PDA

View Full Version : [JX] Đặt ra mục tiêu phấn đấu JX 2012

limax
01-01-12, 11:04 PM
Đầu năm chúng ta đặt ra những gì JX đã đạt được và còn hạn chế
sang năm 2012 sẽ cố gắng phấn đấu hoàn thiện.
Một số đã hoàn thành:
- Lên xuống ngựa bằng phím M
- Vòng sáng hoàng kim
- Hút hít
Và Còn nhiều chức năng cần hoàn thành:
- Bản đồ to nhỏ bằng phím tab
- Cộng ký năng trấn phái trong đồ hoàng kim môn phái
- Fix ký năng cái bang và nga my trong client
- Phân biệt nội công ngoại công
- Số tiền rơi
và còn nhiều nữa, các bạn đóng góp

toidachet2000
01-01-12, 11:10 PM
Làm đc 1 server gần giống VNG, khoảng 99% thui :-*

kiemsitocno
01-01-12, 11:58 PM
làm được 1 cái giống vinagame 99% xong là coi như không còn gì để phấn đấu =))

mrvu058
02-01-12, 12:04 AM
Tọa độ của bản đồ nữa :D ... bấm cho ra cái cờ ấy ^^

judasy
02-01-12, 09:28 AM
THÁI HÒA ĐÃ LÀM DC LÂU RỒI.Rất nhiều người làm dc

greentears
02-01-12, 11:17 AM
Update hút hít cho Server Tiếu Ngạo Giang Hồ của CyBer Team nữa nhé
giống Bác VNG 99% thì càng tốt :))

hailua2k
02-01-12, 03:16 PM
Chẳng cần phải giống VNG cho nhiều... Võ lâm VNG giờ y chang như kiếm thế... chơi mất cả vui.... chỉ cần như bản Tình Nghĩa Giang hồ, Phong hỏa Liên Thành là vui lắm rồi...:P
Còn các server cái Pro dev , có share thì đệ đem về cài off hoặc Lan dặt dẹo tý rồi chán...
Đệ chỉ muốn chúng ta có 1 Jx hoàn thiện về nội dung đưa lên ONLINE cho toàn bộ anh em chúng ta tung hoành giao lưu .... 8->

duongbaho
02-01-12, 03:39 PM
Làm cái Tống kim như VNG 99% là đc :)

nametruong00
02-01-12, 04:28 PM
làm đc full map có dấu + vòng item chạy ( màu tím + vàng + bạc ) hỗ trợ skill 1x cho 9x v..v.., các dòng item của trang bị ( thanh câu , vận lộc , huyền viên , ô kim , tử mãng) vì nhìu dòng ko có y chan vng đâu

toidachet2000
02-01-12, 05:21 PM
Chẳng cần phải giống VNG cho nhiều... Võ lâm VNG giờ y chang như kiếm thế... chơi mất cả vui.... chỉ cần như bản Tình Nghĩa Giang hồ, Phong hỏa Liên Thành là vui lắm rồi...:P
Còn các server cái Pro dev , có share thì đệ đem về cài off hoặc Lan dặt dẹo tý rồi chán...
Đệ chỉ muốn chúng ta có 1 Jx hoàn thiện về nội dung đưa lên ONLINE cho toàn bộ anh em chúng ta tung hoành giao lưu .... 8->

Uh, bác này nói đúng nè, làm đc 1 bản giống VNG thời-chưa-kiếm-thế-hóa là chuẩn, chứ như bây giờ thì...:-s

033718730
JX VNG Giờ Xu hóa nhiều quá làm được như bản sơn hà xã tắc là ngon rồi :P

DNTmaster
Mình đang phần đấu có những chức năng boss 2pic đề ra :">

toidachet2000
02-01-12, 05:22 PM
JX VNG Giờ Xu hóa nhiều quá làm được như bản sơn hà xã tắc là ngon rồi :P

Thì hồi trước nó cty nó tên là Vina Game, giờ đổi tên là VNG (Vì Nhà Giàu) rồi mà :-?

033718730
02-01-12, 05:29 PM
Thì hồi trước nó cty nó tên là Vina Game, giờ đổi tên là VNG (Vì Nhà Giàu) rồi mà :-?

