Đăng nhập

View Full Version : ..:: [Question] Config Server TLBB lên Dedicated Server ::..

thehell99
22-09-11, 03:12 AM
Hiện tại mình có 1 dedi server, mà config hoài chưa online được. Còn 1 vài chỗ khúc mất mong mọi người giúp đỡ.
Đây là Summary IP của dedi:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Như trong hình đã show, Ethernet Local Adapter Connection là IP server của mình . Hiện mình set IP cho máy ảo là
SM: "255.255.255.0"
DG: "91.222.36.5"
Ping IP "91.222.36.100" thì được Rep
reply TTL = 64 (tức là đã set thành công IP cho máy ảo rồi, và trong máy ảo thì cũng lên web Online bình thường)
Card Network Adapter trên VMWare thì mình set là Bridged.
Đã thay các IP 192.168.1.3 thành 91.222.36.100 ở các files:
odbc.ini ( folder etc )
tnsname.ora host.lst (home/tlbb/Billing/etc)
LoginInfo.ini (home/tlbb/Server/Config)
ServerInfo.ini (home/tlbb/Server/Config)
ShareMemory.ini (home/tlbb/Server/Config)

Theo cơ bản thì coi như đã config thành công rồi, nhưng khi (./tlbb.sh) run server thì check port (canyouseeme.org) thì ko nhìn thấy dc port server (90,3731)
Connect vào server chưa thành công.

Ai hiêu rõ nguyên nhân chỗ nào thì giúp mình cái nhá.

Edward_Newgate
22-09-11, 08:28 AM
Mình mới vọc TLBB
Nhưng hình như phải mở cả port 30 nữa thì phải
Ko thì loginserver.txt sao lại để port 30
Với lại thấy anh Hữu Duyên nói là chỉ cần chỉnh IP ở 3 file này thôi thì phải

anhdao275
22-09-11, 09:40 AM
xin chào các GM sever , nay mình muốn mua bạc gate với số lượng ko giới hạn, GM của các sever có nhã ý muốn bán thì hãy alo cho mình qua số fone : 0933472470 nhé. Cám ơn các bạn đã đọc bài

Doanh Thu sever của bạn là 1 phần lợi nhuận của chúng tôi
đây không phải diễn đàn games online đâu bạn ơi. muốn mua thỉ qua diễn đàn onl nhé

thehell99
22-09-11, 09:53 AM
Mình mới vọc TLBB
port thì tuỳ theo mình config thôi, Vì là trên dedi server nên toàn bộ IP điều thay đổi ko giống như của mạng nhà của chúng ta. Server mỉnh đã cho online trên máy nhà hơn 6 tháng rồi, nay có ý định test thử trên dedi xem thế nào.

minhtien_2010
22-09-11, 02:06 PM
Mình mới vọc TLBB
LoginInfo.ini và SeverInfo.ini cũng được không nhất thiết phải có ShareMemory.ini

Oack123
22-09-11, 02:36 PM
Thiếu 1 file chưa sửa :))
Ở trong instantclient ko nhớ rõ tên bạn chịu khó lục lên nha
Nếu ko tìm đc thì pm yahoo của mình

giangmap
24-09-11, 10:46 AM
Thiếu 1 file chưa sửa :))
Ở trong instantclient ko nhớ rõ tên bạn chịu khó lục lên nha
Nếu ko tìm đc thì pm yahoo của mình
sao không trả lời giúp luôn đi, còn đánh đố người ta

Sói Đẹp Trai
24-09-11, 12:54 PM
à mà install client thỳ liên quan ji đến sv đâu cái đó để xài navicat tạo acc mà nhỉ:-w

Oack123
24-09-11, 01:14 PM
à mà install client thỳ liên quan ji đến sv đâu cái đó để xài navicat tạo acc mà nhỉ:-w
Ở server mà bố nội ko có cái đó thì sao kết nối acc đc =))

philong921
26-09-11, 04:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
khoảng từ 6h - 11h tối mình rảnh có thể team qua giúp bạn.
Thân.

thehell99
29-09-11, 05:49 AM
InstantClient chứ không phải installclient. Cái đó để liên kết vào oracle của server. Không có nó thì làm sao mà connect dc để tạo acc.
-Vấn đề đã dc giải quyết.

Sói Đẹp Trai
29-09-11, 08:30 PM
InstantClient chứ không phải installclient. Cái đó để liên kết vào oracle của server. Không có nó thì làm sao mà connect dc để tạo acc.
-Vấn đề đã dc giải quyết.như đã nói cái instant client để tạo acc chứ ngoài ra chả hữu dùng ji khi offline cả:)) có mấy acc nguyenhuy chùa đó sài mãi chả hết tạo ac làm ji nữa nhỉ:)

thehell99
30-09-11, 06:09 AM
Không có InstantClient thì làm gì có acc nguyenhuy để mà chơi, không có InstantClient thì làm sao mà start Oracle để mà tạo dc acc. Mấy cái server share offline thì người ta đã Setup sẵng hết cho mấy người rồi, chỉ download về rồi sực thôi.

luongbson
20-05-12, 06:05 AM
=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~ sặc đếk đỡ đk

1st.TheKing
20-05-12, 09:44 AM
như đã nói cái instant client để tạo acc chứ ngoài ra chả hữu dùng ji khi offline cả:)) có mấy acc nguyenhuy chùa đó sài mãi chả hết tạo ac làm ji nữa nhỉ:)
Ôi trời người ta sài billing win chứ đâu phải linux đâu mà mấy nguyenhuy của chùa đc bác ạ :| vì thế nên cần acc :| Thua.

thehell99
21-05-12, 10:11 PM
Ôi trời người ta sài billing win chứ đâu phải linux đâu mà mấy nguyenhuy của chùa đc bác ạ :| vì thế nên cần acc :| Thua.

sao lại thik moi rác ra mà comment thế. Xem lại ngày post bài và so sánh thử lúc đó thì forum đã có billing win chưa nhá.

1st.TheKing
22-05-12, 12:38 PM
sao lại thik moi rác ra mà comment thế. Xem lại ngày post bài và so sánh thử lúc đó thì forum đã có billing win chưa nhá.
Moi đâu mà moi :| k bik đây là topic cũ đâu do có người moi trước còn gì :| hai` quá

vippro0
22-05-12, 12:54 PM

1st.TheKing
22-05-12, 08:05 PM
Cã bác vippro0 cũng còn tưởng topic giống tui mà :|