PDA

View Full Version : [KT] (Lì xì) Bộ server và Client việt hóa (Bonus chức năng admin)

Trang : [1] 2

Sesshomaru
24-01-12, 06:17 AM
Sau hơn 1 tuần ngồi nghịch vớ vẩn mình làm được một số thứ share cho anh em

Sr vì mạng cùi hay bị đứt nên up nhỏ lẻ vậy
Thông tin

-đặt tên nhân vật bằng tiếng việt có dấu
-item Việt hóa ~ 95%
-Task việt hóa 95%
-Tên NPC việt hóa 100%
-đối thoại NPC việt hóa 50%
-Thêm vật phẩm mới (~ 500 vật phẩm VNG thì phải)
-Thêm chức năng Admin(đặt tên nhân vật là GameZoneVN)
-Thêm NPC hướng dẫn tân thủ ở Ba lăng huyện(không biết dò map khác nên các bạn tự thêm map khác vậy)
-Giúp đỡ tân thủ chỉ nhận được 1 lần.còn Admin thì vô tận:))
-Chỉnh sửa chức năng Admin ở script\npc\test1.lua và script\event\minievent\newplayergift.lua
-Hỗ trợ tân thủ mở shop theo ngũ hành
-thêm đồ Admin thì thêm hệ hỏa các bạn tự thêm hệ khác vậy
-nhìn thấy skill 120 mà không + được

Pass nếu có: trantoai223
server

part 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

part 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

part 3 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

part 4 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

part 5 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link server reup by vipbk (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>):

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch

Patch (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đây là bộ server full của mình hiện có.đã up hết rồi đấy

Hướng dẫn:
xóa hết toàn bộ server của bạn (vì server này full)
sau đó chỉnh sửa map mở trong
gameserver\servercfg.ini
gameserver\worldset.txt
gamecenter\worldset.txt
Xóa hết Client chỉ để lại folder pak

Khuyến khích nên cài theo video
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trong video demo của mình chạy server không báo lỗi
nếu các bạn tải về mà báo lỗi thì các bạn nên xem lại những bước mình cài đặt

Sức mình chỉ làm được đến đó. còn các chức năng cao hơn thì đành chờ các pro khác share vậy

Đây là demo

không down đừng nói lời cay đắng;))

Một số lưu ý
-Bao tay tiêu dao mới cường hóa sẽ bị lỗi do đó là skill mới.mà cái bảng skill mình up hoài vẫn bị lỗi nên ko up nữa
-bạn nào update vào không cần cài lại cũng được
mình khuyến khích làm theo cách mình cài vì ở máy mình chạy ngon mà các bác cứ hỏi sao lỗi mình cũng chẳng biết sao
- 3 tài khoản mặc định là
aaaaaa pass 123
ffffff pass 123
ssssss pass 123
muốn tạo thêm tài khoản thì dùng navicat vào can thiệp ở Database jxaccount

fix lỗi thiếu hình ảnh huyền tinh 4.các bạn copy vào

client/setting nhé

Faker
24-01-12, 06:27 AM
boc tem no.1 kaka thank gấp :D
đang dev cái này :D

tuyetquai2
24-01-12, 06:41 AM
bác ơi. bác dùng VS 2005 bản eng hay bản của tàu ??? em dùng bản eng toàn bị lỗi debug. :(

Sesshomaru
24-01-12, 06:44 AM
bác ơi. bác dùng VS 2005 bản eng hay bản của tàu ??? em dùng bản eng toàn bị lỗi debug. :(
mình phải kéo torrent hơn 1 ngày đấy:| dùng bản eng ko chạy được goddess

quangphong0904
24-01-12, 07:22 AM
tiếc là Ram củ chuối k test dc ^^

Sesshomaru
24-01-12, 07:24 AM
tiếc là Ram củ chuối k test dc ^^
mở 1 -2 map và chạy cả Client chỉ khoảng 1G8 thôi

rolldaica
24-01-12, 07:31 AM
mới mở mắt đã thấy lì xì chắc năm nay gặp may ^^ thanks bạn trantoai nhìu nhìu

firel0ve610
24-01-12, 07:58 AM
Em yêu anh anh trantoai ơi!!! ;););)

sitachi
24-01-12, 08:13 AM
server ngon quá nhưng trong phần server ko có SQL nha bạn :(

sitachi
24-01-12, 08:26 AM
khi xóa hết server và client cài đặt mới luôn ..... bạn giúp mình xem dùm lỗi này là lỗi gì nhé ^:)^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
thanks bạn trantoai223 vì đã share server ngon nhưng tiếc là mình chưa vào được :( help mình nhé trantoai

Faker
24-01-12, 08:32 AM
khi xóa hết server và client cài đặt mới luôn ..... bạn giúp mình xem dùm lỗi này là lỗi gì nhé ^:)^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
thanks bạn trantoai223 vì đã share server ngon nhưng tiếc là mình chưa vào được :( help mình nhé trantoai

run bt hok bị lỗi C++ ji cả GS tuyệt dev trên nền này lên thì good phải biết :)

Trung95
24-01-12, 08:34 AM
Tui chưa bao giờ chơi Kiếm Thế nên không biết nó có cấu trúc như thế nào. Tiếc thật.

Leonet
24-01-12, 08:38 AM
Tui chưa bao giờ chơi Kiếm Thế nên không biết nó có cấu trúc như thế nào. Tiếc thật.

Full túi quà click là nhận được đồ, bạn down và play game nghiên cứu cho vui nào o:-)

sitachi
24-01-12, 08:58 AM
run bt hok bị lỗi C++ ji cả GS tuyệt dev trên nền này lên thì good phải biết :)

vấn đề là lỗi phát sinh chứ không phải như bạn 1 lần là được nhé ? đọc kỹ bài khi trích dẫn :)>-

khungvonline1
24-01-12, 09:09 AM
ngon quá trantoai ơi tks 30 char...........................

legend1250
24-01-12, 09:13 AM
Patch trên là dành cho client hay server vậy các pro :)

Mi$$_$p@m
24-01-12, 09:39 AM
Hix. Cai VS en không chạy được bishop nên bị lỗi rùi. Bác có nào link Vs tàu up giùm với. kéo torrent cả đêm được 1.6% thôi à

hollyhouse88
24-01-12, 09:50 AM
cái sv của bạn mình chạy bị lỗi, đang kéo cái vs TQ về thử coi dc ko.Dang chạy bằng sv cũ. Bạn cho mình xin cái dãy số để add mấy cái túi dc ko, mình kiếm hoài mà chỉ được cái túi QD thôi.

rolldaica
24-01-12, 09:53 AM
bạn trantoai cho mình hỏi sao cài đặt thằng xampp rồi mà khi vào web 127.0.0.1/phpmyadmin thì bị lỗi này bạn giúp mình với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

shppero
24-01-12, 10:07 AM
trantoai223 ơi, có cần chạy trên vs 2005 china ko,

zin1007
24-01-12, 10:22 AM
hảo lơ hảo lơ............... sv quá good :)) :))

6558503
24-01-12, 10:43 AM
Nhấn tiên cho hỏi cấu hình máy mình như này chạy đc bao nhiêu máp :
Card video : NVIDIA GeForce 210 ( card 512 buz 1333 )

heybaby2707
24-01-12, 10:44 AM
Thanks bác Toại nhá em xin phép edit và dev tiếp trên nền server của bác nha :D

heybaby2707
24-01-12, 10:46 AM
Nhấn tiên cho hỏi cấu hình máy mình như này chạy đc bao nhiêu máp :
Card video : NVIDIA GeForce 210 ( card 512 buz 1333 )

Card thì ko quan trọng lắm. Mình 2,5GB ram trống chạy đc hơn 100 map + client.

Mr.Phát
24-01-12, 10:53 AM
wow ! nhanh nhỉ ! :">

quangken
24-01-12, 10:57 AM
mình làm xog cái này lâu rồi tks trantoai share cho new mem

ken_ngok_2k12
24-01-12, 11:39 AM
ai biết làm cho mình xin yh. mình ko hiểu j hết

kingkiller
24-01-12, 11:45 AM
bạn nào config thành bản server chạy trên VS 2005 English với :-< giờ down lại bản china thì chết :-<

duynguyenjx
24-01-12, 11:47 AM
Cảm ơn bác trantoai rất tuyệt............! Down về tham khảm học hỏi, mình thì thích tự làm từ a đến z để hiểu thêm về SV!

