PDA

View Full Version : [KT] Setting chuẩn VNG

zin1007
23-01-12, 11:34 AM
ai lười VH file NPC thì lấy file NPC trong này rồi để vào gameserver\setting NPC nhé. ngoài ra còn có id đồ, ngựa.... vh tùm lum luôn >:)>:)>:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(copy NPC thôi nha )

khungvonline1
23-01-12, 11:35 AM
chuẩn ko cần chỉnh tks đại ca ............................

zin1007
23-01-12, 11:37 AM
ko cần bạn cứ bỏ vô luôn. tuy nhiên nó k vh dc hết đâu. 1 số thôi. coi như có cái xài còn hơn>-)

huynhnam123
23-01-12, 11:42 AM
sao mình bỏ vào nó báo lỗi c++ vay ban

zin1007
23-01-12, 11:47 AM
mình dùng vẫn bt mà :D chạy luột luôn

kingkiller
23-01-12, 11:58 AM
lỗi C++ bạn ơi :|:|:|:|:| fix với

khoctham2201
23-01-12, 12:05 PM
Mình của bị lổi bug C++ bạn xem lại giùm mình tí.thanks

kingkiller
23-01-12, 12:07 PM
bạn có thể up luôn cả cái server là ko bị lỗi C++ nữa đc ko :x

zin1007
23-01-12, 12:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bug thì xem bài này xem cậu
Lưu ý là chỉ copy NPC thôi nhé. copy hết ăn bug đấy

kingkiller
23-01-12, 12:10 PM
căn bản là lỗi C++ với lại gameserver ko load đc 1 số script :-? bạn có thể up nguyên cái server lên đc ko :|, nhẹ mà :-?

trilap2004
23-01-12, 12:11 PM
chép cái folder NPC thôi, ai kiu chép 1 nùi =.= !

khoctham2201
23-01-12, 12:16 PM
chép cái npc không cũng báo lỗi nữa pa ơi.:(

trilap2004
23-01-12, 12:28 PM
Cách của tui: back up cái NPC cũ. chép cái NPC mới vào. Copy NPC cũ ngược lại, skip hết mấy cái nó kêu trùng. Nhớ SKIP. Của tui chạy ngon !

jxvietnam
23-01-12, 12:31 PM
Dùng tool unpack <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là ra thôi mà

khoctham2201
23-01-12, 12:58 PM
Cách của tui: back up cái NPC cũ. chép cái NPC mới vào. Copy NPC cũ ngược lại, skip hết mấy cái nó kêu trùng. Nhớ SKIP. Của tui chạy ngon !

Vẫn không được bạn ơi.bạn có thể share cái sever của bạn cho mình được không

duynguyenjx
23-01-12, 02:38 PM
Unpak của VNG ra, copy qua thì quá dễ rồi nhưng điều quan trọng là KT Pri nó khác với VNG nhé, cứ nhắm mắt copy đè qua là bug C++, 1 số file của KT Pri thông số nó cũng khác mặc dù cái tên thì giống y VNG, không để ý copy qua nhiều quá bug không biết chỗ nào sửa lại phải làm lại từ đầu.

Cẩn thận thì dò từng file, SV KT Pri có những file gì nội dung nó như thế nào thì vh y như vậy đừng thêm của VNG nữa, sau này dev tới đâu thêm tới đó.

khoctham2201
23-01-12, 03:36 PM
Đã làm được chĩ cần copy file npc, dialognpc và npcgold là được

zZK3yL0v3Zz
23-01-12, 05:01 PM
Ai bik việt hóa tên NPC có dấu ở đâu không

J4cksparrow
23-01-12, 05:03 PM
Đúng là nó việt hóa thiệt, nhưng chỉ cái tên bên ngoài thui. Còn các item bên trong bị mất 1 vài . Bạn check lại hộ mình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kenjidraw
23-01-12, 06:41 PM
ai lười VH file NPC thì lấy file NPC trong này rồi để vào gameserver\setting NPC nhé. ngoài ra còn có id đồ, ngựa.... vh tùm lum luôn >:)>:)>:)
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(copy NPC thôi nha )

server không có định nghĩa về nón và khoác thì chuẩn để làm gì!

quancoi000
10-02-12, 08:55 AM
server không có định nghĩa về nón và khoác thì chuẩn để làm gì!

bạn vào script của NPC đó, xóa 2 dòng đó đi là xong chứ có cái gì đâu? :)

thanhdongsl
10-02-12, 09:22 AM
Bác có việt hóa con NPC Tẩy Tủy ĐẠi Sư không ? Em tìm mãi mà không thấy

zin1007
10-02-12, 09:33 AM
Bác có việt hóa con NPC Tẩy Tủy ĐẠi Sư không ? Em tìm mãi mà không thấy

Azkan
10-02-12, 10:20 AM

Tẩy tủy mà zin, đây là con NPC tiếp dẫn môn phái :|

Tẩy tủy đây nhé:

thanhdongsl
10-02-12, 10:33 AM
Tẩy tủy mà zin, đây là con NPC tiếp dẫn môn phái :|

Tẩy tủy đây nhé:

Thanks bác AzKan nhé, Copy vào : Gamesever/Scritp/NPC phải không bác

Azkan
10-02-12, 10:34 AM
Thanks bác AzKan nhé, Copy vào : Gamesever/Scritp/NPC phải không bác

không bác ạh, copy vào gameserver/script/player/sisuidao :)

thanhdongsl
10-02-12, 10:36 AM
không bác ạh, copy vào gameserver/script/player/sisuidao :)

Thanks bác phát nữa để lấy tinh thần cho bác lần sau giúp em tiếp

Không được rồi bác Azkan ơi, Vẫn bị chữ Lào nè. Khi ấn vào Song tu môn phái

thanhdongsl
10-02-12, 09:10 PM
Up cho Azkan nhìn thấy ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

quancoi000
10-02-12, 10:31 PM
Up up up, Akan có cách fix không bạn?

Azkan
10-02-12, 10:49 PM
Up up up, Akan có cách fix không bạn?

mình vẫn dùng file đấy mà, vẫn tiếng Việt ầm ầm mà bạn :| bạn down thử file này vứt vào thay file kia xem sao:

devilmaycry281
11-02-12, 03:41 PM
cảm ơn bác chủ topic đã chia sẻ:D

hamypvd
11-02-12, 04:12 PM
sao mình bỏ vào nó báo lỗi c++ vay ban

hớ mãi
To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.
1 Thời
To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

hoanghiep90vn
22-02-12, 09:38 AM
Mình vẫn ko hiện tiếng việt bạn à