Đăng nhập

View Full Version : Giúp chỉnh ShopKNB bán bằng vàng (chỉnh giá)

huangnamnt
16-12-11, 02:46 PM
Shoptable.txt đã chỉnh loại tiền tệ là vàng (1).
Bạn nào giúp chỉnh giá bán của 1 item nào đó thành 100 vàng 0 bạc 0 đồng.

Note: Ô giá của item đó mình nhập 100, 500, 1000 hay số mấy thì nó cũng ra giá bán là 40 bạc 0 đồng.
Còn chỉnh loại tiền tệ là knb(5) hay các loại khác thì số nhập vào ra đúng giá. (Mình chỉnh giá bán Bí tịch).

Sói Đẹp Trai
16-12-11, 04:38 PM
Cái này mình chịu shop KNB lại mua bằng vàng:|...
Note: Bạn nên chú ý edit kiểu gì vẫn cứ gặp lỗi bảo dưỡng ~> Chả hiểu... Tốt nhất ko nên đụng vào cái shop đó

huangnamnt
16-12-11, 09:28 PM
Note: Bạn nên chú ý edit kiểu gì vẫn cứ gặp lỗi bảo dưỡng ~> Chả hiểu... Tốt nhất ko nên đụng vào cái shop đó

MOD chỉnh sao mà bảo dưỡng 8->, mình chỉnh ok mà, thêm bớt item, sắp xếp theo mục rõ ràng đều ok.
ShopKNB mấy private bán bằng điểm tặng có sao đâu. Chưa kể file shoptable rõ ràng nó ghi có 8 loại tiền tệ. Mình thử 8 loại OK.

Bị cái giá loại vàng và giao tử thôi.
Cái này chắc hữu duyên chỉnh đc nè, sao SMOD k kíu cái.

duchung145
16-12-11, 11:03 PM

Shop chung mà, loại tiền tệ chia làm khá nhiều
Vàng, KNB, điểm tặng, điểm môn phái, thiện ác, bang hội
Bật notepad++ là thấy rõ mã tiền tệ thôi mà

Sói Đẹp Trai
17-12-11, 09:56 AM
Mặc dù đã tuân thủ tất cả các bước + edit tử tế rồi vẫn cứ gặp lỗi... Mình chỉ chỉnh giá tất cả vật phẩm về 1 thôi:| Chả hiểu...

huangnamnt
17-12-11, 10:15 AM
Mặc dù đã tuân thủ tất cả các bước + edit tử tế rồi vẫn cứ gặp lỗi... Mình chỉ chỉnh giá tất cả vật phẩm về 1 thôi:| Chả hiểu...

MOD nên chỉnh bằng notepad++, save file bình thường (đừng đổi encode của file ban đầu).
Thiết lập winscp file transfer kiểu binary (luôn luôn binary cho chắc ăn). Rồi chép vào là được.

Lâm Ngọc Huy
17-12-11, 10:17 AM
Vấn đề này hấp dẫn quá :x.Chỉnh sửa với Add đồ + Add item + Xóa bớt + Add thêm danh mục mua bán ko thấy bị lỗi gì cả :x
Sắp share bản VH 80% rồi :x từ từ đợi đến Noel đi :x

Sói Đẹp Trai
17-12-11, 11:16 AM
MOD nên chỉnh bằng notepad++, save file bình thường (đừng đổi encode của file ban đầu).
Thiết lập winscp file transfer kiểu binary (luôn luôn binary cho chắc ăn). Rồi chép vào là được.Mình dùng Excel edit cho nó dễ nó theo cột dễ hơn chứ xài notepad nó ko có cột mỗi lần copy mệt... Mình cẩn thận hơn nữa copy từ máy ảo ra cũng để Binary cơ...
Cái việt hóa thì cái Sv này mình cũng gọi là tàm tạm khoảng 90% rồi... Đơn giản ko mất công... Copy mấy file việt hóa các NPC chức năng ở cái sv việt hóa 99% qua ;))... Cứ yên tâm ko lỗi đâu...;))

huangnamnt
17-12-11, 10:29 PM
Việt hóa sv thì k có vấn đề gì.