PDA

View Full Version : [KT] Tổng Hơp lỗi C++ Cho Các Bạn !

kelly
26-01-12, 09:56 PM
Vì đây là mã nguồn mở nên việc phát sinh C++ la không tránh khỏi , lỗi này phát sinh từ nhiều lý do , sau đây mình sẽ tuyển tập cho các bạn

1. C++ do bug item : ví dụ script tấn thủ add nhiều item mới nhưng bản chất server bạn chưa có item đó , thì khi load số liệu player sẽ phát sinh lỗi C ++

- Cách giải quyết là bạn có thể tự viết ra 1 scrip phù hợp với item trong server or add thêm các item mới đó

2. C++ do chạy exe không theo thứ tự đã quy chuẩn : Phương pháp chạy các exe đã được quy chuẩn từ luc phát triển source nên không thể chạy theo ý mình được , mình ví dụ : trong dãy số 1 ,2 , 3, 4 nếu không bắt đầu từ số 1 thì làm sao hình thành ra số 2 ..

- Cách giải quyết bạn nên xem thứ tự chạy trên starttools trong server , cái này cho các bạn nào thích chạy thủ công , còn chạy tools thi chuẩn 100% rồi

3. C++ do load scrip : củ thể ở đây nếu các bạn sử dụng setting + script cua VNG thì sẽ xảy ra lỗi này , cơ bản vẫn có thể sử dụng nhưng bạn phải để ý 1 số scrip hay thư mục chưa được đặt đường dẫn kiến khi chạy gs nó không biết load file đó ở đâu ( kiểu dạng con hoang ấy ^^ ) .

- Cách giải quyết phải add them đường dẫn hoặc giữ nguyên cấu trúc server , chỉ add thêm item . vvv

4. C++ do trùng Port : Mỗi exe nó có 1 cổng truyền xuất riêng , nếu config bì trùng thì khi chạy nó không xác nhạn được port , lỗi này chỉ xảy ra khi 1 số bạn chỉnh config nhầm

- Cách giải quyết xóa server cài lại để chở về mạc định port

5. C++ do trùng ID map : Cái này xảy ra khi bạn mở thêm map bị trung id của map khi load dữ liệu sẽ trồng tréo lên nhau kết quả không nhận diện

- Cách giải quyết kiểm tra lại worldset trong servercfg.ini cái này trùng thì đổi lại thành id máp khác .

6. C++ do bán đồ số lượng lớn : Xảy ra khi bạn bán item tốc độ và số lượng lớn , cái này do file exe củ thể la gs va cs mỗi lần bạn bán item thì gs se save số liệu lại , việc bạn quá nhanh và sll làm gs bị quá tải cache nên lỗi sẽ phát sinh.

- Cách giải quyết bạn nên bán các món đồ thành sll hoạc nếu bán tường item thì chậm chậm không nên bán tốc đọ nhanh.

7 . C++ do mở thêm gs : mỗi gs có 1 id riêng nếu trung id cơ bạn như vậy là bạn đã chạy 2 cái gs trên cung 1 id nghia là vẫn chạy trên 1 gs ==> phát sinh lỗi này xảy ra voi cs

- Cách giải quyết mỗi gs nên thay đổi id củ thể là ServerID = () trong servercfg

Mình sẽ cập nhật thêm lỗi nếu thấy có phat sinh ^^....

duynguyenjx
27-01-12, 08:18 PM
Thêm lỗi bug C++ này nữa mình đã test mới dám post lên:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi này khi chạy tới gamecenter là nó báo, Ingnore vẫn khởi động Sv bình thường nhưng báo bug cũng hơi khó chịu.

Cách sửa:

Do bấm nhầm vào nút các giá trị mặc định (số 1), nên chỗ 91jx nó thành username.(chỗ số 2).

