Đăng nhập

View Full Version : Share game.exe test vòng sáng hoàng kim CYBER TEAM

thaihoa91
22-08-11, 06:05 PM
Hum nay dc sự đồng ý của LeHuyetVoHon (người code vòng sáng hoàng kim) và cũng là thành viên trong CYBER TEAM, CYBER TEAM mình sẽ share game.exe dạng file TEST có vòng sáng hoàng kim.

Do đây là dạng test, nên sẽ có 2 đặc điểm sau :
+ Toàn bộ loại item như loại dược, questkey hay trang bị đều có vòng sáng
+ Toàn bộ item nếu đặt trong hành trang F4 hay rương chứa đồ đều có vòng sáng hoàng kim màu vàng, còn ở thông tin nhân vật F3 sẽ có vòng sáng màu tím

Nguồn : CYBER TEAM

**LinkDown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Edward_Newgate
22-08-11, 06:10 PM
Póc tem............................................... ............
30char

kt-nguba
22-08-11, 06:20 PM
thanks for share
30 char.............

quoctruongnd92
22-08-11, 06:20 PM
Đợi bản full :D

jxonline94
22-08-11, 06:27 PM
AWJX hay sv cũ vậy thái hòa :-??

ugvmn
22-08-11, 06:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:D dô dô

hackervnk
22-08-11, 07:10 PM
có thể dùng cho Server TSBD 0.3 update kết hợp hút hít được ko vậy thái hòa

Mr.Phát
22-08-11, 07:11 PM
lật bài ;))

MrBom1102
22-08-11, 07:18 PM
đã test vs Awjx + hút hít kết quả .->Đang đăng nhập vào VLTK... ko hiện phần chọn nv ..mình nghĩ có lẽ là do chưa hex ip trong game.exe..

Mình gà nên chỉ đoán vậy :(.

dao thien tien
22-08-11, 07:21 PM
Dạo này lâu rồi k vào forum mình sever mình có vẻ có 1 bước tiến dài trong làng game jx đấy nhỉ :)

cauam.tapiu
22-08-11, 07:30 PM
mình chờ cái M hơn , thanks for Share :D

MrBom1102
22-08-11, 07:34 PM
B nào có thể hex lại cái game.exe này có thể vào đc sevẻ Awjx + hút hít ko?Mình nghĩ sẽ rât nhiều cần :P

tungpro102
22-08-11, 07:50 PM
Có rùi nhưng cũng thank :X
All: chịu khó mò sẽ khai thác dc hết những gì có ở patch client của TKH: vòng sáng, chống hack, vân vân và vân vân

cauam.tapiu
22-08-11, 07:58 PM
Có rùi nhưng cũng thank :X
All: chịu khó mò sẽ khai thác dc hết những gì có ở patch client của TKH: vòng sáng, chống hack, vân vân và vân vân
ông ngâm = cái j thế
decode mấy file dll ah :D

LeHuyetVoHon
22-08-11, 07:59 PM
mình đang tinh làm dev lại 1 server mới,nhưng thấy awjx nó phát triển thế không biết có nên phát triển không
tối nay thaihoa nên share nốt mấy cái còn lại mình làm hồi nọ nhé .
gồm:
nút m,
ailt+space(ẩn hiện đồ dưới đất).
mua bán questkey trong shop,vứt questkey suống đất.
sử dụng script cho vật phẩm event=chuột phải,có thể del vật phẩm cũng được
sửa item trang bị=chuột phải.

hiện nhóm mình đang dev server cần tham khảo thêm ý kiến các bạn có nên dev ko

hiện mình mới làm tạm được 1 số thứ ở server gốc:
+tất cả item:trang bị,vật phẩm,... đều có thêm 1 giá trị timeout=hạn sử dụng,giành cho event
+tạo ra n loại phù cho phép phù nhiều nơi,tạo phù có số lượng lơn không cần nhiều ô chứa
+tạo ra 1 loại tiền mới và 1 loai giá mới là vnd(hay còn gọi là tiền nạp),tất cả trang bị đều có thể bán hoặc mua với 2
loại tiền này

+cấu hình lại phần tạo dữ liệu cho phép chơi đơn giảm dung lượng ram không cần thiết

//đang làm:
+tạo chức năng gm,có khả năng quản lý game =lệnh chat.....

+thêm 6 op nữa cho item trang bị -> là 6 op bạch kim,không phải 6 op cũ
+thêm 3 op nữa cho item xxxx,chưa biết gọi là gì.đại khái là op này không phải là op thường là op skill,hơi khó hiểu chút
+thêm ảnh động sao nhấp nháy như trang bị kiếm thế
+tất cả item cùng loại chỉ cần 1 item duy nhất
ví dụ:trong file questkey chỉ có 1 item duy nhât là huyentinh ,huyentinh câp1-10 sẽ được server tự phân
đồ hoàng kim,bạch kim không cần phải tạo ra 10 trang bi trong setting,thay vào đó chỉ cần tạo 1 item,server sẽ tự set

+thay đổi tất cả cấu trúc các file item.
+không tạo op xanh thông qua file magicattrib.txt
+thêm lak buf

+tạo chức năng ép đồ =ui cho phép chỉnh sửa tất cả các loại op hiện có dang kiểu kiếm thế

+chức năng auto gắn liền trong game,sẽ tiện trong việc lấy dữ liệu

+nhiu đó thôi đang làm mà thấy nó ảo quá.................................

cauam.tapiu
22-08-11, 08:04 PM
mình đang tinh làm dev lại 1 server mới,nhưng thấy awjx nó phát triển thế không biết có nên phát triển không
gồm:
nút m,

