PDA

View Full Version : [JX] Edit Server Nhoxyeunhac + Server HBTH

daothuhang
08-01-12, 03:41 PM
Hôm trước NhoxYeuNhac post 1 server của CyberTeam, vợ chồng mình hiện đang phát triển dựa trên server này, vì vậy server này vợ chồng chỉ share từng phần update để các bạn test hộ vợ chồng mình xem còn lỗi gì không nhé (lỗi cái nào sửa cái đó liền không thì....). Những thắc mắc về bản full và các tính năng không được đề cập dưới đây, vợ chồng mình sẽ không trả lời o:-)

UPDATE NGÀY 27/1/2012
1/Hiện tại load được 42 maps full (một số map chưa có quái + NPC cũng như chưa gán script)
2/ Chức năng GM + Cổ Lão Thái:
-Việt Hóa 80%
Chỉnh tên GM thì vào script\Global\GM\DanhSachGM.lua
3/Các Phái:
+ Gia Nhập Môn phái
+ Học Skill Môn Phái
+ Danh Hiệu Môn Phái
+ Xuất Sư
+ Về Phái
4/ A Phương: thêm trò chơi nhỏ với các câu hỏi random

Trước khi down về, xin các bạn ghé qua Topic của NhoxYeuNhac để down các thứ cần thiết về: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Down server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vui lòng download của NhoxYeuNhac về trước, xóa 3 folder maps, script và settings và chép đè 3 file này của mình vào
Patch Client:Download bản Full của NhoxYeuNhac về, sau đó chép đè bản Update mới nhất về SayNew của Nhox, sau đó mới copy settings từ Server chép đè qua để đồng bộ hóa

UPDATE NGÀY 04/02/2012
1/Chỉnh sửa script ra vào phái
2/Hệ thống kết hôn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3/Hệ thống Dã Tẩu
4/Add NPC vào map Đại Lý và Lâm An

greentears
08-01-12, 03:46 PM
Tem.......tem........tem........:))
Thanks Phát chủ Topic ;;)
Về Test cái đã rùi cho ý kiến sau nha ;;)

Update cho anh em links mới

Update Version 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Update Version 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

babykool
08-01-12, 03:46 PM
á............................. ai test đi :D

assaa
08-01-12, 03:55 PM
mình cũng tính share sv của mình làm kết hợp giữa sv nhoxyeunhac với TSBD nhưng vẫn còn bug ở script nên không share lun. dù sao cũng cảm ơn bạn đã share cho mọi người.

greentears
08-01-12, 04:55 PM
mình cũng tính share sv của mình làm kết hợp giữa sv nhoxyeunhac với TSBD nhưng vẫn còn bug ở script nên không share lun. dù sao cũng cảm ơn bạn đã share cho mọi người.

TSBD gốc hay là TSBD 3.0 + AWJX vậy bạn ;)) phải chi sever này mà có hút hít nữa thì...................#-o

Cyber Team giúp anh em vụ này đc ko :x

Faker
08-01-12, 04:58 PM
HBTH :|
mình thấy chẳng ra ji script thì hâu như của đại hội anh hùng
còn các chức năng thì quá cũ rồi :|
sorry quangken tính tớ nói thật :D

quangken
08-01-12, 05:09 PM
lấy cái HBTH 2.0 ý 3.0 là của DHAH mà :)

quangken
08-01-12, 05:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ->>> link 2.0 đây mời bố TuanV vào check ạ

assaa
08-01-12, 05:12 PM
TSBD gốc hay là TSBD 3.0 + AWJX vậy bạn ;)) phải chi sever này mà có hút hít nữa thì...................#-oCyber Team giúp anh em vụ này đc ko :xscript của sv hút hit full còn maps lay của awjx việt hóa full. Còn các phần còn lại là của nhoxyeunhac. Nếu bạn mún test thì để lại comment mình sẽ sent qua cho

cygnus
08-01-12, 05:19 PM
send cho mình nè :D, bug ở đâu nói mình xem thế nào nhá , thank trước

assaa
08-01-12, 05:27 PM
send cho mình nè :D, bug ở đâu nói mình xem thế nào nhá , thank trước
Ông là pro nào mà sao không dùng nick thật mà phải dùng nick mới vậy.

greentears
08-01-12, 06:38 PM
script của sv hút hit full còn maps lay của awjx việt hóa full. Còn các phần còn lại là của nhoxyeunhac. Nếu bạn mún test thì để lại comment mình sẽ sent qua cho

cho mình xin :D
thanks trước lun :)

bigsad011
08-01-12, 07:18 PM
Send cho minh test với nha, đang cố học C++ không biết có học được không nữa :D

assaa
08-01-12, 07:25 PM
Xin lỗi chủ topic nhá cho mình ké với
Của mấy bạn đây sv này no font nha
Server :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch :
part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đã up xong
file worldset đã mở 30 maps <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

greentears
08-01-12, 07:45 PM
Server :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch : đang up..........