=)) chuẩn >:)>:)>:)>:)>:);));));));))

DirectX
02-01-12, 06:08 PM
Đầu năm chúng ta đặt ra những gì JX đã đạt được và còn hạn chế
sang năm 2012 sẽ cố gắng phấn đấu hoàn thiện.
Một số đã hoàn thành:
- Lên xuống ngựa bằng phím M
- Vòng sáng hoàng kim
- Hút hít
Và Còn nhiều chức năng cần hoàn thành:
- Bản đồ to nhỏ bằng phím tab
- Cộng ký năng trấn phái trong đồ hoàng kim môn phái
- Fix ký năng cái bang và nga my trong client
- Phân biệt nội công ngoại công
- Số tiền rơi
và còn nhiều nữa, các bạn đóng góp
server tui share đã làm dc hết rồi mà ta :| chỉ có nội ngoại công là chưa :|

limax
03-01-12, 05:31 PM
server tui share đã làm dc hết rồi mà ta :| chỉ có nội ngoại công là chưa :|
Cái bang của bạn chưa lao vào cắn người được, cắn dame nhưng ko chạy dc thì cũng ko hay lắm
Bên cạnh còn Phong sương rượt người, Thúy Yên ko biết ra sao...[-X
Với lại đây là mục tiêu của nhiều AE dev JX, còn bạn đã share nhưng ko config IP dc nên chỉ tham khảo thôi, vẫn phải cố gắng dev nhiều để có những chức năng cho bạn đem đánh LAN hay Onl :D

thaihoa91
04-01-12, 08:15 AM
Cái bang của bạn chưa lao vào cắn người được, cắn dame nhưng ko chạy dc thì cũng ko hay lắm
Bên cạnh còn Phong sương rượt người, Thúy Yên ko biết ra sao...[-X
Với lại đây là mục tiêu của nhiều AE dev JX, còn bạn đã share nhưng ko config IP dc nên chỉ tham khảo thôi, vẫn phải cố gắng dev nhiều để có những chức năng cho bạn đem đánh LAN hay Onl :D

Giới hạn IP hoàn toàn dùng dc cho LAN và Offline, chỉ là ko xài cho ONLINE để nhìu ng` lợi dụng đem server online thu lợi nhuận ! Server wà Tết của jxvietnam là 1 điển hình ! Vừa share ra là bị online ngay ! Chưa share dc 3 ngày là ONLINE rùi !

hoivegame
04-01-12, 11:34 AM
Ui cha, giờ TH mới bik ak. :-??Cái này bình thường mà TH, có người làm, có người share, có người sử dụng.

thaihoa91
04-01-12, 11:54 AM
Ui cha, giờ TH mới bik ak. :-??Cái này bình thường mà TH, có người làm, có người share, có người sử dụng.

Vụ này tui bít lâu roài, chỉ ko thích cái mình làm ra share free, mà những ng` khác đem online để thu lợi nhuận, trong khi mình làm mất công sức share free nhưng ng` làm online chả làm gì liên quan server mà lại thu dc lợi nhuận ! Nó fải chăng wá bất công ???

Nó giống như có 1 thằng hàng xóm của bạn đi câu điện nhà bạn, hàng tháng bạn fải trả tiền điện khá lớn nhưng nó trả ít nhưng xài nhìu =)) Bạn thấy vui khi bất công như thế à :))

Server tui share ra chủ yếu dành cho dân dev thực sự hoặc ai mún chơi offline hoặc LAN, ko dành cho những ng` lợi dụng thu lợi riêng, ngồi mát ăn bát vàng mãi !

limax
04-01-12, 12:26 PM
Vụ này tui bít lâu roài, chỉ ko thích cái mình làm ra share free, mà những ng` khác đem online để thu lợi nhuận, trong khi mình làm mất công sức share free nhưng ng` làm online chả làm gì liên quan server mà lại thu dc lợi nhuận ! Nó fải chăng wá bất công ???