+tất cả item:trang bị,vật phẩm,... đều có thêm 1 giá trị timeout=hạn sử dụng,giành cho event
+tạo ra n loại phù cho phép phù nhiều nơi,tạo phù có số lượng lơn không cần nhiều ô chứa
+tạo ra 1 loại tiền mới và 1 loai giá mới là vnd(hay còn gọi là tiền nạp),tất cả trang bị đều có thể bán hoặc mua với 2
loại tiền này

+cấu hình lại phần tạo dữ liệu cho phép chơi đơn giảm dung lượng ram không cần thiết

//đang làm:

+thêm 3 op nữa cho item xxxx,chưa biết gọi là gì.đại khái là op này không phải là op thường là op skill,hơi khó hiểu chút
ví dụ:trong file questkey chỉ có 1 item duy nhât là huyentinh ,huyentinh câp1-10 sẽ được server tự phân
đồ hoàng kim,bạch kim không cần phải tạo ra 10 trang bi trong setting,thay vào đó chỉ cần tạo 1 item,server sẽ tự set

+thêm lak buf

+tạo chức năng ép đồ =ui cho phép chỉnh sửa tất cả các loại op hiện có dang kiểu kiếm thế

awjx nó load sctrips tốt nhưng k setlv dc bác ah :(
mong bác làm lại 1 cái SV thật tốt như TKH mà mướp đã làm :D
vs trình độ của bác thì có thế sẽ dc :D

haquocvu
22-08-11, 08:05 PM
Lâu rồi mới có dịp trở lại box Jx Pri, thấy có nhiều tiến bộ quá $-)
Đêm qua ngồi unpack cái path TKH mò ra đc cái skill rồng dí của CB nhưng còn bug 1 vài chỗ, ko biết CYBER TEAM có đang nghiên cứu cái này ko.

ICarus
22-08-11, 08:11 PM
gồm:
nút m,

loại tiền này

//đang làm:

+thêm lak buf

Nếu phát triển được những tính năng này thì quá hay bác ạ, nhưng việc thay đổi cấu trúc các file item, theo e nghĩ nên tinh giảm những thức ko cần thiết thôi, chứ ace xưa nay đã quen cấu trúc cũ, đổi mới phải bắt đầu lại nên hơi khó.
Thêm 1 ngu kiến e đóng góp, là nếu Cyber Team có thể, làm lại các file pak cho đủ những thứ cần thiết để chạy jx, bỏ những thứ không dùng hoặc bị trùng lập trong các file pak làm cho client nhỏ gọn hơn và các file đc quản lý tốt hơn nếu thế thì quá tuyệt vời :)

01676598479
22-08-11, 08:23 PM
Lâu rồi mới có dịp trở lại box Jx Pri, thấy có nhiều tiến bộ quá $-)
Đêm qua ngồi unpack cái path TKH mò ra đc cái skill rồng dí của CB nhưng còn bug 1 vài chỗ, ko biết CYBER TEAM có đang nghiên cứu cái này ko.
Nằm ở đâu vậy bác :D core client hả nếu có tui hex với tìm hoài không ra :)

ICarus
22-08-11, 08:56 PM
mình trình gà đâu dám đọ với thạch long server dev cũng chỉ vui đâu dám đọ với tkh,có thì share cho mọi người, đâu có
giữ làm chi đâu
mình sẽ cố gắng hết trong khả năng có thể của mình,chỉ mong các bạn đừng chê là được
rồi

cái hàm setlevel thì nó chỉ là mở rộng của hàm levelup,chỉ cần thêm tham số số level là
được

mình cũng định tính tinh giảm cái file pak lại.với các tool hiện nay thì việc đó chỉ mât tàm 2 ngày unpack và config lai setting
mà mình tính bỏ qua pak load trực tiếp luôn như thế cho nhẹ
mỗi lần load pak game lại phải tìm và giải mã ra rât mất thời gian

công trình bác và team phát triển share ra thì ae đều trân trọng, những ai chê bai thì chúng ta cứ bỏ qua vì lực lượng đó có phần tương đối đông và hung hãn

nếu làm dc vậy thì quá tốt, vừa giảm dung lượng, vừa load nhanh và vừa tiện việc nghiên cứu và phát triển :)

LeHuyetVoHon
22-08-11, 09:00 PM
mình trình gà đâu dám đọ với thạch long server dev cũng chỉ vui đâu dám đọ với tkh,có thì share cho mọi người, đâu có
giữ làm chi đâu
mình sẽ cố gắng hết trong khả năng có thể của mình,chỉ mong các bạn đừng chê là được
rồi

cái hàm setlevel thì nó chỉ là mở rộng của hàm levelup,chỉ cần thêm tham số số level là
được

mình cũng định tính tinh giảm cái file pak lại.với các tool hiện nay thì việc đó chỉ mât tàm 2 ngày unpack và config lai setting

01676598479
22-08-11, 09:03 PM
giữ làm chi đâu
rồi

được

Bác ơi làm ơn chỉ dùm em cách fix hàm setlever sever awjx không,năng nỉ bác luôn đó :((

vhg2009
22-08-11, 09:03 PM
day la loi gi? da kiem tra.., ks sai cho nao ca

chi gium nhe

01676598479
22-08-11, 09:04 PM
giữ làm chi đâu
rồi

được

Bác ơi làm ơn chỉ dùm em cách fix hàm setlever sever awjx không,năng nỉ bác luôn đó :((

01676598479
22-08-11, 09:04 PM
Đã share cho ae dùng thì cùi cỡ gì cũng không được chê bai chứ hjhj
Mà chừng nào dùng được cho awjx vậy bác :(

vhg2009
22-08-11, 09:07 PM

sup3rfly
22-08-11, 09:11 PM
hình như bạn chưa attach DB thì phải

haquocvu
22-08-11, 09:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nó báo sai pass đó, bạn kiểm tra lại xem

vhg2009
22-08-11, 09:14 PM
minh da kiem tra roi.., ban team va vao ym dc kg: ym: aochoangden_pt20001987

