PDA

View Full Version : [JX] Làm 1 server đủ tính năng, không cần phô trương

limax
19-12-11, 08:43 AM
Mình thấy các bạn làm nhiều sv mà ai cũng muốn có càng nhiều tính năng càng tốt hết
Bây giờ sau thời gian dài tích góp, SV việtnam đã có các tính năng cơ bản: lên xuống ngựa, hút hít, thuộc tính ẩn và skill cũng tương đối hoàn thiện rồi
sao các bạn ko thử làm 1 bản SV đơn giản từ hồi công thành chiến
không cần ép đồ, chỉ cần lượm đồ xanh đi đánh bang hội cũng được :D
Sao cho càng giống công thành chiến càng tốt
rất may là JXPrivate không có (ít) auto nên mình tin bản game sẽ rất có giá trị :)
nếu ai biết có 1 sv như thế, add nick kemu_quochuy giùm mình với nhé
[-O<[-O<

haquocvu
19-12-11, 09:24 AM
Cái này cũng dễ thôi, có thể láy server TSBD+ hút hít hoặc TNGH v0.4 mà dev.
Mình cũng thích phiên bản công thành chiến hơn, đơn giản dễ chơi. Cái gì cũng tự tìm hết, đi train đồ xanh để mặc còn op thì random nhằm làm tăng tính hấp dẫn cho game. Thêm hệ thống nhiệm vụ nữa, cái Jx hấp dẫn hơn các game khác là ở khoảng này, nếu chỉ có train và train, thỉnh thoảng đi pk thì nó chẳng khác gì các game offline bình thường.
Đa số các server pri bây giờ toàn nhờ vào donate nên phải làm nhiều item cho bắt mắt dễ gamer nạp card, còn hệ thống nhiệm vụ thì rất hạn chế.
Mình đang dev server TNGH v0.4 của CyberTeam theo phiên bản công thành chiến. Server này đc cái chức năng, còn setting và script thì phải dev toàn bộ, chắc lâu lắm mới xong và share cho mọi người.

limax
20-12-11, 01:50 PM
Cái này cũng dễ thôi, có thể láy server TSBD+ hút hít hoặc TNGH v0.4 mà dev.
Mình cũng thích phiên bản công thành chiến hơn, đơn giản dễ chơi. Cái gì cũng tự tìm hết, đi train đồ xanh để mặc còn op thì random nhằm làm tăng tính hấp dẫn cho game. Thêm hệ thống nhiệm vụ nữa, cái Jx hấp dẫn hơn các game khác là ở khoảng này, nếu chỉ có train và train, thỉnh thoảng đi pk thì nó chẳng khác gì các game offline bình thường.
Đa số các server pri bây giờ toàn nhờ vào donate nên phải làm nhiều item cho bắt mắt dễ gamer nạp card, còn hệ thống nhiệm vụ thì rất hạn chế.
Mình đang dev server TNGH v0.4 của CyberTeam theo phiên bản công thành chiến. Server này đc cái chức năng, còn setting và script thì phải dev toàn bộ, chắc lâu lắm mới xong và share cho mọi người.

Uh`m, bạn cố gắng lên nha, mình sẽ rất mong chờ đó=D>=D>
2 tháng nữa mình mua laptop, có gì mình sẽ giúp bạn 1 tay
hồi trước mình đam mê Jx lắm nhưng làm server cháy ổ cứng nên nghỉ tới giờ, không hiểu sao giờ lại có hứng dev lại :D
Chứ mình thấy mấy server kia tạp phí lù quá, mất hết giá trị đáng có của game

thaihoa91
22-12-11, 07:39 PM
Uh`m, bạn cố gắng lên nha, mình sẽ rất mong chờ đó=D>=D>
2 tháng nữa mình mua laptop, có gì mình sẽ giúp bạn 1 tay
hồi trước mình đam mê Jx lắm nhưng làm server cháy ổ cứng nên nghỉ tới giờ, không hiểu sao giờ lại có hứng dev lại :D
Chứ mình thấy mấy server kia tạp phí lù quá, mất hết giá trị đáng có của game

Nói nhỏ, cha DNTmaster trước từng cháy ổ cứng hơn 3 lần =))

trongloikt192
22-12-11, 08:21 PM
Không có gì là không làm đc, nên bạn hãy cố lên. Mọi người ở đây luôn giúp đỡ bạn ;)

quangken
22-12-11, 08:54 PM
tưởng TNGH giới hạn 1 map :-ss đợt trc dev jx trên máy nhà ... sợ rồi nên h cần 1 team để hoàn thiện lại trên VPS :->