Nó giống như có 1 thằng hàng xóm của bạn đi câu điện nhà bạn, hàng tháng bạn fải trả tiền điện khá lớn nhưng nó trả ít nhưng xài nhìu =)) Bạn thấy vui khi bất công như thế à :))

Server tui share ra chủ yếu dành cho dân dev thực sự hoặc ai mún chơi offline hoặc LAN, ko dành cho những ng` lợi dụng thu lợi riêng, ngồi mát ăn bát vàng mãi !
ban vay la hoi ich ky roi, share b
an o
nl thi nguoi nhan thay minh phat trien co ket qua thi moi tap trung dev, the thi jx moi phat trien duoc. Con nguoi ta lay cong suc cua ban thi minh chac nguoi nao choi nghiem tuc thi se biet chon sv nguoi nao nhieu tinh nang on dinh, chuc nang cap nhat nhanh hon, admin dieu hanh tot hon de choi

saochinquankha
04-01-12, 12:30 PM
Anh hòa ơi, em thấy anh nói rất đúng, bởi nhiều người chỉ biết lấy công sức của người khác để trục lợi.
Tiện thể em thấy cái quan trọng nhất của dev JX 2012 là rồng đuổi cái bang vì cái này làm nên sự đặt biệt của các phái. Nói chung cũng gần như khá ổn rồi.
Hy vọng chúng ta sẽ có một server JX gần giống với bản Sơn Hà Xã Tắc của VNG là ngon lắm rồi.
Hehe, lên youtube săn được hàng ngon.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duynguyenjx
04-01-12, 12:39 PM

Hihi ông hòa nói câu này hơi bị đụng chạm tới nhiều member đấy, trong đó có cả mod quangken đang lấy sv jxvietnam online kìa, câu này mà do 1 member thường nói chắc bị ném gạch hội đồng rồi vì cái câu ngồi mát ăn bát vàng ấy.

Tiêu chí của diễn đàn là chia sẻ và học hỏi kiến thức nó khác với ở nhà ngoài đời thực ông Hòa ah, ông lấy cái ví dụ câu điện vào đây hơi bị lệch, người giỏi chưa chắc đã là người biết tất cả, cũng phải học những cái lặt vặt từ member và ngược lại member học hỏi nhiều từ những pro đi trước, còn nếu đã share thì phải chấp nhận thôi ông, share để người ta tự phát triển OK, chứ share mà còn cấm người ta ăn thì hơi kỳ đấy, vậy đâu còn là 1 cộng đồng diễn đàn lớn nữa.

Thực ra online cũng chỉ một số ít thôi, đa số member diễn đàn GZ vẫn chủ yếu tham khảo chia sẻ học hỏi là chính.

Vài ý kiến riêng của tôi thôi nha không ám chỉ ai hết !!

thaihoa91
04-01-12, 04:23 PM
Hihi ông hòa nói câu này hơi bị đụng chạm tới nhiều member đấy, trong đó có cả mod quangken đang lấy sv jxvietnam online kìa, câu này mà do 1 member thường nói chắc bị ném gạch hội đồng rồi vì cái câu ngồi mát ăn bát vàng ấy.

Tiêu chí của diễn đàn là chia sẻ và học hỏi kiến thức nó khác với ở nhà ngoài đời thực ông Hòa ah, ông lấy cái ví dụ câu điện vào đây hơi bị lệch, người giỏi chưa chắc đã là người biết tất cả, cũng phải học những cái lặt vặt từ member và ngược lại member học hỏi nhiều từ những pro đi trước, còn nếu đã share thì phải chấp nhận thôi ông, share để người ta tự phát triển OK, chứ share mà còn cấm người ta ăn thì hơi kỳ đấy, vậy đâu còn là 1 cộng đồng diễn đàn lớn nữa.

Thực ra online cũng chỉ một số ít thôi, đa số member diễn đàn GZ vẫn chủ yếu tham khảo chia sẻ học hỏi là chính.

Vài ý kiến riêng của tôi thôi nha không ám chỉ ai hết !!

Tui đâu có cấm mọi người fát triển đâu, offline vẫn fát triển mà, có cấm gì đâu, đã ko giới hạn maps là ổn rùi, bước cuối cùng để có sự thống nhất là giới hạn IP, đa số ai ko đồng ý fương án giới hạn IP đều là hướng mún đi làm online thu lợi nhuận !

Tui cũng nói thẳng là tui sẵn sàng share server của Cyber Team nhưng sẽ giới hạn IP để các bạn dân dev fát triển !

