Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] Mình có mấy câu hỏi mong các Pro chỉ bảo giúp

natuan86
19-01-12, 07:45 PM
1. Mình cần điều chỉnh exp thì có phải nằm trong file server/config.ini
Hiện tại nó đang là 300 nếu mình muốn cho exp thấp xuống thì chỉnh số nhỏ hơn 300 hay là cao hơn.

2. Khi lên 1 level sẽ được 3 point giờ mình chỉnh ở đâu để lên lv chỉ được 1 point

3. Cấu hình ở đâu để server không giới hạn máu và dame.

Xin cảm ơn.

kid1110
19-01-12, 11:58 PM
1. Mình cần điều chỉnh exp thì có phải nằm trong file server/config.ini
Hiện tại nó đang là 300 nếu mình muốn cho exp thấp xuống thì chỉnh số nhỏ hơn 300 hay là cao hơn.

2. Khi lên 1 level sẽ được 3 point giờ mình chỉnh ở đâu để lên lv chỉ được 1 point

3. Cấu hình ở đâu để server không giới hạn máu và dame.

Xin cảm ơn.

1. ExpParam = 1 thì = FPT. 300 thì là Exp x 300.
2. Cái này theo mình nghĩ (Theo mình nghĩ thôi) game nó qui định rồi bạn, không thay đổi được.
3. Máu & Dmg là 2 biến (Kiểu dữ liệu) được lưu trong Database (Cơ sở dữ liệu), và nó có giới hạn của nó. Dùng Navicat mở table t_char ra kiểm tra cấu trúc (Cấu trúc Table, không phải dữ liệu nó lưu) xem cột máu & dmg nó thuộc kiểu dữ liệu gì:
- Backup cơ sở dữ liệu.
- Thay đổi kiểu dữ liệu của cột máu & dmg thành kiểu dữ liệu lớn hơn.
- Lưu và khởi động lại Server và kiểm tra.

Ví dụ:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

legend1250
20-01-12, 12:06 AM
1. ExpParam = 1 thì = FPT. 300 thì là Exp x 300.
2. Cái này theo mình nghĩ (Theo mình nghĩ thôi) game nó qui định rồi bạn, không thay đổi được.
3. Máu & Dmg là 2 biến (Kiểu dữ liệu) được lưu trong Database (Cơ sở dữ liệu), và nó có giới hạn của nó.

Ví dụ:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cái thứ 2 thay đổi được đó anh :)

Hướng dẫn chỉnh sửa số point cộng thêm khi nhân vật tăng cấp:

Cách này do một bạn đã chỉ cho mình cách đây 1 ngày, nay viết hướng dẫn lại cho các bạn ;))

Thực ra, nó đơn giản vô cùng ! Tất cả đều nằm trong file AttrLevelUpTable.txt ở trong Server/Config

File đã sửa chú thích lại cho dễ hiểu
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Hc&hl=en

Giải thích thêm:
-Cột 1 : cấp độ
-5 cột tiếp theo : tuần tự là các thuộc tính : cường, nội, thể, ...lực của phái Thiếu Lâm
-5 cột tiếp theo : tuần tự là các thuộc tính ....phái Minh Giáo
....

Cứ thế liên tục cho 9 phái. 5 cột cuối (không có môn phái)

Muốn điểm từ level nào lên level nào được cộng bao nhiêu vào cho nhân vật thì thay đổi ở nội dung file này. Đây là cách làm của server Huyết Tử 3 như các bạn đã biết (hoặc có thể chưa biết) ;))

Cám ơn đến bạn gì gì đó mình không biết tên đã chia sẽ cách hiệu chỉnh.

kid1110
20-01-12, 01:00 AM
Cái thứ 2 thay đổi được đó anh :)

Cái đó là khi up lv, mặc định nó cộng bao nhiêu điểm vào Thể Lực, Trí Lực, Thân Pháp, Cường Lực ... mình có thể sữa được. Còn khi up lv có 3 điểm để mình tự cộng thì không sữa được.

codenapthe
01-02-13, 11:15 PM
pro nào cho mình hỏi cách chỉnh sửa Dame trên server không?