Nó báo sai pass đó, bạn kiểm tra lại xem

KingMax
22-08-11, 09:17 PM
làm sao mà dùng cho Awjx được , trừ khi phân tích được packet truyền dữ liệu của nó . Còn SetLevel awjx nghe nhiều người bảo add ở LuaLib.dll được ^^

jxvietnam
22-08-11, 09:25 PM
gồm:
nút m,

loại tiền này

//đang làm:

+thêm lak buf

theo ý kiến tui thì những cái team bạn và hoà + cubin làm đc như vậy là ngang ngửa so với AWJX rồi. Nếu đc share những chức năng như thế tui qua cái này liền :D
còn những cái bạn đang dự định làm thì tui thấy ko cần thiết lắm, chỉ thấy cần nhất là auto gắn liền trong game thôi. Còn lại mấy cái kia thì ko có cũng đc :D

jangminh254
22-08-11, 10:05 PM
jxvietnam ơi..làm sao cho wa sv jxVN xài đc zậy ...hjccccccccc

tunglam1809
22-08-11, 10:29 PM
Ủng Hộ Team Của Thái Hoa ! Hy vọng 1 ngày không xa sẽ dc các Bạn share 1 Sever Full đẹp hơn của VNG !
hii!

vhg2009
22-08-11, 10:45 PM
cAI GAME.Ễ NAY COPY DE CO CHOI DC KG

Thank cho em thaihoa91 cai. Hi hi
chuc em va ream ngay cang co nhieu thanh cong

Cai phan tien game cua thaihoa kia hay ah nha? lam sao dc vay em?

tungpro102
22-08-11, 11:16 PM
Cai phan tien game cua thaihoa kia hay ah nha? lam sao dc vay em?

Sử dụng patch client cyber share là dc, vạn lượng

vhg2009
22-08-11, 11:22 PM
tung oi pm cai...., thank cho cau cai hi hi

tungpro102
22-08-11, 11:30 PM
tung oi pm cai...., thank cho cau cai hi hi

Mình đang bận xíu rùi, lần sau bạn nhé
@VoHon: Nút M làm ở đâu vậy, client hay server :)

vhg2009
22-08-11, 11:33 PM
client do cậu............................................. ........................................

quangphuc0611
22-08-11, 11:59 PM
patch client cyber share ở đâu thế bạn ^^. thks

cauam.tapiu
23-08-11, 08:10 AM
mình nghĩ là làm ở client thôi , VNG còn bị bug lên/xuống ngựa liên tục mà:D

tungpro102
23-08-11, 09:34 AM
Mình đã thử sử dụng 1 số coreclient và game.exe của 1 số server có lên xuống ngựa nhưng ko dc hix

Zin Kull
23-08-11, 10:10 AM
:D Quá tuyệt :D JX Off càng ngày càng phát triển....Còn JX Private Online càng ngày càng đi xuống :P
=><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

@ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)tungpro102: lâu ngày wá ha....ngồi wc hút thuốc, uống rượu =)) còn khoe ko =))

banynavy
23-08-11, 11:02 AM
mấy bạn viếtmấy cái hàm hổ trợ cho script đi. GetDesc(),SetNameNPC()SetseriNPC()IsBoss() GetItemParam()mấy hàm tương tự Awjx ấy

KingMax
23-08-11, 11:35 AM
hình như không có hàm GetNameNpc :-ss

thuoclano12
23-08-11, 12:10 PM
Oạch thế cả trang bị màu trắng cũng có vòng ak, có thể fix được hok nhỉ.
Ak có thể chép vào server TSBD 0.3+ hút hít được hok nhỉ :D

jxvietnam
23-08-11, 12:37 PM
Mình đã thử sử dụng 1 số coreclient và game.exe của 1 số server có lên xuống ngựa nhưng ko dc hix
ủa tùng làm sao để dùng client của TKH connect vào server cũ vậy ?
hex lại game.exe àh ?

S_eang
23-08-11, 01:50 PM
Đẹp vãi............................

\_K.O.O.L_/
23-08-11, 02:07 PM
màu đậm đậm lên 1 tí được ko team ơi. vòng vàng hk í

thaihoa91
23-08-11, 02:25 PM
màu đậm đậm lên 1 tí được ko team ơi. vòng vàng hk í

Uh sửa dc ;)) Thông báo: sau 2 ngày đêm ngâm thì chuột fải item questkey đã thành công :))

ph4mduc4n
23-08-11, 02:30 PM
đè đc thêm 1 vòng sáng nhấp nháy chậm chậm kết hợp với vòng này nữa thì đúng là ngang cơ với VNG :D:D:D tại vì mình thấy cây đao kia có phần khuyết ở viền nhìn ko đẹp lắm :D, các cao thủ jx bh quá pro :U trước thì có mơ cũng ko chạm đến lên xuống ngựa, giờ thì.....mà trung quốc ngoài KS hình như ko có sv jx nào có vòng sáng động thì phải, công nhận cao thủ dev JXP VN quá pro, có source thì cái gì cũng làm đc :D, mà Cyber team làm kiểu này thì còn ai có hứng mà down TKH ver 2 về nữa nhỉ :(

phamngochai2
23-08-11, 02:57 PM
có hút hít rồi chưa hoà ?????.............................

nametruong00
23-08-11, 03:10 PM
éc đại ca ơi em mong cái này lắm

nametruong00
23-08-11, 03:13 PM
nhưng mà nó ko đúng quy luật anh coi sửa lại xem

DirectX
23-08-11, 03:18 PM
ai có account võ lâm cho mình mượn 1 tí dc ko. vào chụp mấy cài hình về việt hóa. hic

nametruong00
23-08-11, 03:20 PM
account nào bạn nói mình ko hỉu

DirectX
23-08-11, 03:22 PM
nick võ lâm á. level từ khoảng 20 trở lên là dc. vs có tiền đi xa phu là ok. chỉ vào chụp mấy tấm hình về việt hoá thui

thaihoa91
23-08-11, 03:32 PM
ai có account võ lâm cho mình mượn 1 tí dc ko. vào chụp mấy cài hình về việt hóa. hic

