PDA

View Full Version : Share sever nhất kiếm full tính năng chạy trên nền bản Mr.phát

Trang : [1] 2

zin1007
26-11-11, 11:25 AM
xin chào mọi người. với tiêu chí biết + làm được gì sẽ share ngay cho ae. ko giấu nghể hôm nay minh xin share lại sever của bạn vominhtan2008 đã dc mình edit lại các file .ini để có thể chạy được trên nền của bạn Mr.Phát ( rất thích hợp cho các bạn lười nhé. chỉ cần down về rồi chạy theo thứ tự đã đánh số mà ko cần phải động tay động chân gì cả ). có thể vào full tính năng trong nhất kiếm mà ko cần down nhiều và việt hóa cũng cũng khá nhiều hơn sever của bạn chủ top 1 tý ;. vì như các bạn đã biết source nhất kiếm đều là source full cả chỉ có điều chúng ta chạy thiếu line nên mới ko vào được phụ bản thôi. nếu để ý khi chạy sever này các bạn sẽ thấy dòng sau
+ )Be appointed to an auxiliary server
+ )Be appointed to the main server
+ )Account server login OK
đó là điểm mấu chốt của vấn đề đấy
link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (việt hóa full máp )
link down đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( sever đã fix )
( rất nhẹ nhàng mà lại đơn giản ). vì chạy chạy trên nền của Mr.Phát nên vấn đề ko nâng cấp nhuận hồn thạch của vominhtan2008 đã dc giải quyết mà nếu ko giải quyết dc thì can thiệp bằng navicat nhé ^^!
demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :D đã chạy ngon
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và cuối cùng tks để ủng hộ ae nhé có gi mới sẽ share tiếp:"> àh 1 lưu ý nho nhỏ là lên cài font china PRC để có thể chạy đc hí viện và các chức năng khác nhé. ngoài ra 1 số bạn dùng bản Mr.Phát nếu chạy sever của phát mà vẫn ko vào dc game vì chạy đến 0 là dừng hoặc vào game màn hình đen xì. thì down sever này về và chạy nhé. mình khẳng định 100% la ko có lỗi đó nữa. vì mình làm hộ các bạn hết rồi

Mình xin bổ sung thêm nha. ko nhiều bạn thắc mắc quá:
1 là :các bạn down bản của mình về ko cần cofig gì hết cả chỉ việc chạy thôi ( vì mình edit trên nền của phát )
2 là : các bạn phải chạy dc file : 0.cmd
3 là : sau khi down bản của phát về các bạn vào :....htdocs\enter\data\upload\serverData.php
bạn sửa hết IP 5.10.85.90 thành 127.0.0.1 rồi bật sever mình nên nhé
Tiếp theo là những bài viết giúp bạn khi mới chơi nhất kiếm
-Hướng dẫn add đồ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (part 1)
-Hướng dẫn add đồ :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( part 2)
-Hướng dẫn đi pb 1 mình + việt hóa tên NPC : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( lưu ý cài font thì việt hóa ko dấu )
-Hướng dấn biến nhất kiếm theo style của riêng mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-Hướng dẫn việt hóa đối thoại NPC : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- win 7 khả năng là ko load dc.Ai muốn xài full pb thì xài bản mở rộng này nhé. nhưng vì cài font nên lúc vào game nó bị ô vuông chứ ko phải lỗi gì cả đâu. cách khắc phục chạy y nguyên sver phát. full tiếng việt nhưng ko vào dc full fb :D
-Đây là file load fb hí viện của bác hell. mình chưa test thì ngại remove font china lắm. vì bjo chủ yếu là phải có font china thì mới vọc dc mấy cái source china :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nge nói có thể load mà ko cần cài font
Việt hóa full tên NPC + tên quái :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( dành cho bạn nào ko đi dc pb trong bản mở rộng của mình thôi nhé. ai di dc thì ko cần down. down về bỏ vào line1 và line2..msgServer\script\NPC

have fun ^^.

tuandat3019
26-11-11, 11:35 AM
thanks cái :-bd
póc tem :P:P:P:P:P:P:P:P:P:P:-bd

nokia4290
26-11-11, 11:47 AM
cái này mình chép đè lên của Mr.Phát được không bạn?

nokia4290
26-11-11, 11:48 AM
Cái này mình chép đè lên SV của Mr.Phát được không bạn?

nhluan89
26-11-11, 11:49 AM
ôi nhanh quá ^^ tks zin nhiều
Này thì 30 charrrrrrr[-O<

Mr.Phát
26-11-11, 12:01 PM
này thì HOT :X :X :X
Tks pro :">

tuyentc
26-11-11, 12:07 PM
kể ra ko cài font thỳ hay biết mấy. dù sao cũng rất cảm ơn bạn. à có ai biết config cho lên onl ko. định mở qa hamachi thôi. ai giúp với

HellsAngel
26-11-11, 12:22 PM
Thực ra mình thấy máy client mới cần cài font china để vào hí viện, còn server thì ko bjk nữa.... server mình sài lúc nào cũng cài font china cả 8-)

BMK
26-11-11, 12:28 PM
như vầy mà ko cám ơn 1 cái thì hơi uổng công xương sống chủ pic :-bd.
thằng nào lấy mà ko thanks coi chừng đấy :-?

MarsTN
26-11-11, 12:33 PM

BMK
26-11-11, 12:45 PM
có công ko được chê ! bạn giỏi tự làm,
còn ko làm dc thì câm mòm mà nhấn vào nút thanks kìa :P

Sói Đẹp Trai
26-11-11, 12:57 PM
very good mà nên viết 1 bài xin mở cái box 1k đi game này đang hót đó:))

vokilanok
26-11-11, 02:09 PM
chu thớt oi huong dan mình ép vo đi
cam on nhiều
minh copy vao chay toan la tieng tàu ko hà
nhiệm vụ toàn tieng tàu khong biet dau ma lần luôn

Jokers
26-11-11, 02:12 PM
Mình muốn config online để chơi với thằng bạn nhưng không hiểu sao mở port hết rồi mà không đc. Khi loadgame toàn 0%. Bạn có thể hướng dẫn 1 chút không :-bd

khactruong
26-11-11, 02:23 PM
Mọi người cho mình hỏi là add chức năng chuyển cường hóa--chú linh--phân giải....vào thằng Đổng Cương(vũ khí) thế nào vậy 8->

tuyentc
26-11-11, 02:29 PM
đã test trên win7 và phát hiện vài bug. mong chủ thớt xem thế nào nhé. vì tui test trên win7 thỳ ko đi đc hí hiên viên, ko vào đc lãnh thổ bang, còn vài cái nữa.

Edward_Newgate
26-11-11, 02:31 PM
đã test trên win7 và phát hiện vài bug. mong chủ thớt xem thế nào nhé. vì tui test trên win7 thỳ ko đi đc hí hiên viên, ko vào đc lãnh thổ bang, còn vài cái nữa.
Bạn cài font china chưa?????????????????????????

vibinhvn
26-11-11, 02:33 PM
ũa, cái này rồi cài làm sao ta, ko lẽ delete hết cái sever của ông phát mà copy hết cái này zô hã,?
p/s: ũa, bạn nói cái bài hum qua là hướng dẫn lần cuối, chắc đây là hướng dẫn version 2 nhĩ :))

vominhtan2008
26-11-11, 02:33 PM
Chủ pic share cho mình 2 file GameLoader.swf và LoadInterface.swf của server Mr. Phát đi 8->

vibinhvn
26-11-11, 02:53 PM
chủ pic add nick em hướng dẫn em vs theboynice_isme em làm hoài mà chã ok :((

yeu1vjsao
26-11-11, 02:57 PM
làm cái hướng dẫn đi chạy on thế nào đây bác. thay IP ở đâu tìm hoải chả thấy

zin1007
26-11-11, 04:02 PM
ũa, cái này rồi cài làm sao ta, ko lẽ delete hết cái sever của ông phát mà copy hết cái này zô hã,?
p/s: ũa, bạn nói cái bài hum qua là hướng dẫn lần cuối, chắc đây là hướng dẫn version 2 nhĩ :))
nhiều bạn thắc mắc quá. mình cũng xin nói luôn: cái này là mình edit toàn bộ từ sever của bạn vominhtan2008 . chứ mình ko chưa động chạm gì đến việt hóa ở đây cả đâu 8-> các bạn có thể tự việt hóa hoặc chờ mình làm nốt. đây là mình share cho bạn nào muốn chơi full tính năng trên sever của phát thôi :Laluot_224::Laluot_224: lưu ý lên cài font để vào nhé. mà đây là là share chứ đâu phải hướng dẫn mà có part 2 =)) mà lưu ý nhỏ là các bạn ko cần phải xóa sever của phát :) lúc nào ko muốn dùng sever đã edit này của mình thì chạy sver Mr.phát vẫn vô tư nhé :D

vinhan192
26-11-11, 05:19 PM
bạn ơi down sever rồi về làm gi nữa? mình đã cài 1k của mr.phat rùi, chép đè sever vô thư mục hả bạn?

zin1007
26-11-11, 05:26 PM
bạn ơi down sever rồi về làm gi nữa? mình đã cài 1k của mr.phat rùi, chép đè sever vô thư mục hả bạn?

