Đăng nhập

View Full Version : [JX] Server TSBD + hút hít đã config sẵn trên máy ảo, chỉ việc chém

Trang : [1] 2

haquocvu
23-08-11, 07:44 PM
Vì thấy có nhiều người vẫn chưa cài đc server này nên hôm nay làm cái này tặng mọi người chơi đỡ ghiền:)
Đây là server TSBĐ update hút hít của jxvietnam (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), mình chưa chỉnh sửa gì, chỉ thêm vài chức năng cho Admin.
Ko nói nhiều nữa, link down đây:

Server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Các bạn down hết về rồi chạy 2 file .exe, 1 cái là server cài sẵn trên máy ảo, 1 cái là chương trình chạy máy ảo.
Mọi thứ mình đã config sẵn, các bạn cứ chạy cái JxStartup ngoài desktop của máy ảo là ok.
Path thì cứ sử dụng cái path ở dưới đây:

Patch Full :
(Máy có font thì xài path có font, máy ko cài font thì xài path nofont)

Path có font: (của jxonline94 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))
Part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Path nofont: (của mình)
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ip mình đã config sẵn là 192.168.1.2

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vanluong92
23-08-11, 07:48 PM
Póc tem. Thanks bác. Chỉ thích chơi sv chạy trên máy ảo thui à. :P

pncm101
23-08-11, 08:06 PM
Đang down, thích cái máy ảo này. Mong là ok :-| Thanks chủ thớt!

vanluong92
23-08-11, 08:20 PM
Chủ thớt cho hỏi là RAM mình 1G nên mình hạ RAM của máy ảo xuống 512mb khi run nó báo "The virtual machine could not be started because there was not enough memory available on the host." Có phải máy ảo cần đúng 1G mới chạy k? Với lại cho hỏi file Server của bạn có chạy dc trên VMWare k vậy. Quen xài VMWare hơn. :P

Mr.Phát
23-08-11, 08:36 PM
Chủ thớt cho hỏi là RAM mình 1G nên mình hạ RAM của máy ảo xuống 512mb khi run nó báo "The virtual machine could not be started because there was not enough memory available on the host." Có phải máy ảo cần đúng 1G mới chạy k? Với lại cho hỏi file Server của bạn có chạy dc trên VMWare k vậy. Quen xài VMWare hơn. :P
Ram 1gb chỉnh máy ảo 512 là nghẹt thở rồi ~~!
VNWare đơn jản dễ sử dụng :)

vanluong92
23-08-11, 08:43 PM
Vậy file Server của bạn chủ 2pic có chạy dc trên VMWare k vậy bạn. Đuôi .vhd và .vmc

haquocvu
23-08-11, 08:53 PM
Chạy = VMW vẫn ok, bạn thứ thử xem :)

kingkania
23-08-11, 10:17 PM
Chạy bằng VMW không được. Báo lỗi rồi.

vanluong92
24-08-11, 08:58 AM
Lỗi gì zậy? Post lên xem với. 8-}

vanluong92
24-08-11, 09:51 AM
Ai test qua sv chạy trên máy ảo này cho hỏi tý. Khi mình chỉnh RAM của máy ảo xuống 512mb ( vì RAM máy mình có 1G à) thì khi chạy sv đến đoạn GameServer.exe nó ra 2 dòng ( 1 dòng chữ trung quốc + 1 dòng số), nó chạy 1 lúc rồi nó biến mất luôn. Mình thử reg nick vào game thì nó bảo là "Server đang gián đoạn". Có phải máy ảo cần 1G RAM mới chạy nổi k?

haquocvu
24-08-11, 06:12 PM
Nếu bạn chỉnh ram máy ảo xuống thì bạn phải set ram ảo của máy ảo tăng lên, nếu ko thì gameserver ko đủ ram để load map + script nên nó chạy 1 lúc là tắt :)

firel0ve610
24-08-11, 06:29 PM
Hê hê. T4Sharing. 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vanluong92
24-08-11, 09:18 PM
Nếu bạn chỉnh ram máy ảo xuống thì bạn phải set ram ảo của máy ảo tăng lên, nếu ko thì gameserver ko đủ ram để load map + script nên nó chạy 1 lúc là tắt :)
Set ram ảo của máy ảo là làm sao bạn. Chỉ mình với.

Edward_Newgate
24-08-11, 09:26 PM
Set ram ảo của máy ảo là làm sao bạn. Chỉ mình với.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Kích chuột phải vào My Computer chọn Properties
Sang tab Advanced trong khung Performance chọn Settings (cái chữ Settings đầu tiên ý)
Rùi chọn tab Advanced
Nhìn xuống dưới có chữ Change
Chọn ổ C rùi chọn số RAM cần set ví dụ 2046 - 4092
Chọn xong thì ấn set rùi OK - OK - OK

thientruongdx
24-08-11, 09:41 PM
Hix hix cái này là Microsoft Virtual PC chứ ko phải là VMware Workstation. Quá nản

haquocvu
24-08-11, 09:43 PM
Tôi test trên VMW 100% working nhé!

hungsono1
25-08-11, 01:52 PM
Để em thử cái, chờ mãi cái này. Thaks bác nhiều

judasy
25-08-11, 07:02 PM
không biết có hay không? để chơi thử

hungsono1
25-08-11, 07:58 PM
Bác vui lòng hướng dẫn cài đặt cụ thể. Em dùng Win 7 mà cài được trên VMW rồi nhưng cuối cùng làm đủ mọi cách hướng dẫn đều Connect DB error tất cả hết.

Faker
25-08-11, 08:00 PM
nhiều người cứ thick dùng VM ware thế xin nói với các bạn MVP còn nhẹ hơn gấp nhìu lần VM đó mình cũng làm server trên máy ảo nên cung biết

haquocvu
25-08-11, 08:04 PM
nhiều người cứ thick dùng VM ware thế xin nói với các bạn MVP còn nhẹ hơn gấp nhìu lần VM đó mình cũng làm server trên máy ảo nên cung biết

Chuẩn ko cần chỉnh. mình đã test trên cả 2 soft là VPC và VMW, kết quả là cả 2 đầu working 100% nhưng thích VPC hơn. :)

judasy
25-08-11, 08:21 PM
cho mình xin file update99 với. sao bạn khai báo ở config có nhưng trong dat ko có

judasy
25-08-11, 08:36 PM
Nếu cài cả hai thì chạy dc VMW nếu chỉ cài VMW thi ko chạy dc

vanluong92
26-08-11, 01:54 PM
Mấy bạn chỉ mình cách kết nối đến máy ảo sử dụng card mạng Custom với.

vanluong92
26-08-11, 02:49 PM
Sao tạo nv hệ thổ lại bị lỗi C++ thế? Ai bik fix k?8-}

widows
26-08-11, 03:37 PM
làm j mình nhấn zo khỏi động sever thì nó hiện len bảng gamesever rui ko chay j cả

haquocvu
26-08-11, 05:32 PM
làm j mình nhấn zo khỏi động sever thì nó hiện len bảng gamesever rui ko chay j cả

Bạn cho mình tấm hình lúc gameserver khởi động bị lỗi đc ko? :)

judasy
26-08-11, 08:19 PM
lỗi tè le.Uh vpc nhẹ thật nhưng cái sv đó lỗi rồi

haquocvu
26-08-11, 08:23 PM
lỗi tè le.Uh vpc nhẹ thật nhưng cái sv đó lỗi rồi

Lỗi thế nào thì bạn nói rõ hoặc cho vài tấm hình.
Mình teamviewer cho cả chục người ok hết đấy :)

ledinhthi90
26-08-11, 11:58 PM
Mình là newbie 100%. Mình đã cài thử bản này ! Khi cài xong và chạy máy ảo, mình đã chạy được Server rất tốt. Mình đã cài client mới nhất của võ lâm VN và path bản download ở trên. Nhưng khi vào đăng nhập với tài khoản đã đăng kí thì nó thông báo tài khoản hết hạn ! Có ai biết về trường hợp này giúp mình với !

phuc9999
27-08-11, 12:04 AM
Mình là newbie 100%. Mình đã cài thử bản này ! Khi cài xong và chạy máy ảo, mình đã chạy được Server rất tốt. Mình đã cài client mới nhất của võ lâm VN và path bản download ở trên. Nhưng khi vào đăng nhập với tài khoản đã đăng kí thì nó thông báo tài khoản hết hạn ! Có ai biết về trường hợp này giúp mình với !

