim phong hút nl có 1-> 2% chả ăn nhằm gì cả, lên 15x cho 1 sợi dây chuyền AB thui( cái này mình thêm đc rồi )

EXP thì chỉnh trong level_exp.txt trong 2 đường dẫn :

Server\Settings\player

Server\Settings\npc\player

Bỏ bớt 1 số 0 đàng sau mỗi lv là được .
Sửa xong nhớ đồng bộ Client nha.

Vũ khí hút nội lực 1-2% thì bạn vào Setting/item sửa lại option.(Trong Ebook có)

Lỗi âm kinh nghiệm : Cái này không phải lỗi .Nếu bạn tăng kinh nghiệm (đánh quái hay lam nv j đó) thì ễp vẫn tăng lên.
Nếu bạn nói lỗi âm kinh nghiệm ở hiện thị trên bên thanh máu thì cái đó liên quan đến game.exe thì phải.Mình chịu cái đó

Learning
06-02-12, 06:36 PM
ko phải cái gì cũng hỏi được. muốn biết về script setting thì Download ebook về.

Edward_Newgate
06-02-12, 08:30 PM

1. Lỗi skill VD chắc là skill Tọa Vọng Vô Ngã, bản có thể lấy file từ server mình share ở đầu topic chuyển qua này
Skills.txt, Missles.txt trong Settings (chép cả vào client và Server)
wudang.lua trong script\skill (chép cả vào client và Server)
Nếu muốn có icon + hiệu ứng thì chép thêm file
״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt trong Settings\NpcRes
Thư mục Spr\CS ở client :)
2. Âm EXP thì ăn cho nó lên ;))
3. Bạn tự chỉnh được rồi :)

Phong_JxOnline
07-02-12, 06:54 AM
heocon có cách fix lỗi đăng nhập rùi bị kết nói thất bại hk

heocon246
07-02-12, 07:37 AM

Lỗi đăng nhập kết nối thất bại có nhiều lỗi bạn ah.

FONT hoặc NO FONT

Do kết nối DB

DO mở nhiều card mạng

...................

Bạn chụp 1 cái hình qua coi thử :). (gameserver.exe)

ITubi
07-02-12, 08:54 AM
cò phải vào màn hình đăng nhập đc, login thành công, tạo nhân vật, đặt tên-> enter vào game thì bị: kết nối thất bại ko ??
ngoài những cách do heocon viết, bạn thử mở card ảo xem :), mình cũng bị như bạn, nhưng sau khi tao card ảo, thì hết rồi :).

Phong_JxOnline
07-02-12, 03:42 PM
mình xài card mạng ảo vs lại mình có cài font china [PRC]
vs hình gameserver nó để loaddingdb j` đó lúc đó k có tâm trạng chụp hình để cho mấy bạn fix nửa

ITubi
07-02-12, 03:50 PM
vs hình gameserver nó để loaddingdb j` đó lúc đó k có tâm trạng chụp hình để cho mấy bạn fix nửa

cài font china hả??, vậy thì set lại no font đi.
sever này no font bạn à:)

Edward_Newgate
07-02-12, 03:51 PM

Server No FONT

quangvip5809
07-02-12, 03:51 PM
đây là 1 số lỗi hôm qua post :
skill đm
skill VD
âm kn
quên thêm lỗi nv dã tẩu bảo lên mạc bắc mà ko có map đó nữa

Edward_Newgate
07-02-12, 03:54 PM
đây là 1 số lỗi hôm qua post :
skill đm
skill VD
âm kn
quên thêm lỗi nv dã tẩu bảo lên mạc bắc mà ko có map đó nữa

Cái này mình đoán có lẽ từ sv jxvietnam
Hình như jxvietnam lấy file skills.txt từ server khác qua nhưng ko lấy cả file quy định spr nữa :)
Bạn có thể sửa bằng cách
Tải server cũ của jxvietnam về, skill nào bị lỗi thì copy từ server cũ sang là hết

quangvip5809
07-02-12, 04:03 PM
thay dòng skill 6x thui hả,
vỏ bóng HK + BK ở đâu thế
sv EWARD về có chức năng như sv trên ko

Edward_Newgate
07-02-12, 04:07 PM
thay dòng skill 6x thui hả,
vỏ bóng HK + BK ở đâu thế
sv EWARD về có chức năng như sv trên ko

Skill nào bị lỗi thì thay
Vỏ bóng HK, BK trong questkey.txt
Server mình thì ko có nhiều sự kiện như server trên, được vài chức năng các bạn có thể phát triển hoặc bê sang sv khác cũng đc :D

longryu
07-02-12, 04:50 PM
bạn Edward_Newgate (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ơi ..mình cài và add được bắc đấu thần tăng rồi rồi...nhưng khi mình chuyển sinh thí nó không hiện vòng sáng chuyển sinh...còn mình dùng setting của bạn..thì chuyển sinh có vòng sáng..nhưng mấy npc bị lổi và tàng hình..hi..bạn kêu dùng..cái này mình chep y chang: Thì bạn dùng những file sau:
/Settings:
Skills.txt
Missles.txt
//NpcRes
״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt

/Script:
//Global
chuyensinh.lua

OK!

vô setting sever va cilent mà chả thấy vòng sáng khi chuyển sinh..bạn giúp mình với /:)

Edward_Newgate
07-02-12, 04:55 PM
bạn Edward_Newgate (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ơi ..mình cài và add được bắc đấu thần tăng rồi rồi...nhưng khi mình chuyển sinh thí nó không hiện vòng sáng chuyển sinh...còn mình dùng setting của bạn..thì chuyển sinh có vòng sáng..nhưng mấy npc bị lổi và tàng hình..hi..bạn kêu dùng..cái này mình chep y chang: Thì bạn dùng những file sau:
/Settings:
Skills.txt
Missles.txt
//NpcRes
״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt

/Script:
//Global
chuyensinh.lua

OK!

vô setting sever va cilent mà chả thấy vòng sáng khi chuyển sinh..bạn giúp mình với /:)

Chép những file trong đó nha bạn
Chứ không phải là chép nguyên settings đâu :)
Skills.txt
Missles.txt
Trong thư mục settings
Và file chuyensinh.lua trong script\Global

dinhchi3n
07-02-12, 05:00 PM

Learning
07-02-12, 05:12 PM
muốn thấy chữ tiếng việt download JX Studo ổ Box Võ Lâm Truyền kỳ là thấy tiếng việt có dấu

longryu
07-02-12, 05:19 PM
Chép những file trong đó nha bạn
Chứ không phải là chép nguyên settings đâu :)
Skills.txt
Missles.txt
Trong thư mục settings
Và file chuyensinh.lua trong script\Global

bạn ơi...mình chép :
Skills.txt
Missles.txt
vào phần setting của cilent và sever lun..nhưng mà củng ko có vòng sáng..=(( nảy mình xòa Skills.txt
Missles.txt trong cái setting của mình..rối lấy 2 cái của bạn chép vô sever va cilent ..chép như vậy đúng chưa =(( mà củng ko có vòng sáng ,jup với

Edward_Newgate
07-02-12, 05:35 PM
bạn ơi...mình chép :
Skills.txt
Missles.txt
vào phần setting của cilent và sever lun..nhưng mà củng ko có vòng sáng..=(( nảy mình xòa Skills.txt
Missles.txt trong cái setting của mình..rối lấy 2 cái của bạn chép vô sever va cilent ..chép như vậy đúng chưa =(( mà củng ko có vòng sáng ,jup với

Ukm sorry nói thíu :P
Thế này nhé
Bạn chép 2 file Skills.txt và Missles.txt vào Settings ở SV và client
Chép file ״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt vào Settings\NpcRes
Chép thư mục Spr\CS vào thư mục Spr ở client :)

quangvip5809
07-02-12, 05:43 PM
bạn ơi...mình chép :
Skills.txt
Missles.txt

coi đã có spr chưa kìa , có lẽ thíu spr vòng sáng

longryu
07-02-12, 05:48 PM
Ukm sorry nói thíu :P
Thế này nhé
Bạn chép 2 file Skills.txt và Missles.txt vào Settings ở SV và client
Chép file ״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt vào Settings\NpcRes
Chép thư mục Spr\CS vào thư mục Spr ở client :)

Chép thư mục Spr\CS , cs là chuyển sinh hả bạn ? thư mục Spr\CS là gi? bạn ghi rõ dùm mình cái.. lấy trong sever hả bạn .../:)

heocon246
07-02-12, 06:01 PM
Chép thư mục Spr\CS , cs là chuyển sinh hả bạn ? thư mục Spr\CS là gi? bạn ghi rõ dùm mình cái.. lấy trong sever hả bạn .../:)

SPR/CS trong Patch Client của EWARD

quangvip5809
07-02-12, 06:36 PM
quên , cho hỏi làm thế nào để update BHX thế

anhbi792
07-02-12, 07:02 PM
ai chỉ em với trong jx của em ko có JxStartup.exe phải làm sao đây

Edward_Newgate
07-02-12, 07:05 PM
quên , cho hỏi làm thế nào để update BHX thế
BHX là gì thế?

ai chỉ em với trong jx của em ko có JxStartup.exe phải làm sao đây

Lên google tải về :-s

quangvip5809
07-02-12, 07:06 PM
bảng xếp hạng ấy , cái hạng 1 2 ấy mà

Edward_Newgate
07-02-12, 07:08 PM
bảng xếp hạng ấy , cái hạng 1 2 ấy mà

BXH chứ ;))
Muốn update thì bạn ra Goddess, ấn vào Manual Backup rồi ấn vào nút ???????????
Xong tắt server đi khởi động lại

anhbi792
07-02-12, 07:28 PM
BHX là gì thế?