Mọi thắc mắc của các bạn member, nếu tui bít tui đều trả lời, kiến thức và chia sẻ thì tui đã làm và vẫn làm, vấn đề bao nhiu ng` chịu khó vận dụng những cái đã dc chia sẻ để tự làm mới là chính !

thaihoa91
04-01-12, 06:27 PM
noi chung co nguoi share la may roi, cai do thi phai cam on ban. Nhung minh chac la nhung ai dev cung khong muon dev tren 1 sv bi gioi han ip vi lam the cam thay go bo va giong nhu tu suong vay. Dev ai cung muon onl ban be choi thu nhung ko fai ai cung co y dinh lam an, ma don gian de test hay khoe voi ae thoi. Du sao cung rat cam on cyber team!

Giới hạn IP mình nghĩ có thể chơi LAN hoặc Offline, chỉ là ko thể làm ONLINE thui !

Faker
04-01-12, 06:35 PM
tớ thấy thái hòa làm vậy cũng đúng thôi
đã hok giới hạn map để mọi người cùng dev là ok rồi
giới hạn IP chỉ mục đích để hok cho kẻ xấu dùng nó để mở online kiếm tiền thôi :D

minhchau0309
04-01-12, 06:38 PM
a hoà ơi tết này a có cho mấy mem gà tụi e server nào vọc hong....jới hạn lại ip chơi offline là được hà...nhưng mà đừng có dev tuj e hok bt làm, mún chơi mà hk bt cũng pó tay

thaihoa91
04-01-12, 06:39 PM
a hoà ơi tết này a có cho mấy mem gà tụi e server nào vọc hong....jới hạn lại ip chơi offline là được hà...nhưng mà đừng có dev tuj e hok bt làm, mún chơi mà hk bt cũng pó tay

Tại Server hiện tại của CyberTeam làm Source nên Server chỉ mới có mỗi Ba Lăng huyện, các bản đồ khác chưa dc fát triển nhiều !

daothuhang
04-01-12, 06:41 PM
Tui đâu có cấm mọi người fát triển đâu, offline vẫn fát triển mà, có cấm gì đâu, đã ko giới hạn maps là ổn rùi, bước cuối cùng để có sự thống nhất là giới hạn IP, đa số ai ko đồng ý fương án giới hạn IP đều là hướng mún đi làm online thu lợi nhuận !

Tui cũng nói thẳng là tui sẵn sàng share server của Cyber Team nhưng sẽ giới hạn IP để các bạn dân dev fát triển !

Mọi thắc mắc của các bạn member, nếu tui bít tui đều trả lời, kiến thức và chia sẻ thì tui đã làm và vẫn làm, vấn đề bao nhiu ng` chịu khó vận dụng những cái đã dc chia sẻ để tự làm mới là chính !

Lần trước là ông cố ý xoáy team tui ở server share giới hạn maps, bây h là xoáy vào giới hạn IP, hơi wá rùi đấy !

Share đi, giới hạn IP cũng được vì là chơi mạng LAN mà 8->

@duynguyenjx: dừng tranh luận và để thời gian đó làm gì được như CYBERTEAM đi, nếu có thời gian ngồi tranh luận thì làm ơn làm ra một sv giúp box JX phát triển có hơn không :-$

minhchau0309
04-01-12, 06:47 PM
Tại Server hiện tại của CyberTeam làm Source nên Server chỉ mới có mỗi Ba Lăng huyện, các bản đồ khác chưa dc fát triển nhiều !

hixhix z là e hết chơi òy huhuhu....a hoà làm map lun yk a hoà ơi coi như lì xì ý mà:-*

quangvienvip3
04-01-12, 06:50 PM
sever sắp tới đây có khoảng bao nhiêu map vậy anh?:-* Giới hạn ip cung không sao cả miển là có sever ngon tết vọc là ok rồi8->

minhchau0309
04-01-12, 06:54 PM
sever sắp tới đây có khoảng bao nhiêu map vậy anh?:-* Giới hạn ip cung không sao cả miển là có sever ngon tết vọc là ok rồi8->

a hoà nói có 1 map ba lăg hà...hix hi vọg a hoà làm map cho tụj mình...

thaihoa91
04-01-12, 06:54 PM

Ngay từ bản nhoxyeunhac share là load xxx bản đồ rùi !

quangvienvip3
04-01-12, 07:04 PM
vậy anh có thể bỏ bộ map cua anh vào được không ?

thaihoa91
04-01-12, 07:32 PM
vậy anh có thể bỏ bộ map cua anh vào được không ?