Hoan nghênh câu hỏi của bạn 8-> . down vê và chạy như bình thường.ko phải chép gỉ cả. rồi vào game theo đường dẫn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chú ý: cài font china PRC để tận hưởng full tính năng

vinhan192
26-11-11, 05:34 PM
vấn đề ở đây là mình bấm vào file 0 thì nó ra như dầy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> n.png

zin1007
26-11-11, 05:40 PM
vấn đề ở đây là mình bấm vào file 0 thì nó ra như dầy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> n.png

nếu ko chạy được bạn có thể down từng phần mềm về xem down
Apache ở đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko dc nữa bạn thử ghost lại win xem nhé

vinhan192
26-11-11, 05:42 PM
nếu ko chạy được bạn có thể down từng phần mềm về xem có thể down
Apache ở đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko dc nữa bạn thử ghost lại win xem nhé

hùi sáng này mình mới chơi được mừ, sao mới nãy bấm vô gì kỳ quá

zin1007
26-11-11, 05:46 PM
hùi sáng này mình mới chơi được mừ, sao mới nãy bấm vô gì kỳ quá

hồi sáng bạn chơi dc ah :)) đã hiểu nguyên nhân. cái 0.PnCp.cmd bạn chỉ cần bấm 1 là đủ bấm lần thứ 2 ko dc đâu. cách khắc phúc vào 0.PnCp.cmd gõ số 30 và chờ nó chạy. khởi động lại máy luôn cho chắc. khởi động xong vào 0.PnCp.cmd gõ 20 vào. ok đã xong 8->

nhoxbjn209
26-11-11, 05:50 PM
mình không vào đc hý viên có bạn nào hướng dẫn mình đc không :( mình đã cài font TQ mà vẫn vào không đc nó load hoài không vào đc không hiểu luôn nó :( monh pro giúp đở giùm em.

zin1007
26-11-11, 05:53 PM
mình không vào đc hý viên có bạn nào hướng dẫn mình đc không :( mình đã cài font TQ mà vẫn vào không đc nó load hoài không vào đc không hiểu luôn nó :( monh pro giúp đở giùm em.
bạn có xài đúng bản của phát ko vì sever này mình edit nguyên theo sever phát. sever khác thì phải edit lại nhé:D cách khắc phúc như sau: chắc chắn là bạn đã cài china PRC, tiếp theo down sever đã fix của mình về và chạy ( ko cần copy đè vào sever phát ) vào lại thử xem. :| có 1 mình bạn ko vào dc lạ nhí [-O<

vinhan192
26-11-11, 05:54 PM
hồi sáng bạn chơi dc ah :)) đã hiểu nguyên nhân. cái 0.PnCp.cmd bạn chỉ cần bấm 1 là đủ bấm lần thứ 2 ko dc đâu. cách khắc phúc vào 0.PnCp.cmd gõ số 30 và chờ nó chạy. khởi động lại máy luôn cho chắc. khởi động xong vào 0.PnCp.cmd gõ 20 vào. ok đã xong 8->

cũng không được bạn à, mình đã khởi động lại máy luôn rùi

zin1007
26-11-11, 05:56 PM
cũng không được bạn à, mình đã khởi động lại máy luôn rùi

vụ này căng nhỉ :-ss vào cái 0 đấy. thử stop rồi chạy lại. nếu nó vẫn bão lỗi như vậy thì cứ next. chạy sever và vào game lại xem. 32 bit nhá 64 bit là mình chịu

vinhan192
26-11-11, 05:59 PM
vụ này căng nhỉ :-ss vào cái 0 đấy. thử stop rồi chạy lại. nếu nó vẫn bão lỗi như vậy thì cứ next. chạy sever và vào game lại xem. 32 bit nhá 64 bit là mình chịu
mình đã bấm 20 rồi 30 cả chục lần mà vẫn không vào được
có khi nào cần phải tắt mạng nữa không bạn?

nhoxbjn209
26-11-11, 06:02 PM
mình lưu bản của bạn ở ổ D riêng với của phát mà không vào đc minh xài win 7 nên cũng không biết lỗi gì bạn zô xem giùm mình đc không :( yh của minh là gaconnhoxbjn mong bạn giúp đỡ :(

zin1007
26-11-11, 06:03 PM
mình đã bấm 20 rồi 30 cả chục lần mà vẫn không vào được
có khi nào cần phải tắt mạng nữa không bạn?

có TeamViewer ko. để mình TeamViewer cho nhanh

vinhan192
26-11-11, 06:11 PM
có TeamViewer ko. để mình TeamViewer cho nhanh

mình không biết xài cái đó :D, để minh xóa hết xong giải nén lại thử xem. thanks bạn nhiều

vinhan192
26-11-11, 06:28 PM
mình đã chơi được rồi thanks zin1007 nhiều nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> n.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ncthanhknd
26-11-11, 06:33 PM
zin ơi bạn úp host azsharing.com cho mình được không [-O< máy nhà mình bị gì mà không vào được mediafire thanhks nha

zin1007
26-11-11, 06:41 PM
zin ơi bạn úp host azsharing.com cho mình được không [-O< máy nhà mình bị gì mà không vào được mediafire thanhks nha

của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 8->

ncthanhknd
26-11-11, 06:41 PM
thanhks nha zin 30000000000000 char

zin1007
26-11-11, 06:46 PM
thanhks nha zin 30000000000000 char
có nút thank ở dưới kìa tks bạn:sweet_kiss::sweet_kiss:

123anhtuan
26-11-11, 06:48 PM
Bạn ơi bản này có cần font china không hả bạn

vinhan192
26-11-11, 06:49 PM
mà sao hay bị rớt mạng là sao vậy trời, chơi offline cung bị rớt nữa

zin1007
26-11-11, 06:49 PM
Bạn ơi bản này có cần font china không hả bạn
Font China PRC bạn nhé............................................

zin1007
26-11-11, 06:50 PM
mà sao hay bị rớt mạng là sao vậy trời, chơi offline cung bị rớt nữa

một cảm giác rất thật :)) off phải mất mạng nó mới oai

yeu1vjsao
26-11-11, 06:51 PM
chạy cái file 0.0php.cmd của bạn nó ở chỗ nào làm gì có đâu. mình chạy 1 thì nó bảo lỗi ko chạy dc

zin1007
26-11-11, 06:54 PM
chạy cái file 0.0php.cmd của bạn nó ở chỗ nào làm gì có đâu. mình chạy 1 thì nó bảo lỗi ko chạy dc
Nếu bạn xài bản Mr.phát sẽ biết :)) nó nằm ở ngay đâu tiên luôn

123anhtuan
26-11-11, 06:54 PM
Sao mình chạy mà nó bảo load congif.ini faild là sao hả bạn? mà hình như cái này copy đè lên cái của mr.Phát hả

vinhan192
26-11-11, 06:58 PM
cho mình hỏi là sau khi chạy sever của bạn rồi mà sao nó vẫn load acc cũ y chang sever của mr.phat vậy?

zin1007
26-11-11, 06:58 PM
Sao mình chạy mà nó bảo load congif.ini faild là sao hả bạn? mà hình như cái này copy đè lên cái của mr.Phát hả

có cần copy gì đâu . down về và chạy :)

zin1007
26-11-11, 07:00 PM
cho mình hỏi là sau khi chạy sever của bạn rồi mà sao nó vẫn load acc cũ y chang sever của mr.phat vậy?

Đơn giản là bản này mình chỉ edit để vào full tính năng trong nhất kiếm. chứ ko động gì đến DB cả. vì vậy nó vẫn còn :Laluot_177::Laluot_177:

HeoZomBie
26-11-11, 07:00 PM
cho mình hỏi, cái này down về rồi giải nén vào Server của Mr.Phát hã bạn, bạn hướng dẫn 1 chút mình là newbie

zin1007
26-11-11, 07:05 PM
cho mình hỏi, cái này down về rồi giải nén vào Server của Mr.Phát hã bạn, bạn hướng dẫn 1 chút mình là newbie
câu hỏi rất nhiều bạn hỏi từ chiều đến giờ luôn :D ko cần bạn ạ dowm về + giải nén+ chạy như bt. ko cần copy. vì mình edit hết rồi. down về hưởng thụ thôi :">:">

yoyuco
26-11-11, 07:30 PM
Mình xin nói 1 chút về chỗ này! 1 số bạn cho file ở khác thư mục 1K của Mr.Phát. Khi các bạn chạy nó báo lỗi ko chạy được. Tại vì các bạn chạy Shortcut của sever. Mình cũng bị tình trạng như vậy!
Bây giờ các bạn ko chạy bằng Shortcut, mà vào chạy trực tiếp file sever llun xem sao! Mình đã chạy thành công bằng cách đó!:P

HeoZomBie
26-11-11, 07:34 PM
File 4 và 5 chạy thì nó báo Load Config.ini Failed! là sao vậy bạn

vibinhvn
26-11-11, 07:39 PM
zin ơi, add nick yahoo team view 6 mình ik, cài mãi nhưng vẫn ko vào được hý viện [theboynice_isme]

nhluan89
26-11-11, 07:40 PM
câu hỏi rất nhiều bạn hỏi từ chiều đến giờ luôn :D ko cần bạn ạ dowm về + giải nén+ chạy như bt. ko cần copy. vì mình edit hết rồi. down về hưởng thụ thôi :">:">

Mình không dùng được chức năng chuyển thăng tinh từ trang bị này sang trang bị khác. Click vào nó không hiện ra gì hết? Những cái khác chạy bình thường :Laluot_180::Laluot_180::Laluot_180::Laluot_180:

mua_bien84
26-11-11, 07:50 PM
Bạn ơi sao mình chạy cái này thì nó bị lỗi font chữ nhỉ :(( ( một số kí tự có dấu chỉ hiện ô vuông ), mình k chạy dc bản của Mr.Phát nên xóa luôn rồi...Có bạn nào post hình lên thấy có dấu đàng hoàng đó :-L

zin1007
26-11-11, 08:13 PM
Bạn ơi sao mình chạy cái này thì nó bị lỗi font chữ nhỉ :(( ( một số kí tự có dấu chỉ hiện ô vuông ), mình k chạy dc bản của Mr.Phát nên xóa luôn rồi...Có bạn nào post hình lên thấy có dấu đàng hoàng đó :-L

