PDA

View Full Version : [KT] Hướng Dẫn Cài Visual Studio 2005 Sp1 Cho Win 7

DirectX
28-01-12, 08:50 AM
Ức chế vì cài cái VS 2k5 sp1 hơn 1 tuần ko được. Sau 1 hồi mày mò thì đã update thành công lên Sp1
Các bạn cứ cài VS 2k5 như bình thường (Không cần cài MSDN). giờ là đến đoạn Upgrade lên sp1. Đối với mấy winXp, Vista.... thì cài bình thường, còn với Win 7 thì các bạn phải chỉnh sửa 1 chút
các bạn vào start/run gõ lệnh gpedit.msc
sau đó mở Computer Configuration/Window Settting/Security Settings/Software Restriction Policies/
Click chuột phải vào Software Restriction Policies chọn Add New Policy.....
sau đó restart lại máy. tắt antivirus, tắt UAC
để tắt UAC các bạn vào Control Panel\All Control Panel Items\User Accounts
chọn Change User Account Control Settings kéo thanh trượt xuống dưới cùng rồi nhấn ok
rồi các bạn chạy update sp1 như bình thướng. nhớ chọn gói ngôn ngữ giống với bản VS 2k5 bạn vừa mới cài nha

thấy có ích cho xin cái thanks nha :D

Nguồn: ClbGamethu.Net

xvinh1994
28-01-12, 08:59 AM
máy tui cài bt mà có cần bật tắt nhiều thề đâu ^^

MrKnight
28-01-12, 09:01 AM
Ức chế vì cài cái VS 2k5 sp1 hơn 1 tuần ko được. Sau 1 hồi mày mò thì đã update thành công lên Sp1
Các bạn cứ cài VS 2k5 như bình thường (Không cần cài MSDN). giờ là đến đoạn Upgrade lên sp1. Đối với mấy winXp, Vista.... thì cài bình thường, còn với Win 7 thì các bạn phải chỉnh sửa 1 chút
các bạn vào start/run gõ lệnh gpedit.ms
sau đó mở Computer Configuration/Window Settting/Security Settings/Software Restriction Policies/
chọn Change User Account Control Settings kéo thanh trượt xuống dưới cùng rồi nhấn ok
rồi các bạn chạy update sp1 như bình thướng. nhớ chọn gói ngôn ngữ giống với bản VS 2k5 bạn vừa mới cài nha

Win7 x64 cài chưa hề gặp lỗi gì cả, có thể là khi xài win7 thì nên update cho.nó thường xuyên :). Còn VS thì upgrade nó chỉ take a long time tí thôi ah, cứ từ yừ cho nó chạy, cỡ 10p thôi ah :D

khungvonline1
28-01-12, 09:43 AM
cài bình thường có cần làm gì đâu

nhocluka
28-01-12, 10:42 AM
thế chú bik fig lổi debug line 421 ko ,hình như toàn forum ko ai fig dc,mà fig dc thì ko ai chỉ ,pó tay[-X[-X

duynguyenjx
28-01-12, 04:43 PM
thế chú bik fig lổi debug line 421 ko ,hình như toàn forum ko ai fig dc,mà fig dc thì ko ai chỉ ,pó tay[-X[-X

Coi bên đây có giúp được gì không !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

@NhoxYeuNhac92 máy tôi win 7 cũng cài bình thường mà, đâu phải vô gbedit gì đâu.!

provn92
28-01-12, 05:28 PM
Tks a lot!

DirectX
28-01-12, 06:55 PM
đây! mình xài win 7 ultimate x64 đây. win trắng update chờ 1 ngày trời chưa chạy :| phải chỉnh như trên mới update dc :|

MrKnight
28-01-12, 08:56 PM
đây! mình xài win 7 ultimate x64 đây. win trắng update chờ 1 ngày trời chưa chạy :| phải chỉnh như trên mới update dc :|

Nếu xài mạng ở nhà thì nên update cho Win7 thường xuyên :), chứ máy tui up thường xuyên cài bt đâu có cần gì đâu :))

DirectX
01-02-12, 10:50 AM
Nếu xài mạng ở nhà thì nên update cho Win7 thường xuyên :), chứ máy tui up thường xuyên cài bt đâu có cần gì đâu :))
dùng win lậu update mà chết hả :)) =)) đa số dân việt nam có mấy ai mua bản quyền :)) =))

ldquan
02-02-12, 08:19 PM
cũng chẳng được là sao nhỉ Panda? hix

giangleloi
02-02-12, 08:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duynguyenjx
02-02-12, 08:43 PM
dùng win lậu update mà chết hả :)) =)) đa số dân việt nam có mấy ai mua bản quyền :)) =))

Crack xong update ầm ầm mà cậu.................................!

thesunboyvn
03-02-12, 12:05 PM
Thanks bạn, mình cũng ức chế vì cài mãi mà ko được

DirectX
03-02-12, 12:21 PM
Crack xong update ầm ầm mà cậu.................................!
uk, cứ update đi, MS nó phát hiện ra, no lock :| lai phai crack. :| ta xài Dcom, ko update online :))

chipkawaii
22-02-12, 12:52 PM
uk, cứ update đi, MS nó phát hiện ra, no lock :| lai phai crack. :| ta xài Dcom, ko update online :))

Còn tùy crack bằng gì chứ win 7 update chẳng sao đâu :)

nguoitinhle00
11-04-12, 09:56 PM
các bạn vào start/run gõ lệnh gpedit.msc

khungvonline1
12-04-12, 12:41 AM
cài bình thương chẳng cần phải làm mấy thao tác này có lẽ bạn dùng x64 x84 đó mình dùng x32