Cách sửa là nhấp đúp vào chỗ username sửa lại thành 91jx là OK

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhocluka
27-01-12, 08:22 PM
thế lổi debug line 421 sửa sao đây

Faker
28-01-12, 04:31 AM
tớ thây nên chúp ảnh cái lỗi C++ như bạn duynguyenjx ý thì sẽ hiểu rõ hơn chủ thới :D
tớ cũng đang tìm kiếm các bug C++ tìm được bug là post lên ngay :D

lỗi đó khi bạn tắt GS đúng hok ?? cứ ignore đi nhé
ai biết lỗi 230 hok

Lãng Tử Sầu
28-01-12, 09:08 AM
Khi có lỗi C++ mình cứ nhìn 2 màn hình Ms-Doss nó báo lỗi gì ở đâu thì tìm cách khắc phục thôi, đa phần là không load được các script và khi các Bạn việt hóa, coppy của VNG.

duynguyenjx
28-01-12, 04:11 PM

Nếu cũng lỗi trên mà là 421 thì coi trong Navicast -> username_statlog xóa hết những dòng nào có ghi ngày tháng năm đi , qua khởi động Server sẽ hết báo Bug.

Faker
28-01-12, 07:51 PM
Nếu cũng lỗi trên mà là 421 thì coi trong Navicast -> username_statlog xóa hết những dòng nào có ghi ngày tháng năm đi , qua khởi động Server sẽ hết báo Bug.

ok tớ đang ở quán tí về test :D

thieuphi123
28-01-12, 08:00 PM

utbanh
29-01-12, 10:50 AM
lỗi 89 phát sinh lúc đang chạy gamecenter có ai bít cách sữa không chỉ minh với. lỗi này mình giải quyết theo cách lỗi 87 nhung khi vào game nó đứng nggay chỗ kết nối sever hoài không vào đăng nhập

kelly
29-01-12, 10:59 AM
lỗi đây so script tấn thủ khi bạn suer dụng nó lưu vào log thì gamecetter sẽ phát sinh lloix item mới server chưa có ! còn cái kia không phải so lỗi 89 đâu , cái đó do bạn không đồng nhất cơ sở sữ liệu , vui dụ : client VN nhưng server china file setting đó

llk0isieunhan
30-01-12, 10:02 AM
lỗi không tạo được nv là lỗi j hả bạn:|

Faker
30-01-12, 11:57 AM
lỗi không tạo được nv là lỗi j hả bạn:|

chưa copy cái tạo nhân vật chữ cái la tinh :|
cáin này tạo nhân vật chữ china :)
@mod:sao topic quan trọng thế này lại hok stick nhỉ stick :|

likim93
30-01-12, 02:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120130142314.png
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120130142321.png
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120130142330.png

Lỗi này là lỗi gì và chưa làm sao đây các cao nhân :-s

Faker
30-01-12, 05:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120130142314.png
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120130142321.png
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120130142330.png

cái lỗi này liên quan đến skill chắc bạn chép cái skill 120 chứ ji tốt nhất chưa nến xài nó vì cái đó chưa hoàn thiện

zin1007
30-01-12, 05:29 PM

cách fix : bỏ script và setting của game sever cũ vào gameserver là ok ( của phiên hoặc trantoai ). mặc dù bug đấy ko ảnh hưởng đên game nhưng nễu fix sẽ bớt khó chịu khi bấm Ignore ^0^

satthupro95
31-01-12, 09:32 AM
E bị lỗi 230 sửa thế nào vậy mấy đại ca ơi T.T

Faker
31-01-12, 11:49 AM
E bị lỗi 230 sửa thế nào vậy mấy đại ca ơi T.T

làm như trang 1 đã HD coi đi :|

likim93
31-01-12, 12:13 PM
cách fix : bỏ script và setting của game sever cũ vào gameserver là ok ( của phiên hoặc trantoai ). mặc dù bug đấy ko ảnh hưởng đên game nhưng nễu fix sẽ bớt khó chịu khi bấm Ignore ^0^

Tôi chưa chép bất cứ 1 cái gì ngoài fix lỗi cường hóa Tay :|

weoxjchum
31-01-12, 04:27 PM
Lổi sever đang bảo trì là sao hả bạn trong khi sever đang mở, tối mình vẫn vào được,sáng dậy hết được

duytungk87
31-01-12, 05:28 PM
Mình cũng bị lỗi 230 khi chạy sv bấm Ignore. sau đó chạy client thì bị lỗi Line 5449 không nhìn thấy NPC đâu cả đc một tý thì mất kết nối