Lên google tải về :-s

down về rồi làm sao ũữa đây..............

longryu
07-02-12, 07:32 PM
:) bxh tức là top 1 . 2 .3 4 ...mỗi lần tắt sever nó lưu lại..khi mình vào..thay trong khung nhân vật..nếu cấp cao nhất lá no đề hạng 1 :-"

ShineGhost
08-02-12, 12:32 AM
down về rồi làm sao ũữa đây..............

lên mạng dow tools khởi động JxStartup.exe ! trước GZ có nhưng ko bít ở đâu nữa|
Xog giải nén cut vào jx sever

typhon
08-02-12, 04:52 AM
Mình ngồi từ 12h khuya đến 4h30 sáng để test 2 sever trên.

Hai sever trên đêu chạy tốt cả .....

Mình thấy là Sever của heocon thì có 1 số lỗi là đánh boss bị lỗi c++ và không rớt ra đồ phổ hoàng kim lệnh!Mà nó rớt ra cái đồ phổ con gì ý...Khi xem thông tin thì nó bảo là (Túi đựng bình máu có thể chưa đựng đến 30 bình máu)....Còn mấy lỗi khác thì các bạn khác đã đề cập trong 2pic....

Còn sever của Edward thì chùng sinh được ... cũng có vòng sáng nhưng mà sau khi cs vẫn level 200 không trở về level 10 được.....
Ở đậy mình không có ý phê bình gì 2 sever này mà mình chỉ mong muốn nhờ các pro giúp là......
Mình có thể nào lấy skill 15x bên sever heocon và add vào sever của edward được không ?
Và có cách fix nào khi cs trở về lvl 10 được không :D << Mặc dù mình có đọc qua 1 số bài nói rằng cái này hơi khó để viết ra code (Không biết mình nói vậy có đùng không ?:) )
__________________________________________________ _
Mới lần dầu cài Jx Offline nên mong các pro bỏ qua cho tớ :D.

Linh_JX
08-02-12, 06:39 AM

Mình thấy là Sever của heocon thì có 1 số lỗi là đánh boss bị lỗi c++ và không rớt ra đồ phổ hoàng kim lệnh!Mà nó rớt ra cái đồ phổ con gì ý...Khi xem thông tin thì nó bảo là (Túi đựng bình máu có thể chưa đựng đến 30 bình máu)....Còn mấy lỗi khác thì các bạn khác đã đề cập trong 2pic....

Còn sever của Edward thì chùng sinh được ... cũng có vòng sáng nhưng mà sau khi cs vẫn level 200 không trở về level 10 được.....
Ở đậy mình không có ý phê bình gì 2 sever này mà mình chỉ mong muốn nhờ các pro giúp là......
Mình có thể nào lấy skill 15x bên sever heocon và add vào sever của edward được không ?
Và có cách fix nào khi cs trở về lvl 10 được không :D << Mặc dù mình có đọc qua 1 số bài nói rằng cái này hơi khó để viết ra code (Không biết mình nói vậy có đùng không ?:) )

add thì được ! không sao cả ! cs về lv 10 tớ chưa thấy sv nào cả! trừ mấy server ngon chưa ai share =))

typhon
08-02-12, 07:09 AM
add thì được ! không sao cả ! cs về lv 10 tớ chưa thấy sv nào cả! trừ mấy server ngon chưa ai share =))

add như thế nào....pro nào bik thì share dùm tớ luôn nha :D

heocon246
08-02-12, 07:09 AM

Vấn đề BOSS bạn có thể vào trong Setting/droprate Chỉnh tỉ lệ rớt đồ lại.

P/s : do mình thêm 1 số tính năng mới nên không để ý đến vấn đề cũ nên dẫn đến BUG.
Tính năng mới hình như là NO BUG thì phải.

add như thế nào....pro nào bik thì share dùm tớ luôn nha :D

Bạn vào đây đọc từ trang đầu đến trang cuối sẽ làm được thôi.

P/s : Nhớ SV NO FONT nha

typhon
08-02-12, 07:27 AM
Vấn đề BOSS bạn có thể vào trong Setting/droprate Chỉnh tỉ lệ rớt đồ lại.

P/s : do mình thêm 1 số tính năng mới nên không để ý đến vấn đề cũ nên dẫn đến BUG.
Tính năng mới hình như là NO BUG thì phải.

Bạn vào đây đọc từ trang đầu đến trang cuối sẽ làm được thôi.

P/s : Nhớ SV NO FONT nha

Cho mình hỏi luôn là lấy skill 15x bên TSBC + AWJX chèn vào Sever của Edward chơi được không vậy ?

heocon246
08-02-12, 07:33 AM
Cho mình hỏi luôn là lấy skill 15x bên TSBC + AWJX chèn vào Sever của Edward chơi được không vậy ?

Được hết.Chủ yếu biết add hay không thôi.
Hình như liên quan đến Missles.txt và Skills.txt trong Setting + SPR của Client

P/s : Script/skill nữa
Vấn đề skill mình cũng gà đang cần 1 sư phụ về vấn đề skill :)

dangletrung
08-02-12, 08:38 AM
server rất tốt ! Nhưng có cách nào fixx lỗi C++ của boss vàng hok mọi người ? Không biết nó bug chỗ nào mà dẫn đến lỗi C++ !

Pro nào test thử ùi giúp xem nó lỗi chỗ nào do res hay do droprate hay ...... với ! Mình thử đổi res mấy con đó sang res khác mà vẫn bị + thay file droprate nhưng vẫn không được !
Tùy con bị con không nha pro !

quangvip5809
08-02-12, 06:36 PM
Add skill :
vào file skill.txt của heocon copy từ skill ID 394 đến hết
paste vào skill.txt của eward
vào file missle.txt eward coi cái ID missle cuối cùng là bao nhiêu rùi vào file missle.txt của heocon copy từ đó đến hết paste vào file missle.txt của eward
VD : file missle.txt của eward cái cuối cùng ID là 207 thì qua bên missle.txt của heocon copy từ ID 208 đến hết .
Vào file skill.txt coi cái đường dẫn spr của skill mà copy từ client của heocon qua client của eward
script cũng thế coi đường dẫn mà copy luôn.
VD : skill chân phá thiên trảm \script\skill\jineng\乱环击.lua thì vào thư mục script của heocon =>mục skill => copy mục jineng sang bên sv của eward tạo 1 đường dẫn y như vậy paste vào là đc
À quên mình đang chơi sv nofont của heocon tự dưng hôm nay nó bị lỗi gì mà quái chỉ chạy đến bên cạnh mình chứ không đánh , con nào cũng thế kể cả bos HK

thuanthai01
08-02-12, 06:53 PM
thank!!!!............................!

Edward_Newgate
08-02-12, 07:00 PM
Add skill :
vào file missle.txt eward coi cái ID missle cuối cùng là bao nhiêu rùi vào file missle.txt của heocon copy từ đó đến hết paste vào file missle.txt của eward
VD : file missle.txt của eward cái cuối cùng ID là 207 thì qua bên missle.txt của heocon copy từ ID 208 đến hết .
Vào file skill.txt coi cái đường dẫn spr của skill mà copy từ client của heocon qua client của eward
VD : skill chân phá thiên trảm \script\skill\jineng\乱环击.lua thì vào thư mục script của heocon =>mục skill => copy mục jineng sang bên sv của eward tạo 1 đường dẫn y như vậy paste vào là đc
À quên mình đang chơi sv nofont của heocon tự dưng hôm nay nó bị lỗi gì mà quái chỉ chạy đến bên cạnh mình chứ không đánh , con nào cũng thế kể cả bos HK

Lỗi sai tên skill ;))
Xem tên skill con quái đó là gì rồi chỉnh lại cho giống trong Skills.txt

quangvip5809
08-02-12, 07:04 PM
Lỗi sai tên skill ;))
Xem tên skill con quái đó là gì rồi chỉnh lại cho giống trong Skills.txt

èo, thế thì copy đến cuối đời lun à :(
ôg chỉ tui copy file nào luôn cho nhanh :D
file nào qui định ấy, copy từ sv ra luôn cho chắc ăn, mà sao cái skill VD 6x tui sửa cũng có đc đâu chắc là file wudang.lua sai rùi vì tui copy từ bên sv nofont qua cũng bị

nhocken2030
08-02-12, 07:16 PM
TyPhon bít yaho hotro_jxfreeall :))

minhchau0309
08-02-12, 07:34 PM
phải chi fix đc lỗi boss c++ với tống kim có tướng ra nữa là ngon lun.....heocon fix hộ với........

quangvip5809
08-02-12, 08:24 PM
phải chi fix đc lỗi boss c++ với tống kim có tướng ra nữa là ngon lun.....heocon fix hộ với........