Vào db account -> tables -> rùi chọn cái table Account_Habitus

Chỉnh cái ngày trong cột dEndDate từ năm 2010 ra xa tí là xong

Vào game quậy :))

luuhoangtuan
27-08-11, 08:58 AM
sao đánh account và password vào, nhấn ok nó lại thông báo : "Nhập tài khoản v?mật khẩu" ?

widows
27-08-11, 09:03 AM
Bạn cho mình tấm hình lúc gameserver khởi động bị lỗi đc ko? :)
nó không có chạy bạn ơi, nó hiện len tấm bản rùi dúng đó lun

vanluong92
27-08-11, 10:20 AM
Có 1 bug là cái viền màu vàng của đồ hoàng kim , bạch kim or ô kim là nếu để ở hành trang lâu lâu cái viền ấy to ra hoặc nhỏ lại đoá.!
Với lại có ai biết luyện skill 120 làm thế nào k ? Học skill thất truyền ở đâu vậy? Có item phi phong trong này k vậy ? Ép đồ ở đâu( đồ bạch kim ô kim) và có cách fix áo ô kim mặc vào k hiện k ? ( hỏi hơi nhiều :P )

haquocvu
27-08-11, 06:56 PM
Có 1 bug là cái viền màu vàng của đồ hoàng kim , bạch kim or ô kim là nếu để ở hành trang lâu lâu cái viền ấy to ra hoặc nhỏ lại đoá.!
Với lại có ai biết luyện skill 120 làm thế nào k ? Học skill thất truyền ở đâu vậy? Có item phi phong trong này k vậy ? Ép đồ ở đâu( đồ bạch kim ô kim) và có cách fix áo ô kim mặc vào k hiện k ? ( hỏi hơi nhiều :P )

Đây là server gốc của jxvietnam, mình chỉ cài trên máy ảo thôi, chưa chỉnh sửa gì.
Mình chỉ support cho những ai ko cài đc server, còn ngoài ra mình ko giúp các bạn chỉnh sửa server theo ý muốn đc vì mình ko có thời gian nhiều
Skill 120 có thể dùng chức năng admin để học ở xa phu, ép đồ thì ở thợ rèn trong lãnh địa. Còn về phi phong + res thì bạn chịu khó đọc ebook trên diễn đàn nhé.
:)

nuocdano1
29-08-11, 10:10 AM
mình lại bi lỗi db.eror
không chạy đc JxStartup
bạn nào hướng dẫn cách khắc phục cái

haquocvu
29-08-11, 04:20 PM
mình lại bi lỗi db.eror
không chạy đc JxStartup
bạn nào hướng dẫn cách khắc phục cái

Bạn đã bật card mạng của máy ảo lên chưa?
Kiểm tra lại nha bạn :)

judasy
30-08-11, 10:15 AM
SV CHẠY TỐT. Nhưng máy mình dùng xp3 rút gọn nên khi vào sv không nói chuyện dc với npc. Ai biết chỉ giáo

vanluong92
30-08-11, 11:04 AM
Ai biết fix lỗi lên đảo luyện skill mà k xuất chiêu dc k?

KingMax
30-08-11, 12:46 PM

Edward_Newgate
30-08-11, 03:03 PM
Không phải đâu bác
Mà là k biết họ cài sai chỗ nào
Vào máu quái về 0, không nói chuyện đc với NPC ý
Ở GameServer thì báo Công Kích vật lý gì gì đó

vanluong92
31-08-11, 01:00 PM
Thêm vào chỗ nào bạn.
Mình cài sv chạy ngon lành tối hôm qua còn lên đảo luyện skill dc trưa nay lên k xuất chiêu dc nữa. Nói chuyện với NPC bình thường. Ai biết fix chỉ với.

tutubaba
31-08-11, 03:31 PM
Cái máy ảo này chạy kiểu gì vậy ? Chạy được nhưng ping IP không được , cấu hình network ai biết chỉ mình nhé !

haquocvu
31-08-11, 04:06 PM
Cái máy ảo này chạy kiểu gì vậy ? Chạy được nhưng ping IP không được , cấu hình network ai biết chỉ mình nhé !

Bạn bật card mạng của máy ảo lên chưa?
Kiểm tra lại xem Ip máy ảo có trùng với ip máy thật ko? ( trường hợp trùng Ip hay gặp ở các bạn cài ở phòng net)

vanluong92
01-09-11, 09:05 AM
Nếu máy bạn có mạng thì bạn cài card adapter 1 là card mạng thật luôn. Còn nếu k có mạng thì bạn tạo card mạng ảo loopback rồi set ip cho nó là 192.168.1.xxx. Rồi chọn card adaptern 1 là card loopback. Have fun.

Edward_Newgate
01-09-11, 09:42 AM
Nếu máy bạn có mạng thì bạn cài card adapter 1 là card mạng thật luôn. Còn nếu k có mạng thì bạn tạo card mạng ảo loopback rồi set ip cho nó là 192.168.1.xxx. Rồi chọn card adaptern 1 là card loopback. Have fun.
Máy ảo Virtual PC thì tạo đc card mạng ảo
Còn VMware thì ko tạo đc
Chỉ có cách tạo 1 card mạng VMware rồi chỉnh IP như card mạng ảo thôi

nhilove2405
01-09-11, 11:34 AM
mấy anh có yahoo cho Nhi xin chỉ Nhi chạy với

nhilove2405
01-09-11, 11:45 AM
cài chạy đc sever tới đăng nhập vô game tài khoãn bị hết hạn r` tìm mãi ko thấy cái db để chỉnh thời gian như bạn kia nói . Cái đó có cần phải down ko hay có sẵn rùi

thaihoa91
01-09-11, 02:13 PM
cài chạy đc sever tới đăng nhập vô game tài khoãn bị hết hạn r` tìm mãi ko thấy cái db để chỉnh thời gian như bạn kia nói . Cái đó có cần phải down ko hay có sẵn rùi

Nó nằm ở Kho Lưu Trữ mục Chú Ý : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhilove2405
01-09-11, 02:27 PM
anh thaihoa91 ơi cho em xin yahoo anh em hỏi chút xíu đi anh

thaihoa91
01-09-11, 02:52 PM
anh thaihoa91 ơi cho em xin yahoo anh em hỏi chút xíu đi anh

Vẫn như nick thui à ! Ko có gì thay đổi :D

shadyshane
01-09-11, 04:09 PM
server nào TSBD v0.3 nào vậy bạn? mình hỏi để update lên game server mới bên topic kia mới update :D

haquocvu
01-09-11, 05:02 PM
server nào TSBD v0.3 nào vậy bạn? mình hỏi để update lên game server mới bên topic kia mới update :D

Server mình làm trên máy ảo là đã up v0.3 rồi bạn àh, cái này mình làm cho những bạn nào chơi ở phòng net, có thể lưu vào USB sẽ tiện lợi hơn vì đa số phòng net nào bây giờ cũng xài đóng băng. :)

kenken1992
03-09-11, 03:43 PM
What.......................Sao KO cho cai Hd di lam the may men moi sao ma hieu........

haquocvu
03-09-11, 04:07 PM
What.......................Sao KO cho cai Hd di lam the may men moi sao ma hieu........

Tất cả đã config sẵn trên win ảo rồi, chỉ việc chép path vào client VNG, mở win ảo, chạy server thôi. Cái này cũng cần làm hướng dẫn hả:-??

nhilove2405
03-09-11, 04:27 PM
muốn có 1 nhân vật là GM cho sever phải làm sao nhờ

nhilove2405
03-09-11, 04:38 PM
Sao sever ko thể nâng phòng bán ngựa trong lãnh địa lên lv 6 vậy ta

vanluong92
03-09-11, 06:11 PM
@nhilove: 1.Tạo char tên GameMaster or GameMaster02 or GameMaster03 nhé bạn. Rồi đến gặp xa phu nhập pass 010109 sẽ có chức năng GM
2. Nâng cấp phòng bán ngựa ở chỗ Phòng thờ xong out game rồi khởi động lại sv. Nếu k bị rollback thì phòng ngựa sẽ dc nâng cấp.

nhilove2405
03-09-11, 06:49 PM
nâng max lv rùi khởi động lại về lv 5 à

haquocvu
03-09-11, 07:02 PM

Khi chơi xong thì cần tắt theo thứ tự để tránh bị rollback:
1: out nhân vật
2: tắt gameserver màn hình dos trên máy ảo
3: tắt các thứ còn lại, ko cần theo thứ tự