đợi đầy đủ rùi down lun :)
Thanks chú 1 phát nữa :))

bigsad011
08-01-12, 08:15 PM
Sau khi chay chay thanh công được một đông NPC này luôn :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bigsad011
08-01-12, 08:31 PM
Patch :
part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 3:
part 4:
mạng cùi mía nên up hơi chậm :o3

Cậu cho mình xin cái settings bên Patch với, riêng cái setting thôi nha, Thank nhiều.

assaa
08-01-12, 08:37 PM
Cậu cho mình xin cái settings bên Patch với, riêng cái setting thôi nha, Thank nhiều.
đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bigsad011
08-01-12, 09:45 PM
Chủ topic ơi mình không add skill cho nhân vật được, không báo lỗi script nhưng không có skill trong f5, có khắc phục được không giúp minh với.

sasuce10
08-01-12, 09:56 PM
? mà server no font hay server font nói rõ chút nha bạn mốt có post :D :D :D tks :-*:-*

bigsad011
08-01-12, 09:59 PM
? mà server no font hay server font nói rõ chút nha bạn mốt có post :D :D :D tks :-*:-*

Server này có font. 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

sasuce10
08-01-12, 10:01 PM
? mà cho mình được biệt Server HBTH đâu mà bạn có z. :-W vãi thế lâu quá 0 lên h` lên thì thấy qãi qá đi :-&:-&

bigsad011
08-01-12, 10:11 PM
? mà cho mình được biệt Server HBTH đâu mà bạn có z. :-W vãi thế lâu quá 0 lên h` lên thì thấy qãi qá đi :-&:-&

Cậu qua đây down nha: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

greentears
08-01-12, 10:38 PM
Chủ topic ơi mình không add skill cho nhân vật được, không báo lỗi script nhưng không có skill trong f5, có khắc phục được không giúp minh với.

tình hình là mình cũng vậy :(
gia nhập Đường Môn nhưng ko có skills..................skill cơ bản cấp 10 cũng ko có lun :(

daothuhang
08-01-12, 10:47 PM
tình hình là mình cũng vậy :(
gia nhập Đường Môn nhưng ko có skills..................skill cơ bản cấp 10 cũng ko có lun :(

Mai sẽ có bản update mới sửa hết skill + gia nhập phái (quên mất copy không so sánh giữa file faction cũ và mới) [-O<

thikkenla
08-01-12, 11:24 PM
Patch :
part 3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đã up xong
file worldset đã mở 30 maps <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bài của bác lập ra hẳn 1 toppic luôn thì hay hơn nhỉ!
Tks for share.

daothuhang
09-01-12, 11:01 AM
Mai sẽ có bản update mới sửa hết skill + gia nhập phái (quên mất copy không so sánh giữa file faction cũ và mới) [-O<

Đã sửa xong phần skill môn phái khi nhập môn rồi đó em. Em down bản update 9/1 ở đầu trang đi nhé. Còn mission và một số vật phẩm chị sẽ sửa lại và cố gắng up chiều nay (mạng điên quá T_T)

greentears
09-01-12, 11:18 AM
Đã có update fix BUG mới.........mời anh em xơi :))

minhchau0309
09-01-12, 12:10 PM
Đã sửa xong phần skill môn phái khi nhập môn rồi đó em. Em down bản update 9/1 ở đầu trang đi nhé. Còn mission và một số vật phẩm chị sẽ sửa lại và cố gắng up chiều nay (mạng điên quá T_T)

ôi hâm mộ wá....hiếm thấy có ai là con gái dev võ lâm....cố lên nào....hi vọng tết nguyên đán có nhiều cái vui nà....năm mới wui wẻ ^^

greentears
09-01-12, 01:55 PM
ôi hâm mộ wá....hiếm thấy có ai là con gái dev võ lâm....cố lên nào....hi vọng tết nguyên đán có nhiều cái vui nà....năm mới wui wẻ ^^

tui cũng giống ông :))
bất ngờ đến nỗi ko tin vào mắt mình lun mà :))

bigsad011
09-01-12, 05:56 PM
Mình bị lỗi hình ảnh bên client, có thể cho minh xin cái client không cần muc data không chủ topic.

greentears
09-01-12, 08:41 PM
Mình bị lỗi hình ảnh bên client, có thể cho minh xin cái client không cần muc data không chủ topic.

cho mình cái hình demo đi /:) để xem mình fix thử :)

cauam.tapiu
13-01-12, 03:39 PM
load map lỗi rồi :) .