Chúc bạn một năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG - VAN SỰ NHƯ Ý !

thinh93
24-01-12, 11:49 AM
mở 1 -2 map và chạy cả Client chỉ khoảng 1G8 thôi
bạn ơi cho mình hỏi máy mình ram 1G muốn chơi liệu có được không?

Lãng Tử Sầu
24-01-12, 11:50 AM
Các Bạn bị lỗi C++ thử Coppy cái

\bishop\KG_BishopD.exe
từ server cũ rồi coppy vào cái binshop server mới của trantoai, sửa link ở start server xem có bị lỗi nữa kô.

Mình cũng kô hiểu cái KG_BinshopD_Cracker.exe để làm gì nhưng thay cái đó server chạy luôn :) .
Trantoai nói qua về cái KG_BinshopD_Cracker cho Anh Em nghe đi :)

razer
24-01-12, 11:53 AM
theo mình chỉ lấy script ,settinh của center và server ...còn thêm gameserver\task_publish ..của server trantoai...còn nhiu của Server-KiemThe-Active giữ nguyên.....

duynguyenjx
24-01-12, 11:58 AM
theo mình chỉ lấy scipt ,settinh của center và server ...còn thêm gameserver\task_publish ..của server trantoai...còn nhiu của Server-KiemThe-Active giữ nguyên.....

VS bản ENG thì bạn cài thêm font chinese PRC thử xem, mình chạy không thấy lỗi gì cả, làm theo bác trantoai thì good rồi nhưng down và cài lại china oải quá!

Lãng Tử Sầu
24-01-12, 12:01 PM
Máy mình không cài Font China cũng kô dùng Vs2005 China . Mình dùng Eng!

Sesshomaru
24-01-12, 12:01 PM
Các Bạn bị lỗi C++ thử Coppy cái

\bishop\KG_BishopD.exe
từ server cũ rồi coppy vào cái binshop server mới của trantoai, sửa link ở start server xem có bị lỗi nữa kô.

Mình cũng kô hiểu cái KG_BinshopD_Cracker.exe để làm gì nhưng thay cái đó server chạy luôn :) .
Trantoai nói qua về cái KG_BinshopD_Cracker cho Anh Em nghe đi :)

razer
24-01-12, 12:02 PM
VS bản ENG thì bạn cài thêm font chinese PRC thử xem, mình chạy không thấy lỗi gì cả, làm theo bác trantoai thì good rồi nhưng down và cài lại china oải quá!
thì mình xài VS ENG mà...chạy server Phiên ngon lành...mình chỉ lấy mấy thư mục Việt hoá của trantoai thoai ...còn nhiu là server củ ...âu cần VS CHina

ken_ngok_2k12
24-01-12, 12:05 PM
ai cho xin cái yh cái.hưỡng dẫn mình làm

Sesshomaru
24-01-12, 12:08 PM
thì mình xài VS ENG mà...chạy server Phiên ngon lành...mình chỉ lấy mấy thư mục Việt hoá của trantoai thoai ...còn nhiu là server củ ...âu cần VS CHina
mình đâu bắt mọi người cài font hay cài vs china đâu.nếu như biết làm thì chỉ cần copy những cái cần thiết rồi đè vào server cũ là chạy ok.nhưng với những ng gặp đâu cũng lỗi thì mình mới nói xóa hết đi cho lành:|

ken_ngok_2k12
24-01-12, 12:14 PM
trantoai cho mình xin cái yh với. minh ko biết làm

vanluong92
24-01-12, 12:17 PM
Anh em nào có lòng làm cái server chạy trêm VMware share lên cho mọi người chơi với. Điều kiện đi học k cho phép ngồi ngâm.
P/S ram 4G của mình dư sức chém đẹp trò này =))

kenjidraw
24-01-12, 12:32 PM
adf.ly này của gamezone.vn hay của bác này ta thật là vl chia file để kiếm thêm :))

Sesshomaru
24-01-12, 12:45 PM
adf.ly này của gamezone.vn hay của bác này ta thật là vl chia file để kiếm thêm :))
ờ kiếm thêm :)).........................

mr_panda1308
24-01-12, 12:50 PM
hiz cài vs 2005 eng giờ chạy sv toàn bị C++, giờ đang down lại vs bản china :(((((

heybaby2707
24-01-12, 01:05 PM
hiz cài vs 2005 eng giờ chạy sv toàn bị C++, giờ đang down lại vs bản china :(((((

vs 2005 eng đây có lỗi gì đâu?

khoctham2201
24-01-12, 01:23 PM
Cái này không tạo acc với pass thoải mái hả bạn?????

heybaby2707
24-01-12, 01:34 PM

Why not? Tạo thoải mái ... pass mã hóa md5 rồi paste vào

Sesshomaru
24-01-12, 01:37 PM
tạo acc bằng navicat
rồi search trên mạng kiếm cái đổi MD5 online mà paste vào

amoure01
24-01-12, 01:38 PM
Bạn ơi acc với pass là gì vậy :|

Đánh id với pass vớ vẩn không vào được à

Sesshomaru
24-01-12, 01:40 PM
Bạn ơi acc với pass là gì vậy :|

Đánh id với pass vớ vẩn không vào được à
acc mặc định là
aaaaaa
ffffff
ssssss
cả 3 cái cùng pass 123

amoure01
24-01-12, 01:59 PM
acc mặc định là
aaaaaa
ffffff
ssssss
cả 3 cái cùng pass 123

Bạn ơi cái chức năng admin ấy . Nó có cái phù đến cái gì gì ấy , mình lỡ ấn vào xong h k vào đc nữa .

Phải làm sao để mở map đó vậy :D

Sesshomaru
24-01-12, 02:01 PM
Bạn ơi cái chức năng admin ấy . Nó có cái phù đến cái gì gì ấy , mình lỡ ấn vào xong h k vào đc nữa .

Phải làm sao để mở map đó vậy :D
đó là map tần lăng.:) mở ID 1536
còn nếu chọn dòng trên thì mình ko rõ bản đồ đó có mở hay không:-s

amoure01
24-01-12, 02:08 PM
đó là map tần lăng.:) mở ID 1536
còn nếu chọn dòng trên thì mình ko rõ bản đồ đó có mở hay không:-s

Mở như nào bạn hướng dẫn mình với :D

daihongmao77
24-01-12, 03:06 PM
Đệ bị cái bug là bấm vào đồng hành hay F9 la thoát game :Laluot_114: huynh nào chỉ đệ cách fix với .....

kjmbialon
24-01-12, 03:40 PM
mình gặp lỗi là không tạo được nhân vật :(( cứ ở chỗ đang tạo nhân vật

ferari
24-01-12, 04:00 PM
Chủ thớt có thể việt hóa có dấu 1 số sự kiện trong game như tống kim, bạch hổ đường... ?

J4cksparrow
24-01-12, 04:04 PM

ken_ngok_2k12
24-01-12, 04:37 PM
ai cho mình xin cái yh hướng dẫn làm với

huylouis1996
24-01-12, 04:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

ken_ngok_2k12
24-01-12, 04:54 PM
huylouis1996. cho xin cái yh với

kelly
24-01-12, 05:13 PM
mình nghĩ thế này , mọi người dùng bản này cũng được , nhưng mình nghĩ phải tự mình làm thì tốt hơn , vửa nâng cao kiến thức , vừa hiểu cấu trúc script của server , ý mình là vậy

Tiện đây mình cũng chia sẻ với các bạn cách việt hóa có dấu

B1: Bạn dowload patch của quangken chỉ lấy file .exe và .dll
B2: Unpack setting.pak & script.pak của VNG
B3: So sánh từ bản VNG rồi việt hóa ( cái này hơi lâu)
B4: Khi hoàn thành tất cả các bạn pack 2 file trên vưt qua client ( cái này là đẻ đồng bộ hóa )

Muck script các bạn phải xem kỹ , từng file , cái chính trong này là giúp bạn fix bug hiểu quả ( vd : Quay vsv )

