PDA

View Full Version : Thay đổi Script cho Sv ???

azng0cnham
21-08-11, 09:31 AM
hiện mình muốn thêm 1 số Script của Sv khác vào Sv mình đang chơi . nhưng lại sợ táy máy lung tung thì hỏng bét nhè hết nên post bài xin đc hướng dẫn trình tự và chi tiết để thay và thêm Script từ sv này vào Sv khác

theo như mình biết thì cấu trúc của mỗi sv sẽ khác nhau nên mong các bạn cho 1 bài hướng dẫn chung chung để mình tham khảo nhé

thaihoa91
21-08-11, 09:44 AM
Bạn cứ vọc thoải mái ! Trước khi vọc thì copy thư mục Script trong Server ra 1 chỗ nào ngoài thư mục Server làm dữ liệu backup, sau đó vọc Script trong Server thoải mái, lỗi thì copy thư mục Script của phần bạn backup là dc !

azng0cnham
21-08-11, 10:23 AM
như vậy thì là gôm cả 1 thư mục script của sv khác rồi .

đằng này mình chỉ muốn lấy 1 số Script để làm Sv của mình thêm phong phú thôi

thaihoa91
21-08-11, 10:41 AM
như vậy thì là gôm cả 1 thư mục script của sv khác rồi .

đằng này mình chỉ muốn lấy 1 số Script để làm Sv của mình thêm phong phú thôi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

azng0cnham
21-08-11, 12:59 PM
Tks trước rùi hỏi sau nè ^^

mình muốn thêm các item như xoài ,cầu ,đủ ,dừa,..... vào và muốn đánh wái random sẽ rớt các thứ đó thì làm ở phần nào thaihoa ?

mình có thử add HT 11 vào queskey và đã thành công . nhưng cái đó hình ảnh và thôn sô đã có sẵn hết . mình chỉ coppy và thêm 1 dòng và sửa 1 số là có HT 11 rùi .

còn cái này mình muốn hình ảnh nó hiển thị thì như thê nào ? vd trái dừa với đu đủ ák
.

thaihoa91
21-08-11, 06:31 PM
Ông nói rõ hơn là hình ảnh hiển thị trong hành trang hay ở dưới mặt đất ???

azng0cnham
21-08-11, 08:55 PM
cả 2
.................................................. ...

thaihoa91
21-08-11, 09:37 PM
cả 2
.................................................. ...

Cái hiển thị hành trang thì có 1 cột spr trong \Settings\item\questkey.txt

Còn cái hiển thị dưới đất thì \Settings\Obj\ObjData.txt