ờ , cho đại - phó tướng + thống lĩnh hồi sinh nữa là ngon luôn

dangletrung
09-02-12, 01:37 AM
Server này sao timerserver không chạy nhỉ . C++ mình fix được rồi.

Mà sao boss + đại tướng ko chạy đúng timerserver.

minhchau0309
09-02-12, 02:14 AM

cái của edward có mà cậu gắg fix thử sem sao

typhon
09-02-12, 05:45 AM
Add skill :

Mình đã làm theo lời bạn nói ..... Nhưng vào game thì lại không biết chỗ nào để nhận skill 15x....Nếu mà muốn nhận skill 15x thì phải add vào đâu ?

ShineGhost
09-02-12, 06:19 AM
Mình đã làm theo lời bạn nói ..... Nhưng vào game thì lại không biết chỗ nào để nhận skill 15x....Nếu mà muốn nhận skill 15x thì phải add vào đâu ?

mún nhận skill 15x thì bạn phải học hàm additem

typhon
09-02-12, 06:33 AM
nếu đã có hàm của skill 15x thì vào đâu để add vào bạn ?

heocon246
09-02-12, 07:05 AM
mún nhận skill 15x thì bạn phải học hàm additem

Addmagic(idskill) chứ không phải additem

nếu đã có hàm của skill 15x thì vào đâu để add vào bạn ?

Xác định IDskill muốn thêm (IDSkill trong skill.txt)

Vào NPC nào đó (vd npc_xephang.lua là NPC trợ giúp trong game)

thêm vài dòng thế này :

"Nhận Skill 150/skill150",

> Hàm lấy skill 150
function skill150()
Addmagic(idskill)
end

typhon
09-02-12, 07:09 AM
Vào file nào để addskill nhỉ ?

heocon246
09-02-12, 07:11 AM

Timerserver bạn vào SV của EWARD hoặc SV của JXvietnam cũ coppy qua SV của mình là được.
Nằm trong SV/Script/Source

minhchau0309
09-02-12, 12:55 PM

fix boss c++ sao zạ chỉ mìh zí coi hixhix........30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

quangvip5809
09-02-12, 01:18 PM

dùng hàm addMagic(IDskill,cấp skill)
hoặc có thể coi các hàm nhận skill 15x ở các npc phái sv heo con
hình như là đoạn
function skill15x()
If getlevel() >= 150
if getMagic(idskill) == -1 then
AddMagic(Idskill,20) --- vì skill 15x chỉ có thể add vào 20 điểm thui quá sẽ lỗi
end
end
end
chẳng bik đúng hay sai nữa bạn vào script mà coi mình cũng gà vãi lắm ^^!

dangletrung
09-02-12, 04:47 PM
Mình fix được hết 2 lỗi ùi :d

Fix C++ các bạn chỉnh hàm add boss trong timerserver và script --> item chỗ seri random(0,4) sửa thành random(3,4) hoặc bỏ luôn thay vào số 0 hoặc 3 hoặc 4 trừ số 1 và 2.
Timerserver thì các bạn lấy file TimeTask trong thư mục Settings + file WorldSet trong Maps + file startup_remix bên server Eward .

Nhớ chỉnh lại id các map !

Chúc thành công !

quangvip5809
09-02-12, 04:59 PM
ai cho mình xin cái script hồi sinh cho thống lĩnh , phó - đại tướng vs , tks nhìu :D

minhchau0309
09-02-12, 05:19 PM

Fix C++ các bạn chỉnh hàm add boss trong timerserver và script --> item chỗ seri random(0,4) sửa thành random(3,4) hoặc bỏ luôn thay vào số 0 hoặc 3 hoặc 4 trừ số 1 và 2.
Timerserver thì các bạn lấy file TimeTask trong thư mục Settings + file WorldSet trong Maps + file startup_remix bên server Eward .

Chúc thành công !

bạn copi cái trong timerserver lên cho mình lun đc hong thank nhìu

sinhnet007
09-02-12, 05:49 PM
bạn copi cái trong timerserver lên cho mình lun đc hong thank nhìu

Mình cũng bị như vậy nữa nè. fix hoài không được. bạn up lên cho anh em cùng dùng đi :x>:), Thank Bạn Nhiều !!!!

sinhnet007
09-02-12, 05:51 PM

Chúc thành công !

Mình cũng bị như vậy nữa nè. fix hoài không được. bạn up lên cho anh em cùng dùng đi , Thank Bạn Nhiều !!!!

dangletrung
09-02-12, 06:34 PM
Fixx lỗi không chạy timerserver : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn down về copy vào server chọn replace file trùng ! Mình đã chỉnh ID map phù hợp với bản sv JXPO luôn các bạn khỏi chỉnh !
Còn cái lỗi C++ . Chút nữa mình up luôn cho !
Chúc vui !

minhchau0309
09-02-12, 07:05 PM
Fixx lỗi không chạy timerserver : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn down về copy vào server chọn replace file trùng ! Mình đã chỉnh ID map phù hợp với bản sv JXPO luôn các bạn khỏi chỉnh !
Chúc vui !

up luôn đi cậu mong tin cậu wá................

sinhnet007
09-02-12, 09:02 PM

Chúc vui !

Tới luôn bác tài thêm lỗi C++ nữa luôn đi hihi, Cém ơn bạn hiền nhiều luôn >:)

sinhnet007
09-02-12, 09:59 PM
Cần Pro Giúp Fix Lổi này dùm !!!!!!!

Hiện Mình dùng chức năng Admin gọi boss HK đánh gần chết con Huyền Giác thì nó bào lỗi như vậy mình click Ignore 3 lần thì hết :-L:-L

hoivegame
10-02-12, 12:29 AM
bạn thử coi lại cái file droprate của con boss có thể nó bi bug do add item rớt trong đó. Check xem sao...

sinhnet007
10-02-12, 10:13 AM
xem rùi nhưng phải fix làm sao day ?(:| pro giúp dùm mình đi

heocon246
10-02-12, 10:42 AM
xem rùi nhưng phải fix làm sao day ?(:| pro giúp dùm mình đi

1 bài hướng dẫn nhỏ về droprate Bạn xem có thể sẽ giúp ích.

Lâu quá cả năm tui mới chơi lại jxOffline, năm nay Offline có nhiều bản tiến bộ hơn năm trước nhiều.
Nhân đây tui hướng dẫn các bạn cách chỉnh tỷ lệ rớt tiền & đồ. Câu này năm ngoái CuBin có hỏi tui trên forum AlexTuan nhưng tui nghỉ chơi luôn từ đó (chắc bi giờ hắn đã biết, nhưng nhiều bạn không biết, hi hi)

Các vấn đề các bạn quan tâm với việc chỉnh tỷ lệ rớt tiền & đồ là :
1. Làm sao cho rớt ra cả đống tiền & đồ như boss mà không chỉ rớt ra 1 cái như quái ?
2. Làm sao cho ra tiền nhiều ?
3. Làm sao cho ra đồ nhiều ?
4. Làm sao cho ra những món đồ tùy thích ?
5. Làm sao cho ra đồ xịn ?

Bài này lấy ví dụ với con Boss Nam Tống Nguyên Soái.

Câu 1 :
+ Các bạn mở file Settings\npcS.txt ra, cột "Treasure" chính là cột chỉ tổng số đồ & tiền sẽ rớt ra
+ Ví dụ con Heo trắng có Treasure = 1, con Nam Tống đại tướng là 24. Nghĩa là đánh con heo có thể rớt ra tối đa 1 cục tiền hoặc 1 cục đồ, trong khi đánh con đại tướng có thể rớt ra tối đa 24 cục tiền và 24 cục đồ ! Ai đó thử chỉnh lên 1000 không bít có đầy màn hình không ?
+ Tuy nhiên số đó là số tối đa, hãy xem tiếp ...

Câu 2 :
+ Trước tiên các bạn xem trong file npcS.txt, cột ExpParam. Con Nam Tống nguyên soái có ExpParam là 800000, nghĩa là đánh chết nó sẽ được 800000 kinh nghiệm, và số tiền rớt ra tùy vào số Exp này.
+ Các bạn chuyển đến cột DropRateFile, có giá trị là "\Settings\droprate\songjing.ini". Nghĩa là tất cả những thứ rơi ra khi đánh chết con này được định nghĩa trong file songjing.ini (songjing phát âm theo tiếng Hoa là chữ Tống Kim - 宋金). File này có dạng sau :

[Main]
Count=2
RandRange=100
MagicRate=50
MoneyRate=50
MoneyScale=10
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=1
MaxItemLevel=5
MaxItemLevelScale=10

[1]
Genre=4
Detail=99
Particular=1
RandRate=25

[2]
Genre=0
Detail=0
Particular=1
RandRate=50

+ Cái "[Main]" và cái "[1]" và cái “[2]” được gọi là các Section, ở đây ta thấy có 3 section là [Main] và [1] và [2].
+ MoneyRate là tỷ lệ rơi ra tiền trên tổng số có thể rớt ra, tính bằng phần trăm. Ở trên các bạn đã thấy Treasure là 24, MoneyRate=50 thì sẽ rớt ra 24x50% tức là 12 đống tiền (có khi hơn kém 1).
+ MoneyScale là tỷ lệ giá trị của mỗi đống tiền trên điểm kinh nghiệm nhận được, tính bằng phần trăm. Ở trên bạn đã thấy ExpParam = 800000, vậy mỗi đống tiền rơi ra sẽ có giá là 800000x10% = 80000 lượng.