:)) thì phải có font mới load dc hí viện và các chức năng full của nó. nếu bạn muốn có dẩu đàng hoàng như nhất kiếm ol thi bạn down sever của phát về rồi chạy nhé:D nhưng ko chạy dc hí viện đâu. àh nhân tiên đây cũng nói luôn: win 7 thì ko load dc đâu nhé :">

zin1007
26-11-11, 08:14 PM
File 4 và 5 chạy thì nó báo Load Config.ini Failed! là sao vậy bạn
bạn chạy theo thứ tự là ok baby :">

vinhan192
26-11-11, 08:17 PM
cho mình hỏi là 1k đã có bản việt hóa full chưa vậy? mình thấy đối thoại trong npc vẫn còn tiếng trung

zin1007
26-11-11, 08:26 PM
cho mình hỏi là 1k đã có bản việt hóa full chưa vậy? mình thấy đối thoại trong npc vẫn còn tiếng trung

Hiện tại mình đang cố gắng việt hóa cho các bạn. vì việt hóa không có dấu rất lâu ( lâu hơn có dấu nhiều lắm. vì có dấu chỉ cần copy -paste, không dấu thì việt hóa xong còn phải tự đánh vào ). mà mình phải làm 1 mình nữa :-ss tự lực cánh sinh. nên bạn chờ trong thời gian tới nhé

vinhan192
26-11-11, 08:38 PM
Hiện tại mình đang cố gắng việt hóa cho các bạn. vì việt hóa không có dấu rất lâu ( lâu hơn có dấu nhiều lắm. vì có dấu chỉ cần copy -paste, không dấu thì việt hóa xong còn phải tự đánh vào ). mà mình phải làm 1 mình nữa :-ss tự lực cánh sinh. nên bạn chờ trong thời gian tới nhé

mình có thể giúp gì bạn không? :D

zin1007
26-11-11, 08:42 PM
mình có thể giúp gì bạn không? :D
:D nếu dc bạn có thể việt hóa phần quái còn mình việt hóa phần NPC + đối thoại NPC. cách việt hóa bạn xem lại topic cũ mình đã post nhé ( không dấu nhé )

yeu1vjsao
26-11-11, 08:51 PM
thực sư là mình ko thấy cái file đó ở đâu cả bạn à

vinhan192
26-11-11, 08:59 PM
:D nếu dc bạn có thể việt hóa phần quái còn mình việt hóa phần NPC + đối thoại NPC. cách việt hóa bạn xem lại topic cũ mình đã post nhé ( không dấu nhé )

việt hóa tên quái ý hả? :D để mình thử xem, mà nó nằm trong file nào dậy bạn?

zin1007
26-11-11, 09:02 PM
việt hóa tên quái ý hả? :D để mình thử xem, mà nó nằm trong file nào dậy bạn?
bạn vào navicat tìm wb_monstermagic nhé :D

vibinhvn
26-11-11, 09:10 PM
ai chỉ mình cài đặt môi trường tiếng trung trong win7 với, :((

minhchau0309
26-11-11, 09:31 PM
thank cố gắg típ tục nhá cậu.vh hết chắc ngon. mà fix vào fb dc chưa

zin1007
26-11-11, 09:35 PM
thank cố gắg típ tục nhá cậu.vh hết chắc ngon. mà fix vào fb dc chưa

vào full rồi cậu ạ :D down về và nhai thôi

vinhan192
26-11-11, 09:41 PM
bạn vào navicat tìm wb_monstermagic nhé :D

cho mình hỏi nếu việt hóa xong rùi thì import ra txt hả?

boyganz
26-11-11, 09:42 PM
zin ơi pm yahoo boy.ganz_dn team dùm mình với không cách gì chạy được chạy số 1 là nó bảo lỗi

thientruongdx
26-11-11, 09:48 PM
Mình có wb_monstermagic và wb_npc việt hóa full nhưng là tiếng việt có dấu

zin1007
26-11-11, 09:48 PM
bị nào bị lỗi gì cứ. post hình lên đây xem nhé
muốn việt hóa thêm char bạn làm theo bài này của mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . :D

vinhan192
26-11-11, 09:56 PM
mà tại sao mình nâng điểm tiềm năng không đc ấy nhỉ?

HeoZomBie
26-11-11, 09:59 PM
cho hỏi tăng số Char trong Database tên quái lên làm sao vậy? vì việt hóa có dấu sẽ ko đủ char

boyganz
26-11-11, 09:59 PM
ai cài được rồi giúp mình cài với :((

zin1007
26-11-11, 10:02 PM
Mình vừa tìm dc vài cái hay. đó là thay đổi giao diện cho nhất kiếm + đưa thêm avt võ lâm chi mộng vào trong nhất kiếm và vài cái linh tinh khác
demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ádasdsad.jpg
ngày mai mình sẽ hướng dẫn các bạn.:-bd:-bd:-bd

boyganz
26-11-11, 10:26 PM
zin on cài cho tui chơi với báo lỗi hoài :((

6558503
26-11-11, 10:44 PM
xin chào mọi người. với tiêu chí biết + làm được gì sẽ share ngay cho ae. ko giấu nghể hôm nay minh xin share lại sever của bạn vominhtan2008 đã dc mình edit lại các file .ini để có thể chạy được trên nền của bạn Mr.Phát ( rất thích hợp cho các bạn lười nhé. chỉ cần down về rồi chạy theo thứ tự đã đánh số mà ko cần phải động tay động chân gì cả ). có thể vào full tính năng trong nhất kiếm mà ko cần down nhiều và việt hóa cũng cũng khá nhiều hơn sever của bạn chủ top 1 tý ;. vì như các bạn đã biết source nhất kiếm đều là source full cả chỉ có điều chúng ta chạy thiếu line nên mới ko vào được phụ bản thôi. nếu để ý khi chạy sever này các bạn sẽ thấy dòng sau
link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (việt hóa full máp )
link down đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( sever đã fix )
( rất nhẹ nhàng mà lại đơn giản ). vì chạy chạy trên nền của Mr.Phát nên vấn đề ko nâng cấp nhuận hồn thạch của vominhtan2008 đã dc giải quyết mà nếu ko giải quyết dc thì can thiệp bằng navicat nhé ^^!
demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :D đã chạy ngon
và cuối cùng tks để ủng hộ ae nhé có gi mới sẽ share tiếp:"> àh 1 lưu ý nho nhỏ là lên cài font china PRC để có thể chạy đc hí viện và các chức năng khác nhé. ngoài ra 1 số bạn dùng bản Mr.Phát nếu chạy sever của phát mà vẫn ko vào dc game vì chạy đến 0 là dừng hoặc vào game màn hình đen xì. thì down sever này về và chạy nhé. mình khẳng định 100% la ko có lỗi đó nữa. vì mình làm hộ các bạn hết rồi

have fun ^^. chúc ae 2 ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ
Mình sẽ tiếp bước các bạn share toàn bộ những gì nhất kiếm và kiếm vương đang có vào tối mai vì ngày mình di làm( chỉ có hơn chứ ko có kém ) Ae tự tìm hiểu ,Mình rất ít thợ gian lên ko mấy khi online diễn đàn hy vọng các pro trên đây chỉ giáo cho Ae đây là một số ảnh mà các server các bạn chia sẻ còn thiếu
đây là server nguyên bản của tàu khụa đấy nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ges1.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ges2.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ges3.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ges4.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ges6.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ges5.jpg

xin nhấn phím thank nhé để Ae tâm huyết khác thấy ý nghĩa khi chia share

maivantam
26-11-11, 11:17 PM
sao copy vào rồi nó hem chạy vậy

phiyeutuan08
27-11-11, 05:50 AM
Mình cài đặt mọi thứ ok nhưng
Mình gặp lỗi loading cứ ở 0% hoài không vào được game bác nào biết cách sửa không.

razer
27-11-11, 07:28 AM
Bạn ưi..! sao chép đè vào server oài.! config đường dâ~n hết oài..mak nó cứ bị O% hàoi xị...server của Phát vẩn chới bình thường..chép vô nghi~ chơi lun..!:l

yeu1vjsao
27-11-11, 08:15 AM
thay ảnh index dc mà bạn . cái nào cũng thay dc. all trong host tìm ở đó là thấy. thay cả nhạc nền nữa:D=D>

zin1007
27-11-11, 09:35 AM
Bạn ưi..! sao chép đè vào server oài.! config đường dâ~n hết oài..mak nó cứ bị O% hàoi xị...server của Phát vẩn chới bình thường..chép vô nghi~ chơi lun..!:l

:)) bạn chép đè thì nó chả lỗi. cái này chỉ cần down về rồi chạy thôi.

vinhan192
27-11-11, 09:53 AM
bạn nào kiếm giúp mình mấy file việt hóa còn lại trong bản mrphat được không?

phiyeutuan08
27-11-11, 10:15 AM
Mình cài đặt mọi thứ ok nhưng
Mình gặp lỗi loading cứ ở 0% hoài không vào được game bác nào biết cách sửa không.
Ai biết giúp mình với! Buồn quá không loading vào chơi được không biết lỗi ở đâu

ncthanhknd
27-11-11, 10:21 AM
Ai biết giúp mình với! Buồn quá không loading vào chơi được không biết lỗi ở đâu
thì bạn config ip không đúng chứ sao :P

boyganz
27-11-11, 11:55 AM
Ai Cài Được Giúp Mình Với Help Me yahoo: boy.ganz_dn :(( [-O<

phiyeutuan08
27-11-11, 12:15 PM
Ai rảnh teamview giúp. Pm mình yahoo a0810l_41 thank you!