Ai chỉ dùm mình với

zin1007
31-01-12, 05:57 PM
Mình cũng bị lỗi 230 khi chạy sv bấm Ignore. sau đó chạy client thì bị lỗi Line 5449 không nhìn thấy NPC đâu cả đc một tý thì mất kết nối

Ai chỉ dùm mình với

cho xin cái hình ảnh đi cậu. vấn đề là tên chứ 230 hay 5449 ai hỉu :-s

thodankute
31-01-12, 11:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Lỗi 5449 fix thế nào đây các bác

duytungk87
01-02-12, 09:20 AM
cho xin cái hình ảnh đi cậu. vấn đề là tên chứ 230 hay 5449 ai hỉu :-s

Hình đây bạn:
đây là lỗi khi chạy client
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đây là lỗi khi chạy sv:
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn giúp mình với nhé.

soklovn
01-02-12, 11:26 PM

Lỗi này khi chạy tới gamecenter là nó báo, Ingnore vẫn khởi động Sv bình thường nhưng báo bug cũng hơi khó chịu.

Cách sửa:

Do bấm nhầm vào nút các giá trị mặc định (số 1), nên chỗ 91jx nó thành username.(chỗ số 2).

Bạn ơi mình cũng bị lỗi này nhưng sửa như bạn thì không được mình chạy riêng cái file gamecenterd.exe cũng bị thế giúp mình với

duynguyenjx
02-02-12, 12:38 PM
Bạn ơi mình cũng bị lỗi này nhưng sửa như bạn thì không được mình chạy riêng cái file gamecenterd.exe cũng bị thế giúp mình với

Lỗi mysql_database_cpp nó báo nhiều số lắm ở trên mình chỉ hd số 87, các số còn lại cậu làm như ở dưới thử, lúc trước xài SV của bác Toại nó cũng báo lỗi như vậy tớ làm như ở dưới thì hết báo:

Vào Navicast -> username_statlog xóa hết những dòng nào có ghi ngày tháng năm đi , qua khởi động Server sẽ hết báo Bug.

Ví dụ như là : ibitem_20120129, ibshop_20120129.......

lordpotter
03-02-12, 02:03 AM
:((

bongbay
03-02-12, 10:46 AM
ai biết lỗi line 211,221,543,268 và 343 thì chỉ minh fix với cảm ơn nhìu(*)(*)

ctyxdphucuong
03-02-12, 02:35 PM
Ai chỉ mình fix lỗi C++ 148 và 137 với. Mình cảm ơn nhiều!

†ShiNiChi†
04-02-12, 12:16 PM
Ai help mình lỗi 87 với.
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Faker
04-02-12, 12:21 PM
Ai help mình lỗi 87 với.
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chán thật HD từ trang 1 thì hok coi Pm yahoo noikovoichat di tôi giúp cho vậy :|

†ShiNiChi†
04-02-12, 01:21 PM
Tớ pm cậu rồi đó :D
Có ji giúp tớ với nhé

ken07
04-02-12, 07:14 PM
giúp em với vào TDC là dính đòn!!!!

daikimvuong1
04-02-12, 08:25 PM
mình chèn thêm 3 hàng chữ đỏ

function tbGMCard:Reload()
local nRet1 = DoScript("\\script\\item\\class\\gmcard.lua");
local nRet2 = DoScript("\\script\\misc\\gm_role.lua");
local nRet3 = DoScript("\\script\\event\\minievent\\newplayergift.lua");
local nRet4 = DoScript("\\script\\npc\\minievent\\test.lua");
local nRet5 = DoScript("\\script\\npc\\minievent\\test1.lua");
GCExcute({"DoScript", "\\script\\misc\\gm_role.lua"});
local szMsg = "Reloaded!!("..nRet1..","..nRet2..GetLocalDate(") %Y-%m-%d %H:%M:%S");
me.Msg(szMsg);
print(szMsg);
end

mình sử dụng thẻ GM load đoạn script lại thì xuất hiện cái này
ai biết sửa lỗi này hok vậy ? nói chung thì load vẫn đc nhưng nhìn thấy ghéc quá

