PDA

View Full Version : Thời gian vượt ải của server TSBĐ kết hợp AWJX

7602119
17-08-11, 10:16 AM
Mình đang sử dụng server TSBD kết hợp AWJX của jxvietnam share .Dạo này mình phải đi học nên không có nhiều thời gian để chơi nên mình muốn sửa lại thời gian vượt ải và thời gian đi tống kim sửa lại thành lúc nào đi cũng được, mình không rành về script lắm Các pro có thể hướng dẫn mình sửa . cám ơn :D

quangphuc0611
17-08-11, 07:28 PM
Mình đang sử dụng server TSBD kết hợp AWJX của jxvietnam share .Dạo này mình phải đi học nên không có nhiều thời gian để chơi nên mình muốn sửa lại thời gian vượt ải và thời gian đi tống kim sửa lại thành lúc nào đi cũng được, mình không rành về script lắm Các pro có thể hướng dẫn mình sửa . cám ơn :D

Cái này đơn giản thôi bạn àh. Trước tiên bạn phải biết thơi gian đi vượt ải và tống kim (có thể gặp NPC - nó sẽ nói diễn ra lúc nào)
Tiếp theo bạn chỉnh giờ hệ thống (kick chuột phải vào khay đồng hồ góc phải dưới taskbar - chọn Adjust Date/Time) rồi chỉnh lại là được
VD: Vượt ải diễn ra lúc 16h00. Bạn hãy chỉnh lại giờ hệ thống khoảng 15:58 là được. Sau đó vào báo danh bình thường. Chờ một xíu là bắt đầu thôi

Edward_Newgate
17-08-11, 07:33 PM
Cái này đơn giản thôi bạn àh. Trước tiên bạn phải biết thơi gian đi vượt ải và tống kim (có thể gặp NPC - nó sẽ nói diễn ra lúc nào)
Tiếp theo bạn chỉnh giờ hệ thống (kick chuột phải vào khay đồng hồ góc phải dưới taskbar - chọn Adjust Date/Time) rồi chỉnh lại là được
VD: Vượt ải diễn ra lúc 16h00. Bạn hãy chỉnh lại giờ hệ thống khoảng 13:58 là được. Sau đó vào báo danh bình thường. Chờ một xíu là bắt đầu thôi

Cái ý hình như dùng cho Tống Kim thì đc
Chứ còn vuợt ải thì vào đc nhưng k đánh quái đc :|
Tui bị rùi
Với lại thấy jxvietnam comment là đi đúng giờ là đánh đc

them-share
17-08-11, 07:40 PM
san tiện cho mình hỏi npc hổ trợ tân thủ nằm ờ file script nào vậy nhỉ

quangphuc0611
17-08-11, 07:42 PM
NPC hỗ trợ tân thủ nằm trong Script\Global. file đó là npc-xephang đó bạn.

quangphuc0611
17-08-11, 07:44 PM
Cái ý hình như dùng cho Tống Kim thì đc
Chứ còn vuợt ải thì vào đc nhưng k đánh quái đc :|
Tui bị rùi
Với lại thấy jxvietnam comment là đi đúng giờ là đánh đc
mình vẫn làm bình thường mà bạn. bạn chỉnh trước giờ khoảng 1,2 phút gì đó để dành thời gian còn báo danh. rồi vào chờ 1 chút, hình như trễ hơn 1 phút thì phải. (ví dụ 16:00 bắt đầu, nhưng mình canh thì sau đó 1 chút mới bắt đầu đánh quái được) Bảo đảm thành công!!

P/S: Sorry mình đã sửa lại bài 1 chút. chỉnh giờ hệ thống là 15:58, trước giờ bắt đầu 16:00 1 chút thôi, đỡ mất công phải chờ :D