zin1007
27-11-11, 12:18 PM

đơn giảN thôi mà bạn.bạn vào htdocs\enter\data\upload\serverData.php
bạn sửa hết IP 5.10.85.90 thành 127.0.0.1 . rồi chạy sver của mình lên nhé

boyganz
27-11-11, 12:23 PM

zin1007
27-11-11, 12:26 PM
Thế bạn ko cài bản của phát rồi :| ko sao bạn tim trong thư mục của bạn xem có đường dẫn này ko:.....data\upload\serverData.php ( kiểu gì cũng có8-> chắc là bạn ko để ý thôi )

vibinhvn
27-11-11, 12:29 PM
Thế bạn ko cài bản của phát rồi :| ko sao bạn tim trong thư mục của bạn xem có đường dẫn này ko:.....data\upload\serverData.php ( kiểu gì cũng có8-> chắc là bạn ko để ý thôi )

zin, hướng dẫn cài môi trường tiếng trung cho win 7 vs, tìm google mãi hẻm được :((

zin1007
27-11-11, 12:37 PM
zin, hướng dẫn cài môi trường tiếng trung cho win 7 vs, tìm google mãi hẻm được :((

win 7 thì mình thì mình ko cài nên ko biết. chỉ khổ mấy bác đại gia xài win xịn. cứ như dân đen bọn em xp là ngon :">

mua_bien84
27-11-11, 01:02 PM
Sao mình bị lỗi font TV có dấu, 1 số kí tự TV có dấu chỉ hiện ô vuông?

newbie199x
27-11-11, 01:52 PM
haha.chạy dc full tính năng rui. tks zin

maivantam
27-11-11, 02:02 PM
có ai giúp không nào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

boyganz
27-11-11, 02:20 PM
Ai có share dùm mình 2 file item Properties_1 Properties_2 ma dung notepad++ được không chứ dùng soft nó hiện font như vậy không biết sửa
vd:Miên B? H? Kiên(ph? li?u)
thank

newbie199x
27-11-11, 02:21 PM
có ai giúp không nào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn đã chạy file 0.cmd cua phát chưa. mình gà nhưng dc cái down về ăn sẵn chạy ngon lành.hihi

newbie199x
27-11-11, 02:22 PM
Ai có share dùm mình 2 file item Properties_1 Properties_2 ma dung notepad++ được không chứ dùng soft nó hiện font như vậy không biết sửa
vd:Miên B? H? Kiên(ph? li?u)
thank

trong box web game co bài viết của zin hướng dẫn rồi kìa bạn

maivantam
27-11-11, 02:24 PM
bạn đã chạy file 0.cmd cua phát chưa. mình gà nhưng dc cái down về ăn sẵn chạy ngon lành.hihichạy rùi chạy cái trước oke dơn cái này về config đúng mà chạy cái đó là như vậy đó :-t

newbie199x
27-11-11, 02:27 PM
chạy rùi chạy cái trước oke dơn cái này về config đúng mà chạy cái đó là như vậy đó :-t

ah vậy mình hiểu rồi bạn chạy shortcut sai. bạn vào thẳng thư mục mà chạy nhé. vì mình cũng phải vào thẳng thư mục chạy. ( bản này ko cần cofig gì cả vì zin làm sẵn rui mà)

bachtinh
27-11-11, 02:44 PM
4_line
5_line - Chayphuban

chay 1 lat rui thoat la rang ?
xong chay sever cũng ko đc!

newbie199x
27-11-11, 02:47 PM
4_line
5_line - Chayphuban

chay 1 lat rui thoat la rang ?
xong chay sever cũng ko đc!

bác phải tks nhiệt tình vào. viết 53 bài mà ko tks ai 1 cái.ng ji ma keo vậy trời =>trời nó ko thương nên mới thế đấy =)) =)) chạy dc bản của phát là chạy dc bản này. vì sever edit theo nền của phát thì phải :( như tên topic

maivantam
27-11-11, 02:51 PM
ah vậy mình hiểu rồi bạn chạy shortcut sai. bạn vào thẳng thư mục mà chạy nhé. vì mình cũng phải vào thẳng thư mục chạy. ( bản này ko cần cofig gì cả vì zin làm sẵn rui mà)mình làm đúng mà,sao khó hiểu thế

siegweiget
27-11-11, 02:54 PM
Sao mình chạy cái này vẫn bị lỗi 0% bạn ơi :((

newbie199x
27-11-11, 02:57 PM
đơn giảN thôi mà bạn.bạn vào htdocs\enter\data\upload\serverData.php
bạn sửa hết IP 5.10.85.90 thành 127.0.0.1 . rồi chạy sver của mình lên nhé

bạn xem bài này nha. hình như là các bạn bị mắc lỗi này. vì chưa cofig hết thì phải. chi cần cofig 1 bước này rồi chạy sever nha. đừng edit linh tinh . dễ mắc lỗi lắm

maivantam
27-11-11, 03:04 PM
bạn xem bài này nha. hình như là các bạn bị mắc lỗi này. vì chưa cofig hết thì phải. chi cần cofig 1 bước này rồi chạy sever nha. đừng edit linh tinh . dễ mắc lỗi lắm

mình đổi thành IP Lan được hog vậy

zin1007
27-11-11, 03:05 PM

tks bạn nha, bạn này nói đúng đó. ae lên làm theo8->

zin1007
27-11-11, 03:06 PM
chạy rùi chạy cái trước oke dơn cái này về config đúng mà chạy cái đó là như vậy đó :-t

còn lỗi này bạn vào 0.cmd gõ 30. khởi động lại máy và vào lại 0.cmd gõ 20 cho nó chạy lại nhé

maivantam
27-11-11, 03:12 PM
còn lỗi này bạn vào 0.cmd gõ 30. khởi động lại máy và vào lại 0.cmd gõ 20 cho nó chạy lại nhémình làm được rùi,dơn cái server của bạn có đủ tính năng hum vậy 8->

zin1007
27-11-11, 03:13 PM
mình làm được rùi,dơn cái server của bạn có đủ tính năng hum vậy 8->
:D bạn cài font china PRC nhé. full tính năng 8->8->

maivantam
27-11-11, 03:22 PM
:D bạn cài font china PRC nhé. full tính năng 8->8->

zin ơi sao mấy chữ nó có hình vuông vậy,máy khác vào oke :((

zin1007
27-11-11, 03:24 PM
zin ơi sao mấy chữ nó có hình vuông vậy,máy khác vào oke :((

chấp nhận bạn ạ muốn có full tình năng đành phải thế thôi. vì hiện tại mình cũng đang nghiên cứu cách chạy full tính năng mà ko cần chạy font tàu :D bạn xài tạm nhé. nghiên cứu muốn nổ óc luôn :)) :))

maivantam
27-11-11, 03:26 PM
chấp nhận bạn ạ muốn có full tình năng đành phải thế thôi. vì hiện tại mình cũng đang nghiên cứu cách chạy full tính năng mà ko cần chạy font tàu :D bạn xài tạm nhé. nghiên cứu muốn nổ óc luôn :)) :))

cho mình hỏi cái nữa muốn xóa sạch các tài khoản tôn động thì sao

zin1007
27-11-11, 03:31 PM
cho mình hỏi cái nữa muốn xóa sạch các tài khoản tôn động thì sao

navicat bạn nhé. wb_use or acc

maivantam
27-11-11, 03:40 PM
navicat bạn nhé. wb_use or acc

cho hỏi cái nữa sao máy khác connect vào Hí viên đứng luôn vậy,:((

zin1007
27-11-11, 03:43 PM
cho hỏi cái nữa sao máy khác connect vào Hí viên đứng luôn vậy,:((

máy khác ko connet vào dc hả? bảo ng ta down sver mình fix+ cài font vào nhé :)

maivantam
27-11-11, 03:43 PM
máy khác ko connet vào dc hả? bảo ng ta down sver mình fix+ cài font vào nhé :)
vậy máy nào muốn chơi phải cài font china hả

zin1007
27-11-11, 03:51 PM
vậy máy nào muốn chơi phải cài font china hả
nếu bạn mở ol chỉ cần máy chủ của bạn cài font thì các máy khác load bt

nhluan89
27-11-11, 04:19 PM
Zin chỉ mình cách sửa để có thể đi tam bội nhiều lần với:">:">

newbie199x
27-11-11, 04:20 PM
zin oi cho mình hỏi lam sao để chỉnh exp khi tăng lv

phamngochai2
27-11-11, 04:21 PM
cho mình xin cái file sql của wp_npc đã việt hóa full dk ko?, bản của mình vẫn lỗi 1 vài tên chưa dk việt hóa. mà máy mình nofont nên cũng chẳng biết tên nào để mà việt nữa.Thanks !!

zin1007
27-11-11, 04:21 PM
zin oi cho mình hỏi lam sao để chỉnh exp khi tăng lv

Navicat => wangpudb =>wb_levexp nhé :D còn nếu muốn edit các thông số khác thì wb_user ^^

newbie199x
27-11-11, 04:22 PM
tks bạn nha, bạn này nói đúng đó. ae lên làm theo8->

dc rồi. hihi. tks. ah mà hướng dẫn mình mở ol dc ko zin[-O<[-O<[-O<

HellsAngel
27-11-11, 04:24 PM
dc rồi. hihi. tks. ah mà hướng dẫn mình mở ol dc ko zin[-O<[-O<[-O<