DirectX
23-12-11, 03:13 PM
tưởng TNGH giới hạn 1 map :-ss đợt trc dev jx trên máy nhà ... sợ rồi nên h cần 1 team để hoàn thiện lại trên VPS :->
cái tên team của chú em hay nhờ! Vespa. yêu xe lắm ak :d

limax
27-12-11, 01:16 PM
Nói nhỏ, cha DNTmaster trước từng cháy ổ cứng hơn 3 lần =))

không có gió nhé bạn
còn mình sẽ cố gắng dev:)
tks 4 all

thaihoa91
27-12-11, 01:55 PM
không có gió nhé bạn
còn mình sẽ cố gắng dev:)
tks 4 all

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

limax
27-12-11, 03:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

không, tưởng ông nói tui chém gió
ông vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
koi nó khả thi không, tui tải về xem rồi nhưng ở quán net nên không chạy server dc

thaihoa91
27-12-11, 04:19 PM
không, tưởng ông nói tui chém gió
ông vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
koi nó khả thi không, tui tải về xem rồi nhưng ở quán net nên không chạy server dc

Source hoàn toàn khả thi để làm !

notfile
27-12-11, 04:29 PM
tôi cháy 1 lần đây tất cả đều là do Set ram ảo hết ai ko set thì không bị sao cả vì set ram ảo là lấy 1 phần dung lượng ổ cứng làm ram nên mới thế :(

thaihoa91
27-12-11, 05:57 PM
tôi cháy 1 lần đây tất cả đều là do Set ram ảo hết ai ko set thì không bị sao cả vì set ram ảo là lấy 1 phần dung lượng ổ cứng làm ram nên mới thế :(

DirectX
28-12-11, 12:02 AM
máy tui Core i5, Ram 4GB, 2.66hz HDD 500GB VGA 2GB. chạy vi vu. ko set ram gì cả, để măc định cho system nó làm. he he. set ram ảo cũng phải biết tính toán. ko sẽ hại máy

limax
28-12-11, 08:04 AM

khả thi không muốn nói làm gì, vấn đề là có full source như chủ thớt nói không

thaihoa91
28-12-11, 07:39 PM
khả thi không muốn nói làm gì, vấn đề là có full source như chủ thớt nói không

Bạn cần xác định rõ nghĩa chữ FULL !

FULL ở đây là nó có khả năng build ra file dc ! Và bạn đừng hỉu theo nghĩa full là nó đã làm sẵn tất tần tật mọi chức năng như 1 bản công thành chiến full của VNG, thậm chí full SHXT hay bản của VNG hiện tại !

Thực chất FULL ở đây là khả năng build ra file và 100% chức năng chỉ ở mức bản server Minh Đăng hoặc Alextuan thời xưa !

Muốn có dc 1 bản như VNG cần fải hỉu C++ và cậu tự code theo ý cậu để ra dc 1 bản như VNG !

Source full này ví như cần câu cá và mồi, nhiệm vụ của bạn là tự vận dụng kỹ năng câu cá để bắt dc cá !

limax
30-12-11, 04:47 PM
Bạn cần xác định rõ nghĩa chữ FULL !

FULL ở đây là nó có khả năng build ra file dc ! Và bạn đừng hỉu theo nghĩa full là nó đã làm sẵn tất tần tật mọi chức năng như 1 bản công thành chiến full của VNG, thậm chí full SHXT hay bản của VNG hiện tại !

Thực chất FULL ở đây là khả năng build ra file và 100% chức năng chỉ ở mức bản server Minh Đăng hoặc Alextuan thời xưa !

Muốn có dc 1 bản như VNG cần fải hỉu C++ và cậu tự code theo ý cậu để ra dc 1 bản như VNG !

Source full này ví như cần câu cá và mồi, nhiệm vụ của bạn là tự vận dụng kỹ năng câu cá để bắt dc cá !
Oh, vậy hả.
bạn cho mình hỏi là với mấy cái source này nếu dev thêm thì có khả năng trở thành như VNG ko, hay có hạn chế ở server mà không bao giờ làm được?
lúc trước mình nghĩ lỗi cưỡi ngựa không thể sửa dc nhưng giờ đã nhầm

thaihoa91
30-12-11, 06:28 PM
Oh, vậy hả.
bạn cho mình hỏi là với mấy cái source này nếu dev thêm thì có khả năng trở thành như VNG ko, hay có hạn chế ở server mà không bao giờ làm được?
lúc trước mình nghĩ lỗi cưỡi ngựa không thể sửa dc nhưng giờ đã nhầm

Hễ có source là bạn làm dc như VNG là điều có thể ! Nhưng vấn đề là bạn có đủ sức và kiến thức của bạn để làm nó hay ko thui !

Như các bản Server như Tân Kiếm Hiệp, Tiên Lữ Kỳ Duyên và Tiếu Ngạo Giang Hồ của CyberTeam đều đã có M lên xún ngựa dc hết rùi còn gì !