Khuyến Cáo : Các bạn không nên sử dụng các file cua VNG sẽ phát sinh lỗi

Mình nghĩ nếu thực hiện như trên sau khi việt hóa xong các bạn đã có kiên thức khá khá về cấu trúc của server

Xong!!!

ken_ngok_2k12
24-01-12, 05:23 PM
ai chỉ mình làm với :(( :(( .cho xin yh

tuyetquai2
24-01-12, 05:49 PM
bạn ơi sao khi tôi tải về xong. chạy sv rồi không chạy được cái bíhop.exe , gamesever.exe, gamecenter.exe.

mimikieusa23
24-01-12, 06:06 PM
[

server

part 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

part 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

part 3 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

part 4 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

part 5 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Patch

Patch (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng dẫn:
gameserver\servercfg.ini
gameserver\worldset.txt
gamecenter\worldset.txt

Sức mình chỉ làm được đến đó. còn các chức năng cao hơn thì đành chờ các pro khác share vậy

Đây là demo

không down đừng nói lời cay đắng;))[/QUOTE]

Cho hỏi thêm hệ như thế nào mấy cài này mù tịt

tuyetquai2
24-01-12, 06:20 PM
mimi ơi. cài được chưa hướng dẫn mình với. mình cài xong rồi nhưng k chạy được gamesever.exe + KG_BishopD_Cracked.exe + gamecenterd.exe.

khoctham2201
24-01-12, 06:25 PM
Bạn cài VS2005 voi Xampp và Navicat chưa

hoanganhquan10a11
24-01-12, 06:33 PM
mimi ơi. cài được chưa hướng dẫn mình với. mình cài xong rồi nhưng k chạy được gamesever.exe + KG_BishopD_Cracked.exe + gamecenterd.exe.

Nó bị sai đường link. Của chủ thớt là cài ở ổ D. Chỉnh lại là dc.
Làm sao để tạo acc vào đêy. Đang dùng bản kô cần tạo acc. H ko biết sao đey TT

jxvietnam
24-01-12, 06:49 PM
mình nghĩ thế này , mọi người dùng bản này cũng được , nhưng mình nghĩ phải tự mình làm thì tốt hơn , vửa nâng cao kiến thức , vừa hiểu cấu trúc script của server , ý mình là vậy

Tiện đây mình cũng chia sẻ với các bạn cách việt hóa có dấu

B1: Bạn dowload patch của quangken chỉ lấy file .exe và .dll
B2: Unpack setting.pak & script.pak của VNG
B3: So sánh từ bản VNG rồi việt hóa ( cái này hơi lâu)
B4: Khi hoàn thành tất cả các bạn pack 2 file trên vưt qua client ( cái này là đẻ đồng bộ hóa )

Muck script các bạn phải xem kỹ , từng file , cái chính trong này là giúp bạn fix bug hiểu quả ( vd : Quay vsv )

Khuyến Cáo : Các bạn không nên sử dụng các file cua VNG sẽ phát sinh lỗi

Mình nghĩ nếu thực hiện như trên sau khi việt hóa xong các bạn đã có kiên thức khá khá về cấu trúc của server

Xong!!!

Tui cũng đang làm theo cách này :D
Lâu lâu rãnh thì nghịch cho vui :)

Kunedo
24-01-12, 06:53 PM

Kunedo
24-01-12, 07:07 PM
Cho mình hỏi là đổi qua patch tiếng việt như nào vậy :-/

tuyetquai2
24-01-12, 07:19 PM
set chức năng admin kiểu gì vậy

yuguanghp
24-01-12, 07:20 PM

Faker
24-01-12, 07:38 PM
sao tớ hok hiện được chứ vo song bên cạnh tên nhỉ ???
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tuyetquai2
24-01-12, 07:41 PM
TuấnV ơi set chức năng Admin kiểu gì thế chỉ mình vs

Kunedo
24-01-12, 07:45 PM
hx download Visual 2005 của bọn tàu bằng torrent hay đứt vậy :((, mà sao vs này nặng thế

zZK3yL0v3Zz
24-01-12, 07:49 PM
sao tớ hok hiện được chứ vo song bên cạnh tên nhỉ ???
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chưa update FF thì thế thui ..........................................

legend1250
24-01-12, 07:52 PM
Patch trên là dành cho client hay server vậy các pro :)

Đi về quê lên chưa nhận được câu trả lời nữa :-s
Pro nào trả lời giúp em với :)

Faker
24-01-12, 07:56 PM
Chưa update FF thì thế thui ..........................................

nói rõ hơn đi bạn hiền 30charrrrrrrrrr

zZK3yL0v3Zz
24-01-12, 08:01 PM
Bạn làm giống theo Topic này nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó chỉnh giờ máy tính sang ngày mai và reset lại SV là ok

Kunedo
24-01-12, 08:04 PM
ai biết tên Visual 2005 của bọn tàu hay link down cho mình với. Mình vừa downn torrent được 19% thì bị đứt rồi :(

cuocdoisp
24-01-12, 08:05 PM
Sau hơn 1 tuần ngồi nghịch vớ vẩn mình làm được một số thứ share cho anh em

Sr vì mạng cùi hay bị đứt nên up nhỏ lẻ vậy
Thông tin

server

Patch

Hướng dẫn:
gameserver\servercfg.ini
gameserver\worldset.txt
gamecenter\worldset.txt

Đây là demo

không down đừng nói lời cay đắng;))

không biết nói gì ngoài lời cảm ơn chân thành và sâu sắc . Năm mới chúc bạn và gia đình sức khỏe rồi rào . Vạn sự như ý - tỉ sự như mơ .

khoctham2201
24-01-12, 08:06 PM
Sever bị lỗi hình ảnh huyền tinh cấp 4, với bấm vào chữ MUA trong shop không hiện mũi tên mà hiên 1 ô vuông màu trắng

Lãng Tử Sầu
24-01-12, 08:20 PM
TuấnV ơi set chức năng Admin kiểu gì thế chỉ mình vs
Bạn đặt tên nhân vật là GameZoneVN

zZK3yL0v3Zz
24-01-12, 08:21 PM
Ko bik phải nói thế nào đây thanks bác nhìu lắm sài VS 2005 EN vẫn ngon mà ko cần cài xpaam với cái Data của bác mà sài Navicat nó cũng vẫn check pass ngon thịt

Faker
24-01-12, 08:40 PM
Ko bik phải nói thế nào đây thanks bác nhìu lắm sài VS 2005 EN vẫn ngon mà ko cần cài xpaam với cái Data của bác mà sài Navicat nó cũng vẫn check pass ngon thịt

đã làm đủ mọi cách vẫn chưa được :(

thaihoang_html
24-01-12, 09:05 PM
Tớ cài ok hết rồi. Mỗi chuyện cường hóa bao tay(Tiêu dao) cứ +4->+5 là lỗi mất kết nối máy chủ. 2 NV skill 110 phải vào Tiêu dao cốc. Vào cài Mất kết nổi máy chủ và sau không sử dụng được nhân vật đó luôn. Bạn có cách khắc phục không. Chứ mình mối lần move map nào lại backup cả CSDL mệt lắm

tuyetquai2
24-01-12, 09:46 PM
mình tạo được nv Admin r`. lỡ ấn vào cái dòng hoàng lăng vô hạn thế mà bị mất kết nối đến máy chủ. xong vào nv admin thì cứ báo sv bảo trì. còn mấy nv khác log bt. chỉ mình cách sửa với. nếu k thì chỉ mình cách thay tên nv admin thành tên khác đi. :D

Lãng Tử Sầu
24-01-12, 09:47 PM
Tớ cài ok hết rồi. Mỗi chuyện cường hóa bao tay(Tiêu dao) cứ +4->+5 là lỗi mất kết nối máy chủ. 2 NV skill 110 phải vào Tiêu dao cốc. Vào cài Mất kết nổi máy chủ và sau không sử dụng được nhân vật đó luôn. Bạn có cách khắc phục không. Chứ mình mối lần move map nào lại backup cả CSDL mệt lắm

Vấn đề Move Map thì Bạn xem lại các Map trong servercfg.ini . Muốn thêm Map nào vào thì thêm như vậy sẽ kô bị disconnect nữa!