Câu 3 :
+ Để cho ra đồ nhiều các bạn chỉnh MagicRate ở trong file trên, đó là tỷ lệ rớt đồ tính bằng phần trăm. Ở trên các bạn đã thấy Treasure là 24, và MagicRate bây giờ là 50, vậy sẽ rớt ra 24x50% = 12 món đồ (có khi hơn kém 1)

Câu 4 :
+ Những loại đồ có thể rớt ra mô tả ở mục Count. Count = 1 nghĩa là luôn rớt ra 1 loại đồ. Mấy con Nhím có count = 70 nghĩa là có thể rớt ra đến 70 món khác nhau. Các món khác nhau không tính đẳng cấp, ví dụ Lang Nha Bổng và Kim Cô Bổng chỉ tính là 1 món vì nó cùng là bổng, chỉ khác đẳng cấp.
+ Trong section [1] và [2] là phần mô tả 2 món sẽ rơi ra.
+ Genre, Detail và Particular thì các bạn quá biết là cái gì rồi phải không ? Đó là ID của món đồ, nó nằm trong các file "Settings\Item\*.txt". Món [1] có ID như ở trên là "4-99-1" chính là cái Nhạc Vương Kiếm. Bạn mở file questkey.txt ra sẽ thấy cái kiếm có ID như vậy, nếu bạn dùng server khác thì có thể nó mang ID khác. Món [2] là cây đao, tuy nhiên chưa biết đao gì.
+ Ở câu 3 các bạn tính được nó sẽ rớt ra 12 món, tuy nhiên chưa chắc là 12 cây Nhạc Vương Kiếm hay 12 cây đao !!!
+ Ở trong section [1] có RandRate=25, đó là "khả năng" rớt ra món đồ thứ 1. Khả năng này tính bằng giá trị RandRate đó chia cho số RandRange ở section Main. Ta tính được tỷ lệ là 25/100 = 25%. Vậy khả năng khi 1 món đồ rớt ra là Nhạc Vương Kiếm sẽ là 25%, vậy tối đa trong 12 món rớt ra sẽ có 25%x12 = 3 cây kiếm. Khả năng 1 món rớt ra là đao sẽ là 50%, tức là rớt ra 6 cây đao.
+ Tóm lại khi đánh chết con này tối đa sẽ ra Treasure=24 món đồ (câu 2), thực tế sẽ rơi ra 12 món (câu 3), và trong 12 món này sẽ có 3 cây Nhạc Vương Kiếm và 6 cây đao (câu 3). Vậy còn 3 món nữa ở đâu ? 3 món đó sẽ không rớt ra, hi hi, vì file chỉ cho rớt có 2 món thôi.
+ Tổng RandRate tất cả các món không quá RandRange.

Câu 5 :
+ MinItemLevel & MaxItemLevel là mức độ VIP ngẫu nhiên của món đồ rơi ra, tính từ 1 đến 10. Level 1 cho ra đồ trắng, level 10 cho ra đồ xanh nhiều dòng op cao (cũng random thôi). Trong file cho thấy mức độ Vip là từ 1 đến 5, cây Nhạc Kiếm thì cái nào cũng như nhau, nhưng cây đao sẽ cho ra ngẫu nhiên các op với độ xịn từ MinItemLevel = 1 đến MaxItemLevel = 5.
+ MinItemLevelScale và MaxItemLevelScale là “Yêu cầu đẳng cấp” của món đồ, tức là yêu cầu level của người sẽ đeo nó. Có 10 mức tương ứng là : không yêu cầu đẳng cấp, yêu cầu cấp 9, cấp 18, cấp 27, cấp 36, v.v…. Y/c đẳng cấp này sẽ random từ Min đến Max. Thuộc tính này dĩ nhiên chỉ tác động đến cây đao, chứ không ảnh hưởng đến vật phẩm nhiệm vụ. Khi rớt ra cây đao yêu cầu đẳng cấp mức 10 thì nó sẽ là Đại Phong Đao, mức 9 sẽ là cây Thanh Long Đao.

Ghi chú: Bài này không tham khảo từ bất cứ nguồn nào. Do tui mò mẫm ra, hi hi.

minhchau0309
10-02-12, 10:50 AM
heocon fix đx c ++ chưa??????????????????????????????????

heocon246
10-02-12, 11:55 AM
heocon fix đx c ++ chưa??????????????????????????????????

Đang dev sv khác.FIX ++ thi vào droprate mà xem chéc làm dc.

minhchau0309
10-02-12, 01:33 PM
ai fix được lỗi c ++ boss hộ vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

quangvip5809
10-02-12, 02:30 PM
quên, fix nv dã tẩu lun đy các bác , ko có map Mạn Bắc mà nó bảo lên đó làm nv ,

heocon246
10-02-12, 03:31 PM
quên, fix nv dã tẩu lun đy các bác , ko có map Mạn Bắc mà nó bảo lên đó làm nv ,

Mở file dataunew.lua trong script/datau

Tìm đoạn này:

QUAI = {
{1,80,"Sa M¹c §Þa BiÓu",50,70,90,110,130},
{2,90,"S¬n §éng Sa M¹c 1",50,70,90,110,130},
{3,100,"S¬n §éng Sa M¹c 2",50,70,90,110,130},
{4,110,"S¬n §éng Sa M¹c 3",50,70,90,100,130},
{5,120,"Ch©n nói Tr­êng B¹ch",90,110,130,150,170},
{6,130,"Tr­êng Giang Nguyªn §Çu",90,110,130,150,170},
{7,140,"M¹n B¾c",90,110,130,150,170},
{8,150,"M¹c Cao QuËt",130,150,170,190,210},
{9,160,"L©m Du Quan",130,150,170,190,210},
{10,170,"Thiªn Long Tù",130,150,170,190,210},
{11,180,"Tr­êng B¹ch S¬n B¾c",150,170,190,210,230},
{12,190,"Tr­êng B¹ch S¬n Nam",150,170,190,210,230},
{13,200,"Phong L¨ng §é",150,170,190,210,230},
{14,250,"Phong L¨ng §é",150,170,190,210,230},
}

DOCHI = {
{1,80,"Sa M¹c §Þa BiÓu",8,10,12,14,16},
{2,90,"S¬n §éng Sa M¹c 1",8,10,12,14,16},
{3,100,"S¬n §éng Sa M¹c 2",8,10,12,14,16},
{4,110,"S¬n §éng Sa M¹c 3",8,10,12,14,16},
{5,120,"Ch©n nói Tr­êng B¹ch",10,12,14,16,18},
{6,130,"Tr­êng Giang Nguyªn §Çu",10,12,14,16,18},
{7,140,"M¹n B¾c",10,12,14,16,18},
{8,150,"M¹c Cao QuËt",10,12,14,16,18},
{9,160,"L©m Du Quan",12,14,16,18,20},
{10,160,"Thiªn Long Tù",12,14,16,18,20},
{11,160,"Tr­êng B¹ch S¬n B¾c",12,14,16,18,20},
{12,160,"Tr­êng B¹ch S¬n Nam",15,17,19,21,23},
{13,200,"Phong L¨ng §é",15,17,19,21,23},
{14,250,"Phong L¨ng §é",15,17,19,21,23},
}

Xoá cái dòng màu đỏ ở trên rồi sửa theo thứ tự (bỏ dòng số 7 thì dòng số 8 là 7 , dòng 9 là 8,......)

thaihoa91
10-02-12, 03:31 PM

Có thể tự unpack của VNG mà dùng !!!!!!!

quangvip5809
10-02-12, 04:02 PM
Có thể tự unpack của VNG mà dùng !!!!!!!

ôi , vãi chưởng cái ôg này , newbie thì bik gì đâu mà unpack =))
đùa hay thật , mà nv dã tẩu của VNG còn sida hơn nữa ấy chứ

Edward_Newgate
10-02-12, 05:19 PM

Newbie thì sao :-s Người ta nói cho cách mà còn xỉa lại, không biết thì học chứ
Mà unpack maps ra sài chứ script dã tẩu của VNG nó khác có sài = nìm tim :-<

heocon246
10-02-12, 07:55 PM

Ý của Thái hoà là lấy trap của Mạn Bắc cho vào thư mục maps trong SV

Bạn có thể lấy trap này trong SV TSBD 3.0 (mình nhớ không rõ lắm)

thaihoa91
10-02-12, 08:49 PM

Thứ 1, toàn bộ thư mục maps bạn xài trong Server, ko tính .dat, chỉ tính .wor là toàn của VNG unpack ra dc !

Bằng chứng cho việc unpack của VNG xài dc, là maps Ba Lăng huyện của Kiếm Thế tui unpack từ VNG ra xài cho JX Offline !

Video đây

Và đây là video tui unpack trap Vĩnh Lạc Trấn của VNG để xài cho JX Offline

Thứ 2, Script dã tẩu bạn có dc của VNG khi unpack chỉ là 1 fần dc load ở Client, chủ chốt nó load ở Server kìa !