Chỉnh lại IP trong serverData.php, server\AccountServer\Account.ini, server\ReServer\Account.ini

maivantam
27-11-11, 04:25 PM
nếu bạn mở ol chỉ cần máy chủ của bạn cài font thì các máy khác load bt

không ý là đi hí viên á............:-t

zin1007
27-11-11, 04:25 PM
zin oi cho mình hỏi lam sao để chỉnh exp khi tăng lv bạn làm như hướng dẫn đi pb của mình nhé. kéo file .lua xuống 1 tý bạn sẽ thấy

cho mình xin cái file sql của wp_npc đã việt hóa full dk ko?, bản của mình vẫn lỗi 1 vài tên chưa dk việt hóa. mà máy mình nofont nên cũng chẳng biết tên nào để mà việt nữa.Thanks !!
bản full thì hiện tại mình chưa có :"> mới làm dc 1 nữa

hjxhjx_acac
27-11-11, 04:38 PM
zin1007 giúp t với. Máy t cài XAMMPP, t copy htdocs + recource vào xampp\dtdocs, copy acc_db + wangpudb + yjjhpt vào xampp\mysql\data, dùng sever zin share ở topic này. Khi chạy 2 file ReSever và SecurityBox chạy bình thường, file AccountServer_Release thông báo lỗi 2 lần rồi hiện ra bảng trắng xóa còn file MsgServer_Release thì lỗi Don't send rồi tắt. Làm như t có chơi được không hay phải chạy đúng như hướng dẫn mới vào được?

maivantam
27-11-11, 04:43 PM
zin1007 giúp t với. Máy t cài XAMMPP, t copy htdocs + recource vào xampp\dtdocs, copy acc_db + wangpudb + yjjhpt vào xampp\mysql\data, dùng sever zin share ở topic này. Khi chạy 2 file ReSever và SecurityBox chạy bình thường, file AccountServer_Release thông báo lỗi 2 lần rồi hiện ra bảng trắng xóa còn file MsgServer_Release thì lỗi Don't send rồi tắt. Làm như t có chơi được không hay phải chạy đúng như hướng dẫn mới vào được?

mình giúp cho gỡ cài đặt Xampp ngay rùi chạy 0.PnCp xong chạy từ 1-->5 oke :P config đúng nhé

doikogiadinh
27-11-11, 04:49 PM
Sao em vào Hí viên & Bang phái ko được vậy? Cứ hiện logo Nhất Kiếm
À mà sao em đi Hải thượng trừ yêu cũng ko được vậy? Chỉnh count>0 rùi. Nhấp vào ko hiện gì hết

hjxhjx_acac
27-11-11, 04:52 PM
mình giúp cho gỡ cài đặt Xampp ngay rùi chạy 0.PnCp xong chạy từ 1-->5 oke :P config đúng nhé

Bắt buộc phải gỡ Xampp àh bạn, vì hôm qua chạy như bạn bảo nhưng vẫn không được ( ko đả động gì đến Xampp nhưng trong máy vẫn cài từ trc).

zin1007
27-11-11, 04:53 PM
Sao em vào Hí viên & Bang phái ko được vậy? Cứ hiện logo Nhất Kiếm
À mà sao em đi Hải thượng trừ yêu cũng ko được vậy? Chỉnh count>0 rùi. Nhấp vào ko hiện gì hết
bạn cài font china PRC nhé ( lưu ý ko load dc trên win 7)

zin1007
27-11-11, 04:54 PM
Bắt buộc phải gỡ Xampp àh bạn, vì hôm qua chạy như bạn bảo nhưng vẫn không được ( ko đả động gì đến Xampp nhưng trong máy vẫn cài từ trc).

bạn xài wiin 7 àh. sao ko chạy cái cmd của phát có phải nhanh hơn ko

doikogiadinh
27-11-11, 04:55 PM

em đã cài font china rồi mừ :(( Cài cả năm rùi... Từ lúc chơi vl off

zin1007
27-11-11, 04:58 PM

thế chắc bạn xài win 7 àh8->8->8->

hjxhjx_acac
27-11-11, 04:58 PM
bạn xài wiin 7 àh. sao ko chạy cái cmd của phát có phải nhanh hơn ko
T dùng xp3, t chạy cái 0.PnCp.cmd rồi nhưng ko đc.

doikogiadinh
27-11-11, 05:00 PM
thế chắc bạn xài win 7 àh8->8->8->

em xài win xp :"> :"> :"> :"> :">

HellsAngel
27-11-11, 05:00 PM

Decompile thằng LoadInterface.swf ra, sau đó tìm chữ ANSI rùi thay chữ ANSI thành GB2312, build lại, vào game là đ.c, thậm chí load đ.c cả chữ tiếng mán luôn 8-)

newbie199x
27-11-11, 05:21 PM
tks hell nhiều8->......................

maivantam
27-11-11, 05:36 PM
tks hell nhiều8->......................

phó bản đi mình sao ông bạn :-t up server mới có cần phải chỉnh hông

newbie199x
27-11-11, 05:42 PM
phó bản đi mình sao ông bạn :-t up server mới có cần phải chỉnh hông
tks thì tks thôi. chứ mình vẫn xài bản của zin :) lười quen rồi. đi pb 1 mình bác zin hướng dẫn rùi mà. bác xem lại box web game nhé

maivantam
27-11-11, 05:44 PM
tks thì tks thôi. chứ mình vẫn xài bản của zin :) lười quen rồi. đi pb 1 mình bác zin hướng dẫn rùi mà. bác xem lại box web game nhé
trả lời lạc đề ùi sao mình nhấn vào nó im ru thế NPC Lương Hồng Ngọc [-O<

zin1007
27-11-11, 05:48 PM
trả lời lạc đề ùi sao mình nhấn vào nó im ru thế NPC Lương Hồng Ngọc [-O<

chạy bt mà bác 8->8-> bị lỗi cứ post ảnh lên đây., giúp dc em giúp

maivantam
27-11-11, 05:51 PM
chạy bt mà bác 8->8-> bị lỗi cứ post ảnh lên đây., giúp dc em giúp
đâu có lỗi nhấn vào nó im ru luôn =D>

zin1007
27-11-11, 06:46 PM
đâu có lỗi nhấn vào nó im ru luôn =D>

chắc máy bạn lỗi rồi. nhưng thôi mình làm hộ bạn luôn. ban down về copy vao line1 và line2 nha. đường dẫn : .....msgServer\script\NPC
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
demo cái cho sướng nha :))

maivantam
27-11-11, 07:11 PM
chắc máy bạn lỗi rồi. nhưng thôi mình làm hộ bạn luôn. ban down về copy vao line1 và line2 nha. đường dẫn : .....msgServer\script\NPC
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
demo cái cho sướng nha :))
cảm ơn nha chắc tại file của tui bị lỗi :P

cho hỏi sao đánh pass nào nó cũng vào acc vậy chèn [-O<,mình vào Hí Viên đứng ở ngoài luôn

tuyentc
27-11-11, 07:51 PM
sau vài lần thử đi thử lại vẫn chưa hiểu bug gì trên win7. click vào hí hiên viên và cứ load. win7 thỳ ko có đĩa. chỉ là bản ghost nên ko hiểu lắm. mong zin fix lỗi dùm

zin1007
27-11-11, 07:55 PM
sau vài lần thử đi thử lại vẫn chưa hiểu bug gì trên win7. click vào hí hiên viên và cứ load. win7 thỳ ko có đĩa. chỉ là bản ghost nên ko hiểu lắm. mong zin fix lỗi dùm

win 7 thì minh ko rõ. có nhiều ng đã cài font , cách dòng chạy đủ. nhưng chả hiểu sao vào game nó vẫn cứ đơ đơ ko cho vào[-O<[-O<. bạn thử down cái này xem nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép đè vào LoadInterface.swf xem còn bị lỗi ko

tuyentc
27-11-11, 07:58 PM
thôi cứ kệ vậy. à mà zin cho hỏi chỉnh cái lv chế đồ và kiếm khoáng thạch ở đâu vậy. muốn chế đồ mà ko đc. zin có cái file nào mà add khoáng thạch vào shop ko. tui chả hiểu add item vào shop như thế nào

zin1007
27-11-11, 08:02 PM
thôi cứ kệ vậy. à mà zin cho hỏi chỉnh cái lv chế đồ và kiếm khoáng thạch ở đâu vậy. muốn chế đồ mà ko đc. zin có cái file nào mà add khoáng thạch vào shop ko. tui chả hiểu add item vào shop như thế nào
cái đấy nó nằm ở trong wb_use. hình như là mây cái cột mà có chữ job hay sao ý. đơn giản thôi. bạn cứ vào game cho th nào chế thử 1 đồ rồi so sánh là ok. mà cần gì chế đồ bạn, đọc bài này app thẳng vao nhân vật luôn :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mà bạn cứ thử down cái này về xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi chép vào cái cũ. biết đâu lại chạy dc. bác hell mới làm thì phải :

zChiPhe0
27-11-11, 08:25 PM
Đông vui ghê kiểu này càng phải tách nhất kiếm ra thôi không thì chán lắm !!

zin1007
27-11-11, 08:45 PM
Đông vui ghê kiểu này càng phải tách nhất kiếm ra thôi không thì chán lắm !!

mơ ước chỉ là nhỏ nhoi 8->8->8->8-> :P

nhoxbjn209
27-11-11, 08:51 PM
zin ơi vẫn chưa tìm đc cách load hý viên vào win 7 ak :(

zin1007
27-11-11, 08:56 PM
zin ơi vẫn chưa tìm đc cách load hý viên vào win 7 ak :(

đã tìm dc. down cái này về xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi chép vào cái cũ

hjxhjx_acac
27-11-11, 08:57 PM
Zin ơi giúp t với. Khi kết nối tới db bằng Navicat thì nó báo "Connection Name localhost_3306 already exits (ỏ in other Navicat product). Specify a diferent Connection Name"

nhoxbjn209
27-11-11, 08:58 PM
để mình về thử tks bạn nhiều ^^!

zin1007
27-11-11, 08:59 PM
Zin ơi giúp t với. Khi kết nối tới db bằng Navicat thì nó báo "Connection Name localhost_3306 already exits (ỏ in other Navicat product). Specify a diferent Connection Name"

