Đăng nhập

View Full Version : Xin giúp mình vài vấn đề về Mu

LÂM_TÂM_NHƯ
26-09-11, 12:00 AM
cho mình hỏi mấy điều, mình đã cài Mu thành công nhưng cho mình hỏi mấy điều:
có ai chỉ cho mình biết cách làm quest 3 ko?
phiên bản SS6 này full đồ, full map ko?
tại sao skill tree mình ko sử dụng được thế, bấm vào nhưng ko tăng điểm?
có 1 vài skill của Grand Master nhưng ko hiểu sao lại học ko được
có cách nào chỉnh tỷ lệ rớt đồ thần, đồ ex và đồ tím được ko?
Mu maker bản mới 1.13 vì sao lại ko tạo được nhân vật võ sĩ?

LÂM_TÂM_NHƯ
27-09-11, 11:18 AM
cuối cùng chẳng ai giúp, cũng chẳng ai đoái hoài đến topic này

Destruct
27-09-11, 01:40 PM
Bạn cứ nói là phiên bản này phiên bản nọ thì ai mà biết mà chỉ bạn được. Quest 3 thì search google nhé!

Maximum
27-09-11, 02:59 PM

Trước tiên bạn cho mình hỏi bạn đang cài server nào ? cụ thể là topic nào ?
Cách làm quest 3 thì bạn search trên google.com.vn sẽ có .
Chỉ tỉ lệ rớt đồ thì bạn vào commonserver tăng drop lên tự động đồ sẽ rớt tràn lan .
MuMarket ko tạo được thì tại sao bạn lại ko vào Game mà tạo ? tạo nhân vật thôi cần gì dùng Tools ?. Reply mình là bạn đang sử dụng server nào mình sẽ giải đáp tiếp các vấn đề còn lại.

tukochoil2
27-09-11, 03:57 PM
ban add yahoo hotro01.muonline minh chi cho :D

LÂM_TÂM_NHƯ
28-09-11, 12:05 PM
Trước tiên bạn cho mình hỏi bạn đang cài server nào ? cụ thể là topic nào ?
Cách làm quest 3 thì bạn search trên google.com.vn sẽ có .
Chỉ tỉ lệ rớt đồ thì bạn vào commonserver tăng drop lên tự động đồ sẽ rớt tràn lan .
MuMarket ko tạo được thì tại sao bạn lại ko vào Game mà tạo ? tạo nhân vật thôi cần gì dùng Tools ?. Reply mình là bạn đang sử dụng server nào mình sẽ giải đáp tiếp các vấn đề còn lại.

Mình hiện đang sử dụng bản V5 của trang này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình nói tỉ lệ rớt đồ excilent chứ đâu phải là đồ thường
tạo nhân vật ko dùng tool nhưng tạo account thì có
đọc hướng dẫn trên google rồi nhưng ko biết nhận quest ở đâu và cả quest viên ngọc cổ nữa

godhoang
28-09-11, 12:16 PM
1/ quest 3 còn không biết làm thì đáng đánh rồi. lv 400 class2, gặp devin ở loren (hoặc crywolf)
2/ Sử dụng bản MUNHH là đủ (dư thì xóa cũng đc)
3/ không tăng vì chưa có điểm master, dùng query add master point rồi cộng
4/ lên đến hết nhiệm vụ Hero là xài đc all skill rồi, cái này tôi không hiểu bạn.
5/ tạo đc tất, vấn đề là mu maker bạn có không thôi, chứ mu maker 1.13 của tôi tuy add không có ảnh (ra hình trắng) nhưng vẫn có RF.
6/ tăng tỷ lệ drop exl thì vào SCF_Item

LÂM_TÂM_NHƯ
28-09-11, 01:39 PM
1/ quest 3 còn không biết làm thì đáng đánh rồi. lv 400 class2, gặp devin ở loren (hoặc crywolf)
2/ Sử dụng bản MUNHH là đủ (dư thì xóa cũng đc)
3/ không tăng vì chưa có điểm master, dùng query add master point rồi cộng
4/ lên đến hết nhiệm vụ Hero là xài đc all skill rồi, cái này tôi không hiểu bạn.
5/ tạo đc tất, vấn đề là mu maker bạn có không thôi, chứ mu maker 1.13 của tôi tuy add không có ảnh (ra hình trắng) nhưng vẫn có RF.
6/ tăng tỷ lệ drop exl thì vào SCF_Item

cám ơn godhoang rất nhiều, tuy vẫn còn hơn ngu ngu 1 chút, vì mới chơi lại Mu chứ đâu phải là chơi thường xuyên nên ko biết cách làm quest. nhưng cho hỏi thêm, tính ra là phải có 43nhiệm vụ đúng ko, nhiệm vụ lên class 2, nhiệm vụ tìm chiếc nhẫn vinh quang và viên ngọc cổ, sau đó mới làm nhiệm vụ lên class 3 phải ko. mình đang bí 2 nhiệm vụ đó đấy, ko biết nhận quest ở đâu và kiếm những gì để làm

LÂM_TÂM_NHƯ
28-09-11, 01:41 PM
ko biết là 1 vài skill của soul có thay đổi class gì ko nhưng mình nhớ hồi trước SS2 có những skill chỉ cần lên soul master là đã học được rồi, trong đó có skill nova (bùng nổ năng lượng đó nhưng giờ thì học ko được

Destruct
28-09-11, 02:34 PM
Làm Quest Ring of Honor và Dark Stone đã nhé, tương tự với Combo của DK. Làm xong cái lốc này thì mới nhận Quest 3 được

LÂM_TÂM_NHƯ
28-09-11, 03:35 PM
Làm Quest Ring of Honor và Dark Stone đã nhé, tương tự với Combo của DK. Làm xong cái lốc này thì mới nhận Quest 3 được

thì mình biết là vậy nhưng khổ nỗi lại ko biết phải nhận quest ở đâu, và vị trí nhân vật cũng như bản đồ để làm nhiệm vụ quest 3. ai biết xin cho chính xác tên NPC cũng như tên bản đồ để làm nhiệm vụ. xin cám ơn

Destruct
28-09-11, 03:40 PM
Search Google bạn nhé! Giống y chang đấy!