PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn chi tiết mở nhiều gameservers

Azkan
03-02-12, 02:23 PM
Mình ít nghịch MMO nên chẳng biết game nào cả, trừ mỗi KT :D hôm trước dạo qua vnz thấy có server nguồn từ GZ nên chạy sang đây xem, nghịch vài ngày qua cũng thấy hiểu hiểu 1 tý, giờ đang VH xem thế nào, thấy mọi người có vẻ khó khăn vụ kẹt map và mở map nên mình share cái này

Link video hướng dẫn + list map
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Fix lỗi C++ map thành thị
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

4 file servercfg (file 4 là để đi tiêu dao cốc và tần lăng nhé)

bonus thêm file menpainpc.lua để có thể thử skill môn phái lúc làm nhiệm vụ thập nhị môn phái ở tân thủ thôn (copy vào scripts/npc/faction)

hdk2010
03-02-12, 02:33 PM
thình hình là map phượng tường và lâm an vẫn bị C++ bạn ơi.

Azkan
03-02-12, 03:02 PM
thình hình là map phượng tường và lâm an vẫn bị C++ bạn ơi.

thế thì tại server của cậu rồi, tớ vẫn chạy lăng xăng ở Phượng Tường và Lâm An suốt mà :|

hdk2010
03-02-12, 03:11 PM
thế thì tại server của cậu rồi, tớ vẫn chạy lăng xăng ở Phượng Tường và Lâm An suốt mà :|
bạn share phần seting và script(cả sever thì càng tốt :D) cỦA bạn lên đây cho mọi người dùng đi. mình dùng qua 3 sever rồi mà cái nào cũng bị c++ ở phượng tường hết.

vokilanok
03-02-12, 07:17 PM
Mình ít nghịch MMO nên chẳng biết game nào cả, trừ mỗi KT :D hôm trước dạo qua vnz thấy có server nguồn từ GZ nên chạy sang đây xem, nghịch vài ngày qua cũng thấy hiểu hiểu 1 tý, giờ đang VH xem thế nào, thấy mọi người có vẻ khó khăn vụ kẹt map và mở map nên mình share cái này

Link video hướng dẫn + list map

Bonus thêm fix lỗi C++ map thành thị

cầu hình máy của bạn bao nhiêu mà mở được nhiều map quá vậy.

Azkan
03-02-12, 11:04 PM
cầu hình máy của bạn bao nhiêu mà mở được nhiều map quá vậy.

@hdk: bản server của tớ nặng gần 500mb; tớ đang up mà lâu quá :-s

kingkiller
04-02-12, 12:17 PM
bạn có thể share cho mình các thư mục gameserver 1 2 3 đã config map đc ko, mình config 1 gs mở trên 60 map là lỗi c++, máy mình cũng 4gb ram

†ShiNiChi†
06-02-12, 03:31 AM
Cậu có thể share cho tớ bản SV của cậu được ko? Cậu loại bỏ bớt 2 GS kia đi, và để mỗi cái servercfg.ini của 2sv đó thôi được ko?
Tớ mở max cũng chỉ dc 100 map, ko tài nào mở hơn đc

Azkan
06-02-12, 11:37 AM
Cậu có thể share cho tớ bản SV của cậu được ko? Cậu loại bỏ bớt 2 GS kia đi, và để mỗi cái servercfg.ini của 2sv đó thôi được ko?
Tớ mở max cũng chỉ dc 100 map, ko tài nào mở hơn đc

chờ mình việt hóa xong server rồi mình share cả thể luôn :D

†ShiNiChi†
06-02-12, 12:16 PM
Cậu có thể share cho mình trước 3 cái file servercfg.ini đc ko? Đang máu test quá :D

Azkan
06-02-12, 12:31 PM
Cậu có thể share cho mình trước 3 cái file servercfg.ini đc ko? Đang máu test quá :D

4 file luôn :P file 4 là để đi tiêu dao cốc và tần lăng nhé

bonus thêm file menpainpc.lua để có thể thử skill môn phái lúc làm nhiệm vụ thập nhị môn phái ở tân thủ thôn (copy vào scripts/npc/faction)

†ShiNiChi†
06-02-12, 01:21 PM
Thank cậu nhiều. Có ji cho tớ xin cái Y!M được ko?

nhokprolaem
06-02-12, 04:11 PM
cái này là làm sever pri hả mấy anh

lamborghiniGP
07-02-12, 01:52 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppp-

haibolove
27-12-12, 06:56 PM
Hjx, link die rồi, chủ thớt vào up lại giùp với >_<

mothaiba123
27-12-12, 11:15 PM
Hjx, link die rồi, chủ thớt vào up lại giùp với >_<

Đào mộ đã bảo link die :|

Vô mấy topic down server mới đi, fix sẵn C++ với kẹt acc. 8-}