PDA

View Full Version : Cần sự trợ giúp của các bạn, kết nối máy chủ thất bại!

bg911
23-12-11, 09:01 AM
Lâu lâu chơi game Online h thấy chán lại quay lại học tập Dev JX tiếp, nhưng mà khổ nỗi lâu rồi, bây h cài lại nó còn ko chạy nữa kìa :(( . Nản !!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

davidtuan25
23-12-11, 09:24 AM
Neu cai font roi thi coi máp mở chưa ? Rồi coi config file pak đúng ko

tuyentc
23-12-11, 10:38 AM

kết mỗi quả chữ kí của bác. nhìn 2 cái pic mà nhớ lại JX. e giải nghiện JX rồi. chuyển sang MU. ngày trước e chơi từ thời mà cái web mrga.vnbb.com. giờ quay lại box thấy phát triển một cách chóng mặt. chúc mọi người trong box JX ngày càng phát triển tốt

DirectX
23-12-11, 11:39 AM
Lâu lâu chơi game Online h thấy chán lại quay lại học tập Dev JX tiếp, nhưng mà khổ nỗi lâu rồi, bây h cài lại nó còn ko chạy nữa kìa :(( . Nản !!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chụp ảnh gameserver lên thì mới chuẩn đoán dc chính xác nguyên nhân do đâu

cái này ko liên quan gì đến config pak hết, nếu chỉnh số port chưa đúng thì nó đứng game 1 vài phút rồi báo kết nối server thất bại. còn đúng rồi thì nguyên nhân khác. nếu serverlist ip sai thì cũng như trên. cũng ko liên quan gì đến font hay nofont. nếu server font mà chạy trên nofont thì ít nhất, cũng vào dc đến chỗ chọn nhân vật.

davidtuan25
23-12-11, 06:14 PM
chụp ảnh gameserver lên thì mới chuẩn đoán dc chính xác nguyên nhân do đâu

cái này ko liên quan gì đến config pak hết, nếu chỉnh số port chưa đúng thì nó đứng game 1 vài phút rồi báo kết nối server thất bại. còn đúng rồi thì nguyên nhân khác. nếu serverlist ip sai thì cũng như trên. cũng ko liên quan gì đến font hay nofont. nếu server font mà chạy trên nofont thì ít nhất, cũng vào dc đến chỗ chọn nhân vật.

anh hỉu sai ý em rồi =.= ý em là bên server có thư mục maps
Nhưng bên liên thư mục đó đc pak vào file pak nên phải config lại file pak để vào đc maps

jxvietnam
24-12-11, 11:32 AM
bạn dùng server nào và đã cái font china chưa ........

bg911
24-12-11, 07:44 PM
bạn dùng server nào và đã cái font china chưa ........

Tks for All:bz

DirectX
26-12-11, 08:18 AM
anh hỉu sai ý em rồi =.= ý em là bên server có thư mục maps
Nhưng bên liên thư mục đó đc pak vào file pak nên phải config lại file pak để vào đc maps
ak ak, cái này ko hẵn là như vậy em. cũng có 1 số trường hợp, đã khai báo pak rùi, nhưng vào game vẫn đen thui. :D, anh gặp hoài, chỉ cần copy maps bên server vào client là được. còn của anh, anh unpack toàn bộ maps của VNG lun :P. nếu vấn đề ở client thì có thể maplist hoặc chưa khai báo maps.pak vào config.ini và pakage.ini. còn nếu có rồi, thì chỉ có nằm ở server

davidtuan25
26-12-11, 08:45 AM
ak ak, cái này ko hẵn là như vậy em. cũng có 1 số trường hợp, đã khai báo pak rùi, nhưng vào game vẫn đen thui. :D, anh gặp hoài, chỉ cần copy maps bên server vào client là được. còn của anh, anh unpack toàn bộ maps của VNG lun :P. nếu vấn đề ở client thì có thể maplist hoặc chưa khai báo maps.pak vào config.ini và pakage.ini. còn nếu có rồi, thì chỉ có nằm ở server

Uhm , chủ pic coi lại file config.ini đúng ko