Vào máy chủ miễn fí, chơi server Kim Ô, cắm auto lên level 10 sau đó wa fượng tường fủ lại Chưởng Đăng Cung Nữ 1 fát lên level 120 cho item HK đầy đủ =))

DirectX
23-08-11, 03:35 PM
oh. zậy hả. em ko biết. tại bỏ võ lâm từ hồi lớp 9 rùi. ko dám đụng đến

JXPVN
23-08-11, 03:36 PM
:D Quá tuyệt :D JX Off càng ngày càng phát triển....Còn JX Private Online càng ngày càng đi xuống :P
=><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

@ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)tungpro102: lâu ngày wá ha....ngồi wc hút thuốc, uống rượu =)) còn khoe ko =))

Người có tài, có khả năng làm cho jxp vn phát triển lên một tầm cao thì lại bị vùi dập, còn mấy kẻ ba hoa thích thể hiện thì lại được tâng bốc đúng là cái triều đại jxp thối nát....khi nào mới khá hơn được đây người việt nam.

Edward_Newgate
23-08-11, 03:37 PM
SV Kim Ô mới ra nên khuyến mại (khuyến khích mại...) thế mà ;))
Đợt bỏ võ lâm tưởng sv nào cũng thế
Hoá ra có mỗi Kim Ô đc

Faker
23-08-11, 03:44 PM
cái này gồm cả ngựa hoàng kim và bạch kim nữa ak :(

khoamamktvn
23-08-11, 03:49 PM
Người có tài, có khả năng làm cho jxp vn phát triển lên một tầm cao thì lại bị vùi dập, còn mấy kẻ ba hoa thích thể hiện thì lại được tâng bốc đúng là cái triều đại jxp thối nát....khi nào mới khá hơn được đây người việt nam.

Mình biết bạn đang "ám chỉ" ai.
JXP phát triển hả... hay chỉ phát triển cái lợi cho người ta ????
Bạn bít được cái gì ?
Ohm công nhận là bọn mình trình độ thua xa người ta.. nhưng mình dám chắc. Nta làm được gì thì không sớm thì muộn mình sẽ làm được.
Người ta làm một ngày thì bọn mình là 10 ngày... 20 ngày... 1 tháng.
Còn ba hoa... thì chắc bạn nên xem lại người bạn tôn trọng đó. :) Hay đó là bạn ? Clone nick :-<
Giờ bọn này phát triển mí cái "vớ vẩn" rùi ỉm hàng thì JXP phát triển cái thế éo nào được ? Tỏ ra nguy hiểm quá bạn à. Câm cái.. thúi giùm!

Kenizzle
23-08-11, 03:54 PM
uốn lưỡi mấy lần rồi mà đã nói :))
đừng có vơ đũa cả nắm :-j
như nào là "vùi dập" ??
như nào là "ba hoa thích thể hiện"?
xin lỗi nói thẳng chứ còn những loại như mày thì đ' bao giờ khá được
:-j

thối :-j

thaihoa91
23-08-11, 03:58 PM
Ng` ta bảo cần cù bù thông minh mà ;)) Tụi tui làm vì niềm đam mê chứ ko fải để tâng bốc, nếu để tâng bốc thì thà tụi tui để dành những chức năng này làm online như các JX Private mà ko fải share ra để dc tâng bốc mãi mãi :))

@TuanV : Bạn nên đọc kỹ các đặc điểm của bản test vòng sáng :D

jxvietnam
23-08-11, 04:06 PM
Ng` ta bảo cần cù bù thông minh mà ;)) Tụi tui làm vì niềm đam mê chứ ko fải để tâng bốc, nếu để tâng bốc thì thà tụi tui để dành những chức năng này làm online như các JX Private mà ko fải share ra để dc tâng bốc mãi mãi :))

@TuanV : Bạn nên đọc kỹ các đặc điểm của bản test vòng sáng :D
team hoà nên làm thêm 1 cột vào trong mấy file item để khi ta set 0 thì ko có vòng sáng(đồ xanh) còn set 1 thì có vòng sáng hoàng kim(vàng), 2 thì là vòng tím ...... Nếu đc thêm mấy cột để khai báo op cho đồ hoàng kim như AWJX nữa thì tuyết quá ;))

khoamamktvn
23-08-11, 04:13 PM
Cái đó tất nhiên có chứ....
30 charrrrrrrrrr

JXPVN
23-08-11, 04:14 PM
Mình biết bạn đang "ám chỉ" ai.
JXP phát triển hả... hay chỉ phát triển cái lợi cho người ta ????
Bạn bít được cái gì ?
Ohm công nhận là bọn mình trình độ thua xa người ta.. nhưng mình dám chắc. Nta làm được gì thì không sớm thì muộn mình sẽ làm được.
Người ta làm một ngày thì bọn mình là 10 ngày... 20 ngày... 1 tháng.
Còn ba hoa... thì chắc bạn nên xem lại người bạn tôn trọng đó. :) Hay đó là bạn ? Clone nick :-<
Giờ bọn này phát triển mí cái "vớ vẩn" rùi ỉm hàng thì JXP phát triển cái thế éo nào được ? Tỏ ra nguy hiểm quá bạn à. Câm cái.. thúi giùm!

uốn lưỡi mấy lần rồi mà đã nói
đừng có vơ đũa cả nắm :-j
như nào là "vùi dập" ??
như nào là "ba hoa thích thể hiện"?
xin lỗi nói thẳng chứ còn những loại như mày thì đ' bao giờ khá được
:-j