Sesshomaru
24-01-12, 09:53 PM
Một số lưu ý
-Bao tay tiêu dao mới cường hóa sẽ bị lỗi do đó là skill mới.mà cái bảng skill mình up hoài vẫn bị lỗi nên ko up nữa
mình khuyến khích làm theo cách mình cài vì ở máy mình chạy ngon mà các bác cứ hỏi sao lỗi mình cũng chẳng biết sao
aaaaaa pass 123
ffffff pass 123
ssssss pass 123
-Nhiệm vụ 110 mình không có xóa.do các bạn không nhìn kĩ
-muốn move map nào thì phải xem các bạn mở map chưa
mình đã dặn kĩ là config mở map rồi.

tuyetquai2
24-01-12, 09:56 PM
Một số lưu ý
aaaaaa pass 123
ffffff pass 123
ssssss pass 123
-Nhiệm vụ 110 mình không có xóa.do các bạn không nhìn kĩ
-muốn move map nào thì phải xem các bạn mở map chưa
mình đã dặn kĩ là config mở map rồi.
bây h` muốn vào acc đó thì làm thế nào hả bạn ???

Sesshomaru
24-01-12, 10:31 PM
bây h` muốn vào acc đó thì làm thế nào hả bạn ???
3 tài khoản mặc định thì bạn cứ đánh ID với pass là vô 3 tài khoản đó

huynhnam123
24-01-12, 10:33 PM
Bạn ơi bạn coi lại script thằng bao danh BHD đi bạn VH nó bị lỗi rồi, mình dùng cái chưa VH thì vào đc :)>-
baihutang_baoming.lua

Sesshomaru
24-01-12, 10:36 PM
Bạn ơi bạn coi lại script thằng bao danh BHD đi bạn VH nó bị lỗi rồi, mình dùng cái chưa VH thì vào đc :)>-
baihutang_baoming.lua
mình tự hỏi là bạn đã biết file đó thì sao k bỏ công sức của mình ra nhìn thành quả có phải vui hơn không

huynhnam123
24-01-12, 10:50 PM
mình tự hỏi là bạn đã biết file đó thì sao k bỏ công sức của mình ra nhìn thành quả có phải vui hơn không

Sry mình chỉ nói cho bạn biết là nó bi lỗi thôi.

zZK3yL0v3Zz
24-01-12, 10:55 PM
Bác trantoai cho em hỏi việt hoá có dấu tên NPC ở đâu vậy em việt hoá mấy cái tên NPC ở Tần Lăng cái ak mà bác biết việt hoá bảng danh vọng trong F1 ko cái danh vọng tài phú .... đó

Sesshomaru
24-01-12, 11:01 PM
Bác trantoai cho em hỏi việt hoá có dấu tên NPC ở đâu vậy em việt hoá mấy cái tên NPC ở Tần Lăng cái ak mà bác biết việt hoá bảng danh vọng trong F1 ko cái danh vọng tài phú .... đódanh vọng tài phú (cái bảng thứ 4 trong F1) mình nghĩ là nó nằm ở
Script\player\playerhonor.lua
mình đã thấy ở bên unpack của VNG nhưng chưa thử việt hóa bao giờ vì nghĩ cái đó dễ làm
còn tên NPC thì làm theo sau
Bước 1 vào maplist.txt
tìm map cần việt hóa

Tần Lăng 1 1536 qinshihuangling_1 qinshihuangling_1 qinshihuangling
rồi bạn vào tiếp folder map_info
tìm folder qinshihuangling_1 vào mở file info.txt rồi việt hóa cột đầu tiên là ok
tất nhiên trước đó phải việt hóa toàn bộ tên NPC ở npc\npc.txt
cuối cùng là đồng bộ client

Kunedo
24-01-12, 11:09 PM
sau khi mình làm xong mọi công đoạn lúc chạy server thì không chạy được. Mà cho mình hỏi là update 2 cái vs ở đâu vậy

zZK3yL0v3Zz
24-01-12, 11:12 PM
Chưa update VS cứ nhấn vào file Update là nó update thui

duynguyenjx
24-01-12, 11:14 PM
sau khi mình làm xong mọi công đoạn lúc chạy server thì không chạy được. Mà cho mình hỏi là update 2 cái vs ở đâu vậy

Lỗi này là bạn chưa cài thành công VS 2005 và update 2 file sp1, khi bấm Run nó sẽ hiện lên bảng đó.

Kunedo
24-01-12, 11:16 PM
thế giờ mình unintall và cài lại à. Mình cài bản EN được không ?

Kunedo
24-01-12, 11:19 PM
Chưa update VS cứ nhấn vào file Update là nó update thui

phongcaithe
24-01-12, 11:25 PM
trantoai ơi bạn hướng dẫn mình cách set acc mới được hem vậy bạn.

Sesshomaru
24-01-12, 11:26 PM
nếu bạn dùng bản china thì dùng cái này

còn nếu dùng bản ENG thì dùng update này

Sever bị lỗi hình ảnh huyền tinh cấp 4, với bấm vào chữ MUA trong shop không hiện mũi tên mà hiên 1 ô vuông màu trắng
lỗi huyền tinh 4 là do mình dùng plugin nhưng lỡ tay xóa mất 2 file hình ảnh của nó:D
bạn tìm trong plugin Hoahongnet.info 2 file *.spr rồi copy đúng vào đường dẫn sẽ có hình ảnh

khoctham2201
24-01-12, 11:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mình đã làm theo hướng dẫn và chỉnh thời gian về tuần sau mà vẫn không có danh hiệu

tuyetquai2
24-01-12, 11:39 PM
3 tài khoản mặc định thì bạn cứ đánh ID với pass là vô 3 tài khoản đó

k. ý mình muốn là acc admin đó. chứ cái KT của mình acc nào cũng log được. :D

zZK3yL0v3Zz
24-01-12, 11:40 PM
bác trantoai ơi cấu trúc script của gs và gc giống nhau ko chép đè đc ko nhỉ

duynguyenjx
24-01-12, 11:43 PM
Anh em nào có lòng hảo tâm up giùm mình 2 thư mục Script + Setting của VNG với! Không phải mình lười mà do tool KTUnpak down về toàn bị MSE có ăn! Cảm ơn nhiều!

legend1250
24-01-12, 11:45 PM
Patch trên dành cho Client hay Server vậy các bác :( Hỏi mãi ko ai trả lời :(

Sesshomaru
24-01-12, 11:46 PM
bác trantoai ơi cấu trúc script của gs và gc giống nhau ko chép đè đc ko nhỉ
tại sao lại hỏi mà không tự mình trải nghiệm cho có thú vị.ko dám làm thì sao biết mà sửa

heybaby2707
25-01-12, 12:00 AM
tại sao lại hỏi mà không tự mình trải nghiệm cho có thú vị.ko dám làm thì sao biết mà sửa

Ai lại khuyên con cái nhà người ta nghịch dại thế ;)).

Server của bác unpack từ VNG rồi vh ngược lại nhỉ?

Sesshomaru
25-01-12, 12:03 AM
dùng cho client bạn à,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

MrKnight
25-01-12, 12:26 AM

Tat nhien la client roi`, chu' ko ong lay client gi ma chay server :-|.
@trantoai223: cái link torrent ông cho bên kia tui kéo hoài mà nó không nhích nổi. Giờ kéo cái này đc ko vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoang_html
25-01-12, 12:26 AM
Bạn cho mình id Map tiêu dao, Tàn tích A Phòng, Tần Lăng.
Cách học hoặc add skin 120 như thế nào. Tk bạn :)

Kunedo
25-01-12, 12:29 AM

Sau khi mình cài + update visual 2005 EN thì không chạy được sv, chắc phải cài bản china :|

MrKnight
25-01-12, 12:33 AM
Sau khi mình cài + update visual 2005 EN thì không chạy được sv, chắc phải cài bản china :|

phongcaithe
25-01-12, 12:34 AM

cái đó coi chừng bạn chỉ đường dẫn sai đó thử bấm vào nút ... rồi chỉ đường dẫn về server mình thử xem.
ak trantoai ơi bạn có thể làm dùm mình cái me.additem( của 3 cái túi 24 ô được hem)

thodankute
25-01-12, 12:36 AM
dùng cho client bạn à,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

client nào là ngon nhất hả bác, share cho anh em luôn đc không :D

quoctuan2712
25-01-12, 12:36 AM
ENG hay CHINA đều ok hết mà các bác...chép mấy cái sau qua server ENG là ok .
1. Gameserver
2. Gamecenter
3. Bishop
4. goddess
Nhiêu đó là chơi được mà cần gì kéo VS CHINA làm gì cho mệt

Kunedo
25-01-12, 12:40 AM
cái đó coi chừng bạn chỉ đường dẫn sai đó thử bấm vào nút ... rồi chỉ đường dẫn về server mình thử xem.
ak trantoai ơi bạn có thể làm dùm mình cái me.additem( của 3 cái túi 24 ô được hem)

Mình thử rồi, vẫn vậy thôi bạn à :(

Kunedo
25-01-12, 12:43 AM
ENG hay CHINA đều ok hết mà các bác...chép mấy cái sau qua server ENG là ok .
1. Gameserver
2. Gamecenter
3. Bishop
4. goddess
Nhiêu đó là chơi được mà cần gì kéo VS CHINA làm gì cho mệt

Bạn nói rõ hơn đi
.................................................. .................