đề nghị bạn nhâp pass :123456 và cái Id là : root vào nhé8->

hjxhjx_acac
27-11-11, 09:14 PM
àh đc rồi hì. Còn lỗi sever Zin share toàn bị 0% khi load còn sv của Mr.Phát vẫn vào bt, t config ip hết rồi.

zin1007
27-11-11, 09:15 PM
àh đc rồi hì. Còn lỗi sever Zin share toàn bị 0% khi load còn sv của Mr.Phát vẫn vào bt, t config ip hết rồi.

sver của mình cần gì bạn cofig ip làm gì. down về rồi chạy thôi =D>=D>

hjxhjx_acac
27-11-11, 09:28 PM
sver của mình cần gì bạn cofig ip làm gì. down về rồi chạy thôi =D>=D>

T xóa đi, giải nén lại rồi vẫn bị thế.Àh x10 exp sever như nào nhỉ, hôm trc đọc thấy mà ko nhớ ở chỗ nào, h tìm ko ra:">.

zin1007
27-11-11, 09:36 PM
T xóa đi, giải nén lại rồi vẫn bị thế.Àh x10 exp sever như nào nhỉ, hôm trc đọc thấy mà ko nhớ ở chỗ nào, h tìm ko ra:">.
x10 exp: bạn vào database wangpudb click SQL chạy lệnh SQL dưới này :UPDATE wb_monstertype SET exp = exp*n ( trong đó n là rate mà bạn mún set ) đừng lạm dụng quá nhé :)

nhoxbjn209
27-11-11, 09:44 PM

zin1007
27-11-11, 09:46 PM

đã edit đủ mọi trò mà thằng win7 này vẫn ko cho vào nhỉ.hjx sắp có bản mới no font bạn chờ xem sao [-O<[-O<

nhoxbjn209
27-11-11, 09:49 PM
:D lại trời cho nó zô đầy đủ để hoàn thành ước nguyện[-O<

zin1007
27-11-11, 09:51 PM
:D lại trời cho nó zô đầy đủ để hoàn thành ước nguyện[-O<

mình thấy cái hí viện có gì đâu nhỉ :)) dc mỗi cái đẹp, chứ vào 1' ra luôn . mà ai cũng thix =))

nhoxbjn209
27-11-11, 09:54 PM
theo mình nghĩ thì mọi người muốn đc chơi game off đầy đủ tính năng giống game online chỉ vậy thôi :D theo mình là vậy còn không biết các bạn kia thì sao thôi :D ak` mà zô map bang hội đc không zin :-ss

zin1007
27-11-11, 09:59 PM
theo mình nghĩ thì mọi người muốn đc chơi game off đầy đủ tính năng giống game online chỉ vậy thôi :D theo mình là vậy còn không biết các bạn kia thì sao thôi :D ak` mà zô map bang hội đc không zin :-ss

nễu bạn xài win xp thì nó sẽ full tính năng. kể cả kết hôn :"> :"> mà mình chả hiểu chơi 1 mình thì kết hôn với ai đây =)) =)) =))

hjxhjx_acac
27-11-11, 10:04 PM
x10 exp: bạn vào database wangpudb click SQL chạy lệnh SQL dưới này :UPDATE wb_monstertype SET exp = exp*n ( trong đó n là rate mà bạn mún set ) đừng lạm dụng quá nhé :)

Bị lỗi như này Zin ơi " Query Buildeer does not support thí syntax: near"UPDATE" : syntax error"

nhoxbjn209
27-11-11, 10:20 PM
trời nãn khủng khiếp :(( chạy trên win 7 ma full thì hay biết mấy

bothut
27-11-11, 10:35 PM
trời nãn khủng khiếp :(( chạy trên win 7 ma full thì hay biết mấy
máy mình chạy win 7 bình thường, lưu ý là phải tắt cái service ISS đi , hoặc có thể đổi localhost 127.0.0.1 port 80 sang 127.0.0.1:8080

tuyentc
28-11-11, 08:18 AM
đã test rất lâu và nhận ra vài bug. thứ nhất file mà chủ thớt gửi ko đi pb đc 1 mình. thứ 2 sau khi việt hóa xong lỗi rùm beng hết lên. mong chủ thớt làm 1 bài hd lời thoại của npc.

vominhtan2008
28-11-11, 08:56 AM
Bản này chỉ việt hóa không dấu thui, việt hóa có dấu lỗi font ! Vấn đề phụ bản 1 mình thì bạn phải chỉnh lại mà hình như bản này chỉnh rùi, muốn đi 1 mình thì cũng phải tạo tổ đội nha ! Bài hướng dẫn việt hóa thì có sẵn rùi chịu khó đọc kỹ nha bạn ! L-)

k2online
28-11-11, 09:11 AM
ai có file " resources " cho mình xin với nào

duytungk87
28-11-11, 10:00 AM

Mình cài win7 vào HV và Bang vẫn bình thường mà
Hải Thượng và trừ yêu thì chưa thử

NHưng mà sao nhận nhiệm vụ bang lại không được nhỉ?

ktakta
28-11-11, 11:20 AM
đổi charset trong LoadInterface.swf thì load dc Hí viện, trả về ANSI hoặc UTF-8 thì đừng hòng vào

ngoclam01
28-11-11, 11:39 AM
đổi charset trong LoadInterface.swf thì load dc Hí viện, trả về ANSI hoặc UTF-8 thì đừng hòng vào

chỉ rõ đi bạn. hướng dẫn làm ntn luôn :">

sitachi
28-11-11, 12:21 PM
pác zin cho em hỏi là server này chạy giống y chang server của Phát Share à ? tức là không cần cài đặt mà chạy y như vậy đúng ko ?:">

pro_zx96
28-11-11, 12:56 PM
pác zin cho em hỏi là server này chạy giống y chang server của Phát Share à ? tức là không cần cài đặt mà chạy y như vậy đúng ko ?:">

đã test down về và chạy ngon trên bản của phát :X . mình có 1 ý kiến nhỏ thế này. zin xem có lên ko nha, mình thấy bài các bài viết của bạn về nhất kiếm khá hay. nhưng mình vào box web game thấy nó lộn xộn quá. nhiều lúc chả biết bài nào với bài nào luôn :(. bạn có thể edit lại topic này rồi chuyển tất cả các link hướng dẫn nên đầu trang. như vậy bọn mình sẽ dễ tìm hơn. dù sao cũng tks zin nhiều8->8->:">:">:"> :*

maivantam
28-11-11, 01:07 PM
đã test down về và chạy ngon trên bản của phát :X . mình có 1 ý kiến nhỏ thế này. zin xem có lên ko nha, mình thấy bài các bài viết của bạn về nhất kiếm khá hay. nhưng mình vào box web game thấy nó lộn xộn quá. nhiều lúc chả biết bài nào với bài nào luôn :(. bạn có thể edit lại topic này rồi chuyển tất cả các link hướng dẫn nên đầu trang. như vậy bọn mình sẽ dễ tìm hơn. dù sao cũng tks zin nhiều8->8->:">:">:"> :*
ông có biết tại sao đánh mật khẩu nào cũng vào không chỉ mình mò quài mà không biết làm 8->

manhhung2509
28-11-11, 01:13 PM
Có bạn nào biết cách Việt hóa tên NPC mà k bị lỗi font không? Kể cả trên title khi mình nói chuyện với npc ấy. Bên top kia có bạn làm được show hình lên mà có mấy người hỏi mà bạn ấy chưa bật mí :D

sitachi
28-11-11, 01:21 PM
server này chạy làm sao ? mình bấm vào 1 nó hiện cái chữ tàu rùi có INI là bị gì thế có ai chỉ mình cách chạy server không :((

zin1007
28-11-11, 03:54 PM

Đị học từ sáng. bjo mới về mệt ghê. Tks bạn nha. ý kiến rất hay. mình đã làm rồi. bạn nào có thắc mắc về nhất kiếm. hay bị lồi gì vui lòng quay lai trang 1 đọc kỹ trc khi post câu hỏi nhé :D

sitachi
28-11-11, 04:04 PM
Đị học từ sáng. bjo mới về mệt ghê. Tks bạn nha. ý kiến rất hay. mình đã làm rồi. bạn nào có thắc mắc về nhất kiếm. hay bị lồi gì vui lòng quay lai trang 1 đọc kỹ trc khi post câu hỏi nhé :D
Mình dow server bạn về rùi ! nhưng cho mình hỏi đây là server caì sẵn rùi hay chưa ? chạy trên nền server phát là sao ? mình tim hoài không thấy link như bên phát bạn có thể HD mình các khởi động server ko :((

zin1007
28-11-11, 04:06 PM
Mình dow server bạn về rùi ! nhưng cho mình hỏi đây là server caì sẵn rùi hay chưa ? chạy trên nền server phát là sao ? mình tim hoài không thấy link như bên phát bạn có thể HD mình các khởi động server ko :((

;)) sever phát đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn down về nhé. va làm theo hướng dẫn trang 1

sitachi
28-11-11, 04:14 PM
;)) sever phát đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn down về nhé. va làm theo hướng dẫn trang 1
thì mình đang chơi server đó tự nhiên hnay thấy bạn share server nói là nền gì đó mình dow về và kết quả là server phát ko chạy được luôn :(

zin1007
28-11-11, 04:16 PM
thì mình đang chơi server đó tự nhiên hnay thấy bạn share server nói là nền gì đó mình dow về và kết quả là server phát ko chạy được luôn :(

;)) thể ah. mình thấy bạn là người duy nhất thì phải :| vụ này căng đây. cho xin cái ảnh nào bạn

nhoxbjn209
28-11-11, 04:51 PM
vẫn không load đc hý viên với map bang hội pro nào biết lỗi đó xin chỉ giúp mình tks nhiều :((

zin1007
28-11-11, 04:54 PM
vẫn không load đc hý viên với map bang hội pro nào biết lỗi đó xin chỉ giúp mình tks nhiều :((