Tôi không nói Mod và cũng không nói bạn Kenizzle, là hai bạn tự nói thôi, chửi tôi thế nào cũng được tôi không chửi lại đâu, tôi chỉ thấy người tài như thachlong mà bị đố kỵ thì thật là uổng cho làng jxp vn.

jxvietnam
23-08-11, 04:19 PM
Cái đó tất nhiên có chứ....
30 charrrrrrrrrr
hi vọng team làm xong sớm và share cho mọi người, chứ giờ ko dám dev thêm ở awjx vì sợ khác cấu trúc :(

thaihoa91
23-08-11, 04:25 PM
Tôi không nói Mod và cũng không nói bạn Kenizzle, là hai bạn tự nói thôi, chửi tôi thế nào cũng được tôi không chửi lại đâu, tôi chỉ thấy người tài như thachlong mà bị đố kỵ thì thật là uổng cho làng jxp vn.

Ổng ko hẳn là bị đố kỵ, chỉ do tính tình của ổng hơi khó gần thui ! Tui từng chung team với Thạch Long mà ;))

banynavy
23-08-11, 04:36 PM
Tôi không nói Mod và cũng không nói bạn Kenizzle, là hai bạn tự nói thôi, chửi tôi thế nào cũng được tôi không chửi lại đâu, tôi chỉ thấy người tài như thachlong mà bị đố kỵ thì thật là uổng cho làng jxp vn.Ông có nghe câu "ng ta chỉ hơn mình ở những cái ng ta có mà mình không có".Tài năng mà đem nó giấu 1 nơi nào đó vì 1 mục đích nào đó thì không bao giờ là tài năng

DirectX
23-08-11, 04:59 PM
haizzz. gió thổi mát quá...chém vừa thôi mấy bác....topic lập ra là để tham khảo chứ ko phải chỗ đánh nhau bằng mồm.

01676598479
23-08-11, 05:08 PM
Bác die Jx share tui cái fix skill TL đánh không ra skill với không biết fix ở đâu :D

DirectX
23-08-11, 05:22 PM
ok.pm nhoxyeunhac92 nhớ nói là mem trên clbgamesvn nha. mà đợi tui đi tắm cái đã. lát oy pm.hj hj

tungpro102
23-08-11, 05:43 PM

Vẫn khoẻ vẫn hút thuốc uống rượu đều đều ;))

ủa tùng làm sao để dùng client của TKH connect vào server cũ vậy ?
hex lại game.exe àh ?

Bỏ vào là dùng luôn mà,
Tạo thư mục settings bỏ serverlist.txt vào là ok :D
Tui định buil lại cái coreserver giống của TKH để dùng client của nó :P

Čħīċķėň
23-08-11, 05:50 PM

No Comment =))

tungpro102
23-08-11, 05:53 PM
CyberTeam: Trang bị kim phong mặc nguyên bộ kích hoạt thuộc tính ẩn nằm ở coreclient à :P

thaihoa91
23-08-11, 06:42 PM
Uhm đúng rùi ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

01676598479
23-08-11, 06:51 PM
tungpro ơi cho mình hỏi có cách nào hex cái auto của sv TKH để chạy được cho sever awjx không,mình có cái auto của mướp lúc sv v1.0 mà test chỉ thấy bơm máu :(

Mr.Phát
23-08-11, 07:28 PM
hài vãi với các bạn cm nguy hiểm :) bạn JXPVN gì gì đấy có biết sao ng` khác gét TL ko mà bạn cứ mở mồm là như v?

KingMax
23-08-11, 08:38 PM
Sáng ngày mai tức 26/7 mình sẽ tiết lộ toàn bộ các cách hack, tấn công, rollback, vượ qua antil và sẽ share code floor Port cho tất cả các bạn.

tiếp tục nhé :

còn về bạn thì cho thấy lun :

Sorry các bạn, việc có sever có soudcode full hiện nay chỉ là tin đồn chưa có thông tin hay bằng chứng gì xác thực. Vậy nên sorry nhiều đã làm phiền các bạn.

@King: Bạn lừa lọc quá nhiều rồi, trên mạng là trên mạng thực tế là thực tế, trên mạng nói sao là tuỳ bạn, nhưng khá thất vọng. Lúc đầu nghĩ bạn tử tế chút định đào tạo bạn để có thể sau này giúp mình, nhưng như vậy thì không được rồi. Sever chỉ có ý nghĩa giới hạn hỗ trợ phát triển khả năng mà thôi, có cũng được không có cũng không sao.

Đọc từ đầu đến cuối tớ thấy thachlong78 chẳng phải cao ngạo gì cả mà là những lời của người đã từng trải!

thachlơng có tài , nhưng sự thật mãi là sự thật , nếu mà bản SV M ướp 1.0 không bị Mr.zero úp lên , nếu mà code autoupdate không bị rockmanfbi decode thì còn lâu bạn mới có những món hàng đó . Nói thế đủ rồi , lâu không lên nhưng vẫn thây lanh quanh mấy zuj cãi nhau này , chán thât :)

Mr.Phát
23-08-11, 08:50 PM
tiếp tục nhé :

còn về bạn thì cho thấy lun :

thachlơng có tài , nhưng sự thật mãi là sự thật , nếu mà bản SV M ướp 1.0 không bị Mr.zero úp lên , nếu mà code autoupdate không bị rockmanfbi decode thì còn lâu bạn mới có những món hàng đó . Nói thế đủ rồi , lâu không lên nhưng vẫn thây lanh quanh mấy zuj cãi nhau này , chán thât :)
nói thật những thứ mà thachlong share đều là do bị lộ thôi :))
tiếng việt có dấu là 1 câu trả lời :)) còn không thì đừng chờ đợi gì ở mướp