Kunedo
25-01-12, 12:59 AM

Tình hình là mình đã cài cả visual EN lẫn CN update đầy đủ nhưng vẫn bị lỗi này hx, làm thế nào giờ :(

Lãng Tử Sầu
25-01-12, 01:13 AM

Của Bạn đây :) Chúc vui vẻ. ..........

me.AddItem(21,9,1,1);
me.AddItem(21,9,2,1);
me.AddItem(21,9,3,1);

phongcaithe
25-01-12, 01:21 AM
thanks bạn nhiều lắm nha(3000000000)

Kunedo
25-01-12, 02:24 AM
sao mình chạy game nó bị lỗi như này vậy

thaihoang_html
25-01-12, 03:30 AM
Bạn cho mình id Map tiêu dao, Tàn tích A Phòng, Tần Lăng. Map phai Nga My
Cách học hoặc add skin 120 như thế nào. Tk bạn

WinZip
25-01-12, 08:33 AM

Chạy game cũng bị lỗi này, bác nào biết fix chỉ em với.

thienvinh12312
25-01-12, 09:00 AM
Sao mình dùng hàm me.AddGreenEqiup sẵn đồ +16 mang vào thì nó hiện debug rồi dis sever nhỉ.Xài bản cũ thì không bị gì.Ai bít cách khắc phục thế nào không....

SaoThaiBinh72
25-01-12, 09:01 AM

Không chép pack vô clien VNG chạy = mắt hả bạn ơi =.="

WinZip
25-01-12, 09:05 AM
Không chép pack vô clien VNG chạy = mắt hả bạn ơi =.="

Chép patch rồi chạy bị lỗi như vậy mới hỏi.

thaihoa91
25-01-12, 09:32 AM
Hình như client ko tìm thấy file package.ini !!!

SaoThaiBinh72
25-01-12, 09:35 AM

Hình như gì nữa bác, thiếu 100% rồi còn gì.

quangvienvip3
25-01-12, 09:55 AM
Bạn Sao Thai Binh chừng nào share sever của bạn vậy ???:-w lâu wà ak

WinZip
25-01-12, 10:08 AM

Có đây bác thaihoa. Nếu nó báo như vậy thì phải chỉnh đường dẫn lại chổ nào bác biết không?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
25-01-12, 10:12 AM
Đặt package.ini thì đúng chỗ rùi, có thể nội dung package.ini bị sai, mở package.ini lên và xóa toàn bộ nội dung rùi đưa nội dung dưới đây vào và save lại coi sao :

[Package]
Path=\pak
0=update2.pak
1=update.pak
2=image_6.pak
3=update01.pak
4=image_7.pak
5=image_1.pak
6=image_2.pak
7=image_3.pak
8=image_4.pak
9=image_5.pak
10=map_element.pak
11=map_publish_c.pak
12=task_publish.pak
13=audio.pak
14=font.pak
15=misc.pak
16=setting.pak
17=script.pak
18=ui.pak
19=l10n.pak
20=launcher.pak

WinZip
25-01-12, 10:16 AM
Giống y chang file package gốc luôn.8-}

thaihoa91
25-01-12, 10:24 AM
Giống y chang file package gốc luôn.8-}

Hỉu rùi ! Nhìn kỹ trong hình thấy mấy file .pak lại nằm ở ngoài mới ghê ! Trong thư mục của tấm hình, thằng nào đuôi .pak, vui lòng di chuyển nó vào thư mục pak là sẽ load dc !

WinZip
25-01-12, 10:55 AM
Đã chạy được. Cảm ơn bác ThaiHoa.

Kunedo
25-01-12, 11:26 AM
Đặt package.ini thì đúng chỗ rùi, có thể nội dung package.ini bị sai, mở package.ini lên và xóa toàn bộ nội dung rùi đưa nội dung dưới đây vào và save lại coi sao :

[Package]
Path=\pak
0=update2.pak
1=update.pak
2=image_6.pak
3=update01.pak
4=image_7.pak
5=image_1.pak
6=image_2.pak
7=image_3.pak
8=image_4.pak
9=image_5.pak
10=map_element.pak
11=map_publish_c.pak
12=task_publish.pak
13=audio.pak
14=font.pak
15=misc.pak
16=setting.pak
17=script.pak
18=ui.pak
19=l10n.pak
20=launcher.pak

zin1007
25-01-12, 11:31 AM
túi tân thủ của bác trantoai rất good. nhưng mình thấy hơi bất tiện việc cứ phải kick vào tửng mục danh vọng mới lên được, làm như vậy rất lâu và rất mỏi tay :D mình đã fix lại chỉ cần 1 lần kick là các bạn được như này
ngoài ra fix vụ mem có thể up lên lv150 mà ko phải lv 120 như trc nữa
update thêm Script gọi boss bằng câu hồn ngọc cao của bạn icarus + id câu hồn ngọc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ed.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cũng up thêm 2 con ngựa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
tất cả đều nằm ở phần nv 110 ở túi tân thủ ^^
link :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( newplayergift bỏ vào gameserver\script\event\minievent, test1 bỏ vào gameserver\script\npc )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gaojigouhunyu bỏ vào scripts/item/class )

Mi$$_$p@m
25-01-12, 11:38 AM
Cho hỏi server này có ép được ngũ hành ấn không ạ?

Kunedo
25-01-12, 11:38 AM
Hình như gì nữa bác, thiếu 100% rồi còn gì.

Mình có rồi mà, không thiếu nó vẫn báo không tìm thấy file package

Mi$$_$p@m
25-01-12, 12:05 PM
túi tân thủ của bác trantoai rất good. nhưng mình thấy hơi bất tiện việc cứ phải kick vào tửng mục danh vọng mới lên được, làm như vậy rất lâu và rất mỏi tay :D mình đã fix lại chỉ cần 1 lần kick là các bạn được như này
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
update thêm Script gọi boss bằng câu hồn ngọc cao của bạn icarus + id câu hồn ngọc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ed.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cũng up thêm 2 con ngựa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d.png"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
link :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( newplayergift bỏ vào gameserver\script\event\minievent, test1 bỏ vào gameserver\script\npc )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bỏ vào scripts/item/class )
Link dưới không load được bác ơi. Chỉnh lại giùm với ạ

zin1007
25-01-12, 12:14 PM
cũng up thêm 2 con ngựa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gaojigouhunyu bỏ vào scripts/item/class )
đã fix.................................

zZK3yL0v3Zz
25-01-12, 12:15 PM
Thế quái nào GS hum wa chạy ngon lành hum nay nó dở chứng ko load bất kì 1 file .lua nào khổ quá giải nén lại cũng y chang là sao nhỉ

DirectX
25-01-12, 12:22 PM
Core i5 2.67 GHz Ram 4GB VGA 2GB HDD 500 GB thì load được mấy maps ta

khoctham2201
25-01-12, 12:35 PM

zin1007
25-01-12, 12:36 PM

muốn up dc ff. bạn phải chỉnh time đồng hồ về 2h50AM vào ngày thứ 2 . sau đó vô game chờ qua 3h00AM nó sẽ tự động up ff cho bạn

khoctham2201
25-01-12, 12:39 PM
Mình chỉnh qua thứ 3 luôn mà vẫn không được

Kunedo
25-01-12, 12:45 PM

AI giúp với hoặc ai up hộ mình cái patch mà bạn đang chơi đi

Kunedo
25-01-12, 01:01 PM
cuối cùng cũng xong phù !!! hóa ra là không được đặt tên folder có dấu :))