Nếu vẫn còn bị thì lên đây mình hướng dẫn tiếp :)

nhilove2405
03-09-11, 09:32 PM
vẫn còn luôn mới ghê chứ
zzzzzzzzzzzzzzzzzz

thienma_kt
04-09-11, 07:56 AM
Bị vậy làm sao :B
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

assaa
04-09-11, 08:11 AM
Bị vậy làm sao :B
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Card mạng trên máy ảo chưa mở kìa bạn

jxonline94
04-09-11, 08:12 AM
chưa xóa pass sa trong Enterprise Manager or Server

thienma_kt
04-09-11, 08:28 AM
chưa xóa pass sa trong Enterprise Manager or Server
Xóa ntn, em mới tập tành còn gà lắm.híc. TKs

Card mạng trên máy ảo chưa mở kìa bạn
Mở rồi mà (30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rr)

BẢo fix hoàn chỉnh rồi mà :H ...................................

phungtien
04-09-11, 08:55 AM
mình chạy xong gamesv hết mà khi vào lại bị kết nối thất bại

nhilove2405
04-09-11, 11:09 AM
mình chạy xong gamesv hết mà khi vào lại bị kết nối thất bại
chắc tại cái Gamesever chưa load xong 5 dòng đó bạn

assaa
04-09-11, 11:20 AM
Xóa ntn, em mới tập tành còn gà lắm.híc. TKsMở rồi mà (30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rr)BẢo fix hoàn chỉnh rồi mà :H ................................... mình thấy trên hình của bạn chưa mở mà. Bạn xem lại trên góc ảnh ở chổ đồng hồ ấy.

assaa
04-09-11, 11:23 AM
mình chạy xong gamesv hết mà khi vào lại bị kết nối thất bại Bạn cho tấm hình đi. Để mọi người còn biết mà giúp chứ.

thienma_kt
04-09-11, 12:03 PM
mình thấy trên hình của bạn chưa mở mà. Bạn xem lại trên góc ảnh ở chổ đồng hồ ấy.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lúc mình chạy máy ảo nó sẵn như vậy rôi, mà vậy là enable rùi mà, hông lẽ bây h disable đi .hix...

assaa
04-09-11, 12:19 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lúc mình chạy máy ảo nó sẵn như vậy rôi, mà vậy là enable rùi mà, hông lẽ bây h disable đi .hix...
Bạn phải để nó mở giống như khi bạn kết nối mạng cho máy thật vậy đó. có nghĩa là bạn phải làm cho dấu X màu đỏ ở Local Area Connection 2 biến mất thì mới gọi là card mạng đã bật được. :)

thienma_kt
04-09-11, 12:51 PM
Bạn phải để nó mở giống như khi bạn kết nối mạng cho máy thật vậy đó. có nghĩa là bạn phải làm cho dấu X màu đỏ ở Local Area Connection 2 biến mất thì mới gọi là card mạng đã bật được. :)
Làm ntn mình mò thử rùi mà không có đc,Lúc vào nó đã thế rùi, ckick zô chỉ có enable với disable thui...hic. hay là bỏ VMware , chạy trên Microsoft Virtual PC nhỉ....

assaa
04-09-11, 12:52 PM
Làm ntn mình mò thử rùi mà không có đc,Lúc vào nó đã thế rùi, ckick zô chỉ có enable với disable thui...hic. hay là bỏ VMware , chạy trên Microsoft Virtual PC nhỉ.... bạn cho mình yh đi để mình xem cho.

thienma_kt
04-09-11, 12:58 PM
bạn cho mình yh đi để mình xem cho.

ngocanh_ktvn...................................... ......................

Hihi, đc rồi, tks bạn nhiều nhà ^^

kenken1992
04-09-11, 03:50 PM
chủ topic ráng úp nhiều tính năng mới nha............................................... ...................cho thêm phong phú nha

vanluong92
05-09-11, 08:47 AM
Bạn có thể vào thư mục dulieu trong server rồi tìm file của lãnh địa muốn nâng cấp rồi vào đó chỉnh sửa xem sao. :)

kenken1992
05-09-11, 01:05 PM
ai biet làm cái auto đi.....em thấy mấy cái sever kahc1 có auto mà..................có tinh năng mới nữa.anh thử up thềm nha.........................................mà sao không tìm thấy người để trùng sinh thế

vanluong92
05-09-11, 05:07 PM
ai biet làm cái auto đi.....em thấy mấy cái sever kahc1 có auto mà..................có tinh năng mới nữa.anh thử up thềm nha..........mà sao không tìm thấy người để trùng sinh thế
Vì chức năng trùng sinh chưa có nên NPC trùng sinh tạm thời đi nghỉ mát dài hạn :P

judasy
05-09-11, 06:20 PM
Làm ntn mình mò thử rùi mà không có đc,Lúc vào nó đã thế rùi, ckick zô chỉ có enable với disable thui...hic. hay là bỏ VMware , chạy trên Microsoft Virtual PC nhỉ....
cài card mạng ảo cho nó là chạy dc.

vuquochoang
06-09-11, 05:18 PM
sao mình chạy game sever xong hết rồi vào game nó báo kết nối thất bại nhỉ :((

haquocvu
06-09-11, 05:53 PM
sao mình chạy game sever xong hết rồi vào game nó báo kết nối thất bại nhỉ :((

Đã giải quyết xong :)
30 char...........................

thienma_kt
06-09-11, 08:37 PM
vẫn phải tắt mạng mơi vào game đc :P

haquocvu
06-09-11, 09:14 PM
vẫn phải tắt mạng mơi vào game đc :P

Vẫn vừa chơi vl off vừa onl vô tư mà, đâu cần tắt mạng :)

tomcurise
07-09-11, 12:12 PM
bạn có thể xem lại vấn để lực tay được không.. sao lực tay full skill của Võ Đang Kiếm sức mạng 800 mà lực tay được 2k+ ah... như vậy thì quá yếu thì phải (mới test phái VD, còn mấy phái kia chưa test, mong bạn fix lại lực tay các phái cho hợp lý 1 chút...) ah với lại chức năng Admin phần nhận trang bị không đủ đồ, bạn có thể sửa lại được không.... thanks bạn rất nhiều...

nhilove2405
07-09-11, 02:38 PM
Sao khi cài font cho máy thật bị " Setup was unable to install the chosen locale. Please contact your System Administrator." => Ai biết chĩ em cách fix với

Edward_Newgate
07-09-11, 02:46 PM
Sao khi cài font cho máy thật bị " Setup was unable to install the chosen locale. Please contact your System Administrator." => Ai biết chĩ em cách fix với
Banj vào đây xem có đc ko
Hoặc ko đc nữa thì vào đây

nhilove2405
07-09-11, 02:51 PM
Banj vào đây xem có đc ko
=> trong windows ko có thư mục inf và thử tạo thư mục đó rùi bõ vô vẫn ko được
Hoặc ko đc nữa thì vào đây
=> down về cài rùi cài bt cũng ko được hoặc là ko biết cách cài vì ko có hướng dẫn nên cũng ko được

nhilove2405
07-09-11, 02:52 PM
thật là chán mọi bước cài sever offline đều ngon lành hết mà chĩ có mỗi cái font làm hư bột hư đường hết

thienma_kt
07-09-11, 04:23 PM
Chả bik, máy mình mà để mạng là ngắt kết nối với sever ngay :D"

hientroc
12-09-11, 02:03 PM
Chả bik, máy mình mà để mạng là ngắt kết nối với sever ngay :D"
sv của anh haquocvu chạy trên máy ảo luôn rồi liên quan gì mạng thật đâu

thienma_kt
12-09-11, 03:16 PM
client vẫn trên máy thật mà, để mạng là ngắt kết nối :)) chả bik sao :H

nthai90
12-09-11, 07:18 PM
thank chủ thớ vs thaihoa mình chơi ngon cả buổi chiều nay . oai thật là sướng . nhưng chỉ có điều là cưỡi mấy con cọp thì ra không khí . tvb chuỳ dc có 1 chuỳ . nhìn mắc cười wa .

haquocvu
12-09-11, 07:25 PM
thank chủ thớ vs thaihoa mình chơi ngon cả buổi chiều nay . oai thật là sướng . nhưng chỉ có điều là cưỡi mấy con cọp thì ra không khí . tvb chuỳ dc có 1 chuỳ . nhìn mắc cười wa .