KingMax
23-08-11, 09:09 PM
cũng không hẳn là vậy, mục đích share ra là cộng đồng rồi nên không nhắc nữa, nói chung đừng đề cập tới là được :)

thecong
23-08-11, 10:03 PM
He he bạn tùng gì kia dùng client TKH, e hèm hok dùng được đâu à nha, trừ khi có cái server có cấu trúc như thế thì mới dùng được ko thì chỉ ngắm thôi ak

tungpro102
23-08-11, 10:05 PM
tungpro ơi cho mình hỏi có cách nào hex cái auto của sv TKH để chạy được cho sever awjx không,mình có cái auto của mướp lúc sv v1.0 mà test chỉ thấy bơm máu :(

Muốn dùng được AutoPlay của Thạch Long bạn phải biết hook dll của nó vào game.exe, cách 2 là dùng luôn game.exe của nó là dc, nó theo title để mặc định là dùng được
AutoPlay của Thạch Long viết ở file dll gì ấy, mình ko nhớ rùi :P

haquocvu
23-08-11, 10:07 PM
Dùng client TKH thì vẫn kết nối đc, nhưng sinh ra 1 số bug, lâu lâu diss game.exe.

thuanthienkiem
23-08-11, 10:09 PM
Dùng client TKH thì vẫn kết nối đc, nhưng sinh ra 1 số bug, lâu lâu diss game.exe.
thế có lên xuống ngựa đc ko vậy

haquocvu
23-08-11, 10:11 PM
thế có lên xuống ngựa đc ko vậy
Vẫn chưa lên xuống ngựa + item chuột phải đc. Chắc phần này nằm ở server, mình cũng ko rõ. :(

DirectX
23-08-11, 10:16 PM
phải có bên server nữa mới được....mà thái hoà đã làm được sử dụng item bằng chuột phải rồi

khoamamktvn
23-08-11, 10:19 PM
Hook dll autoplay của TL bằng niềm tin khi mà có cơ chế checksum giữa vài file à :-ss
Ai biết dò address thì có thể chỉ lại mình... may ra có được autoplay tàm tạm. Mình hem biết dò address. Hehe

tungpro102
23-08-11, 10:37 PM
He he bạn tùng gì kia dùng client TKH, e hèm hok dùng được đâu à nha, trừ khi có cái server có cấu trúc như thế thì mới dùng được ko thì chỉ ngắm thôi ak

Mình dùng ko bị dis gs nhưng lại ko hiện được tên nhân vật và quái

Mình đang chỉnh sửa 1 số thứ ở source để buil coreserver nhưng mấy file item ko bít sửa thế nào :( vì C++ quá gà :((

@Cubin: decode lại cái auto của mướp code = autoIt ở v1 ấy

thaihoa91
23-08-11, 10:38 PM
Hook dll autoplay của TL bằng niềm tin khi mà có cơ chế checksum giữa vài file à :-ss
Ai biết dò address thì có thể chỉ lại mình... may ra có được autoplay tàm tạm. Mình hem biết dò address. Hehe

Do address bằng CE dc hem ????????????????????????????

khoamamktvn
23-08-11, 11:24 PM
Vấn đề là chỉ biết dò mí cái cơ bản, chứ còn npc, này nọ tlum :|

vanhoctk1
24-08-11, 12:06 AM
Nói thật. Mình thấy hòa ít tuổi, nhưng mà tính tình ôn hòa thật, mình đọc rất nhiều comment mà hòa viết. quả xứng đáng làm mode chuẩn. Cố lên hòa. cho mình cái yahoo nhé. Mình luôn ủng hộ hòa về JX hy vọng rằng sau này bạn là 1 người lập trình giỏi đóng góp cho ngành cntt việt nam.

banynavy
24-08-11, 08:34 AM
Cần gì sử dụng auto của TL. Có bản auto VLLite của bác Ngọc Bên VLauto đó cái đó ai bik tìm address game thay vào là sử dụng được có soucre sẵn luôn!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
24-08-11, 08:56 AM
Nói thật. Mình thấy hòa ít tuổi, nhưng mà tính tình ôn hòa thật, mình đọc rất nhiều comment mà hòa viết. quả xứng đáng làm mode chuẩn. Cố lên hòa. cho mình cái yahoo nhé. Mình luôn ủng hộ hòa về JX hy vọng rằng sau này bạn là 1 người lập trình giỏi đóng góp cho ngành cntt việt nam.

Mình ko dám đâu ;)) Trình mình còn gà vì mới học cái nền C++ trong trường, chưa đủ khả năng làm việc lớn, mình vẫn đang cố gắng học thêm để có thể phát triển JX đi lên ! Yahoo mình giống nick diễn đàn, tức là thaihoa91 :D

cauam.tapiu
24-08-11, 09:00 AM
Mình ko dám đâu ;)) Trình mình còn gà vì mới học cái nền C++ trong trường, chưa đủ khả năng làm việc lớn, mình vẫn đang cố gắng học thêm để có thể phát triển JX đi lên ! Yahoo mình giống nick diễn đàn, tức là thaihoa91 :D
trường nào dạy C++ vậy hòa , trường cấp 3 chỉ dạy pascal thôi ý nhở :(
C++ toàn tự học thôi :(

thecong
24-08-11, 09:47 AM

Tất nhiên là các trường đại học cao đẳng mới học c++

thaihoa91
24-08-11, 09:52 AM

Uhm ;)) Đại học hoặc cao đẳng mý dạy C++ nhưng Pascal và LUA cũng là cái nền, vì thế ko nên bỏ wa nó :D DieJX học chung trường với tui nà ;)) nhưng mà sau tui 1 năm :D

tungpro102
24-08-11, 10:47 AM
Uhm ;)) Đại học hoặc cao đẳng mý dạy C++ nhưng Pascal và LUA cũng là cái nền, vì thế ko nên bỏ wa nó :D DieJX học chung trường với tui nà ;)) nhưng mà sau tui 1 năm :D
Ông học sau tui 1 năm :D
Tui CD CNTT ;))
Spam hihi

C++ Trường có dạy nhưng hồi xưa ko biết học để làm gì nên ko học giờ mới thấy tiếc, giờ phải mò lại từ cơ bản hix

thuanthienkiem
24-08-11, 11:12 AM
Thế team đã làm đc nút M chưa vậy nhỉ

thaihoa91
24-08-11, 11:18 AM
Thế team đã làm đc nút M chưa vậy nhỉ

Đang làm nhưng hiện tại còn bug !