Thứ 3, sở dĩ bạn thấy Script dã tẩu của VNG ko dùng dc mà bạn cho là "siđa", thực chất ko fải VNG code dỏm, mà do Server ta wá dỏm (bản lậu ko đủ chức năng), Server ta ko đủ hàm như của Server VNG mà load full dc !

phungtien
11-02-12, 07:49 AM
cho mình hỏi sao mình cài xong hết nhưng chạy jxstatup bắt đầu chạy sv nó cứ 0% không chạy gì hết

heocon246
11-02-12, 07:59 AM
cho mình hỏi sao mình cài xong hết nhưng chạy jxstatup bắt đầu chạy sv nó cứ 0% không chạy gì hết

Ít nhất nó phải báo lỗi gì chứ .
Bạn vào Startupcfg.ini sửa lại đường dẫn thử.

Thường thì Jxstartup chạy 0% do lỗi không thể kết nối DB.

hoivegame
11-02-12, 09:01 AM
Cái làm nhiệm vụ để đến mạc bắc của bạn đây, down về kiếm file luyencong.lua thay cái này vào là sẽ đi tới đó làm nv được. Đến Tương Dương nhấn vào xa phu là tới đó được(yêu cầu đẳng cấp 120 nhá)

phungtien
11-02-12, 09:08 AM
được rồi cảm ơn bạn......................

boystar229
11-02-12, 09:27 AM
a ơi cho e hỏi, thế có phải giải nén lên võ lâm của VNG k ạ

hoivegame
11-02-12, 09:34 AM
Ý bạn là client? Nếu là client thì chỉ cẩn copy cái data của vng sau đó rar cái patch của server vào là ok.

boystar229
11-02-12, 09:37 AM
Có vẻ hơi khó khăn, e dốt máy tính:( kiểu này k chơi được rồi, ai đó có video về cài đặt hem?

vylong
11-02-12, 09:55 AM
đây là sever no font à, vậy script vuotai & satthu có sài được cho sever hút hít full có Font không bạn?

assaa
11-02-12, 10:53 AM
đây là sever no font à, vậy script vuotai & satthu có sài được cho sever hút hít full có Font không bạn?
Đây là sv nofont bạn có thể đưa 2 script đó vào cho sv hút hít full được. mà hình như sv hút hít full có vượt ải với sát thủ rồi mà bạn

minhchau0309
11-02-12, 11:10 AM
vẫn chưa có pro nào fix c++ àh..đáh bos xog bug sv mà k có đồ rơi....hix

Learning
11-02-12, 11:20 AM
bạn copy setting từ sever bạn sang client là ok

babyoflove
19-02-12, 06:41 PM
Helpp. Nâng cấp HT ko dc pro ơi!!!!

heocon246
19-02-12, 06:59 PM
Helpp. Nâng cấp HT ko dc pro ơi!!!!

Vào Setting/item/questkey.txt mở bằng excel rồi xem đường dẫn .lua coi đúng chưa.

.lua hình như trong script/item (ht1>>ht10).
Nếu thay đường dẫn Script không được thì bạn coi đường dẫn SPR (thay hình ảnh SPR cũ).

babyoflove
19-02-12, 07:14 PM
Pro oi ko có sự kiện túi mừng xuân, pháo hoa bị lỗi , mua la bị lỗi C++

babyoflove
19-02-12, 07:20 PM
Bạn up cho mình cái nâng cấp Huyền Tinh và hướng dẫn mình đặt nó ở đâu nhé

heocon246
19-02-12, 07:24 PM
Pro oi ko có sự kiện túi mừng xuân, pháo hoa bị lỗi , mua la bị lỗi C++

2 cái này thì chưa thấy bug C++

Ép Huyền tinh :

1.Lấy script ép HT củ của jxvietnam (script/golbal/buonban/taphoa.lua)
2.Làm như cách trên.(Script ép HT thì có sẵn rồi )

P/s : Hiện tại mình ko dev JX nữa - đang nhận 1 dự án viết web nên xóa hết JX rồi.

babyoflove
19-02-12, 08:06 PM
Bạn giúp minh đi, hướng dẫn minh sao fix đc lỗi Mua Pháo Hoa . Nó Báo Lỗi C++
còn túi mừng xuân thì ko có.
Nâng cấp HT thi mình fix dc rùi thanks bạn.

yokami123
19-02-12, 09:08 PM
tks anh .........................................:D

babyoflove
20-02-12, 09:44 AM
heocon và eward vào giúp mình với. Move lên phong lăng độ ( map 200 -250 ) thì xuất hiện dấu chấm than toàn tiếng tàu. Chỉ mình cách fix đi

thaihoa91
20-02-12, 09:54 AM
heocon và eward vào giúp mình với. Move lên phong lăng độ ( map 200 -250 ) thì xuất hiện dấu chấm than toàn tiếng tàu. Chỉ mình cách fix đi

Xuất hiện dấu ! là nó báo chưa mở maps

Cách mở maps : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heocon246
20-02-12, 09:57 AM

Mở file WorldSet.ini trong MAPS coi mở map Phong lăng độ chưa.

[Init]
Count=36
[World]
World00=1
World01=2
World02=3
World03=4
World04=5
World05=6
World06=7
World07=8
World08=9
World09=10
World10=11
World11=12
World12=13
World13=14
World14=15
World15=16
World16=48
World17=49
World18=35
World19=36
World20=37
World21=38
World22=39
World23=40
World24=44
World25=53
World26=25
World27=26
World28=27
World29=28
World30=29
World31=50
World32=51
World33=52
World34=46 -- phong lăng độ
World35=45

babyoflove
20-02-12, 10:10 AM
chưa co' dòng 34=46 đó. mình thêm vào là đc phải ko?

babyoflove
20-02-12, 10:19 AM
Đã fix đc thanks heo 1 cái nữa;))

babyoflove
20-02-12, 10:20 AM
Thanks luôn thaihoa nhé hjhj ;))

babyoflove
20-02-12, 10:39 AM
Sẵn đây hướng dẫn mình cách rs data ( xóa tất cả nhân vật đó ). Hoặc có links hướng dẫn thì cho mình cái links nhé

thaihoa91
20-02-12, 10:56 AM
Sẵn đây hướng dẫn mình cách rs data ( xóa tất cả nhân vật đó ). Hoặc có links hướng dẫn thì cho mình cái links nhé

Xóa toàn bộ nhân vật trong Server (vẫn còn acc nhưng mất nhân vật) thì chỉ việc vào thư mục Server, xóa những thư mục sau là dc : database, dbfriend, payserver_log, relay_log, relayserver_log, TongDB và TongMemberDB

babyoflove
20-02-12, 11:52 AM
thanks thêm cái nữa nha. 30 charrrrrrrrrr

nhoxpk2707
20-02-12, 05:33 PM
cho mình hỏi xíu lâu rùi không dev nữa nên k rành lúc cài font ý thì chạy được GSV vào thì bảo loading db lỗi k cài font thi mở GSV lên là don't send vậy nhỉ

heocon246
20-02-12, 05:46 PM
cho mình hỏi xíu lâu rùi không dev nữa nên k rành lúc cài font ý thì chạy được GSV vào thì bảo loading db lỗi k cài font thi mở GSV lên là don't send vậy nhỉ

Don't Send cái này nhiều vấn đề :).
Lỗi do sửa Script.....
WIN 7 lâu lâu cũng bị.....
Tháo font chưa triệt để......
.............

P/s : thử tháo SV ra.Dell hêt sv cũ.Giải nén cài lại thử :)

nhoxpk2707
20-02-12, 05:55 PM

babyoflove
20-02-12, 07:34 PM
Heocon và thaihoa giúp mình nhé :
- S3relay báo lỗi " error " hoài.
- Đánh boss HK chết là bị báo lỗi C++

runkissbig
21-02-12, 02:54 PM
chủ thớt sửa lại bản đồ 14-15x đi. ko được:D

heocon246
22-02-12, 12:09 PM
chủ thớt sửa lại bản đồ 14-15x đi. ko được:D

Cái này mình chưa kiểm tra nữa hình như là Tây Sơn đảo.
Mình del hết JX rồi nên không biết lỗi do Script hay là TRAP

1.Script : coi lại move đúng map Tây sơn đảo hay chưa.?
+ đã mở map tây sơn đảo hay chưa ?
2.Trap : có thể thiếu TRAP .Bạn có thể lấy TRAP của TSBD 3.0 hay 0.3 gì đó bỏ vào là được.