†ShiNiChi†
05-02-12, 08:04 AM
Lỗi line 89 là sao nhỉ? Có ai fix đc ko?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cauam.tapiu
05-02-12, 11:46 AM

Cách sửa:

vẫn không được bác ah
igone 1 phát thì nó C++ 221 211 343 5xx X_X

lxl.vn
06-02-12, 10:09 AM
các bác ơi cho e hỏi tại sao khi server_start chạy cái đầu tiên nó hiện lên 1 cái giống DOS rùi chữ xanh mấy dòng rùi mất lun cái khác cũng thế help

soklovn
06-02-12, 10:30 PM
Lỗi line 89 là sao nhỉ? Có ai fix đc ko?

mình cũng bị lỗi này có ai biết sửa không :(

bongbay
09-02-12, 11:03 AM
co ai biết fix lỗi line 41 ko.Nếu biết giúp em cái:">

quyena4vd
09-02-12, 11:38 AM
C++ 810 bạn ơi?
sửa thế hả bạn

shidaichi
09-02-12, 01:54 PM
C++ 810 bạn ơi?
sửa thế hả bạn

mình củng bị lỗi này ai fix giúp với

satthulauhyh
11-02-12, 09:05 PM
Ai sửa được lỗi 351 giúp với :(

duynguyenjx
11-02-12, 09:15 PM
Ai sửa được lỗi 351 giúp với :(

Mấy cái lỗi kgc_mysql_database nói nhiều rồi mà bạn, nếu dùng Navicast quản lý thì mở Navicast lên tìm mấy cái database mà có chữ log, ví dụ như là 91jx_statlog, global_logserver... -> nhấp đúp vào và xóa mấy log có ghi ngày tháng năm bên cửa sổ phải ví dụ như ibitem_20120204,.......

Tôi thỉnh thoảng cũng bị vào xóa là hết!

satthulauhyh
12-02-12, 08:23 AM
Mấy cái lỗi kgc_mysql_database nói nhiều rồi mà bạn, nếu dùng Navicast quản lý thì mở Navicast lên tìm mấy cái database mà có chữ log, ví dụ như là 91jx_statlog, global_logserver... -> nhấp đúp vào và xóa mấy log có ghi ngày tháng năm bên cửa sổ phải ví dụ như ibitem_20120204,.......

Tôi thỉnh thoảng cũng bị vào xóa là hết!

Mình xóa thường xuyên mà vẫn bị, trong thành thì không sao, ra ngoài map đánh quái là bị liền.

quyena4vd
12-02-12, 09:07 AM
Mình xóa thường xuyên mà vẫn bị, trong thành thì không sao, ra ngoài map đánh quái là bị liền.

tui cũng thế. xóa rồi mà vẫn bị
ai giúp đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

gaoi123
12-02-12, 04:31 PM
em hỏi chút! em mới tham gia có gì nhầm lẫn mod bỏ qua, em vừa cài server đến bước chạy gamcenter thì lỗi tùm lum! bác nào chỉ dùm em cách khắc phục với

chutichxomtb
24-03-12, 11:43 AM
chủ topic khắc phục lỗi 89 đi . bản Eng .

phuc_loves
31-03-12, 01:22 PM
ai biết cách fjx lỗi line 41 và line 60 không?
Biết thỳ giúp mình với hjx.
CHạy sv được 1 tý là bị mấy lỗi này k à
:(:(:(:(

kyeljnk
31-03-12, 02:59 PM
em hỏi chút! em mới tham gia có gì nhầm lẫn mod bỏ qua, em vừa cài server đến bước chạy gamcenter thì lỗi tùm lum! bác nào chỉ dùm em cách khắc phục với

lỗi gamecenter chỉ có thể là do chưa cài đặt mySQL

bạn down về xem nhé

lhphi46
31-03-12, 09:38 PM
hjxhjxhjx, chừng nào mới được 1 bản hoàn chỉnh nhỉ????