Lỗi là do path có font nhưng máy bạn ko cài font.
Cách khắc phục là bạn vào máy ảo, mở thư mục server lên, nhấp chuột vào thư mục setting rồi kéo thả ra desktop máy thật, sau đó copy cái setting đó thay cho cái settings cũ ở client. Good luck! :)

thienma_kt
12-09-11, 11:49 PM
Xoá30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrr

thienma_kt
13-09-11, 01:30 AM
Xóa Wmaware cài MVP thì card mạng ảo cứ chạy miết mà không đc => Connect db error

haquocvu
13-09-11, 09:37 PM
Xóa Wmaware cài MVP thì card mạng ảo cứ chạy miết mà không đc => Connect db error

1: Kiểm tra lại xem có bị trùng IP ko?
2: Lúc cài, nhớ chọn card mạng cho máy ảo.

thienma_kt
13-09-11, 09:40 PM
1: Kiểm tra lại xem có bị trùng IP ko?
2: Lúc cài, nhớ chọn card mạng cho máy ảo.
CHọn cảd mang cho máy ảo rồi, nhưng mà trùng ip gì anh ???

NgoiSao123
14-09-11, 06:07 PM
ai Pro team cho e nó kìa :)) 30 characters.

vanluong92
14-09-11, 08:04 PM
Mọi ng cho hỏi sao mình chỉnh file NpcS.txt xong vào game là mấy tên của NPC bị mã hóa lung tung hết vậy?

Edward_Newgate
14-09-11, 08:07 PM
Mọi ng cho hỏi sao mình chỉnh file NpcS.txt xong vào game là mấy tên của NPC bị mã hóa lung tung hết vậy?
Bác phải việt hoá = font chữ TCVN3
Lưu file đó với mã ANSI (khi việt hoá xong chọn File - Save as... rồi chọn mã chỗ Encoding)

vanluong92
14-09-11, 08:09 PM
Bác phải việt hoá = font chữ TCVN3
Lưu file đó với mã ANSI (khi việt hoá xong chọn File - Save as... rồi chọn mã chỗ Encoding)
Trong file NpcS.txt tui k có đụng gì đến việt hóa hết trơn á. Chỉ thay đổi tên skill của mob à.
Hay khi copy từ máy ảo sang máy thực nó bị font china của máy thực làm mã hóa hết nhỉ

Edward_Newgate
14-09-11, 08:36 PM
Trong file NpcS.txt tui k có đụng gì đến việt hóa hết trơn á. Chỉ thay đổi tên skill của mob à.
Hay khi copy từ máy ảo sang máy thực nó bị font china của máy thực làm mã hóa hết nhỉ
Bác cho xin tấm ảnh
Tui đoán nó nghiêng về phương án Encoding hơn :-?

tathinhphat
14-09-11, 10:04 PM
sao giải nén mình lại báo lỗi nhỉ :-S

thienma_kt
14-09-11, 10:28 PM
Mang cop or trang bị ô kim = tang hình :(

thienma_kt
15-09-11, 11:07 AM
Có ai bik cách khắc phục không ?????????

vanluong92
15-09-11, 11:24 AM
Có ai bik cách khắc phục không ?????????
Đề nghị cài font china cho máy thực.

Bác cho xin tấm ảnh
Tui đoán nó nghiêng về phương án Encoding hơn :-?
Có gì đâu mà ảnh với iếc.
Tui copy file NpcS.txt từ máy ảo sang máy thực, chỉnh sửa, save lại rồi chép đè qua máy ảo rồi run server thì bị lỗi. Trước khi chỉnh sửa k bị gì

thienma_kt
15-09-11, 11:29 AM

Đúng không vậy, mình dùng win 7 cài ntn :S

vanluong92
15-09-11, 11:33 AM
Win 7 mình k biết vì mình xài XP. Server này cần font mà bạn. Nếu k có font thì UI và setting nhiều cái k hiển thị đâu.

thienma_kt
15-09-11, 11:38 AM
Mình nghe nói là không cần cài font mà, vì đã có trên máy ảo rồi.

vanluong92
15-09-11, 11:46 AM
Đúng là k cần font china vẫn có thể chơi được nhưng sẽ k hiển thị một số item thôi.

nametruong00
15-09-11, 12:34 PM
liên quan đến SPR của item đó bạn ơi

Edward_Newgate
15-09-11, 12:54 PM

Tui copy file NpcS.txt từ máy ảo sang máy thực, chỉnh sửa, save lại rồi chép đè qua máy ảo rồi run server thì bị lỗi. Trước khi chỉnh sửa k bị gì

Ảnh tên nv bị mã hoá trong game ý
Nhìn thì dễ nhận biết hơn chứ

vanluong92
15-09-11, 12:55 PM
Rồi. Sẽ up trong thời gian sớm nhất

Jkanz1007
15-09-11, 02:29 PM
đang sử dụng thử sever này !!!

vipkoanh
15-09-11, 04:36 PM
cho e hoi tk het han la sao zakl

Edward_Newgate
15-09-11, 04:42 PM
cho e hoi tk het han la sao zakl
Vào SQL db account
Cái Account_Hitabus, tìm cột dEnddate
Chỉnh lại thành năm 2020 là ok chơi tuốt

haquocvu
15-09-11, 04:55 PM

Ko biết máy thật của bạn có cài font ko? Nếu ko có font mà làm thế này thì lỗi 100%, lúc kéo cái cái settings từ máy ảo sang máy thật thì nó đã chuyển thành dạng mã hóa nofont, nên khi chép đè trở lại vào server trên máy ảo ( server máy ảo có font) thì sẽ lỗi thôi.

Edward_Newgate
15-09-11, 04:58 PM
Ko biết máy thật của bạn có cài font ko? Nếu ko có font mà làm thế này thì lỗi 100%, lúc kéo cái cái settings từ máy ảo sang máy thật thì nó đã chuyển thành dạng mã hóa nofont, nên khi chép đè trở lại vào server trên máy ảo ( server máy ảo có font) thì sẽ lỗi thôi.
Sao mình làm thế ko bị lỗi nhỉ ;))
Đề nghị bạn vanluong92 cho xin 500đ ảnh nhanh :|
Đang chán không biết làm gì ngồi chờ cái ảnh của bạn đây \:D/
p/s:
Ai mún chế ảnh ko =))

thienma_kt
15-09-11, 05:43 PM
Rốt cuộc h làm sao để hiện trang bị ô kim vs cọp ????????????

haquocvu
15-09-11, 05:54 PM
Rốt cuộc h làm sao để hiện trang bị ô kim vs cọp ????????????

Nếu máy ko cài font thì dùng cái path của mastergame95 ấy
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangbk01
15-09-11, 06:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ('<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>') Loi khi chay sever.sua ho to vs

thienma_kt
15-09-11, 07:16 PM
Nếu máy ko cài font thì dùng cái path của mastergame95 ấy
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch rui ma van bi nhu vay :(( chiu thoi :-"

nametruong00
15-09-11, 07:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ('<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>') Loi khi chay sever.sua ho to vs

cái hình to thế ai mà giúp đc hả

jangminh254
15-09-11, 07:55 PM
còn ai làm onl nữa hok thê....

haquocvu
15-09-11, 07:56 PM
patch rui ma van bi nhu vay :(( chiu thoi :-"

Khi nào onl pm yh, anh teamviewer cho :)

jangminh254
15-09-11, 08:01 PM
vũ nhớ onl cho hay 1 tí ^^..........

thienma_kt
16-09-11, 09:39 AM
QUa mới cài lại win7.
Nên phải cài lại võ lâm.
Chạy win ảo = Microsoft Virtual PC
Card mạng ảo hoạt động, ip 192.168.1.2
Ping thành công.
Chạy sever successful hết.
Config ip trong severlist sang 192.168.1.2 rồi mà........kết nối tới máy chủ thất bại :((

Lười cài trên trên máy thật nhưng thấy máy thật còn phẻ hơn :-"

NgoiSao123
16-09-11, 12:14 PM
Bạn có yahoo hk để team thư xem :Đ

Edward_Newgate
16-09-11, 12:24 PM
QUa mới cài lại win7.
Nên phải cài lại võ lâm.
Chạy win ảo = Microsoft Virtual PC
Card mạng ảo hoạt động, ip 192.168.1.2
Ping thành công.
Chạy sever successful hết.
Config ip trong severlist sang 192.168.1.2 rồi mà........kết nối tới máy chủ thất bại :((

Lười cài trên trên máy thật nhưng thấy máy thật còn phẻ hơn :-"

Thế IP máy thật là gì :-/
Card mạng ảo là card mạng của máy ảo hay Loopback

vanluong92
16-09-11, 12:41 PM
@mastergame95
Hàng của bác đây. Ngâm & fix =))

Edward_Newgate
16-09-11, 12:48 PM
Đây là do lỗi Encoding ở dạng UTF-8 hoặc loại nào đó khác với ANSI
Bạn nên sửa = notepad (k phải notepad++) chỉnh về font .VnArial
Việt hoá trên máy no font
Khi làm xong thì vào File - Save as
Chỗ Encoding thì chọn là ANSI
Xong copy đi đâu cũng đc, miễn là ko chỉnh sửa nữa
Mình lúc chỉnh sửa chọn font UTF-8 cũng bị lỗi y hệt

vanluong92
16-09-11, 03:44 PM
I say again:" I'm not "Việt hóa"".
Do you understand?