Cuối cùng cũng chơi được, cảm ơn bạn trantoai223 nhiều lắm

DirectX
25-01-12, 01:06 PM
AI giúp với hoặc ai up hộ mình cái patch mà bạn đang chơi đi

nhìn là biết thiếu file pakage.ini kìa:| biết tiếng anh chút chút là ra thôi 8-}

Kunedo
25-01-12, 01:10 PM
Nhưng sao mình đặt tên nv là tiếng trung quốc thì nó ghi là "chỉ được ghi kí tự"

zin1007
25-01-12, 01:12 PM
Nhưng sao mình đặt tên nv là tiếng trung quốc thì nó ghi là "chỉ được ghi kí tự"

vì bạn xài patch của VN và nếu muồn đặt tên TQ bạn dùng namewordfilter của TQ là ok thôi

Kunedo
25-01-12, 01:14 PM
vì bạn xài patch của VN và nếu muồn đặt tên TQ bạn dùng namewordfilter của TQ là ok thôi

thế làm sao để xài patch trung quốc vậy mình không biết chỉnh

zin1007
25-01-12, 01:16 PM
cậu chép đè patch của phiên-nhatrang nên Client VNG là ok sau đó sd namewordfilter trong sv ban đầu, vì sv đã fix đặt tên tiếng việt r ^^

Kunedo
25-01-12, 01:17 PM
nhìn là biết thiếu file pakage.ini kìa:| biết tiếng anh chút chút là ra thôi 8-}

mình đã bảo là không phải thiếu file package mình có file package nhưng không được đặt tên folder là "Kiếm Thế" mà phải là "Kiem The" thì nó mới nhận ra

Kunedo
25-01-12, 01:18 PM
cậu chép đè patch của phiên-nhatrang nên Client VNG là ok sau đó sd namewordfilter trong sv ban đầu, vì sv đã fix đặt tên tiếng việt r ^^

cho mình cái link đi bạn
3000000000000000000000000

zin1007
25-01-12, 01:22 PM
sver : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
xài hàng TQ rất ít lỗi mỗi tội chơi hơi khó hiểu. have fun ^.^

Kunedo
25-01-12, 01:26 PM
sver : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duynguyenjx
25-01-12, 01:43 PM

cũng up thêm 2 con ngựa
[url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]
link :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( newplayergift bỏ vào gameserver\script\event\minievent, test1 bỏ vào gameserver\script\npc )
[url]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gaojigouhunyu bỏ vào scripts/item/class )

Làm như zin rồi, sửa tên addmin trong test1 rồi vào game vẫn không thấy mấy dòng chức năng addmin, chỉ thấy dòng hỗ trợ tân thủ là sao vậy zin.

zin1007
25-01-12, 01:53 PM
àh cậu phá̉i sửa cả tên admin trong newplayergift ở gameserver\script\event\minievent nữa

Kunedo
25-01-12, 02:02 PM

mình connect được sv rồi nhưng mặc dù đã cài font trung quốc mà sao lại bị lỗi

zin1007
25-01-12, 02:06 PM

cậu chép đè nên patch của trantoai nên nó mới xảy ra lỗi như thế này ;)) xài path nguyên gốc vng rồi chép đè patch phiên vào là ok thôi mà

Kunedo
25-01-12, 02:13 PM
cậu chép đè nên patch của trantoai nên nó mới xảy ra lỗi như thế này ;)) xài path nguyên gốc vng rồi chép đè patch phiên vào là ok thôi mà

Win 7 có sẵn font china không nhỉ

zin1007
25-01-12, 02:18 PM
Win 7 có sẵn font china không nhỉ
ko o:-).....0rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

WinZip
25-01-12, 02:19 PM
[COLOR="#0000CD"][SIZE=4]túi tân thủ của bác trantoai rất good. nhưng mình thấy hơi bất tiện việc cứ phải kick vào tửng mục danh vọng mới lên được, làm như vậy rất lâu và rất mỏi tay :D mình đã fix lại chỉ cần 1 lần kick
Bác fix thêm 3 cái túi mở rộng hành trang được không?

Kunedo
25-01-12, 02:26 PM
ko o:-).....0rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mình vẫn bị lỗi bạn ơi, cho mình xin cái link download font china đi :D

Mình dùng server của phiên-nhatrang thì chạy bình thường, còn server của bạn trantoai thì chạy được 1 nửa thì không chạy được nữa

zin1007
25-01-12, 02:41 PM
Bác fix thêm 3 cái túi mở rộng hành trang được không?
túi tân thủ đã fix thêm 3 túi đựng đồ cho mem mà ko cần dùng chức năng admin. nhận ở phần tẩy tùy

zin1007
25-01-12, 02:42 PM
mình vẫn bị lỗi bạn ơi, cho mình xin cái link download font china đi :D

Mình dùng server của phiên-nhatrang thì chạy bình thường, còn server của bạn trantoai thì chạy được 1 nửa thì không chạy được nữa

win7 ko cần xin font mà nó sẵn ở trong máy. bạn lên google tìm nhé. cái này dễ mà. mình dùng win7 thấy nó rất hay là mỗi lần cài font china PRC ko cần nhét đĩa như win xp :D

Kunedo
25-01-12, 03:00 PM
Bạn trantoai lam thế nào mà đang chơi từ tiếng trung sang tiếng việt thế, mình vao thì đã là tiếng việt thì phải đặt tên kiểu gì vậy

Các thứ khác thì vẫn hiện tiếng trung rõ ràng, nhưng vào game là lỗi phông,
à cho hỏi sv của trantoai và sv của phiên-nhatrang có khác gì nhau không

[B.M.W]Sports
25-01-12, 03:13 PM
cho hỏi sao ko chạy được bishop vậy ?

zin1007
25-01-12, 03:16 PM
Sports;537972']cho hỏi sao ko chạy được bishop vậy ?

:D a del cái thư mục bishop đó đi rồi để cái bishop của sv cũ vào là ok

Kunedo
25-01-12, 03:27 PM
Bạn zin1007 tạo giúp mình cái nv tên là Kunedo ở Long Môn Trấn rồi up cho mình cái sv đó

huynhnam123
25-01-12, 03:44 PM

Bạn dow cái này về
kg_goddess_namewordfilter.txt bỏ vao goddess
namewordfilter.txt bỏ vào gameserver\setting và gamecenter\setting
là có thể đặt tên tiếng latin để vao game
;)

amoure01
25-01-12, 03:44 PM
Bác nào giúp em với . Mới ghost qua win XP thì bị như này :|

Kunedo
25-01-12, 03:54 PM
Bạn dow cái này về
kg_goddess_namewordfilter.txt bỏ vao goddess
namewordfilter.txt bỏ vào gameserver\setting và gamecenter\setting
là có thể đặt tên tiếng latin để vao game
;)

mình làm rồi nhưng nó vẫn bị như này bạn à

duynguyenjx
25-01-12, 03:56 PM
àh cậu phá̉i sửa cả tên admin trong newplayergift ở gameserver\script\event\minievent nữa

Hỗ trợ tân thủ - Chức năng admin - Chức năng admin , mình bấm vào 1 trong các chức năng admin trong này (Chức năng admin trong đường dẫn cuối), thì bị lỗi này (hình dưới), hình ảnh nhân vật admin cũng bị tàng hình y như Thúy yên vậy chỉ thấy bóng mờ, mỗi lần log vào game là bị báo lỗi, không sửa được coi như bỏ acc.!

huynhnam123
25-01-12, 03:58 PM
mình làm rồi nhưng nó vẫn bị như này bạn à

Bạn xài path của quanken đó cái path của phien làm sao viết đc chữ latin ma đặt tên latin:))

Kunedo
25-01-12, 04:02 PM
Bạn xài path của quanken đó cái path của phien làm sao viết đc chữ latin ma đặt tên latin:))

mình đặt tên tiếng tàu mà nhưng bị lỗi font, cho mình hỏi là mở map như thế nào vậy hay là do mình chưa mở map nên nó bị thế :-/

huynhnam123
25-01-12, 04:05 PM
mình đặt tên tiếng tàu mà nhưng bị lỗi font, cho mình hỏi là mở map như thế nào vậy hay là do mình chưa mở map nên nó bị thế :-/
Nhìn hình đó hình như máy bạn ko co font china nên đặt tên chữ tàu ko vào đc, bạn cứ chép cái path của quanken vào dặt tên chữ latin la đc