P/s : chỉ lấy 1 mình Trap Tây Sơn Đảo thôi nghe (coppy hết vào là bị trùng NPC 1 chổ nhiều lắm)

mrtran0781
22-02-12, 01:53 PM
có bác nào thương anh em cài sẵn trên máy ảo được hum nhỉ ^^! để dành cho các anh em ở đây chơi nét với

Edward_Newgate
22-02-12, 01:56 PM
có bác nào thương anh em cài sẵn trên máy ảo được hum nhỉ ^^! để dành cho các anh em ở đây chơi nét với

Bạn lên GG tìm cách tạo máy ảo trước
Sau khi tạo được máy ảo rồi thì sẽ tự biết bước tiếp theo phải làm gì :)

vanthanhbg0
22-02-12, 02:36 PM
Khi mình khởi động xong database,đã khởi động thành công. Nhưng khi nhấn vào file game.exe để chạy thì báo lỗi C++. Đã cop patch của bạn share. Ai giúp mình cái,cảm ơn

heocon246
22-02-12, 02:56 PM
Khi mình khởi động xong database,đã khởi động thành công. Nhưng khi nhấn vào file game.exe để chạy thì báo lỗi C++. Đã cop patch của bạn share. Ai giúp mình cái,cảm ơn

Vào game mới bị C++ hay mới chạy game.exe là bị C++
1.Nếu Vào game mới bị thì nên đồng bộ SV và Client
2.Nếu chưa vào game thì bạn thử giải nén lại patch rồi coppy vào chạy thử (Nếu không được thử down patch của jxvietnam cho vào thử.)

vanthanhbg0
22-02-12, 04:43 PM
Chưa vào game nhé,chỉ kích đúp vào file game.exe cậu ạ. THì nó báo lỗi C++, mình chưa biết khắc phục thế nào.Đã giải nén patch của Thaishoa sau đó giải nén patch của cậu cho vào, giúp mình với

babyoflove
22-02-12, 04:56 PM
Không ai giúp mình à,
Đang chơi bổng nhiên bao lỗi C++ , boss die cũng báo C++
- Mình lấy droprate của bản TSBD khác chép vào đc ko?
- Còn đồng bộ giữa client và server thì cần phải đồng bộ những thư mục nào??
Heocon

Learning
22-02-12, 05:00 PM
không cần giải nén path của thaihoa vào đâu. chỉ cần path của sever này bỏ vào client vinagame là được

heocon246
22-02-12, 05:02 PM
Chưa vào game nhé,chỉ kích đúp vào file game.exe cậu ạ. THì nó báo lỗi C++, mình chưa biết khắc phục thế nào.Đã giải nén patch của Thaishoa sau đó giải nén patch của cậu cho vào, giúp mình với

Không dùng Pacth của thái hoà bạn nha.Chỉ cần Client của VNG xong giải nén patch của mình vào thôi là được.

Không ai giúp mình à,
Đang chơi bổng nhiên bao lỗi C++ , boss die cũng báo C++
- Mình lấy droprate của bản TSBD khác chép vào đc ko?
- Còn đồng bộ giữa client và server thì cần phải đồng bộ những thư mục nào??
Heocon

Đồng bộ thì coppy thư mục Setting bên SV qua Client (coppy luôn Script cho chắc :))
Droprate coppy qua có khi được (vì không nhớ là sửa questkey hay là thêm vào)

nhoxpk2707
22-02-12, 05:31 PM
bạn ơi có thể cho mình sv font để dev tiếp không bạn tại thấy chưa có ff với non okim :) k bik dev sv k font :) tks bạn nhé

heocon246
22-02-12, 05:43 PM
bạn ơi có thể cho mình sv font để dev tiếp không bạn tại thấy chưa có ff với non okim :) k bik dev sv k font :) tks bạn nhé

SV Font thì lấy SV của jxvietnam.Chứ mình không có bản có FONT.Ko biết có tool nào chuyển ngược hay không nhỉ.

P/s: theo mình biết thì dev thêm đâu có quan trọng FONT hay NO FONT đâu nhỉ. (Đôi lúc cần FONT)

nhoxpk2707
22-02-12, 07:50 PM

thaihoa91
22-02-12, 08:28 PM

Edward_Newgate
22-02-12, 08:38 PM

Tools này có cả 2 chức năng nè :D

Hướng dẫn:
- Chỉnh thông số trong phần Type: Option cho phù hợp
Yêu cầu:
- Máy tính có ổ D :))

gabay
22-02-12, 09:05 PM
nhận hỗ trợ của Admin ở đâu vậy các bạn?????

Edward_Newgate
22-02-12, 09:13 PM

Xa Phu

assaa
22-02-12, 09:17 PM
Vào script mở starup_remix.lua lên tìm xem dòng
listgm={{"1","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"",""}}
xem nếu ở chỗ số 1 ghi tên gì thì vào game lập nhân vật mới có tên đó rồi tới xa phu để mở chức năng admin
còn nếu bạn mún tạo một nhân vật có tên mình thích làm admin thì bạn sửa tên chỗ số 1 đó thành tên bạn thích rồi save lại
ví dụ giờ mình mún tạo nhân vật có tên kinghunter làm admin thì mình sẽ sửa như thế này
listgm={{"kinghunter","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"",""}}

minlai1
22-02-12, 09:22 PM
thanks 4 share nha............

babyoflove
22-02-12, 09:36 PM
copy setting thì mình biết , còn script thì coppy qua client dc ko ?
Bên client mình đâu thấy có cái script nào.

vanthanhbg0
22-02-12, 10:02 PM
[QUOTE=heocon246;559856][B][COLOR="#0000CD"]

Không dùng Pacth của thái hoà bạn nha.Chỉ cần Client của VNG xong giải nén patch của mình vào thôi là được.

mình đã làm như cậu nói mà vẫn không biết, cậu có thể giải thix cho mình được ko?nhấn vào game.exe là bị C++.tại sao??

gabay
23-02-12, 12:05 PM
bạn nào làm ơn giúp mình chỉnh cho boss HK yếu đi đc k??,muốn chỉnh thì nó nằm ở file nào :(,cám ơn các bạn giúp mình trc

haydetoiyeu
23-02-12, 12:29 PM
bác nào giúp em lúc vào game chẳng biết chỗ cái bia đá hay ra góc 3 giờ nó nằm ở chỗ nào để hiển thị NPC vs cài xong chẳng có con quái nào cả :(

heocon246
23-02-12, 12:55 PM
bạn nào làm ơn giúp mình chỉnh cho boss HK yếu đi đc k??,muốn chỉnh thì nó nằm ở file nào :(,cám ơn các bạn giúp mình trc

Chỉnh BOSS HK thì vào NPCs.txt .Có mấy cái dòng skill ấy.
Chỉnh thế nào thì trong ebook 1.0 có thì phải.
P/s : Không nên chỉnh vì BOSS thật sự thấy đâu có mạnh.

bác nào giúp em lúc vào game chẳng biết chỗ cái bia đá hay ra góc 3 giờ nó nằm ở chỗ nào để hiển thị NPC vs cài xong chẳng có con quái nào cả :(

Bạn cài sv nào chứ không phải sv này rồi.Vì sv này không có cần lại bia đá Get_NPC

Get_NPC đã trực tiếp chạy lúc chạy gamesv.exe
Bạn coi lại đã cài SV nào và đúng chưa :)

P/s : nên chụp hình cho ae biết mà hổ trợ.

gabay
23-02-12, 01:59 PM
hinh nhu server bi loi Tay tuy thi phai,len dao ko tay dc mac du mat Thuy Tinh
p/s : sry may bi hong vietkey

heocon246
23-02-12, 02:51 PM
hinh nhu server bi loi Tay tuy thi phai,len dao ko tay dc mac du mat Thuy Tinh
p/s : sry may bi hong vietkey

Vì trong quá trình test thử chuyển sinh nên bị lỗi :).Bạn vào trong sv của jxvietnam coppy lại tẩy tuỷ sẽ không bị lỗi nữa. :)

P/s: Trong trình trả lời này đã tích hợp unicode rồi thì phải.

gabay
23-02-12, 03:33 PM
minh copy file taytuy.lua o server khac qua thi ko tay dc,ban co the post len dum minh voi dc k?

runkissbig
23-02-12, 05:50 PM
Chỉnh giờ boss HK ra thế nào nhỉ? mình muốn chỉnh Item trong boss HK:D mình tải ebook về nhưng mà máy mình ko đọc được ebook, mobi reader cũng không đọc được. Thanks

heocon246
23-02-12, 06:17 PM
Chỉnh giờ boss HK ra thế nào nhỉ? mình muốn chỉnh Item trong boss HK:D mình tải ebook về nhưng mà máy mình ko đọc được ebook, mobi reader cũng không đọc được. Thanks

Chỉnh time boss ra trong file timesever.lua (Script/source)

Chỉnh tỉ lệ ra đồ gì : (bạn đọc cái này sẽ làm được)

Các vấn đề các bạn quan tâm với việc chỉnh tỷ lệ rớt tiền & đồ là :
1. Làm sao cho rớt ra cả đống tiền & đồ như boss mà không chỉ rớt ra 1 cái như quái ?
2. Làm sao cho ra tiền nhiều ?
3. Làm sao cho ra đồ nhiều ?
4. Làm sao cho ra những món đồ tùy thích ?
5. Làm sao cho ra đồ xịn ?

Bài này lấy ví dụ với con Boss Nam Tống Nguyên Soái.