Edward_Newgate
16-09-11, 05:31 PM
Do you understand?
Không việt hoá sao tên nv thành ??? được nhỉ ;))
Với lại ko việt hoá thì cũng xem lại chỗ Encoding
Còn nếu không phải thì chưa nghĩ ra lỗi 8-}

haquocvu
16-09-11, 06:19 PM
Do you understand?

Mấy bữa nay thấy bạn than phiền vụ này hoài nhỉ?
Onl thì pm yh mình, giúp đc gì thì mình giúp. :)

Minh1213
17-09-11, 08:41 PM
haquocvu (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) onl pm yh: i.am_minh hỏi cái này cái :D

Vào đăng nhập được nhưng không vào chọn nhân vật được :)

skydl91
18-09-11, 02:39 PM
ong post sever cho tui hoi win 7 tui lam dc ko

vanluong92
18-09-11, 03:15 PM
Không việt hoá sao tên nv thành ??? được nhỉ ;))
Với lại ko việt hoá thì cũng xem lại chỗ Encoding
Còn nếu không phải thì chưa nghĩ ra lỗi 8-}
Té ra bạn chưa hiểu mình bị lỗi gì à?
Mà thôi mình tự xử được. Không được thì nghỉ jx. [-(

nhuson1234
23-09-11, 07:00 PM
Có ai cho mình hỏi 1 chút được không, làm sao để tăng tốc độ luyện skill ở server này vậy, luyện lâu quá trời luôn, hoặc có auto tự đánh quái thi cho mình link với, thank nhé

lequoctran
24-09-11, 01:11 PM
ai làm giùm mình cái scrip gọi boss đại từ menu của admin giùm mình với . mình đội ơn!

nametruong00
24-09-11, 01:27 PM
herher cái gì cũng có sẵng hết thì đâu có hay hết zui òi
bạn chơi thấy càng khó thì càng hay chứ có đủ đồ thì thiên hạ vô đối bem boss HK như con thì rất dễ chán bạn à

ngotiendat
27-09-11, 05:45 PM
mình dùng path nofont ở trên ném vaof clien vng ip là 192,168,1,2, đã chạy máy ảo ok, sv run 5 dòng ok, cònig ip 192.168.1.2 rồi, nhưng vẫn k vào game đc toàn báo kết nối thất bại. ai chỉ mình cách fix với, chưa xài máy ảo bao h nên chả biết gì,

Edward_Newgate
27-09-11, 05:51 PM
mình dùng path nofont ở trên ném vaof clien vng ip là 192,168,1,2, đã chạy máy ảo ok, sv run 5 dòng ok, cònig ip 192.168.1.2 rồi, nhưng vẫn k vào game đc toàn báo kết nối thất bại. ai chỉ mình cách fix với, chưa xài máy ảo bao h nên chả biết gì,
Có nhầm k đây ta :-?
Tiến Đạt nghịch JX từ bao giờ mà giờ lại k biết lỗi gì à ;))
PM codeblue_9x tui xem qua cái ;))

Learning
27-09-11, 06:25 PM
Có nhầm k đây ta :-?
Tiến Đạt nghịch JX từ bao giờ mà giờ lại k biết lỗi gì à ;))
PM codeblue_9x tui xem qua cái ;))
hàng face :)) .

ngotiendat
27-09-11, 06:34 PM
hàng face :)) .
học lại tiếng anh đi.
k biết thật, có lẽ mình chỉnh theo IP wifi nên k đc :D

haquocvu
27-09-11, 09:27 PM
học lại tiếng anh đi.
k biết thật, có lẽ mình chỉnh theo IP wifi nên k đc :D

Vào đây đọc thử xem sao bạn :)

yukatal
28-09-11, 10:59 PM
- Sử dụng no font đăng nhập thì báo "Kết nối sẻver thất bại"
- Sử dụng có font đăng nhập thì báo "Tài khoản hết hạn"
Ai hướng dẫn mình với.
Thank!!!

Edward_Newgate
28-09-11, 11:46 PM
Ai hướng dẫn mình với.
Thank!!!
Vào SQL - Account - Account_Hitabus
Tìm cột dEnddate chỉnh thành 2020

thaihoa91
28-09-11, 11:50 PM
Ai hướng dẫn mình với.
Thank!!!

Tài khoản hết hạn đã chỉ cách sửa rùi, tại bạn chưa tìm thui --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yukatal
29-09-11, 10:47 AM
- Mình xài Microsoft Virtual PC mà, không có SQL sao chỉnh được.
- Mình sử dụng Pacth có font > chỉnh thời gian hệ thống về năm 2004 thì Ok. (có cách nào khác không, chỉnh như vậy thì ức chế lắm)
- Bảng F3 toàn chữ Tàu, sử dụng pacth no font mới có tiếng Việt à????
Ai biết giải thích giùm mình với.
Thank!!!!!!!!!!!

thaihoa91
29-09-11, 11:46 AM
- Mình xài Microsoft Virtual PC mà, không có SQL sao chỉnh được.
- Mình sử dụng Pacth có font > chỉnh thời gian hệ thống về năm 2004 thì Ok. (có cách nào khác không, chỉnh như vậy thì ức chế lắm)
- Bảng F3 toàn chữ Tàu, sử dụng pacth no font mới có tiếng Việt à????
Ai biết giải thích giùm mình với.
Thank!!!!!!!!!!!

Và tui cũng chả thích kiểu cài JX máy ảo, thà cài thủ công còn bít cài lại để fix lỗi, làm kiểu này thì ko bít vẫn hoàn ko bít !

yukatal
29-09-11, 03:04 PM
Sử dụng Patch no font đăng nhập thì báo "Kết nối server thất bại", xử lý sao đây bạn.
Thank!!!!!!!!!!!

nhockeke3
29-09-11, 03:14 PM
Sử dụng Patch no font đăng nhập thì báo "Kết nối server thất bại", xử lý sao đây bạn.
Thank!!!!!!!!!!!

xác nhận, mình cũng no font và cũng kết nối thất bại

yukatal
29-09-11, 08:02 PM
Ai biết hướng dẫn giúp mình cái. (đang gấp)

thaihoa91
29-09-11, 10:59 PM
Nếu cài thủ công thì chụp hình GameServer lên, chứ mà cài theo kiểu máy ảo thì kiểu làm sẵn thì chẳng bít cài sai chỗ nào mà sửa !

haquocvu
30-09-11, 05:12 PM
Thank!!!!!!!!!!!

xác nhận, mình cũng no font và cũng kết nối thất bại

Xem lại ip trong serverlist trong settings ở client đã đúng chưa? Path có font thì có sẵn ip là 192.168.1.2, còn nofont thì hình như là 113.x.x.x gì đó. :)

yukatal
30-09-11, 05:23 PM
- Để chiều về xem lại cái đã.
- Sẵn cho mình hỏi pacth có font thì bảng F3 toàn chữ Tàu à?

haquocvu
30-09-11, 05:33 PM

Cái đấy chỉ là cái UI thôi, tìm cái Ui việt hoá có font bỏ vào. :)

Edward_Newgate
30-09-11, 05:46 PM
Patch có font thì dành cho máy có font
Còn máy bạn ko cài font china thì dùng no font

yukatal
01-10-11, 05:00 PM
Cưỡi ngựa không có bóng, giống như đang bay vậy. Chỉnh ngựa lại bạn ơi.

vipkoanh
02-10-11, 02:08 PM
sao giờ tòan bị sever gián d0oạn ko zỵ

yukatal
03-10-11, 07:23 PM
Các bạn hướng dẫn mình chỉnh lại thời gian vượt ải với (ko chỉnh giờ hệ thống nha).
Thank!!!!!

luctiem1510
04-10-11, 03:37 AM
mình dùng patch có font,làm theo hướng dẫn,kết quả là kết nối thất bại,giúp mình với.

thaihoa91
04-10-11, 07:07 AM
Bạn cần gửi 1 tấm hình gameserver.exe khi game báo lỗi !

yukatal
04-10-11, 07:59 AM
mình dùng patch có font,làm theo hướng dẫn,kết quả là kết nối thất bại,giúp mình với.
Bạn xem comment #155 trang 16 nha.
Mở patch > settings > mở serverlist.ini bằng notepad > chỉnh dòng IP lại thành 192.168.1.2 > save lại > xong.

luctiem1510
04-10-11, 10:07 PM
Bạn xem comment #155 trang 16 nha.
Mở patch > settings > mở serverlist.ini bằng notepad > chỉnh dòng IP lại thành 192.168.1.2 > save lại > xong.

