PDA

View Full Version : [MU] [MU] Xin code Item làm Event

hoangchuong
06-01-12, 01:18 AM
Mình đang muốn làm cái event tết,xin hỏi anh em ai biết code của những item dưới đây xin chỉ dùm,và mình muốn cho những item này rớt thì làm thế nào?Có phải add vào file SCF_ItemDropRate.txt trong SCF_data không?

Item:
0-Cherry Blossom Play-Box =84-14
1-Rượu Xuân=Cherry Wine= 85-14
2-Bánh Xuân=Cherry Dumpling =86-14
3-Cánh Hoa Anh Đào=Cherry petan = 87-14
4-Cherry blossum black = 88-14
5-Cherry blossum pink = 89-14
6-Cherry blossum gold = 90-14

ID và tỉ lệ drop nhé các bạn,xin cảm ơn mọi người!!!!

godhoang
06-01-12, 07:06 AM
hình như đây là event jpn hay sao ấy
trong commonserver

hoangchuong
06-01-12, 01:35 PM
Mình đã thữ add code item vào file SCF_ItemDropRate.txt trong SCF_Data nhưng vẫng không rơ`t>????

KhongGianOL
07-01-12, 12:12 AM
Mình đã thữ add code item vào file SCF_ItemDropRate.txt trong SCF_Data nhưng vẫng không rơ`t>????

-----> Bạn thay làm sao ? cái file này chỉ là quy định những item được rớt ở map nào và tỷ lệ rớt thui...chứ đâu có cho event đó rớt ra đâu...

------> để bít chỉnh ở đâu thì bạn vào Data\EventItemBags Tìm sự kiện đó mà thêm item vào thui...

Thân ^^!

hoangchuong
07-01-12, 01:09 AM
-----> Bạn thay làm sao ? cái file này chỉ là quy định những item được rớt ở map nào và tỷ lệ rớt thui...chứ đâu có cho event đó rớt ra đâu...

------> để bít chỉnh ở đâu thì bạn vào Data\EventItemBags Tìm sự kiện đó mà thêm item vào thui...

Thân ^^!

Sự kiện này không có trong Data\EventItemBags cậu,đây là mình muốn cho rớt những items này để làm sự kiện nhưng không biết làm sao để những items này rớt?Cảm ơn cậu đã trả lời!

KhongGianOL
07-01-12, 01:56 AM
Sự kiện này không có trong Data\EventItemBags cậu,đây là mình muốn cho rớt những items này để làm sự kiện nhưng không biết làm sao để những items này rớt?Cảm ơn cậu đã trả lời!

-----> Hình như la chỉnh khác đi 1 chút trong file SCF_DropItem.ini trong SCFDATA...mình nhớ là thấy ở đâu rùi...có j` minh xem lai rui bao cau sau nha...:-L

hoangchuong
07-01-12, 05:06 PM
Có ai biết cách cho rớt mấy cái items này không,xin chỉ dùm!!!

hoangchuong
08-01-12, 06:54 PM
Vẫn chưa có câu trả lới,mong tiếp tục được giúp!!!