PDA

View Full Version : [MU] godhoang vào giúp edit forum này dùm nhé

yunathem
10-01-12, 12:10 AM
Mình thấy Link forum của bạn cài không có hiển thị banner này:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chỉ dùm mình bỏ cái ảnh MUX đó nha vì nó dẩn đến Link này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thanks!.

Lãng Tử Sầu
10-01-12, 12:27 AM
Bạn vào Styles & Templates -> Search Templates gõ từ khóa : "728x90.jpg" sau đó tìm sẽ ra :)

yunathem
10-01-12, 12:35 AM
Ok. Thanks bạn nhé!
Bạn chỉ dùm edit thêm chổ này nửa nhé. Làm sao để Off chức năng Shoutbox như trong ảnh vẩn là forum như trên.

Thanks.

Lãng Tử Sầu
10-01-12, 12:42 AM
Ý của Bạn là muốn tắt Shoutbox đi phải không:) .

Bạn có thể vào Settings -> vBulletin Options -> Kéo xuống dưới tìm " ChangUonDyU - Extra File Chatbox 3.6.0 " -> Tích chọn KHÔNG vào : "
Su dung chatbox ?"

Hoặc Bạn Disable nó trong Plugins & Products

yunathem
10-01-12, 12:48 AM
Cái này kg có bạn ơi, lúc trước cài forum khác có ChatBox thì off được còn forum này kg thấy chử ChatBox nào cả.
Có cái vBShout option vào đó chỉ Edit kiểu hiển thị của ShoutBox còn off thì kg được.

Lãng Tử Sầu
10-01-12, 12:50 AM
Pm mình xem thử cho Bạn :) Y!M: i-c-lu

yunathem
10-01-12, 12:51 AM
Ah làm được rồi vào Products off vBshout đi là ok.

Lãng Tử Sầu
10-01-12, 12:52 AM
Ah làm được rồi vào Products off vBshout đi là ok.

^^ Ok Bạn :D Chúc thành công ................

yunathem
10-01-12, 12:57 AM

Mình muốn xóa hết bài viết trong này or 1 bài nào đó cho nó về trạng thái Chưa Bao giờ giống trong hình thì vào đâu để edit za bạn.

VD: Mình post bài rồi nhưng muốn xóa nó đi nha.