Mình đã làm theo rồi nhưng ko thành công nên mới phát tín hiệu cầu cứu nè,kết nối server thất bại,rầu wá!!!!

haquocvu
05-10-11, 02:47 PM
Mình đã làm theo rồi nhưng ko thành công nên mới phát tín hiệu cầu cứu nè,kết nối server thất bại,rầu wá!!!!

Nếu đã làm đúng hết các hướng dẫn trên mà vẫn ko được thì chỉ còn 1 trường hợp là bị trùng Ip giữa máy ảo và máy thật.
Bạn có thể qua topic này xem, nó cũng tương tự thôi
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kunedo
05-10-11, 07:32 PM
sao mình không chỉnh được IP của sv vậy :|

Kunedo
05-10-11, 07:45 PM
Ai dạy mình cách confix server với, từ trước đến giờ mình chỉ toàn down sv do người khác đã confix rồi thôi :(

Edward_Newgate
06-10-11, 08:37 PM

Kunedo
07-10-11, 01:38 PM
patch thì chạy như nào vậy :-/ có cần cài đặt không , ai hướng dẫn mình luôn đi :D

Kunedo
07-10-11, 05:59 PM
Sao mình không chạy được sv bằng Vmware 6.0 vậy :-/

Kunedo
20-11-11, 10:14 PM
ảnh:

haquocvu
21-11-11, 10:41 PM
ảnh:

Ko thấy ảnh gì hết :(
Thứ 1: Bạn xem lại ip trong file settings\serverlist.ini ở client và port trong file config.ini ở thư mục gốc của client.
Thứ 2: Bạn xem lại đã bật card mạng cho máy ảo chưa và có bị trùng ip máy ảo với máy thật hay ko?

verygood
22-11-11, 12:10 AM
sao đánh account và password vào, nhấn ok nó lại thông báo : "Nhập tài khoản v?mật khẩu" ?

Tui cũng từng bị cái này. Bạn phải tạo ID và pass phải 6 ký tự trở lên!

verygood
22-11-11, 12:14 AM

Cho mình hỏi ip gốc của nó là lớp C. nhưng mạng cty nhà mình lại lớp A. Vậy config làm sao để vào chơi đây?

Kunedo
22-11-11, 01:07 PM
Ko thấy ảnh gì hết :(
Thứ 1: Bạn xem lại ip trong file settings\serverlist.ini ở client và port trong file config.ini ở thư mục gốc của client.
Thứ 2: Bạn xem lại đã bật card mạng cho máy ảo chưa và có bị trùng ip máy ảo với máy thật hay ko?

mình đã vào được game nhưng lại bị vấn đề đã nêu ở "Server TSBD 0.3 update kết hợp hút hít (topic 2)" mọi người qua xem giùm mình nhé :X

dangkhoa_0506
22-11-11, 04:56 PM
2 cậu haquocvu, cậu cho mình hỏi server của cậu có trùng sinh được hay ko ^^. Thứ 2 là nếu có update mới ra thì có cách nào update trên VmWare ko? Vì thích xài VMWare vì chơi tốt mà lại đỡ phải cài font ^^. Cậu giúp dùm nhé ^^.

haquocvu
22-11-11, 06:01 PM
Cho mình hỏi ip gốc của nó là lớp C. nhưng mạng cty nhà mình lại lớp A. Vậy config làm sao để vào chơi đây?

Nếu vậy thì có 2 cách:
1. Nếu biết config ip trong server thì bạn config ip của server + ip card mạng máy ảo cho nó về cùng lớp ip trên máy thật của bạn.
2. Đơn giản hơn là bạn cài thêm ip loopback và set ip để máy thật của bạn có thể connect đến ip máy ảo.
Bạn có thể tham khảo bài này của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2 cậu haquocvu, cậu cho mình hỏi server của cậu có trùng sinh được hay ko ^^. Thứ 2 là nếu có update mới ra thì có cách nào update trên VmWare ko? Vì thích xài VMWare vì chơi tốt mà lại đỡ phải cài font ^^. Cậu giúp dùm nhé ^^.

Server này ko dùng đc hàm setlevel nên ko thể trùng sinh. Và việc update cũng đơn giản thôi, bạn có thể copy các file update từ máy thật vào máy ảo thông qua mạng LAN workgroup.

kutunvg2010
22-11-11, 06:18 PM
Cho mình hỏi , chỉ download về và cài đặt như bạn nói là chơi được à hã , hay còn cài đặt gì nữa không :)

haquocvu
22-11-11, 06:24 PM
Cho mình hỏi , chỉ download về và cài đặt như bạn nói là chơi được à hã , hay còn cài đặt gì nữa không :)

Tất cả mình đã config sẵn hết rồi. Bạn chỉ việc tải về cài đặt là có thể chơi. Nếu cần thì cũng chỉ config lại ip 1 tí xíu thôi. Nói chung là mình đã đơn giản hóa cho bạn 95% rồi, 5% còn lại là vấn đề ip, cái ip thì mỗi người mỗi khác nên có thể cần phải config lại 1 tí.

kutunvg2010
22-11-11, 06:41 PM
Tất cả mình đã config sẵn hết rồi. Bạn chỉ việc tải về cài đặt là có thể chơi. Nếu cần thì cũng chỉ config lại ip 1 tí xíu thôi. Nói chung là mình đã đơn giản hóa cho bạn 95% rồi, 5% còn lại là vấn đề ip, cái ip thì mỗi người mỗi khác nên có thể cần phải config lại 1 tí.
Cho mình cái Yahoo để mình hỏi vài thứ :D

xNetWorkx
28-11-11, 08:06 AM
xin hỏi pass admin là gì vậy ạ làm ơn trả lời khẩn cấp với :|

thaihoa91
28-11-11, 12:04 PM
xin hỏi pass admin là gì vậy ạ làm ơn trả lời khẩn cấp với :|

Theo mình bí thì 0 1 0 1 0 1 0 9

Edward_Newgate
28-11-11, 12:40 PM
Theo mình bí thì 0 1 0 1 0 1 0 9
Bác ơi pass có 6 số thôi mà :|
Hình như là 123456
Nếu vẫn k đc thì thử 010109 hoặc 111111

thaihoa91
28-11-11, 01:44 PM
Bác ơi pass có 6 số thôi mà :|
Hình như là 123456
Nếu vẫn k đc thì thử 010109 hoặc 111111

Chắc bị dư :D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

se7enleed
29-11-11, 06:27 AM
cho hỏi cái cục để ép HT kiếm ở đâu thế các cậu. Ai biết chỉ dùm đi:((

kentak
30-11-11, 10:45 AM
sao mình cứ bị lỗi kết nối server thất bại thế nhỉ, dù tắt hay mở mạng vẫn như thể, địa chỉ IP thì ko trùng với mạng thật :(

haquocvu
30-11-11, 08:38 PM
sao mình cứ bị lỗi kết nối server thất bại thế nhỉ, dù tắt hay mở mạng vẫn như thể, địa chỉ IP thì ko trùng với mạng thật :(

Bạn xem lại đã chỉnh ip trong file serverlist ở client chưa?

kentak
30-11-11, 08:55 PM
Bạn xem lại đã chỉnh ip trong file serverlist ở client chưa?

mình xem lại thì ip local của mình là 192.168.1.2
địa chỉ ip của serverlist ở client cũng thế :(

haquocvu
30-11-11, 09:06 PM
mình xem lại thì ip local của mình là 192.168.1.2
địa chỉ ip của serverlist ở client cũng thế :(

Nếu vậy thì bạn xem lại ip của bạn có cùng lớp mạng với 192.168.1.x ko?
Nếu ko thì bạn set cái ip loopback 192.168.1.10 đi rồi ping thử xem máy thật có kết nối đc tới 192.168.1.2 ko?

kentak
30-11-11, 09:10 PM
Nếu vậy thì bạn xem lại ip của bạn có cùng lớp mạng với 192.168.1.x ko?
Nếu ko thì bạn set cái ip loopback 192.168.1.10 đi rồi ping thử xem máy thật có kết nối đc tới 192.168.1.2 ko?

bạn add nick yh mình cho dễ nc được không :)
nick mình : kent_1702

kentak
30-11-11, 09:23 PM
Bạn nói rõ hơn đc không?
Mình vào cmd gõ ipconfig thì thấy ip máy mình là 192.168.1.2
ip trong file serverlist cũng như thế.

haquocvu
30-11-11, 10:01 PM
Bạn nói rõ hơn đc không?
Mình vào cmd gõ ipconfig thì thấy ip máy mình là 192.168.1.2
ip trong file serverlist cũng như thế.

