PDA

View Full Version : Hiển thị đúng tên vật phẩm khi rơi xuống đất

yukatal
17-11-11, 09:54 AM
Vấn đề ở đây là mình tạo thêm 1 số item mới dựa trên item cũ. Nhưng khi bỏ xuống đất thì hiện đúng item nhưng tên thì ko đúng với tên của item mình tạo. (có cái hiện đúng, cái ko)
VD: mình tạo [Hoàn Mỹ] An Bang Cúc Chỉ Hoàn, quăng xuống đất thì nó hiện tên "Nhan"
Ai biết hướng dẫn mình với.
Thank!!!!!!!!

DirectX
17-11-11, 11:29 AM
Vấn đề ở đây là mình tạo thêm 1 số item mới dựa trên item cũ. Nhưng khi bỏ xuống đất thì hiện đúng item nhưng tên thì ko đúng với tên của item mình tạo. (có cái hiện đúng, cái ko)
VD: mình tạo [Hoàn Mỹ] An Bang Cúc Chỉ Hoàn, quăng xuống đất thì nó hiện tên "Nhan"
Ai biết hướng dẫn mình với.
Thank!!!!!!!!
cái này đôi lúc lại bị như vậy. cách giải quyết là bạn mở ObjData.txt lên thêm cái icon khi quăng xuống đất, rùi đặt tên lại, rùi mở file item lên chỉnh lại cái Obj cho nó là được

yukatal
17-11-11, 01:10 PM
Thank!
Mình cũng tính làm như vậy nhưng ngại mất thời gian.
Nếu ko còn cách khác thì phải làm vậy thôi :)

jxvietnam
18-11-11, 12:18 PM
Thank!
Mình cũng tính làm như vậy nhưng ngại mất thời gian.
Nếu ko còn cách khác thì phải làm vậy thôi :)
cách này rất đơn giản đó là bạn đặt tên item đó ngắn lại. vì trong jx nó chỉ load 1 chuỗi ký tự cố định để hiện thị, nếu dài quá thì sẽ hiện tên trong obj
vd : [Hoàn My] An Bang Cúc Chỉ Hoàn
thì sửa lại thành [Hoàn Mỹ] An Bang Nhẫn
=> cái tên để cho người đọc hiểu là nhẫn An Bang + Hoàn Mỹ là đc rồi, mấy cái khác ko cần thiết :)

DirectX
18-11-11, 03:21 PM
cách này rất đơn giản đó là bạn đặt tên item đó ngắn lại. vì trong jx nó chỉ load 1 chuỗi ký tự cố định để hiện thị, nếu dài quá thì sẽ hiện tên trong obj
vd : [Hoàn My] An Bang Cúc Chỉ Hoàn
thì sửa lại thành [Hoàn Mỹ] An Bang Nhẫn
=> cái tên để cho người đọc hiểu là nhẫn An Bang + Hoàn Mỹ là đc rồi, mấy cái khác ko cần thiết :)
cách này cũng được. nhưng nhìn cái tên ko đẹp cho lắm. hj

yukatal
19-11-11, 07:44 AM
cái này đôi lúc lại bị như vậy. cách giải quyết là bạn mở ObjData.txt lên thêm cái icon khi quăng xuống đất, rùi đặt tên lại, rùi mở file item lên chỉnh lại cái Obj cho nó là được
Đã test theo cách này thì ok, nhưng mất thời gian tí, nhưng được cái tên item đẹp :).
Thank all!!!!!!!!!!