zin1007
13-01-12, 03:42 PM
Mình cũng bị lỗi hình ảnh bên client :|

daothuhang
27-01-12, 11:17 PM
Mình cũng bị lỗi hình ảnh bên client :|

Bạn download update mới nhất về để test nhé. Giờ mình sẽ chia ra test từng phần để có gì chỉnh sửa cho hoàn chỉnh

Nếu bạn bị hình ảnh ngựa không khí thì bạn search ở box JX có share bộ icon hình ảnh ngựa chép vào nhé

ngovuongpt
27-01-12, 11:39 PM
server này lỗi nhiều quá à. Để test hết 1 lần rồi yêu cầu bác sữa sau. thanks

quangphong0904
02-02-12, 12:38 PM
thế thư mục maps nofont lấy ở đâu để bỏ vào :(

daothuhang
04-02-12, 12:35 AM
thế thư mục maps nofont lấy ở đâu để bỏ vào :(

Đầu topic có bảo cái nì kèm font mà ^_^. Trong link down có cả bộ maps

ckuongli
09-02-12, 02:31 PM
Mình bị bug đang chơi ngon lành tự nhiên bị đứng. :(
cứ khoảng 5' là nó đứng. không điều khiển nhân vật được nữa, trong khi quái hay các nút, item mình vẫn sử dụng được bình thường. :))
có ai bị bug như zị không ? :))
gameserver chạy vẫn bình thường, k thấy lỗi j cả.
sorry không up hình được, nó đòi 5 post. :(

assaa
10-02-12, 09:46 PM
Mình bị bug đang chơi ngon lành tự nhiên bị đứng. :(
cứ khoảng 5' là nó đứng. không điều khiển nhân vật được nữa, trong khi quái hay các nút, item mình vẫn sử dụng được bình thường. :))
có ai bị bug như zị không ? :))
gameserver chạy vẫn bình thường, k thấy lỗi j cả.
sorry không up hình được, nó đòi 5 post. :(

Cái này mình cũng từng gặp qua. lúc bị đứng bạn nên thoát ra rồi vào lại là hết

Em_be_hu
15-02-12, 11:12 AM
#U4e2d#U539f#U5317#U533a

Bạn ơi, mình tải về phần update 2 giải nén ra nó lại có mấy thư mục có tên như trên...Vậy là đúng hay sai? Mình chạy server ok hết, máy có cài và chuyển font china PRC

greentears
15-02-12, 12:44 PM
#U4e2d#U539f#U5317#U533a

Bạn ơi, mình tải về phần update 2 giải nén ra nó lại có mấy thư mục có tên như trên...Vậy là đúng hay sai? Mình chạy server ok hết, máy có cài và chuyển font china PRC

cái update 1 và 2 là phần fix lại và update thêm maps của chủ topic làm từ trước khi 27/1 rùi bạn à :)

cái đó ko sài tới nữa nên bạn đừng down về làm j :)

cứ down nguyên sever của chủ topic về mà sài :)

Em_be_hu
16-02-12, 03:09 PM
Cho mình hỏi thêm với, mình chạy sv này thì ở trong balang tự nhiên có con ni cô gi gi đó chạy lông nhông khắp nơi, cả tống quan viên, rồi thông nô en chạy ở gần ruơng nữa?
Cho mình hỏi lỗi đó ở đâu? sv hay client? cách fix ntn?

cuncon82
17-02-12, 12:07 PM
Đơn giản là NPC ấy không có tên trong danh sách NPC list hoặc thiếu file .pak;))

assaa
17-02-12, 12:54 PM
Cho mình hỏi thêm với, mình chạy sv này thì ở trong balang tự nhiên có con ni cô gi gi đó chạy lông nhông khắp nơi, cả tống quan viên, rồi thông nô en chạy ở gần ruơng nữa?
Cho mình hỏi lỗi đó ở đâu? sv hay client? cách fix ntn?
Do set nhầm trạng thái của npc đó thành trạng thái của quái nên mới chạy như thế.
để fix lại thì bạn nên xem lại hàm add nhưng npc đó. nếu sau cùng có số 5 thì thay lại bằng số 6. còn nếu là số 6 thì để nguyên vậy
Và xem lại trong file npcs trong sv hoặc client xem ở cột E ở của npc mà bạn add xem cột đó set số mấy nếu là số 5 thì set lại 6 rồi sau đó đồng bộ client rồi chạy sv test

kid2058
06-06-12, 03:52 AM
assaa giúp với mình cài sever bạn share ....
chạy sever ngon lành cành đào...
clien thì ...
lỗi mình không thấy được màn hình đăng nhập game.exe ...

zenyshou
17-04-13, 07:29 PM
chủ topic up lại giùm cái server đi :(
link die rồi