Xài bộ maps của các bản cũ đó bạn, miễn xài file WorldSet.ini gốc của Cyber Team là dc ! Tại cách nó khai báo maps khác 1 chút !

minhchau0309
04-01-12, 07:36 PM
Xài bộ maps của các bản cũ đó bạn, miễn xài file WorldSet.ini gốc của Cyber Team là dc ! Tại cách nó khai báo maps khác 1 chút !

a hoà làm dùm bọn e lun yk[-O<[-O<[-O< mấy ngày nay e mò bỏ map vô sv kja nhưng chả làm được gì hihix...đúg là ngu có khác

quangvienvip3
04-01-12, 08:25 PM
Vậy anh Hòa có làm trap full cho server để duy chuyển dễ dàng giữa các map không?:-w

assaa
04-01-12, 08:31 PM
Vậy sắp tới đây hòa có ra bản sv nào nữa không vậy? mình hi vọng bạn ra 1 bản cho anh em thưởng thức các chức năng mới. nếu ra thì giới hạn ip nha đừng giới hạn map

greentears
04-01-12, 08:51 PM
ban vay la hoi ich ky roi, share b
an o
nl thi nguoi nhan thay minh phat trien co ket qua thi moi tap trung dev, the thi jx moi phat trien duoc. Con nguoi ta lay cong suc cua ban thi minh chac nguoi nao choi nghiem tuc thi se biet chon sv nguoi nao nhieu tinh nang on dinh, chuc nang cap nhat nhanh hon, admin dieu hanh tot hon de choi

bạn nói ko sai
Nhưng
Người ta đã tâm huyết làm ra 1 sever tương đối hoàn hảo thì người ta chắc hẳn hiểu đc rằng sever đó có đc những gì [cái mà bạn nói là kết quả đấy] mà không cần đến người khác test dùm đâu.
còn việc lấy thành quả của người ta ra để chuộc lợi cho mình thì không ai chấp nhận đc
riêng mình thì tán thành 100% việc giới hạn 1 IP duy nhất
nếu làm đc thì mình còn mong các team nên cá nhân hóa sever của mình nữa kìa chứ không phải riêng chuyện giới hạn IP không đâu (~~)

Jw.MizuRyu
14-01-12, 07:04 PM
Mình thấy ngán VNG king lên được. Võ lâm thì kể vẫn ở lại cái thời Phong Hỏa Liên Thành cũng ngon không thì Sơn Hà Xã Tắc. Quả thực cái phiên bản đấy là 2 phiên bản mình thích nhất.

dragonfly816
20-02-12, 11:32 AM
Võ Lâm ngày xưa đi train, đánh quái mà hồi hợp chờ món đồ xanh là có giá trị, gặp boss xanh thôi đã mừng, còn bây giờ lạm phát quá, vân lộc, thanh câu, thương lang gì đấy loạn cả lên, phi phong đủ thứ, vô server mà thấy ai cũng mặc đồ vàng khè, mỗi món cả chục dòng. Ngày xưa ép được món đồ tím gần max là mừng hết lớn, full bộ tím là vip, giờ đồ tím vứt shop không ai xài. Vừa rồi lại đổi giao diện F3 xấu quá, nói chung bây giờ mất hết tính võ lâm rồi.