Win 7 sắp có thể rồi. bạn vui lòng chở nhé:">:">

HellsAngel
28-11-11, 05:08 PM
Hình như các bạn chán đọc bài của mình rùi hay sao mà vẫn còn các câu hỏi kiểu này nhỉ 8-)

zin1007
28-11-11, 05:28 PM
Hình như các bạn chán đọc bài của mình rùi hay sao mà vẫn còn các câu hỏi kiểu này nhỉ 8-)
bài nào thế bác ...................;))

HellsAngel
28-11-11, 05:58 PM
bài nào thế bác ...................;))

Chẳng phải mình share LoadInterface GB2312 encode rùi ak :|
Ko cần font vẫn chạy đc phụ bản :-<

zin1007
28-11-11, 06:11 PM

win 7 đã test. vẫn ko vào dc :)

zin1007
28-11-11, 06:15 PM
cách đăng kí kết hôn : bạn đến khai phong tọa độ như trong ảnh. tại đây bạn nói chuyện với NPC và nhớ dắt theo 1 người khác giới để kết hôn. lưu ý. độ tâm giao của 2 người phải cao. mà muốn lên độ tâm giao thì mua hoa hồng trong shop và tặng người đó nhé

HellsAngel
28-11-11, 06:22 PM
win 7 đã test. vẫn ko vào dc :)

Hmmm win7 thì mình chả sài bao h :))
Tr'c h dân lập trình với gamer toàn chuộng mỗi XP thôi... nhẹ, ít tốn ram khi chạy mà lại tương thích đa số các phần mềm... túm lại là recommend đối với mình :">

zin1007
28-11-11, 06:46 PM
Hmmm win7 thì mình chả sài bao h :))
Tr'c h dân lập trình với gamer toàn chuộng mỗi XP thôi... nhẹ, ít tốn ram khi chạy mà lại tương thích đa số các phần mềm... túm lại là recommend đối với mình :">

đấy. thì thế em mới thương cho mấy bác đại gia.thix chơi win xịn :)) :)) cứ như ae mình xp cho lành

bboynam99
28-11-11, 07:22 PM

Có phải trong bài hướng dẫn UI VH không bác?

zin1007
28-11-11, 07:28 PM

HellsAngel
28-11-11, 07:32 PM

Mình nhớ ko nhầm thì trong topic phát share server mỳ ăn liền, page gần cuối

VnGeneral
28-11-11, 07:33 PM
Chủ topic có thể hd cách cài đặt của bạn dc ko ^^, tại tớ mới biết về game này

zin1007
28-11-11, 07:37 PM
Chủ topic có thể hd cách cài đặt của bạn dc ko ^^, tại tớ mới biết về game này

Bản của mình ko cần cài đặt :D down về là chạy. nhưng phải dùng source của Mr.phát nhé=D>=D>

VnGeneral
28-11-11, 07:52 PM
Bản của mình ko cần cài đặt :D down về là chạy. nhưng phải dùng source của Mr.phát nhé=D>=D>

Có phải là down xong source của Phát rồi chép đè cái server của cậu lên phải không ?

còn các bước thực hiện chạy thế nào ^^

zin1007
28-11-11, 07:56 PM
Có phải là down xong source của Phát rồi chép đè cái server của cậu lên phải không ?

còn các bước thực hiện chạy thế nào ^^

Đơn giản lắm. cậu vào topic down về or cậu down theo link này :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cậu down hết về rồi quay lại đọc phần hướng dẫn trang 1 của tớ. good luck :D

VnGeneral
28-11-11, 08:07 PM
Đơn giản lắm. cậu vào topic down về or cậu down theo link này :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cậu down hết về rồi quay lại đọc phần hướng dẫn trang 1 của tớ. good luck :D

Tớ đã hiểu cái hướng dẫn của cậu

Tóm gọn theo ý tớ biết là: Down xong 4 part của Hells + server của cậu rồi giải nén. Chép đè cái server của cậu lên source của Phát rồi làm theo hướng dẫn trang đầu phải ko ^^

Thanks nhé

zin1007
28-11-11, 08:15 PM
Tớ đã hiểu cái hướng dẫn của cậu

Tóm gọn theo ý tớ biết là: Down xong 4 part của Hells + server của cậu rồi giải nén. Chép đè cái server của cậu lên source của Phát rồi làm theo hướng dẫn trang đầu phải ko ^^

Thanks nhé
;;)đâu cậu ơi. ko phải. cậu down hết 4 part về nha. giải nén part đó. rồi từ cái vào thư mục cậu vừa giải nén vào theo đường dẫn :....htdocs\enter\data\upload\serverData.php
bạn sửa hết IP 5.10.85.90 thành 127.0.0.1. save no vào
chạy file 0.cmd trong thư mục đó. gõ số 20. tiếp theo down cái của mình về.ko cần copy chạy theo thứ tự đã đánh số là ok

VnGeneral
28-11-11, 08:22 PM
;;)đâu cậu ơi. ko phải. cậu down hết 4 part về nha. giải nén part đó. rồi từ cái vào thư mục cậu vừa giải nén vào theo đường dẫn :....htdocs\enter\data\upload\serverData.php
bạn sửa hết IP 5.10.85.90 thành 127.0.0.1. save no vào
chạy file 0.cmd trong thư mục đó. gõ số 20. tiếp theo down cái của mình về.ko cần copy chạy theo thứ tự đã đánh số là ok

OK ^^

Tớ đã hiểu, cám ơn nhé ( nút thanks ở clbgamesvn bị hư rồi )

Có lỗi gì tớ sẽ report lên topic cậu nhé :)

Topic đông khách

sitachi
28-11-11, 08:33 PM
zin ơi cho xin cái yahoo đi zin :P

zin1007
28-11-11, 08:41 PM
zin ơi cho xin cái yahoo đi zin :P
cậu cho tớ yaho nhé. tớ TeamViewer cho :D

VnGeneral
28-11-11, 08:56 PM
Bị lỗi khi chạy file 0.cmd nè zin ơi

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

V (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)ới lại khi tớ chạy xong file 0.cmd và mở các file theo 1 -> 5, tớ chạy thử 1 cái nó ko hiện chữ gì cả chỉ ra dấu ????

nhucuong195
28-11-11, 08:56 PM
thanks ... :) chưa test nhưng sẽ test ... lấy tinh thần cho bác share tiếp

zin1007
28-11-11, 08:58 PM
Bị lỗi khi chạy file 0.cmd nè zin ơi

ko sao đâu, máy mình bị y chăng.bạn vào ...htdocs\enter\data\upload\serverData.php
bạn sửa hết IP 5.10.85.90 thành 127.0.0.1. save no vào nhé. ok giờ thì chạy sever của mình và vào game theo đường dẫn :
:D

VnGeneral
28-11-11, 09:11 PM
ko sao đâu, máy mình bị y chăng.bạn vào ...htdocs\enter\data\upload\serverData.php
bạn sửa hết IP 5.10.85.90 thành 127.0.0.1. save no vào nhé. ok giờ thì chạy sever của mình và vào game theo đường dẫn :
:D

Mấy bước đó tớ làm hết rồi

Khi chạy các file theo thứ tự server của bạn thì bị lỗi này

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

HellsAngel
28-11-11, 09:37 PM
Mấy bước đó tớ làm hết rồi

Khi chạy các file theo thứ tự server của bạn thì bị lỗi này

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Do cậu config thiếu hoặc cònig sai chỗ nào đấy rùi....

sitachi
28-11-11, 09:40 PM
cậu cho tớ yaho nhé. tớ TeamViewer cho :D

VnGeneral
28-11-11, 09:45 PM
Do cậu config thiếu hoặc cònig sai chỗ nào đấy rùi....

Config sai chỗ nào thế bạn ?

Mình làm theo cái hướng dẫn của zin chỉ

1. Tớ download xong cái source của Mr.Phát giải nén ra hết, sau đó vào htdocs\enter\data\upload\serverData.php sữa lại IP thành 127.0.0.1. Sau đó mình chạy file 0.PnCp.cmd gõ 20
2. Kế tiếp mình download source server của chủ topic share ở trang đầu và chỉ click run các file 1_AccountServer_Release.exe - 2_ReServer.exe - 3_SecurityBox.exe - 4_line1 - 5_line - Chayphuban bị lỗi như hình trên​

zin1007
28-11-11, 09:47 PM
Config sai chỗ nào thế bạn ?