Edward_Newgate
25-01-12, 04:06 PM
Bác nào giúp em với . Mới ghost qua win XP thì bị như này :|

Cái Visual Studio 2005 Phiên Nha Trang nêu ra k phải đồ bỏ đi đâu bạn :-s
Bạn đã cài VS 2005 chưa?
Chưa cài Cái đó sao mà khởi động sv

Kunedo
25-01-12, 04:06 PM
mình dùng patch của quanken rồi nhưng nó cũng chỉ dừng lại ở "đang tạo mới nhân vật...,vui lòng chờ" thôi :((

huynhnam123
25-01-12, 04:10 PM
mình dùng patch của quanken rồi nhưng nó cũng chỉ dừng lại ở "đang tạo mới nhân vật...,vui lòng chờ" thôi :((
có teamview ko mình lam cho;) 30chaeerrrrr

Kunedo
25-01-12, 04:15 PM
có teamview ko mình lam cho;) 30chaeerrrrr

có cho mình xin cái Yahoo 333333333333333333000000000000000000000000000

amoure01
25-01-12, 04:18 PM
Cái Visual Studio 2005 Phiên Nha Trang nêu ra k phải đồ bỏ đi đâu bạn :-s
Bạn đã cài VS 2005 chưa?
Chưa cài Cái đó sao mà khởi động sv

À quên chưa update :D

huynhnam123
25-01-12, 04:18 PM
passnhamnhi :-o 30charrrrrrrrrrrrrr

duccom0123
25-01-12, 04:25 PM
sao dùng server này không mở được tu luyện châu nhỉ ?

Kunedo
25-01-12, 05:00 PM
Sao túi tân thủ của mình nó khác thế, nó con không add được tiền nữa vì mua đồ mất tiền

Kunedo
25-01-12, 05:11 PM
Bạn đặt tên nhân vật là GameZoneVN

thuoclano12
25-01-12, 05:22 PM
Bác chủ thớt ơi bản này bao nhiu map vậy, có nhìu bug lắm không :-w

zZK3yL0v3Zz
25-01-12, 05:25 PM
Sao tự nhin cái sv của mình nó ko mở đc Túi tân thủ, cái cẩm nang mầu vàng lúc mới cho cũng chẳng mở đc thế là thế nào nhỉ

kelly
25-01-12, 05:27 PM
Này chủ pic lấy patch chep vao chư không việt hóa từ file gốc lỗi này rất dễ phát sinh , ( sai script )

Kunedo
25-01-12, 05:33 PM
Sao cái túi tân thủ của mình và của nhân vật trong hướng dẫn trantoai lại khác nhau thế

Đây là của mình:

Còn đây là của trantoai hướng dẫn:

zin1007
25-01-12, 05:45 PM
Sao tự nhin cái sv của mình nó ko mở đc Túi tân thủ, cái cẩm nang mầu vàng lúc mới cho cũng chẳng mở đc thế là thế nào nhỉ

cậu sửa gì trong script ko. mình cũng bị 1 số tr hợp này vì sửa linh tinh nên vô game ko mở dc. chép cái mới sang là sửa dc

Kunedo
25-01-12, 06:32 PM
Sao cái túi tân thủ của mình và của nhân vật trong hướng dẫn trantoai lại khác nhau thế

Đây là của mình:

Còn đây là của trantoai hướng dẫn:

Có ai bj giống mình không thế ?

zin1007
25-01-12, 06:35 PM
Có ai bj giống mình không thế ?

bỏ cái newplayergift của của toản vào là dc mà cậu

Kunedo
25-01-12, 07:49 PM
bỏ cái newplayergift của của toản vào là dc mà cậu

bạn hướng dẫn cụ thể đi :D
30 char

zin1007
25-01-12, 08:13 PM
cậu vào newplayergift (gameserver\script\event\minievent) và test1 (gameserver\script\npc ) của toản mà lấy. ko tự add vào túi tân thủ mà xài :D

khoctham2201
25-01-12, 08:19 PM
Làm seo xóa cái pugin được zy?????????????/

Kunedo
25-01-12, 08:42 PM
hx, sao mình đang chơi thì nó báo lỗi C++ rồi mình khởi động lại sv log vào nhân vật thì nó báo sv đang bảo trì vậy, trong khi các acc khác vẫn bình thường :((

zin1007
25-01-12, 08:45 PM
hx, sao mình đang chơi thì nó báo lỗi C++ rồi mình khởi động lại sv log vào nhân vật thì nó báo sv đang bảo trì vậy, trong khi các acc khác vẫn bình thường :((

kẹt map r...................... :D

Kunedo
25-01-12, 08:53 PM
kẹt map r...................... :D

legend1250
25-01-12, 08:56 PM
Cho em xin Y!H của Mod Trantoai để cài có gì lỗi cho tiện hỏi ảnh :)

Kunedo
25-01-12, 09:46 PM

legend1250
25-01-12, 10:57 PM
Cho em xin Y!H của Mod Trantoai để cài có gì lỗi cho tiện hỏi ảnh :)

Cho em hỏi thêm trong video cài đặt có 2 thư mục jx. Em ko tìm thấy 2 thư mục jx đó trong server. Cho em xin 2 tm jx đó với :)

thienvinh12312
25-01-12, 11:20 PM
có ai bít cách fix lỗi mang liên +16 thịnh hà và bao tay chiến thần +16 không bị dis không,Mình mang vào là nó dis cái sever liền.Mấy món kia vẫn xài đc bt.

thaihoa91
26-01-12, 12:04 AM
Mình cũng vậy muốn vứt mà cũng không được bán không xong

Mún bán dc thì mình nhớ là ra thằng Dã Luyện Đại Sư, kêu nó tách huyền tinh ra khỏi trang bị hay vũ khí đó là dc !

tuyetquai2
26-01-12, 12:16 AM
muốn up dc ff. bạn phải chỉnh time đồng hồ về 2h50AM vào ngày thứ 2 . sau đó vô game chờ qua 3h00AM nó sẽ tự động up ff cho bạn

mình làm theo lời bạn nhưng k được :(

darkind
26-01-12, 12:35 AM
Server của bác ngon quá,tks bác nhá :X

kidkid123
26-01-12, 12:39 AM
Ép đồ có bị gì không nhỉ...Tại có mấy server chèn plugin vào không cường hóa được, tháo plugin thì không để đồ vào ô cường hóa được...Phải xóa thư mục Interface trong thư mục game mới cường hóa được.

heybaby2707
26-01-12, 12:49 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

Thế này là bị gì nhỉ bà con :|

Kunedo
26-01-12, 12:58 AM
có ai bít cách fix lỗi mang liên +16 thịnh hà và bao tay chiến thần +16 không bị dis không,Mình mang vào là nó dis cái sever liền.Mấy món kia vẫn xài đc bt.

Mình cũng vậy muốn vứt mà cũng không được bán không xong

tuyetquai2
26-01-12, 05:22 AM
ai có thể chỉ mình cách làm có danh hiệu Vô song hiện lên bên cạnh tên và có opt ff ?

duypham3012
26-01-12, 05:38 AM
server ngon;)) nhưng có thể chỉ cách bỏ online đc hok. mình muốn chơi chung với mấy thằng bạn ấy mà=P~

Sesshomaru
26-01-12, 06:44 AM
server ngon;)) nhưng có thể chỉ cách bỏ online đc hok. mình muốn chơi chung với mấy thằng bạn ấy mà=P~
câu này nghe quen trên CLB thế...
mở onl thì mình ko rõ lắm,hỏi pro khác

jxvietnam
26-01-12, 06:56 AM
câu này nghe quen trên CLB thế...
mở onl thì mình ko rõ lắm,hỏi pro khác
tui cũng thấy nó quen quen :))
đang chờ cáo nhân chỉ giáo =))

khoctham2201
26-01-12, 08:45 AM
lỗi huyền tinh 4 là do mình dùng plugin nhưng lỡ tay xóa mất 2 file hình ảnh của nó:D
bạn tìm trong plugin Hoahongnet.info 2 file *.spr rồi copy đúng vào đường dẫn sẽ có hình ảnh

bạn cho mình 2 file đó với, với chỉ địa chỉ bỏ vào với. mình kiếm hoài mà khộng thấy. thank

lastvampire
26-01-12, 11:25 AM
Sao không thấy database ở đâu hết vậy ? :-?