Hôm rồi có down server Cyber Team do nhoxyeunhac92 share đúng là rất thích, 99% giống võ lâm. Game online đầu tiên tui chơi và gắn bó nhất chính là võ lâm 1, chỉ hy vọng Cyber Team sẽ share một server tương đối đầy đủ tính năng và map để chơi offline cho đỡ ghiền, Cyber Team có thể làm bất cứ gì để giữ bản quyền nhưng xin hãy share cho những anh em muốn chơi võ lâm offline thật sự,

Em_be_hu
21-02-12, 04:01 PM
Võ Lâm ngày xưa đi train, đánh quái mà hồi hợp chờ món đồ xanh là có giá trị, gặp boss xanh thôi đã mừng, còn bây giờ lạm phát quá, vân lộc, thanh câu, thương lang gì đấy loạn cả lên, phi phong đủ thứ, vô server mà thấy ai cũng mặc đồ vàng khè, mỗi món cả chục dòng. Ngày xưa ép được món đồ tím gần max là mừng hết lớn, full bộ tím là vip, giờ đồ tím vứt shop không ai xài. Vừa rồi lại đổi giao diện F3 xấu quá, nói chung bây giờ mất hết tính võ lâm rồi.

Hôm rồi có down server Cyber Team do nhoxyeunhac92 share đúng là rất thích, 99% giống võ lâm. Game online đầu tiên tui chơi và gắn bó nhất chính là võ lâm 1, chỉ hy vọng Cyber Team sẽ share một server tương đối đầy đủ tính năng và map để chơi offline cho đỡ ghiền, Cyber Team có thể làm bất cứ gì để giữ bản quyền nhưng xin hãy share cho những anh em muốn chơi võ lâm offline thật sự,

HI đúng là bro này nói đúng nhất, cái hồi nhặt dc đồ là hồi hộp coi có ji hay ko? Làm nv dã tẩu chỉ khoái bạn nhận được An bang tinh thạch hạng liên...vậy mà sau này vất đi hết.........rồi đi đánh nhau nữa chứ, tim đập bình bịch chỉ sợ gặp khắc hệ....Hic hic, cảm giác Vl ngày xưa nay còn đâu....

Còn việc share sv mình cũng đồng ý. ngta mất bao nhiêu công dev các ông ngồi ko đòi hưởng thành quả....kiếm tiền. DM mình khinh những thằng như thế, nếu muốn kiếm tiền thì trả cho ngta công đã, rồi thích làm ji thì làm

passika
22-02-12, 09:16 AM
Sẵn đây mình cũng có một vài ý kiến.Các mem newbie cũng phải dành time nào đó để đọc ebook JX và trao dồi thêm kiến thức cũng như mình nếu không rành về lập trình thì cũng biết cài đặt,script,setting mà hầu như những thứ này đều có tài liệu tham khảo hết rùi! Lúc đầu mình cũng chẳng biết gì về JX. Đang mơ mộng ko biết có VLTK ofline không ta?!, lên google search mới vui mừng khủng khiếp, thế là ngày nào cũng mày mò mất khoảng 3 tháng (kinh chưa) mới đăng nhập vào được lúc đó ko biết gì hơn là chạy lòng vòng như con điên - như phát minh ra một cái gì đó khủng khiếp lắm.Nhớ lại cũng vui vui, cảm ơn sâu sắc môt người có nikname là khianhtrolai trên forum minigame.vn (video hướng dẫn cài jx) đã là cầu nối cho mình đến với JX, mình cũng gửi lời chân thành đến các mem trong clbgamesvn.com (GZ) đã nhiệt tình giúp đỡ trong time qua!!!
=>Nếu mà mình không biết việc lớn thì hãy làm việc nhỏ, có gì mới mẻ thì cứ chia sẽ vô tư đừng sợ ném gạch vì đây là forum develop.Các mem pro cũng đừng tự ái mà hãy sẵn sàng chia sẻ những gì mình biết mình làm được.Trong rum cũng có những người biết ít về JX nhưng cũng hết lòng vì JX. Mình đồng ý vs thaihoa là hạn chế về IP không cho những kẻ nào dụng hoặc phải có cơ chế bảo mật khác->Chỉ cần như thế là forum sôi động trở lại vì sản phẩm làm ra không phục vụ cho mục đích kinh doanh phải có 1 server chuẩn (mà không biết có hok nữa! hihi chỉ mơ vậy thui) từ đó mọi người cứ dev sau đó gom hết lên forum để chọn lọc và update định kỳ chứ hiện tại xuất hiện quá nhiều server.
Hình như mình viết quá nhiều thôi dừng được rồi.P/S trong lời mình nói có gì đụng chạm thì cứ pm qua Y!M: kuppj_karik or 01259.555.000 mình sẵn sàng lắng nghe![-O<[-O<[-O<