Câu 1 :
+ Các bạn mở file Settings\npcS.txt ra, cột "Treasure" chính là cột chỉ tổng số đồ & tiền sẽ rớt ra
+ Ví dụ con Heo trắng có Treasure = 1, con Nam Tống đại tướng là 24. Nghĩa là đánh con heo có thể rớt ra tối đa 1 cục tiền hoặc 1 cục đồ, trong khi đánh con đại tướng có thể rớt ra tối đa 24 cục tiền và 24 cục đồ ! Ai đó thử chỉnh lên 1000 không bít có đầy màn hình không ?
+ Tuy nhiên số đó là số tối đa, hãy xem tiếp ...

Câu 2 :
+ Trước tiên các bạn xem trong file npcS.txt, cột ExpParam. Con Nam Tống nguyên soái có ExpParam là 800000, nghĩa là đánh chết nó sẽ được 800000 kinh nghiệm, và số tiền rớt ra tùy vào số Exp này.
+ Các bạn chuyển đến cột DropRateFile, có giá trị là "\Settings\droprate\songjing.ini". Nghĩa là tất cả những thứ rơi ra khi đánh chết con này được định nghĩa trong file songjing.ini (songjing phát âm theo tiếng Hoa là chữ Tống Kim - 宋金). File này có dạng sau :

[Main]
Count=2
RandRange=100
MagicRate=50
MoneyRate=50
MoneyScale=10
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=1
MaxItemLevel=5
MaxItemLevelScale=10

[1]
Genre=4
Detail=99
Particular=1
RandRate=25

[2]
Genre=0
Detail=0
Particular=1
RandRate=50

+ Cái "[Main]" và cái "[1]" và cái “[2]” được gọi là các Section, ở đây ta thấy có 3 section là [Main] và [1] và [2].
+ MoneyRate là tỷ lệ rơi ra tiền trên tổng số có thể rớt ra, tính bằng phần trăm. Ở trên các bạn đã thấy Treasure là 24, MoneyRate=50 thì sẽ rớt ra 24x50% tức là 12 đống tiền (có khi hơn kém 1).
+ MoneyScale là tỷ lệ giá trị của mỗi đống tiền trên điểm kinh nghiệm nhận được, tính bằng phần trăm. Ở trên bạn đã thấy ExpParam = 800000, vậy mỗi đống tiền rơi ra sẽ có giá là 800000x10% = 80000 lượng.

Câu 3 :
+ Để cho ra đồ nhiều các bạn chỉnh MagicRate ở trong file trên, đó là tỷ lệ rớt đồ tính bằng phần trăm. Ở trên các bạn đã thấy Treasure là 24, và MagicRate bây giờ là 50, vậy sẽ rớt ra 24x50% = 12 món đồ (có khi hơn kém 1)

Câu 4 :
+ Những loại đồ có thể rớt ra mô tả ở mục Count. Count = 1 nghĩa là luôn rớt ra 1 loại đồ. Mấy con Nhím có count = 70 nghĩa là có thể rớt ra đến 70 món khác nhau. Các món khác nhau không tính đẳng cấp, ví dụ Lang Nha Bổng và Kim Cô Bổng chỉ tính là 1 món vì nó cùng là bổng, chỉ khác đẳng cấp.
+ Trong section [1] và [2] là phần mô tả 2 món sẽ rơi ra.
+ Genre, Detail và Particular thì các bạn quá biết là cái gì rồi phải không ? Đó là ID của món đồ, nó nằm trong các file "Settings\Item\*.txt". Món [1] có ID như ở trên là "4-99-1" chính là cái Nhạc Vương Kiếm. Bạn mở file questkey.txt ra sẽ thấy cái kiếm có ID như vậy, nếu bạn dùng server khác thì có thể nó mang ID khác. Món [2] là cây đao, tuy nhiên chưa biết đao gì.
+ Ở câu 3 các bạn tính được nó sẽ rớt ra 12 món, tuy nhiên chưa chắc là 12 cây Nhạc Vương Kiếm hay 12 cây đao !!!
+ Ở trong section [1] có RandRate=25, đó là "khả năng" rớt ra món đồ thứ 1. Khả năng này tính bằng giá trị RandRate đó chia cho số RandRange ở section Main. Ta tính được tỷ lệ là 25/100 = 25%. Vậy khả năng khi 1 món đồ rớt ra là Nhạc Vương Kiếm sẽ là 25%, vậy tối đa trong 12 món rớt ra sẽ có 25%x12 = 3 cây kiếm. Khả năng 1 món rớt ra là đao sẽ là 50%, tức là rớt ra 6 cây đao.
+ Tóm lại khi đánh chết con này tối đa sẽ ra Treasure=24 món đồ (câu 2), thực tế sẽ rơi ra 12 món (câu 3), và trong 12 món này sẽ có 3 cây Nhạc Vương Kiếm và 6 cây đao (câu 3). Vậy còn 3 món nữa ở đâu ? 3 món đó sẽ không rớt ra, hi hi, vì file chỉ cho rớt có 2 món thôi.
+ Tổng RandRate tất cả các món không quá RandRange.

Câu 5 :
+ MinItemLevel & MaxItemLevel là mức độ VIP ngẫu nhiên của món đồ rơi ra, tính từ 1 đến 10. Level 1 cho ra đồ trắng, level 10 cho ra đồ xanh nhiều dòng op cao (cũng random thôi). Trong file cho thấy mức độ Vip là từ 1 đến 5, cây Nhạc Kiếm thì cái nào cũng như nhau, nhưng cây đao sẽ cho ra ngẫu nhiên các op với độ xịn từ MinItemLevel = 1 đến MaxItemLevel = 5.
+ MinItemLevelScale và MaxItemLevelScale là “Yêu cầu đẳng cấp” của món đồ, tức là yêu cầu level của người sẽ đeo nó. Có 10 mức tương ứng là : không yêu cầu đẳng cấp, yêu cầu cấp 9, cấp 18, cấp 27, cấp 36, v.v…. Y/c đẳng cấp này sẽ random từ Min đến Max. Thuộc tính này dĩ nhiên chỉ tác động đến cây đao, chứ không ảnh hưởng đến vật phẩm nhiệm vụ. Khi rớt ra cây đao yêu cầu đẳng cấp mức 10 thì nó sẽ là Đại Phong Đao, mức 9 sẽ là cây Thanh Long Đao.

heocon246
23-02-12, 06:20 PM

Coppy đoạn code dưới vào trong taytuy.lua thử:

--Author:Ohishu
----BIG BANG SCRIPT TAY TUY CHUYEN PHAI !

Include("\\script\\source\\sourcejx49.lua")
Include("\\script\\GetFaction.lua")
Include("\\dulieu\\chuyensinhdata.lua")
Include("\\script\\global\\khuvucskill.lua")
TT1 = 28
TT2 = 29
TT3 = 30
THBT = 31

function main()
if GetTask(52) == 1 or GetTask(52) == 4 then
SayEx({"<color=cyan>Ph¶n T¨ng<color> : Ng­¬i muèn g× ë ta ?","TÈy kü n¨ng/taykinang","TÈy tiÒm n¨ng/taytiemnang","Rêi khái ®¶o tÈy tñy/roikhoi","Tho¸t/Exit"})
elseif GetTask(52) == 2 then
SayEx({"<color=cyan>Ph¶n T¨ng<color> : Ng­¬i muèn g× ë ta ?","TÈy kü n¨ng/taykinang","Rêi khái ®¶o tÈy tñy/roikhoi","Tho¸t/Exit"})
elseif GetTask(52) == 3 then
SayEx({"<color=cyan>Ph¶n T¨ng<color> : Ng­¬i muèn g× ë ta ?","TÈy tiÒm n¨ng/taytiemnang","Rêi khái ®¶o tÈy tñy/roikhoi","Tho¸t/Exit"})
else
SayEx({"<color=cyan>Ph¶n T¨ng<color> : Ng­¬i muèn g× ë ta ?","Rêi khái ®¶o tÈy tñy/roikhoi","Tho¸t/Exit"})
end
end
function roikhoi()
Say("Ng­¬i ch¾c ch¾c muèn rêi khái ®©y chø ?",2,"Ta rêi khái/roikhoi1","Tho¸t/Exit")
end
function roikhoi1()
Msg2Player("B¹n ®· rêi khái ®¶o tÈy tñy !");
NewWorld(53,200*8,200*16);
SetRevPos(19);
SetFightState(0)
SetTask(52,1)
end

function taykinang()

vlmt = GetTask(16)
knlv = GetLevel() - 1
RollbackSkill()
AddMagicPoint(-GetMagicPoint())
--diemkinang = kncs + vlmt + knlv
diemkinang = vlmt + knlv
AddMagicPoint(diemkinang)
updateskill()
if (HaveMagic(344)>=0 ) then --khinh cong
AddMagic(344,1)
end
Talk(1,"KickOutSelf","TÈy tñy kü n¨ng thµnh c«ng !")
end

function updateskill()
SetTask(46,0)
SetTask(47,0)
SetTask(48,0)
end

as={
{35,25,25,15}, -- kim
{20,35,20,25}, -- moc
{25,25,25,25}, -- thuy
{30,20,30,20}, -- hoa
{20,15,25,40}, -- tho
}
function ResetAP()
player_series = GetSeries() + 1;
SetBasePoint(as[player_series][1],as[player_series][2],as[player_series][3],as[player_series][4]); --tiem nang mac dinh
end;

function taytiemnang()