dduy4
09-04-12, 09:53 PM
các bạn cho mình hỏi khắc phục lỗi này như nào :((

trungkien190
16-04-12, 01:02 PM
Nhiều lỗi kinh quá. Lỗi kẹt acc với dis account tự động thì ra sao :-ss:-s

arsenalk108
24-04-12, 10:39 PM
help me .lỗi 538 tu luyện châu .ai giúp mình với. cứ ấn chuột phải tu luyện châu là bị ak.

kixboc
01-05-12, 07:58 PM
Lỗi này là thế nào, cứ ấn igoner thì nó lại hiện cái bảng tiếp theo ra

minhtrong90
01-05-12, 08:26 PM
Lỗi 230 của mình fixx kiu j đây các ban? ignore mới đc :(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

kixboc
02-05-12, 08:58 AM
sau một thời gian ngâm cứu, cuối cùng cũng chạy vào game, tạo được nhân vật nhưng sau khi thoát ra, vào lại thì báo lỗi này, đã thử copy fightskill của sv shinichi cũng không được, copy lại cái temp của sv đang dùng (nha trang) nhưng vẫn lỗi, giải quyết sao đây, ấn ignore cũng không được

Kevin.Vnn
22-06-12, 01:10 PM
Lỗi 89 sửa thế nào vậy mấy sếp ơi bị lỗi 89 hoài

Kevin.Vnn
23-06-12, 09:27 AM
ai giúp em sửa lỗi này với

vipbk
23-06-12, 09:45 AM
ai giúp em sửa lỗi này với

cài VS chưa
bạn chơi server nào vậy :-?

quangken
23-06-12, 09:56 AM
cài VS chưa
bạn chơi server nào vậy :-?

server của phiên share đó :D vipbk biết fix lỗi skill k đánh k hiểu sao toàn c++ =)) mặc dù thử đủ fix mọi cách :| skil 9x mặc đồ tần lăng 3 + vài mó n kỹ năng bị luôn :|

vipbk
23-06-12, 10:14 AM
server của phiên share đó :D vipbk biết fix lỗi skill k đánh k hiểu sao toàn c++ =)) mặc dù thử đủ fix mọi cách :| skil 9x mặc đồ tần lăng 3 + vài mó n kỹ năng bị luôn :|

nói rõ hơn chút đi, bạn nói mình không hiểu =))

quangken
23-06-12, 10:21 AM
nói rõ hơn chút đi, bạn nói mình không hiểu =))

mặc đồ kỹ năng vốn có >3 bị đánh skill bị c++ :|

vipbk
23-06-12, 11:15 AM

mình mặc cả set cuối +16 thêm cái mặt nạ VIP => +4 skill môn phái => không lỗi gì

quangken
23-06-12, 11:35 AM
k biết fix sao luôn :)).........

mrkutepro
24-06-12, 10:31 PM

Mặc định KT max skill là 13 với 23. Nếu có đồ thêm kĩ năng nữa cũng chỉ là như vậy thôi, cái chúng ta thấy chỉ là ảo, chẳng hạn 25 thực chất chỉ có 23. Chỉ là theo tính toán cho đúng thì nó sẽ hiểu có thêm đồ tăng kĩ năng thì nó sẽ tăng thêm vào,nhìn lực tay có tăng cũng chỉ là tăng ảo, quyết định là do source của Sv đã qui chuẩn. Bên VNG max cũng chỉ 23. Và cậu ko tin test thử kill TVT( Thiên vương chiến y) đồ hỗ trợ tăng kill 25 nhung buf lên chỉ 23 thôi. Tốt nhất ko set đồ hỗ trợ thêm kĩ năng, để mặc định 23, bởi vì VNG nó đã tính toán cho xác suất nữa, kill mà xác suất 100% thì còn gì hay nữa!

AS.Hennessy
09-12-12, 10:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sau khi chạy center

newhorizon1811
01-09-13, 10:45 AM
các bác cho em hỏi em bị lỗi này là thế nào ạ...

hungnv208
21-05-14, 09:32 PM
Nó báo C++ 4225 là lỗi gì thế bác thớt ơi