Sax! Vậy là trùng ip giữa máy thật và máy ảo rồi. Bạn phải set cho cái ip máy thật khác với máy ảo!

kentak
30-11-11, 10:05 PM
mình đã chỉnh ip máy mình rồi mà vẫn kết nối server thất bại :((

kentak
01-12-11, 10:41 PM
không ai giúp mình à :(
Ip không trùng nữa rồi bạn, nhưng vẫn không kết nối server được, mình vào server trong máy ảo không thấy có file serverlist :-?

thaihoa91
02-12-11, 12:25 PM
Do mình ko wen cài VMWare cho JX này nên bó tay ! Cài thủ công thì may ra mình còn bít lỗi :D

nhoxan
02-12-11, 05:33 PM
thai hoa cho mình hỏi là server good hay tngh 4 gì đó k bik xài gameserver có pass là chỉ chậy đc với ip 192.168.1.2 thôi hả bạn?

thaihoa91
02-12-11, 05:43 PM
thai hoa cho mình hỏi là server good hay tngh 4 gì đó k bik xài gameserver có pass là chỉ chậy đc với ip 192.168.1.2 thôi hả bạn?

pass là 2011 hay 1111 wên rùi :D ip thì hình như chỉ chạy với 192.168.1.2

nhoxan
02-12-11, 05:45 PM
ùm hix vì mạng thật của mình là .107 còn ip ảo là 60. vĩnh viễn k đổi đc ip vậy k xài đc rồi tiết quá

Edward_Newgate
02-12-11, 06:01 PM
ùm hix vì mạng thật của mình là .107 còn ip ảo là 60. vĩnh viễn k đổi đc ip vậy k xài đc rồi tiết quá
Cài Card mạng ảo vào thì muốn IP nào chả được (hợp lệ)

nhoxan
02-12-11, 07:14 PM
vậy ip wan trên whatismyip là ip ảo hay ip thật vậy? bạn

Edward_Newgate
02-12-11, 07:19 PM
vậy ip wan trên whatismyip là ip ảo hay ip thật vậy? bạn
Oài thế hóa ra bạn chả biết gì về IP à :|
IP dạng 192.168.1.xxx hoặc 192.168.0.xxx là IP LAN (một số máy có thể khác)
IP trên web xem là IP WAN dùng để mở server online
IP ảo là mình tạo thêm card mạng ảo để làm gì tùy mục đích
Muốn tạo card mạng ảo thì... google

nhoxan
02-12-11, 07:59 PM
à mình hiểu rồi cám ông bác nhé

0977712722
03-12-11, 02:00 PM
Sử dụng sao vậy mấy anh!
Tải xong chạy được ái Chương trình lên bản chạy SV nhưng không làm gì được nữa
Patch chạy trước hay cái sv chạy trước, và cài patch vào đâu
Anh nào hướng dẫn từng bước một em xem với!
Cảm ơn nhiều!

RAM em 3G, share cho máy aỏ 1G, card VGA rời 256Mb

Edward_Newgate
03-12-11, 02:11 PM
Sử dụng sao vậy mấy anh!
Tải xong chạy được ái Chương trình lên bản chạy SV nhưng không làm gì được nữa
Patch chạy trước hay cái sv chạy trước, và cài patch vào đâu
Anh nào hướng dẫn từng bước một em xem với!
Cảm ơn nhiều!

RAM em 3G, share cho máy aỏ 1G, card VGA rời 256Mb
Sau khi khởi động máy ảo xong
Vào máy ảo khởi động server bằng cách
Mở JxStartup rồi ấn bắt đầu
Đợi nó load hết đến GameServer, đợi GS load 5 dòng success
Patch thì chép vào client VNG rồi vào = Game.exe

0977712722
03-12-11, 02:52 PM
đợi 30 phút mà nó vẫn y sì thế này thì cần phải chỉnh cái gì mới chơi được!
Cảm ơn các anh!

Edward_Newgate
03-12-11, 03:04 PM
đợi 30 phút mà nó vẫn y sì thế này thì cần phải chỉnh cái gì mới chơi được!
Cảm ơn các anh!
IP chưa đc -> Lúc bạn kích khởi động nó báo Error cái Sword3PaySys rồi ;))

kentak
03-12-11, 03:26 PM
có ai biết vì sao nó bị lỗi: "kết nối server thất bại" không :-?
mình đã chạy server đc rồi nhưng ko kết nối đc, ip thì không trùng, mạng thật thì tắt hay mở cũng vậy.

Shirazuma
03-12-11, 03:35 PM
Cho Mình Hỏi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Có Ai Biết Chỉ Mình Với
Nếu Là Về IP Thì Có Thể Hướng Dẫn Chi Tiết Không Gà Mấy Cái Này Lắm

jxvietnam
03-12-11, 03:42 PM
@Shirazuma (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bạn cho xem file client/settings/serverlist.ini đc ko ??

0977712722
03-12-11, 03:47 PM
Chạy được cái SV rồi! Nhưng còn IP trên máy chính có chỉnh gì không? Chứ nó chỉ vào thấy SV IP1 và SV IP 2 rồi mất kết nối thôi!
Cảm ơn nhiều!

Shirazuma
03-12-11, 03:51 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

0977712722
03-12-11, 04:02 PM
Vẫn không kết nối được với Thất Thành Đại chiến!
Các anh hỗ trợ thông tin gì khác không
Em chép đè Patch lên Bản up mới nhất liệu có bị gì không, em chép đè mà!

kentak
03-12-11, 04:23 PM
mình cũng bị như bạn Shirazuma :((

0977712722
03-12-11, 05:28 PM
Win 7 mình không thấy chỗ tạo card ảo, dù đã mần nhiều cách
Đổi IP trên máy thật cho khác máy ảo vẫn không kết nối được sever
Đã đối chiếu IP các hướng dẫn mà vẫn không Kết nối được
Các anh kinh nghiệm cho biết lỗi do đâu, thử cả 2 patch có font và không font cũng bó tay!
Mong giúp đỡ!

thaihoa91
03-12-11, 07:52 PM
Win 7 mình không thấy chỗ tạo card ảo, dù đã mần nhiều cách
Đổi IP trên máy thật cho khác máy ảo vẫn không kết nối được sever
Đã đối chiếu IP các hướng dẫn mà vẫn không Kết nối được
Các anh kinh nghiệm cho biết lỗi do đâu, thử cả 2 patch có font và không font cũng bó tay!
Mong giúp đỡ!

Bạn chỉ cần đổi các file trong server và client theo IP thật là chạy dc !

daothuhang
09-12-11, 09:16 AM
đã chạy được rồi. Thanks bạn nhiều lắm ^^

kentak
10-12-11, 12:07 PM
sao mình vào là cứ bị lỗi : kết nối server thất bại nhỉ :-?

haquocvu
10-12-11, 01:13 PM
sao mình vào là cứ bị lỗi : kết nối server thất bại nhỉ :-?

Thứ 1: xem lại ip trong file serverlist.ini trong thư mục setting ở client.
Thứ 2: xem lại máy thật có ping đc tới máy chủ hay ko.
THứ 3: ko đc để ip máy thật và máy ảo trùng nhau.

kentak
10-12-11, 01:20 PM
Thứ 1: xem lại ip trong file serverlist.ini trong thư mục setting ở client.
Thứ 2: xem lại máy thật có ping đc tới máy chủ hay ko.
THứ 3: ko đc để ip máy thật và máy ảo trùng nhau.