Mình làm theo cái hướng dẫn của zin chỉ

1. Tớ download xong cái source của Mr.Phát giải nén ra hết, sau đó vào htdocs\enter\data\upload\serverData.php sữa lại IP thành 127.0.0.1. Sau đó mình chạy file 0.PnCp.cmd gõ 20
2. Kế tiếp mình download source server của chủ topic share ở trang đầu và chỉ click run các file 1_AccountServer_Release.exe - 2_ReServer.exe - 3_SecurityBox.exe - 4_line1 - 5_line - Chayphuban bị lỗi như hình trên​

thử vào thẳng thư mục chay xem. đừng chạy shourtcut ở ngoài 8-> xem đã sửa hết serverData.php chưa. bạn nào lỗi để lại yahoo cho mình.
TeamViewer ( lúc mình rảnh )

VnGeneral
28-11-11, 09:51 PM
thử vào thẳng thư mục chay xem. đừng chạy shourtcut ở ngoài 8-> xem đã sửa hết serverData.php chưa. để lại yahoo cho mình

OK

Run thẳng mấy file trong thư mục thì không còn phát sinh lỗi đấy :)

Yahoo tớ: noopyga (Cậu add đi tớ còn hỏi vài chuyện ^^)

huuloi
28-11-11, 10:06 PM
Mấy bác hướng dẫn mình,cái auto add chu bảo và vàng,và knb.Như mình vừa tạo nhân vật là có vàng,chu bảo,knb của gm đã chỉnh sẵn.Bạn nào biết hướng dẫn với,add nhận vàng,chu bảo vào npc là hợp lý,bác nào biết hd tận tình với.Thank trước.

duytungk87
28-11-11, 10:09 PM
OK

Run thẳng mấy file trong thư mục thì không còn phát sinh lỗi đấy :)

Yahoo tớ: noopyga (Cậu add đi tớ còn hỏi vài chuyện ^^)

Vậy thì sửa lại đườn dẫn shortcut là ok
Mình trước cũng bị thế đc Phát chỉ dùm chưa kịp trả lời thì zin hỗ trợ rồi

maivantam
28-11-11, 10:48 PM
tại sao mình đăng ký không được vậy [-O<

nhok.ace
29-11-11, 12:16 AM
demo

1 là :các bạn down bản của mình về ko cần cofig gì hết cả chỉ việc chạy thôi ( vì mình edit trên nền của phát )
3 là : sau khi down bản của phát về các bạn vào :....htdocs\enter\data\upload\serverData.php
-Hướng dẫn add đồ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (part 1)
-Hướng dẫn add đồ :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( part 2)
-Hướng dẫn đi pb 1 mình + việt hóa tên NPC : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( lưu ý cài font thì việt hóa ko dấu )
-Hướng dấn biến nhất kiếm theo style của riêng mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-Hướng dẫn việt hóa đối thoại NPC : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- win 7 khả năng là ko load dc.Ai muốn xài full pb thì xài bản mở rộng này nhé. nhưng vì cài font nên lúc vào game nó bị ô vuông chứ ko phải lỗi gì cả đâu. cách khắc phục chạy y nguyên sver phát. full tiếng việt nhưng ko vào dc full fb :D
-Đây là file load fb hí viện của bác hell. mình chưa test thì ngại remove font china lắm. vì bjo chủ yếu là phải có font china thì mới vọc dc mấy cái source china :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nge nói có thể load mà ko cần cài font

have fun ^^.

bạn ơi mình mới dow về thử nhưng lúc chạy file 1 2 3 4 5.... như hướng dẫn của bạn thi nó bao lỗi vậy nè
bạn có thể hướng dẫn mình sửa lỗi nè dc hok? thnk trước nha:-bd

trumnhaymua1
29-11-11, 02:49 AM
đây đây fix lỗi nè.........các bạn vào thu muc accountServer accountserver.ini sửa dòng:DBHOSTNAME=127.0.0.1 thành DBHOSTNAME=localhost thứ 2 DBPASSWORD=root thành DBPASSWORD=123456.Tương tự thư mục accountSocket accountserver.ini sửa nha...chay thành công...hihihi

zin1007
29-11-11, 07:52 AM
bạn ơi mình mới dow về thử nhưng lúc chạy file 1 2 3 4 5.... như hướng dẫn của bạn thi nó bao lỗi vậy nè
bạn có thể hướng dẫn mình sửa lỗi nè dc hok? thnk trước nha:-bd

vào thẳng thư mục chạy . không chạy shourtcut ở ngoài và đừng chỉnh sửa gì cả :)

maivantam
29-11-11, 01:53 PM
check pass mình làm được rùi nhưng đăng ký thì không được sao vậy :((

nhoxbjn209
29-11-11, 05:22 PM
có server chạy trên win 7 chưa zin :( mong chờ từng ngày kiểu này chết sớm wa :Laluot_211:

zin1007
29-11-11, 05:30 PM
có server chạy trên win 7 chưa zin :( mong chờ từng ngày kiểu này chết sớm wa :Laluot_211:

cái đấy thì chưa có. nhưng tối này thì có vh full tên NPc+ quái8->8->8->

nhoxbjn209
29-11-11, 05:36 PM

Sói Đẹp Trai
29-11-11, 06:00 PM
Ai không làm được có thể pm Edward_Newgate sẽ được trợ giúp miễn phí ( Chú ý edward không phải mình nhé )

VnGeneral
29-11-11, 06:03 PM
Có bạn nào biết set một nick thành viên thường trong game lên GM ko nhỉ ???

Có tool nào dành riêng cho GM ko

trumnhaymua1
29-11-11, 11:28 PM
vào thẳng thư mục chạy . không chạy shourtcut ở ngoài và đừng chỉnh sửa gì cả :)

trùi trùi của 1k của phát root pass:123456
nghỉ sao pass:root....haizz...chay dc tui cùi....

trumnhaymua1
29-11-11, 11:54 PM
demo

Việt hóa full tên NPC + tên quái :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( dành cho bạn nào ko đi dc pb trong bản mở rộng của mình thôi nhé. ai di dc thì ko cần down. down về bỏ vào line1 và line2..msgServer\script\NPC

have fun ^^.

chu topic ơi mình làm va chạy rùi..khi chuyển vào bang phái sao nó ko di chuyển mà no đứng y thui hic...........=.=

shppero
30-11-11, 03:59 PM
zyn ơi sao không vào hí viện với bang hội được, ai có foder i386 thì cho em cái link đi, em cài font china gần xong thì nó đòi 1 file mà hem có, nhưng lúc trước lại cài được, giờ chà hỉu, ai giúp em voi

hellsangels
30-11-11, 04:44 PM
Sao mình chạy không được vậy nè :
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhoxbjn209
30-11-11, 04:48 PM
zin ơi win đi mấy map đó đc chưa vậy zin :( lỗi phụ bản nhiều wa :((

babykute9x
30-11-11, 05:13 PM

nhoxbjn209
30-11-11, 06:10 PM

bạn chạy win xp hay là win 7 vậy :( huóng dẫn minh đc không nếu là win 7

zin1007
30-11-11, 06:23 PM
zin ơi win đi mấy map đó đc chưa vậy zin :( lỗi phụ bản nhiều wa :((

cậu xem lại hộ tớ. trang đầu nhé nếu ko đi được các phụ bản như : hải thượng, tam kinh...
Mình cũng xin nói lại với các bạn nha :D down về là chạy ko cofig bất cứ cái gì và cũng ko copy đè lên cái gì cả nhé ko nó lỗi là mình ko chịu trách nhiệm đâu ;)) win 7 thì mình ko biết. chứ win xp thì full tính năng :)

kentak
30-11-11, 06:34 PM
mình down về chạy nhưng nó báo lỗi chưa có patch :-?

hellsangels
30-11-11, 10:34 PM
sao không ai giúp mình thế ? :(

ktakta
30-11-11, 11:57 PM
sao không ai giúp mình thế ? :(

nếu xài bản của lão Mr.Phát thì chạy file index1.php, index11.htm index3.php

Vào www hoặc htdocs tìm cái index mà chạy

hellsangels
01-12-11, 06:34 AM
nếu xài bản của lão Mr.Phát thì chạy file index1.php, index11.htm index3.php

Vào www hoặc htdocs tìm cái index mà chạy
mình xài sv của zyn , mà chạy được rồi . Còn lỗi font (đã cài CN PRC)

zin1007
01-12-11, 07:22 AM
mình down về chạy nhưng nó báo lỗi chưa có patch :-?

thì đây chỉ là sver để chạy thôi mà ;))

shppero
01-12-11, 12:45 PM
sao mình cài được rồi, font china un, vào tất cả đều được chỉ có việc là font chử trong game bị lõi, còn khi chưa cài thì vẫn binh thường, tiếng việt có dấu ngon lành, thế là thế nào dzay, zyn ơi giúp 1 vé đi

zin1007
01-12-11, 12:48 PM
sao mình cài được rồi, font china un, vào tất cả đều được chỉ có việc là font chử trong game bị lõi, còn khi chưa cài thì vẫn binh thường, tiếng việt có dấu ngon lành, thế là thế nào dzay, zyn ơi giúp 1 vé đi

font chữ ô vuông ko phải là do lỗi đâu. khi cài font china vào thì nó bị thế đấy. vì phải cài font thì mới chạy dc full tính năng bạn ah:Laluot_243::Laluot_243:

shppero
01-12-11, 12:52 PM
uhm, mà sao mình nâng cấp bang hội rồi tu nhiên bị đứng lun à, hjxhjx

nhoxbjn209
01-12-11, 01:52 PM
zin ơi có bản vh đối thoai NPC không

zin1007
01-12-11, 05:46 PM
zin ơi có bản vh đối thoai NPC không

mình đang làm bạn ạ :D

uhm, mà sao mình nâng cấp bang hội rồi tu nhiên bị đứng lun à, hjxhjx

mình dạo này ko chơi game nên ko bik. để mình test thử rồi khắc phục hộ bạn nhé

VnGeneral
01-12-11, 06:03 PM
Tớ đang tự dev lại cái resource mới,vừa local ở s18 tại tụi nhatkiem.com :D lẫn các file npc,quái thành tiếng việt có dấu + rõ ràng y như nhatkiem.com :D

Test lại thì chỉ vào được hí viện còn bang phái mình mò quài vẫn không tìm cách được --> bó tay ~:>

Có gì khi hoàn thiện mình sẽ chia sẽ sau ^^

zin1007
01-12-11, 06:07 PM
Tớ đang tự dev lại cái resource mới,vừa local ở s18 tại tụi nhatkiem.com :D lẫn các file npc,quái thành tiếng việt có dấu + rõ ràng y như nhatkiem.com :D

Test lại thì chỉ vào được hí viện còn bang phái mình mò quài vẫn không tìm cách được --> bó tay ~:>

Có gì khi hoàn thiện mình sẽ chia sẽ sau ^^

nhanh nhé.30rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr :D