PDA

View Full Version : Thaihoa cho mình hỏi cái danh hiệu nhé

romeovungtau
19-12-11, 07:52 PM
Mình đang sử dụng server hút hit tsbd full link newbie ! Hòa cho mình hỏi cách làm danh hiệu giống 2 cái hình dưới đây nhé ! Cảm ơn hòa nhiều !
Đây là danh hiệu Tảo Địa Tăng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 152758.jpg
C (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 152758.jpg)òn đây là danh hiệu Chí tôn , Hỗn Thiên
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Edward_Newgate
19-12-11, 07:59 PM
Theo mình được biết thì cái danh hiệu đầu tiên là phải build từ source
Còn cái thứ 2 thì phải nói là khi làm xong bạn sẽ cực kỳ thất vọng
Vì cái chữ đó nó đứng im 1 chỗ + không sáng sáng như KT đâu

romeovungtau
19-12-11, 08:03 PM
Theo mình được biết thì cái danh hiệu đầu tiên là phải build từ source
Còn cái thứ 2 thì phải nói là khi làm xong bạn sẽ cực kỳ thất vọng
Vì cái chữ đó nó đứng im 1 chỗ + không sáng sáng như KT đâu

Build tu source là sao bạn có thể nói rõ hơn ko ? Còn cái kia đứng im là khi mình di chuyển nó ko chạy theo hay sao ?

Edward_Newgate
19-12-11, 08:19 PM
Build tu source là sao bạn có thể nói rõ hơn ko ? Còn cái kia đứng im là khi mình di chuyển nó ko chạy theo hay sao ?
Cái đó giống như là tạo ra file dll và exe mới ý
Còn cái đứng im kia nghĩa là
Nếu bạn chỉnh cái ảnh đó lên đầu nv khi cưỡi ngựa thì nó ở đúng vị trí đẹp
Nhưng khi xuống ngựa thì nó ko dịch chuyển theo mà nó vẫn đứng đúng vị trí khi cưỡi ngựa

zZK3yL0v3Zz
19-12-11, 08:36 PM
Hiện tại mấy cái danh hiệu đó để tự sướng thui bạn ơi mún có phải built souce mà built thì L-) để mấy cái danh hiệu đó cho đẹp thui chứ không ai nhìn thấy đâu trừ bạn thui :-bd còn danh hiệu bây giờ thì nó không phát sáng đc đâu chỉ là chữ bình thường thui :((

colenvnn
19-12-11, 08:48 PM
mình nhớ hồi lâu hình như TH có bán cái danh hiệu đó phát sáng , như của kiếm thế ấy :-"

zZK3yL0v3Zz
19-12-11, 08:58 PM
có hả mà bao nhiu zay ông nhớ không có pic demo tui cái

romeovungtau
19-12-11, 10:12 PM
Hic mình post bài này xin hướng dẫn cách làm thui mà mấy bạn nói vòng vo tam quốc vậy ! Mình cần cách làm cụ thể nói build source thì ai chả biết là build source nhưng build như thế nào thui ! Nếu bạn nào biết thì chỉ mình với mình cảm ơn ?

thaihoa91
19-12-11, 11:39 PM
Hic mình post bài này xin hướng dẫn cách làm thui mà mấy bạn nói vòng vo tam quốc vậy ! Mình cần cách làm cụ thể nói build source thì ai chả biết là build source nhưng build như thế nào thui ! Nếu bạn nào biết thì chỉ mình với mình cảm ơn ?

SOURCE là mã nguồn viết bằng C++, bạn ko có source thì ko thể build !

davidtuan25
20-12-11, 09:29 AM
Gợi ý cho chủ pic nè :
+Cái danh hiệu 1 tức là : Nó đựoc lấy từ file [ RankSetting ] rồi tùy theo source mà nó có thể hiện trên đầu hoặc trong khung F3 ! Cách dùng là : SetRank(Id trong ranksettings)
+Cái danh hiệu 2 tức là : Được làm từ file hình ảnh [ Spr ] rồi cho vào Ui để nó hiện lên màn hình ở vị trí nào đó ! Cách dùng là [ Down ebook mình về --> Dev Jx --> Cach them danh hieu

DirectX
22-12-11, 11:07 PM
Mình đang sử dụng server hút hit tsbd full link newbie ! Hòa cho mình hỏi cách làm danh hiệu giống 2 cái hình dưới đây nhé ! Cảm ơn hòa nhiều !
Đây là danh hiệu Tảo Địa Tăng
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 152758.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 152758.jpg)
Còn đây là danh hiệu Chí tôn , Hỗn Thiên
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cái thứ nhất, để hiện rank thì phải thêm code vào source và build lại Core+GameServer+Game.exe
còn cái danh hiệu thứ 2, theo mình, ảnh trên là làm bằng UI, cái này thì dễ, nhưng có nhược điểm. hiện tại team đã làm dc danh hiệu ko cần dùng Ui, nhưng vẫn chưa làm danh hiệu động được, vẫn đang ngâm.