tnlevel = (GetLevel() - 1) * 5
--if GetTask(197) >= 1 then
--tncs = CSTABLE[GetTask(197)][4]
--else
--tncs = 0
--end
ttk = GetTask(15) * 5
--AddProp(- GetProp())
ResetAP()
--sum = tnlevel+ttk+tncs
sum = tnlevel+ttk
--AddProp(sum)
Talk(1,"KickOutSelf","TÈy tñy tiÒm n¨ng thµnh c«ng !")
end

gabay
23-02-12, 10:31 PM
scrift ở trên chỉ tẩy tủy đc kỹ năng,ko tẩy đc tiềm năng bạn ah

runkissbig
23-02-12, 11:39 PM
day la file tay tuy, mình đã test.
còn boss sát thủ thì mình đã làm nhiều cách nhưng vẫn không giới hạn được 8 con/1 ngày.
Mình up file tẩy tủy kèm theo rồi nha:D
À, đô TNGH ko đổi được, mình code lại thì toàn ra đồ hoàng kim. Mình tìm code của đồ TNGH ở nơi nào nhỉ:D
THanks
link file tay tuy: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

runkissbig
23-02-12, 11:52 PM
Ngoài ra, boss đại ko xuất hiện theo time trong file timeserver (ngồi chỉnh giờ và canh thời gian) do mình test sv hơn 1 tuần mà boss ko ra:D
Heo con vào sửa các lỗi này cái nhé:D thanks

gabay
24-02-12, 02:33 PM
ai co long tot cho em xin scrfit bao ve tai khoan bang mat khau voi duoc k???

heocon246
24-02-12, 02:35 PM
ai co long tot cho em xin scrfit bao ve tai khoan bang mat khau voi duoc k???

Trong Server đã có rồi bạn.Vào trong quanly.lua
MABAOMAT= 0 SỬA LẠI THÀNH 1 LÀ ĐƯỢC.

-- Script quan ly server
-- Danh cho admin server online
-- Tac gia : jxvietnam

-- Huong dan su dung
-- 0 = Tat chuc nang
-- 1 = Mo chuc nang

-- LUU Y : Sau khi chinh sua phai save lai, sau do tat gameserver.exe di, roi chay lai gameserer.exe thi dieu chinh
-- moi co hieu qua
-- SHOP --
THOREN = 1
LEQUAN = 1
TAPHOA = 1
HIEUTHUOC = 1
XAPHU = 1
BANNGUA = 1

-- CHUC NANG --
VUOTAI = 1
TONGKIM = 1
DATAU = 1
NGANHANG = 1

-- SERVER
EXP = 1 -- nhan doi kinh nghiem = 2, nhan ba = 3 (mac dinh : 1), tuyet doi ko dc de so 0
TIEN = 1 -- luong tien nhan dc
SAVEDATAKHILOGIN = 0
MABAOMAT = 0 -- Sửa số 0 thành 1 rồi save lại là được
LVDUOCDUNGMABAOMAT = 91

gabay
24-02-12, 10:35 PM
chưa có ai fix đc lỗi C++ ah??? bị liên tục :(,cứ chạy đc 1 tý là lại lỗi C++

heocon246
25-02-12, 06:55 AM
chưa có ai fix đc lỗi C++ ah??? bị liên tục :(,cứ chạy đc 1 tý là lại lỗi C++

Không phải không ai fix mà họ không share vì lỗi C++ của bạn chưa chắc là lỗi C++ của người khác.

Bạn coppy Setting + Script bên Server qua Client rồi chạy sẽ được.

P/s: đang chơi ở nhà thì chưa bao giờ thấy C++

gabay
25-02-12, 08:57 AM
server chạy đc 1 chút là lỗi C++ ngay or tự động tắt gameserver,ko hiểu tại sao lại thế
ai biết cách tìm lại mã bảo mật lúc đăng nhập k??mình đổi nhầm nên h ko nhớ pass,chả nhẽ phải del acc đi ah??

gabay
25-02-12, 01:51 PM
hình như lỗi C++ là do đánh boss HK tiểu và đại,ko biết có đúng k,nếu đúng thì ae chỉ cách fix dùm với

minlai1
25-02-12, 09:41 PM
sao mình cài đc sever nhưng mà log acc vào báo kết nối sever thất bại là sao ta
ai chỉ hộ cái

thaihoa91
25-02-12, 11:26 PM
sao mình cài đc sever nhưng mà log acc vào báo kết nối sever thất bại là sao ta
ai chỉ hộ cái

Bạn vui lòng chụp 1 tấm hình về GameServer lúc game báo kết nối thất bại và gửi lên đây để mình xem thử !

minlai1
25-02-12, 11:53 PM
chuyển font là lại đc ngon lành
thanks nha

runkissbig
26-02-12, 08:36 AM
Mình thay patch khác thì sv mình hiện lên cái cây trông rất đẹp, có ai biết cho cây hiện lên mà không cần thay part không ạ. thanks:D

heocon246
26-02-12, 11:38 AM
Mình thay patch khác thì sv mình hiện lên cái cây trông rất đẹp, có ai biết cho cây hiện lên mà không cần thay part không ạ. thanks:D

Cây Thông đó chính là hằng nga tiên tử đó :)).Muốn thêm thì xem trong NPCs.txt đường dẫn SPR của hằng nga tiên tử rồi thay SPR cây đó vào NPC nào đó tuỳ thik.

P/s :
Trong quá trình test lúc trước nên có add sẵn SPR. :)
Chủ yếu là lấy SPR đó :)

gabay
26-02-12, 09:54 PM
mọi người chỉ cho em cách fix lỗi thợ rèn BLH k ép đc đồ tím và lỗi mua đc item Bạch Kim của Đường Môn trong shop thợ rèn với

passika
27-02-12, 07:39 AM
mọi người chỉ cho em cách fix lỗi thợ rèn BLH k ép đc đồ tím và lỗi mua đc item Bạch Kim của Đường Môn trong shop thợ rèn với

Mua bằng dòng lệnh à?.Nếu vậy thì do add sai đường dẫn trong script npc thợ rèn. bạn mở lên file thợ rèn đó và chỉ việc chỉnh sửa lại ID của item cua hàm AddItem trong function đó thôi ( id item trong file setting/item/armor.txt). Bạn nên tham khảo trong ebook!
Nếu gấp thì bạn send file script npc thợ rèn đó và file amor.txt mình sửa dùm cho. Y!M: kuppj_karik

vanthanhbg0
27-02-12, 07:57 AM
Mình thấy thế này.server tốt lắm. Nhưng thấy khi dame vào người của nhân vật, mình lấy 2 acc count đánh nhau, thì thấy nó thủ(deft) chưa được chuẩn lắm.Bạn hãy sửa nâng phòng thủ của nhân vật cao lên tí.Thank bạn

[Lady]Pro-Bi
27-02-12, 08:12 AM
h có nhiều đồ mới hay nhỉ :D...........

passika
27-02-12, 08:44 AM
Mình thấy thế này.server tốt lắm. Nhưng thấy khi dame vào người của nhân vật, mình lấy 2 acc count đánh nhau, thì thấy nó thủ(deft) chưa được chuẩn lắm.Bạn hãy sửa nâng phòng thủ của nhân vật cao lên tí.Thank bạn

Nếu như vậy thì các acc chơi đều như nhau có gì đâu vì VNG khác Jx no bản quyền mà .Mà cái bảng F3 và F5 nó chưa chuẩn thiệt ( các hỗ trợ skill và phân biệt nội ngoại) cái đó phải sửa code lại, nhắc tới code thì :pull_hair:

gabay
27-02-12, 09:06 AM
sv thỉnh thoảng lỗi biến nv lên thành 200,có ai biết tại sao k???mà kick hoạt chức năng liên đấu như nào nhỉ???

passika
27-02-12, 09:35 AM
sv thỉnh thoảng lỗi biến nv lên thành 200,có ai biết tại sao k???mà kick hoạt chức năng liên đấu như nào nhỉ???

Trời! coi chừng ăn nhằm cái gì đó mới lên 200 kaka!! Liên đấu thì mình nghĩ đến giờ báo danh mới được!

heocon246
27-02-12, 12:03 PM
Server mình test đâu có liên đấu nhỉ :).trong Get_NPC có add NPc liên đấu nhưng map hình như chưa mở + script không biết có chạy ko :)

gabay
27-02-12, 01:56 PM
ko ăn cái j,tự dưng biến thành lv 200,thợ rèn BLH tự dưng k hoạt động,ai biết cách fix chỉ dùm với :(:

heocon246
27-02-12, 02:26 PM
ko ăn cái j,tự dưng biến thành lv 200,thợ rèn BLH tự dưng k hoạt động,ai biết cách fix chỉ dùm với :(:

Thợ rèn BLH không hoạt động do :
1.Đường dẫn Script của thợ rèn bị sai
2.Lúc vào game có pass là 00000 nếu đổi số này thì kích vào không được (test mấy sv đem online thấy thế :))

gabay
27-02-12, 03:36 PM
muốn chỉnh giảm băng sát trong skill đi thì tìm ở phần nào vậy?? skill băng sát mạnh quá,bị nó chém 1 cái thôi là đứng im ko làm j đc hết