01676598479
24-08-11, 01:48 PM
Vậy cái skill dí các bác có quan tâm đến nó hok :D

dammejx
24-08-11, 02:12 PM
thank team của ThaiHoa91 nha.. thank nhiều...

pikhjn
24-08-11, 02:28 PM
:D lâu rồi ko ghé bõx JX giờ ghé lại làm được cả vòng sáng như mơ ước rồi nhỉ ;))

LeHuyetVoHon
24-08-11, 08:53 PM
bực quá đi.viết tiếng việt sao chữ được chữ không vậy mọi người
ai chỉ giùm được hok
qua máy nofont nó vẫn thế

ICarus
24-08-11, 08:54 PM
bực quá đi.viết tiếng việt sao chữ được chữ không vậy mọi người
ai chỉ giùm được hok
qua máy nofont nó vẫn thế
chắc do cái bộ gõ nó lỗi đấy bác, restart máy thử xem

ferari
24-08-11, 10:33 PM
Nên dev sv theo dạng nofont cho dễ đi mấy bạn trong team, làm game tiếng viết có dấu cho dễ khỏi phải sử dụng máy ảo

ICarus
25-08-11, 12:19 AM
Nên dev sv theo dạng nofont cho dễ đi mấy bạn trong team, làm game tiếng viết có dấu cho dễ khỏi phải sử dụng máy ảo
cũng đã nghĩ tới vấn đề này nay sẳn hỏi team Cyber lun là ko biết có thể sửa lại cho các file, đường dẫn, v.v... dùng tiếng Hoa thành file tên tiếng theo kí tự la tin ko (Anh hay viet ko dau) như thế sẽ dễ quản lý và dev :)

Čħīċķėň
25-08-11, 12:43 AM

Rương chứa đồ >:) ( thổi 1 ít gió vào topic ;)) )

phân biệt item thì phải thêm thư viện coreshell vào file vẽ rùi mình lấy thông tin từ file thư viện đó để sài đó a ;))

khoamamktvn
25-08-11, 01:01 AM
Tất nhiên là đã phân biệt được rùi chứ Chick :">
Nhìn cool nhỉ

dammejx
25-08-11, 11:12 AM
jxonline94 chỉ mình làm cái ò màu xanh đ. dùng patch TKH sao zậy. còn cái vòng sáng nữa. tk nhiều

jxonline94
25-08-11, 11:20 AM
Cái Bug C++ thì nhấn Abort rồi out ra vào lại bt chứ có quái gì đâu
Muốn vạn lượng thì xài server ko có hút hít + lên xuống ngựa ok?
Mọi chi tiết sang Topic Update Client 3.0 của Thaihoa91

SaoThaiBinh72
25-08-11, 11:24 AM
chữ CYBER trong CYBER TEAM là viết tắt của cái gì vậy ???

SaoThaiBinh72
25-08-11, 11:25 AM
chữ CYBER trong CYBER TEAM là viết tắt của cái gì vậy ????

KingMax
25-08-11, 11:33 AM

dammejx
25-08-11, 11:37 AM
jxonline91 ơi chỉ mình làm cái vòng sáng hoàng kim với. cái off màu xanh nữa.. thank nhiều

vhg2009
25-08-11, 11:38 AM
Bạn ơi..., muốn cái tiền game nó hiện đầy đủ chữ vạn lượng làm sao hả bạn? Với lại muốn thêm vòng hoàng kim ở trang bị vào sv hút hít thì làm sao bạn?

phân biệt item thì phải thêm thư viện coreshell vào file vẽ rùi mình lấy thông tin từ file thư viện đó để sài đó a ;))

vhg2009
25-08-11, 11:38 AM
Cần cái mở rộng rương kia là hay kìa. Hướng dẫn làm cái mở rộng rương đi

jxonline94
25-08-11, 11:46 AM

Lỗi này có ai fix đc hok 8-> Không hiện op + tên nv

jangminh254
25-08-11, 11:56 AM

làm sao cho hiện op trang bị ẩn màu xanh đc zậy bạn

jxonline94
25-08-11, 12:04 PM
Patch TKH thôi :|

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

jangminh254
25-08-11, 12:14 PM
Patch TKH thôi :|

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
patch TKH xai cho sv j zạ bạn...neu xai cai core = game.exe cua TKH sao kết nối đc

vhg2009
25-08-11, 12:23 PM
Cái off cua cậu này nhìn sao ấy nhỉ? :D Ngũ độc là có cả trang bị Thiếu Lâm, Thiên Vương..? :)):))

patch TKH xai cho sv j zạ bạn...neu xai cai core = game.exe cua TKH sao kết nối đc

làm sao cho hiện op trang bị ẩn màu xanh đc zậy bạn

vhg2009
25-08-11, 12:25 PM
Làm sao có cái tiền game hiện chữ vạn lượng đầy đủ vậy?
Lỗi này fix sao mấy pác

vhg2009
25-08-11, 12:26 PM
Với lại mình bị lỗi cái skill 120 cua DM kg cộng điểm đc.