Thứ 1: ip là 192.168.1.2
Thứ 2:đc bạn à :)
Thứ 3: Không trùng nhau 100% (192.168.67.1 và 192.168.1.2)
Nếu đc bạn teamview cho mình đc ko :)
yh mình nè: kent_1702

Edward_Newgate
10-12-11, 01:24 PM
Thứ 1: ip là 192.168.1.2
Thứ 2:đc bạn à :)
Thứ 3: Không trùng nhau 100% (192.168.67.1 và 192.168.1.2)
Nếu đc bạn teamview cho mình đc ko :)
yh mình nè: kent_1702
Oài bạn xem dãy IP thế kia kết nối đc thì mới lạ đó
IP phải có cùng dãy là 192.168.1.xxx hoặc 192.168.0.xxx

kentak
10-12-11, 01:27 PM
Cái này mình cũng không rành lắm :(

Edward_Newgate
10-12-11, 03:35 PM
Cái này mình cũng không rành lắm :(
Edit.............................................. ...................

kentak
10-12-11, 05:18 PM
Đã chơi đc, thanks bác NewGate nhiều =D>

duyden119
12-12-11, 02:50 PM
Cho mình hỏi Mình Lam Xong Hết Rùi Dến Cái Doạn Xai Patch Thi Xài Kiểu Gì Trong Máy Ảo Làm Gì có Patch Đâu

duyden119
12-12-11, 02:55 PM

Đến Đây Xong ấn Đâu Đẻ chơi . Các Bạn Chỉ mình với

DNTmaster
12-12-11, 02:59 PM

Đến Đây Xong ấn Đâu Đẻ chơi . Các Bạn Chỉ mình với
Server chua chạy :)) kiểm tra lại cái GameServer.exe xem

duyden119
12-12-11, 03:10 PM
Khó Hiểu Quá Tui Làm Xong Hết Vào Máy Ảo chạy JXStartup Khởi Động Xong Nó ghi sever đã chạy xong vào đâu để chơi :-L

proab
14-12-11, 11:12 AM
có serve rồi làm sao vào chơi vậy bạn

0977712722
14-12-11, 05:01 PM
cảm ơn anh Edward_Newgate đã hỗ trợ!

Edward_Newgate
14-12-11, 05:22 PM
Khó Hiểu Quá Tui Làm Xong Hết Vào Máy Ảo chạy JXStartup Khởi Động Xong Nó ghi sever đã chạy xong vào đâu để chơi :-L
Nhưng cái GameServer chưa khởi động :-s
Bạn vào thư mục chứa server mở file GameServer.exe lên
À nhớ đợi 1 lúc cho nó laod 5 dòng successfuly nhé

proab
15-12-11, 07:01 PM
vào chơi nó báo tài khoản hết hạn sử dụng là sao ai giúp với

thaihoa91
15-12-11, 08:07 PM
vào chơi nó báo tài khoản hết hạn sử dụng là sao ai giúp với

Có bài hướng dẫn rùi nhưng bạn chưa tìm kỹ đó thui : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lenalove
16-12-11, 10:49 PM
Vẫn lỗi đăng nhập vào báo tài khoản hết hạn . Sửa lỗi bằng cách Chinh DB nhưng server chạy bằng máy ảo chỉnh sủa DB như thê nào . Lúc chạy server có thấy phải chạy SQL 2000 đâu./

duynguyenjx
16-12-11, 11:41 PM
Vẫn lỗi đăng nhập vào báo tài khoản hết hạn . Sửa lỗi bằng cách Chinh DB nhưng server chạy bằng máy ảo chỉnh sủa DB như thê nào . Lúc chạy server có thấy phải chạy SQL 2000 đâu./

Máy ảo cũng như máy thật thôi bạn, cũng cần phải cài SQL 2k + attach db thì mới chạy chứ.

kiendaica33
17-12-11, 12:02 AM
cài được, vào được, nhưng lag k đỡ được. Mãi mới đăng nhập vô game thì cái thông báo chào mừng che nguyên cái màn hình, k tắt được, màn hình không chuyển đc, ấn cái j lên cũng hiện lại trên màn hình hết. CHịu nản rồi:-t

lenalove
17-12-11, 12:10 AM
Cài SQL 2000 ở đâu . Ngoài hay trong máy ảo . Cài trong máy ảo thì cài thế nào . Cài ngoài thì làm sao kết nối với DB máy ảo ./

kiendaica33
17-12-11, 03:27 AM
Cài SQL 2000 ở đâu . Ngoài hay trong máy ảo . Cài trong máy ảo thì cài thế nào . Cài ngoài thì làm sao kết nối với DB máy ảo ./

SQL 2000 đã cài sẵn trong máy ảo, bạn ấn vô program để bật nó lên và sửa lại thời gian như Thaihoa đã hướng dẫn là sửa được lỗi tài khoản hết hạn thôi.Sửa trong SQL máy ảo .

lenalove
17-12-11, 12:38 PM
SQL 2000 đã cài sẵn trong máy ảo, bạn ấn vô program để bật nó lên và sửa lại thời gian như Thaihoa đã hướng dẫn là sửa được lỗi tài khoản hết hạn thôi.Sửa trong SQL máy ảo .

Máy thật của mình cũng đã kết nối được với máy ảo những chạy cái GameSever.exe thi không được./

nhocksoc
17-12-11, 06:53 PM
TSBDKetHop.part01.exe
chạy không đc, làm ăn sao?

haquocvu
17-12-11, 07:31 PM
TSBDKetHop.part01.exe
chạy không đc, làm ăn sao?

Bạn đã down đủ 3 part chưa? Nếu ko đủ 3 part thì làm sao mà giải nén.

0977712722
20-12-11, 10:13 AM
Tình hình là sau khi cài xong được sự giúp đỡ của anh EA chơi được
Nhưng đám em trong nhà lại ghiền môn này, đâm ra phát sinh chuyện chơi mạng LAN
Anh nào có thể hướng dẫn cách chơi mạng LAN bằng cái này được không. em cảm ơn nhiều, hướng dẫn chi tiết một tý chứ SQL em tệ lắm

hiphopxalon
20-12-11, 11:17 AM
cho em hỏi là khi em cài máy ảo vm ware thì không có ip máy chủ,hik giúp em đi em đuối lắm rồi !!!!

hoatadao
20-12-11, 01:27 PM
Tình hình là sau khi cài xong được sự giúp đỡ của anh EA chơi được
Nhưng đám em trong nhà lại ghiền môn này, đâm ra phát sinh chuyện chơi mạng LAN
Anh nào có thể hướng dẫn cách chơi mạng LAN bằng cái này được không. em cảm ơn nhiều, hướng dẫn chi tiết một tý chứ SQL em tệ lắm

Hi!!!

Chơi trong mạng LAN thì cũng đơn giản lắm, các máy trong mạng LAN đều phải ping được với nhau (chủ yếu là ping được với thằng sever). VD: Trong mạng LAN có 3 máy PC1, PC2, PC3 và 1 sever (máy ảo) PC4. Ở đây tôi cài đặt sever PC4 lên PC1. Theo mặc định PC4 có IP 192.168.1.2, các máy còn lại ở đây tôi đặt PC1 IP 192.168.1.3, PC2 IP 192.168.1.4, PC3 IP 192.168.1.5. Bạn phải đảm bảo PC1, PC2, PC3 đều ping được với PC4. Cuối cùng là ta chép thư mục client VLTK cho các máy 1,2,3 và bắt đầu chơi.

Chúc bạn thành công.

docthuthanlong
23-12-11, 12:37 AM
sv này thỉnh thoảng bị rollback, bác có cách nào sửa ko ?
thêm 1 vấn đề nữa là khi luyện skill 9x thì các phái nội công đánh rất yếu, cụ thể là ma nhẫn với kill TNLT cấp 1 chỉ đánh đc 78 máu ( vì các skill phụ trợ đã bị xóa hết), cố gắng cày thì skill vẫn lên mà chậm hơn so với skill ngoại công nhiều
-------------------------
à còn 1 vấn đề nữa là cái hỗ trợ tân thủ dùng để chống kẹt vào góc lag mình ko biết nên vứt đi rồi, mà cái đó ko giao dịch được, bạn chỉ mình cách add cái đó vào với chuyển nó thành có thể giao dịch đc ko ?

phieubat297
25-12-11, 04:54 PM
chỉ cách cài máy ảo với, toàn bộ nha. hay team làm giùm cũng đc, mới tập cài sv ah. giờ tiệm net cài sql 2000 ko đc, qua máy ảo chơi đc k vậy

chỉ cài với, db ko có sao chơi

cuonghaha
26-12-11, 01:19 AM
híc híc híc pảt 1 co virus trời ơi cài xong cái rồi vào chạy sever bị lổi script 1 nản lun trời :(

phieubat297
26-12-11, 03:45 PM
sv thiếu db thì phải, mày mò lắm mới cài đc nhưng tìm db ko có, ko biết đưa db vào máy ảo. chỉ với đi
Còn sql 5.0 với native của funny cài toàn bộ sv võ lâm no font đc ko vậy

congtu_suytinh
28-12-11, 04:28 PM
các bạn giúp mình với...chạy hết rùi...đăng nhập đc luôn rùi...nhưng đăng nhập zo game bảo là sever gián đoạn...
Yh: congtu_suytinh1081

phieubat297
28-12-11, 05:42 PM
cái db ở đâu nhĩ, tìm hoài ko đc. ko biết ai chỉ cái đi, chạy sv thì kết nối db thất bại.