Đăng nhập

View Full Version : helpppp..a HuuDuyen oiii giup voi

minhchau0309
13-09-11, 07:51 AM
Em down sever của bác philong912 và đã cài đặt thàh công bằng cáh dùg linux cũ nhưg h vẫn chưa bt fải dùng client nào để sử dụng tốt. Hiện em đang có bản client ver 1.10.0899, vậy em có cần xài bản nào mới hơn không, bản client TNGH có mới hơn không. em là mem mới rất gà mog các ae chỉ giáo.
Có ai biết file câu hỏi thi trạg nguyên nằm ở đâu k? ai có file đó vh cho e xin.
thank trc'. Vì sao khi e update thêm vô thì sever chạy bị lỗi khi reboot lại. Muốn update thì phải làm lại từ đầu rồi chạy 1 lần duy nhất, chạy lần 2 là lỗi...lỗi j mà line 56...sever fix loadscripttone script 1&=2 , mặc dù nó ghi đã fix và complete nhưg vô game không kiểm tra account dc

anhdao275
13-09-11, 08:08 AM
Client bạn dùng bản nào cũng đc, cái của HD với TNGH tương đương. bạn update server = gì ??, copy thẳng bằng win SCP hay bung nén lệng tar. nếu copy thẳng thì bạn đạ chọn kiểu binary chưa ?

minhchau0309
13-09-11, 09:28 AM
Client bạn dùng bản nào cũng đc, cái của HD với TNGH tương đương. bạn update server = gì ??, copy thẳng bằng win SCP hay bung nén lệng tar. nếu copy thẳng thì bạn đạ chọn kiểu binary chưa ?
Mìh xài cáh cop bằg winscp và địh dạg binary hết... nhưng khi reset sever thì lỗi ở đoạn sever load scriptone fix, nhưng nó vẫn báo complete nhưg vào game tới phần gõ mật khẩu enter thì nó chỉ kết nối máy chủ rồi đứg đó, kô có kiểm tra mật khẩu
Client mìh dùg bản này của huuduyen nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhdao275
13-09-11, 11:01 AM
Mình nghĩ bạn bị lỗi Server rồi, bạn down cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dùng winscp chép lại thư mục Server trong tlbb, nhớ là chế đô binary nghen, have fun!

Sói Đẹp Trai
13-09-11, 12:59 PM
client thỳ tốt nhất là cái này:))<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :))

minhchau0309
13-09-11, 01:06 PM
Mình nghĩ bạn bị lỗi Server rồi, bạn down cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dùng winscp chép lại thư mục Server trong tlbb, nhớ là chế đô binary nghen, have fun!
thank bạn nhưng mìh bỏ cái đó zô mí bị lỗi z đó,hic...

minhchau0309
13-09-11, 01:07 PM
client thỳ tốt nhất là cái này:))<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :))
cám ơn bạn mìh sẽ donwn về xài.

anhdao275
13-09-11, 01:56 PM
thank bạn nhưng mìh bỏ cái đó zô mí bị lỗi z đó,hic...
bạn Sửa lại đi minh copy vô hoài có thấy vấn đề gì đâu, chắc tại client không tương thích thôi down bản tngh về coi nếu lỗi thì hồi âm

Sói Đẹp Trai
14-09-11, 07:18 PM
theo mình được biết cái lỗi kiểm tra đường mạng là do các nguyên nhân sau
1.Do chưa set binary. Như bạn nói thỳ cái này loại
2.Do sv chưa load xong do máy bạn yếu chẳng hạn -> đợi 1 tý xem sao.
3.Do bạn chỉnh sửa trực tiếp 1 file ji đó bằng winscp mà ko copy ra windows thật để sửa nên bị lỗi này dẫn đến lúc khởi động sv bằng lệnh ./tlbb.sh thỳ mắc cái đoạn Start Server đó dưới đoạn đó sẽ có dòng dài có chữ " null " :))
4.Do máy yếu không đủ điều kiện vẫn cài -> Xóa nhanh không cẩn thận có mùi thơm thơm đấy:(
5.Mình không biết nữa:))

minhchau0309
17-09-11, 06:31 PM
theo mình được biết cái lỗi kiểm tra đường mạng là do các nguyên nhân sau
1.Do chưa set binary. Như bạn nói thỳ cái này loại
2.Do sv chưa load xong do máy bạn yếu chẳng hạn -> đợi 1 tý xem sao.
3.Do bạn chỉnh sửa trực tiếp 1 file ji đó bằng winscp mà ko copy ra windows thật để sửa nên bị lỗi này dẫn đến lúc khởi động sv bằng lệnh ./tlbb.sh thỳ mắc cái đoạn Start Server đó dưới đoạn đó sẽ có dòng dài có chữ " null " :))
4.Do máy yếu không đủ điều kiện vẫn cài -> Xóa nhanh không cẩn thận có mùi thơm thơm đấy:(
5.Mình không biết nữa:))
Hì cám ơn bạn " vì mình sửa trên winscp cái file cònig" ai dè bị z hoài, sever không di TLao , Ac Ba , kinh HO j dc hết mặc dù mình chỉnh lại hết rest lai hết gòy ạ júp coi

Sói Đẹp Trai
17-09-11, 09:57 PM
à cái mục 5 kia là tiếp đây ping ngon + test ok serverinfo.ini + launch.ini vào game vẫn kiểm tra đường truyền ( win 7 - 64 bit ) cái này mình vẫn chịu chết team cả h đồng hồ cho người ta mà chả giải quyết đc ji mong anh em giải thích hộ nha