Sesshomaru
26-01-12, 02:59 PM
Sao không thấy database ở đâu hết vậy ? :-?

dammejx
26-01-12, 03:20 PM
pentium 4 3.00,, ram 2g chạy được sv không mấy bác?

Sesshomaru
26-01-12, 03:40 PM
pentium 4 3.00,, ram 2g chạy được sv không mấy bác?
Được.bạn chạy khoảng 40-50map là đủ xài rồi.lúc đó cả Client và server tốn khoảng 2G5-2G8 Ram
CPU thì ko tốn nhiều đâu

Sesshomaru
26-01-12, 04:01 PM
bạn cho mình 2 file đó với, với chỉ địa chỉ bỏ vào với. mình kiếm hoài mà khộng thấy. thank
fix lỗi thiếu hình ảnh huyền tinh 4.các bạn copy vào

client/setting nhé

khoctham2201
26-01-12, 04:09 PM
Thanks. đã fix được huyền tinh 4. nhưng còn kí hiệu MUA,BÁN khi bấm vào mua đồ thì vẫn là ô vuông màu trắng

ngoisaocodon25
26-01-12, 04:32 PM
thanks pro đang kéo về test thử!!

Sesshomaru
26-01-12, 04:53 PM
Thanks. đã fix được huyền tinh 4. nhưng còn kí hiệu MUA,BÁN khi bấm vào mua đồ thì vẫn là ô vuông màu trắng
bạn có dùng plugin của ai khác không

judasy
26-01-12, 05:01 PM
Tui không mua dc fifong ở tiền trang. cường hóa hộ uyển +16 bị dis, mặt nạ có một ông bị dis
Tranhoai223 chỉ giáo với

Sesshomaru
26-01-12, 05:07 PM
Tui không mua dc fifong ở tiền trang. cường hóa hộ uyển +16 bị dis, mặt nạ có một ông bị dis
Tranhoai223 chỉ giáo với
mua ff thì phải đủ xếp hạng và NHHT
còn mặt nạ thì chịu.bạn nói thế thì ^:)^ chí ít cũng phải có 500 hình
hộ uyển dis thì đã có người share nha,chịu khó tìm đi bạn

[S]ocola[S]an
26-01-12, 05:58 PM
Chà ra kiếm thế off rồi à :"> . Đợi nâng lên con ram 4gb rồi vào dev với anh em \:D/

tung5523
26-01-12, 07:09 PM
sao em mở bishop lên nó cứ bị đis luôn ý mong a/e giúp

SaoThaiBinh72
26-01-12, 07:12 PM

Cái đó trong ui ở clien á.
Do file đó dùng file tầu nên fonts k load đc.
Nếu bạn ranh ... thì mở ui lên tìm :)

Lãng Tử Sầu
26-01-12, 07:13 PM

Bạn cho xin cái hình đi :-s Chứ nói thế kô bít đc.

tung5523
26-01-12, 07:14 PM
Bạn cho xin cái hình đi :-s Chứ nói thế kô bít đc.
mở lên tắt luôn thì chụp kiểu j` :))

duynguyenjx
26-01-12, 07:16 PM

Thường chạy 2,3 cái đầu bị dis luôn là do chưa cài VS 2005 + 2 file update sp1 hoặc cài rồi mà update lâu quá lại tưởng xong rồi nên mới bị vậy. Lưu ý là khi update 2 file sp1 rất lâu khoảng hơn 20' mới xong.

tung5523
26-01-12, 07:18 PM
Thường chạy 2,3 cái đầu bị dis luôn là do chưa cài VS 2005 + 2 file update sp1 hoặc cài rồi mà update lâu quá lại tưởng xong rồi nên mới bị vậy. Lưu ý là khi update 2 file sp1 rất lâu khoảng hơn 20' mới xong.

minh up het ma```````````````````` không up 2 file đo' thi chay 2 file kieu j

joker.x305
26-01-12, 07:20 PM
Thanks , mang về nghiên cứu nào :)

Sesshomaru
26-01-12, 07:41 PM
mở lên tắt luôn thì chụp kiểu j` :))
mở lên tắt luôn là dấu hiệu của ko kết nối được với Mysql.bạn kiểm tra pass,cài đặt,config nhé

SaoThaiBinh72
26-01-12, 07:42 PM
mở lên tắt luôn là dấu hiệu của ko kết nối được với Mysql.bạn kiểm tra pass,cài đặt,config nhé

Kinh nghiệm sau 1 buổi support ;))

@All : Mấy bác thống kê dùm em những lỗi sv gặp phải cái, có gì tối em mở online cho mà test :)

Sesshomaru
26-01-12, 07:43 PM
Kinh nghiệm sau 1 buổi support ;))

@All : Mấy bác thống kê dùm em những lỗi sv gặp phải cái, có gì tối em mở online cho mà test :)
nhầm nhé.kinh nghiệm này sau 5 lần cài vs thất bại đấy

SaoThaiBinh72
26-01-12, 07:46 PM
nhầm nhé.kinh nghiệm này sau 5 lần cài vs thất bại đấy

Thế mà hôm nay loay hoay mãi k biết lỗi vì sao :-w

Sesshomaru
26-01-12, 07:51 PM
Thế mà hôm nay loay hoay mãi k biết lỗi vì sao :-w
biết chớ.nhưng ko biết làm sao đăng nhập Phpmyadmin đó thôi.ai dè ko dùng được 127.0.0.1 mà phải dùng localhost

daikimvuong1
26-01-12, 09:05 PM

bạn cho mình xin cái yahoo nha bạn

WinZip
26-01-12, 09:42 PM
Bác trantoai cho em hỏi chút.
Bấy giờ em muốn việt hóa cái phần nói chuyện với Chưởng Môn của phái, ví dụ như Côn Lôn. Thì em phải chọn file nào để việt hóa?

khoctham2201
26-01-12, 10:03 PM
bạn có dùng plugin của ai khác không
Em mới dow bản game kiếm thế mới của vinagame về cài đặt lại và chép lại cái patch của bạn, tình hình là kí hiệu MUA BÁN vẫn là ô vuông.:(

Kunedo
26-01-12, 10:43 PM
mình chạy gamecenter lần nào cũng lỗi C++ debug nhưng vẫn chơi bình thương cho hỏi về sau nó có bị lam sao không vậy

ohishu
27-01-12, 06:40 AM
Lâu Quá Không Vào GZ ! Nay Vào Lại Thật Là Có Nhiều Bước Đột Phá Qua HaHa !

Thanks Pác Đã Share Server PRO !

Jxbinhminh
27-01-12, 07:28 AM
^:)^ Kiếm Thế co Sever Ofline chừng nào mới có JX2 Nhể**==**==**==**==**==

jxvietnam
27-01-12, 07:33 AM
Bác trantoai cho em hỏi chút.
Bấy giờ em muốn việt hóa cái phần nói chuyện với Chưởng Môn của phái, ví dụ như Côn Lôn. Thì em phải chọn file nào để việt hóa?
Việt hóa trong \gameserver\script\npc\faction\menpainpc.lua

zducong
27-01-12, 10:18 AM
Sao sv của tôi lại không có pet được nhỉ? add pet vào rồi nhưng mở ra ko nhân được mà còn lỗi C++ nữa là sao ?

thodankute
27-01-12, 12:34 PM
Lỗi gì vậy trantoai ơi

Kunedo
27-01-12, 04:06 PM
mình chạy gamecenter lần nào cũng lỗi C++ debug nhưng vẫn chơi bình thương cho hỏi về sau nó có bị lam sao không vậy

có ai biết không vậy??????????????????????????????????

Kunedo
27-01-12, 04:51 PM
Việt hóa trong \gameserver\script\npc\faction\menpainpc.lua

cho mình cái file của badduwwocj không, file đó của mình bị lỗi font rồi :(