S_eang
25-08-11, 02:01 PM
anh Hòa ơi sao bỏ vào clien chạy game. nó để đang đăng nhập tới máy chủ rồi nó chạy loài luôn ko vào trong nữa. em xài TSBD kết hợp AWJX

dammejx
25-08-11, 02:08 PM
anh Hòa ơi sao bỏ vào clien chạy game. nó để đang đăng nhập tới máy chủ rồi nó chạy loài luôn ko vào trong nữa. em xài TSBD kết hợp AWJX không dùng với jx có lên xuống ngựa bạn ơi. dùng jx như sóng gió tình yêu, TSBD 0.2 0.3 chẳng hạn

S_eang
25-08-11, 02:15 PM
làm sao để chỉnh khung giao diện F3 giống như VNG phong vân tái khởi. mình có UI + SPR rồi nhưng khung F3 F4 thì như cũ còn nhiu thì giống hết

Čħīċķėň
25-08-11, 03:22 PM
Bạn ơi..., muốn cái tiền game nó hiện đầy đủ chữ vạn lượng làm sao hả bạn? Với lại muốn thêm vòng hoàng kim ở trang bị vào sv hút hít thì làm sao bạn?

Potay.com ;)

dammejx
25-08-11, 04:33 PM
có ai làm được như jxonline94 chưa. chỉ mình với.thank

cauam.tapiu
25-08-11, 04:49 PM
liên hệ ông mướp mua TKH hoặc lên thẳng VNG mà mua :))

nhoxmap_b7
25-08-11, 08:31 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

làm sao được cái mở rộng rương vậy

thaihoa91
25-08-11, 08:58 PM
làm sao được cái mở rộng rương vậy

Vẫn là code từ SOURCE ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

-Mr.Tom-
25-08-11, 09:05 PM
Vẫn là code từ SOURCE ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr tkái hòa cko hỏi cái path của TSBD ver 3 kô dùng đc. với update clinet + game.exe này àk ???

Edward_Newgate
25-08-11, 09:07 PM
tkái hòa cko hỏi cái path của TSBD ver 3 kô dùng đc. với update clinet + game.exe này àk ???
TSBD 3 ohishu pack lại rùi
Ko chỉnh sửa đc
Giờ chỉ còn cách dùng Patch no pack của bác STB72 thôi

S_eang
26-08-11, 05:20 PM
nhoxmap_b7 Chỉ mình làm rương 2 với

JackSparrow
26-08-11, 05:30 PM
Không biết VNG nó set màu sao thế ta. Tui thấy 2 cái của tl và cuber team làm màu vàng nó không chuẩn như của VNG.

Edward_Newgate
26-08-11, 05:33 PM
Không biết VNG nó set màu sao thế ta. Tui thấy 2 cái của tl và cuber team làm màu vàng nó không chuẩn như của VNG.
Ko phải đâu
Trước đây của VNG màu vàng
Giờ ra đồ TC, VL, TL, HV, TM thì nó đổi màu
Thành cam cam nâu nâu
Nhìn xấu hơn màu team làm ý

Čħīċķėň
26-08-11, 11:39 PM
cái màu mè đó là do mình hết thui nếu rãnh thì viết thêm 1 đoạn để set màu cho Vòng Sáng như là
0-10: màu vàng đậm nhất
11-40: vàng nhạt
41-final: vàng siêu nhạt
;))

LeHuyetVoHon
27-08-11, 12:06 AM
cái màu nhấp nháy của vng là dùng alpha
nhưng vì để có tiếng việt có dấu phải dùng represent2 cua tl
ma cai represent2 no ko dung alpha muon sửa lai cũng được nhưng ko code hiện thị tiếng việt nên bỏ qua

notfile
27-08-11, 12:17 AM
những thứ này phát triển trên AWJX thì tốt biết mấy, ^^

thuoclano12
27-08-11, 08:22 AM
Notfile ơi ông không share bản AWJX việt hoá full ak. Chán nhỉ :-/

passika
01-09-11, 01:03 PM
Uk.Tiếc quá!.Mình thấy AWJX là có triển vọng nhất, nhưng mà AWJX không có Source.Mà bạn có cách nào sửa được lỗi nhân vật hệ thổ không.Với lại hình như mình thấy thì các trang bị xanh thì kháng lôi 25 là max thay vì 30.Giúp với thanks nhiều!!!

Edward_Newgate
01-09-11, 01:07 PM
Uk.Tiếc quá!.Mình thấy AWJX là có triển vọng nhất, nhưng mà AWJX không có Source.Mà bạn có cách nào sửa được lỗi nhân vật hệ thổ không.Với lại hình như mình thấy thì các trang bị xanh thì kháng lôi 25 là max thay vì 30.Giúp với thanks nhiều!!!
AWJX hơn ở sv cũ 1 vài chức năng
Giờ sv cũ có source phát triển lên thì cũng có chức năng như vậy thôi
Và còn nhiều triển vọng hơn AWJX nhiều :)

nametruong00
03-09-11, 12:43 PM
thaihoa ơi sao tui dơ về bỏ cái game.exe zo client thì khi load sever xong zo game đăng nhập lâu 1 hồi thì mất kết nối là sao

nametruong00
03-09-11, 12:44 PM
hiện mình đang sài sever TSBD hút hít update chập 3 ko bít cái game.exe viền item chạy của hoà hợp ko mà sao zo ko đc

Edward_Newgate
03-09-11, 12:53 PM
hiện mình đang sài sever TSBD hút hít update chập 3 ko bít cái game.exe viền item chạy của hoà hợp ko mà sao zo ko đc
Ko sài đc cho AWJX
Sài đc thì đã thi nhau dùng cho sv đó rồi

nametruong00
03-09-11, 11:39 PM