Đăng nhập

View Full Version : TSBD 3.0 kết hợp AWJX Full 1 link [NEWBIE]

jxonline94
16-08-11, 07:40 PM
Tình hình là thấy một số bạn cài đặt server TSBD kết hợp của jxvietnam hơi rắc rối (Do Update từng đợt nên khi cài đặt thiếu phần này, thừa phần kia)
Mình đã Up lại 1 bản Full (cả Patch + Server) để cho các bạn Newbie thuận tiện hơn trong việc cài đặt.

Link down Patch Full :
Part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down Server Full :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chú ý: Đây chỉ là bản gốc của jxvietnam mình chưa chỉnh sửa gì, chỉ tổng hợp lại cho các bạn dễ download hơn thôi

Thông tin server xem bên topic của Jxvietnam
Bổ sung VH có dấu Skill.txt
Sử dụng Startup by SangProNhat dễ config IP
UI by thaihoa91
Tên GM: GameMaster, Administrators
Pass GM: 123456

Link down DB:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lần đầu post ,nếu có gì sai sót xin các bạn bỏ qua :-s

Edward_Newgate
16-08-11, 07:42 PM
Hề hề póc tem
Mà cái title 1 link vào thành 3 link lun :-?
Thế đã fix đc cái unicode to tcvn3 chưa :-/

jxonline94
16-08-11, 07:43 PM
Chưa bạn :H, không biết cái máy mình có vấn đề gì , đành VH trên WMW đỡ

kutunvg2010
16-08-11, 07:47 PM
tem nè , jxonline ơi cho mình hỏi chừng nào online sever này . :D ủng hộ sever của bạn

01676598479
16-08-11, 08:18 PM
Hề hề póc tem
Mà cái title 1 link vào thành 3 link lun :-?
Thế đã fix đc cái unicode to tcvn3 chưa :-/
unicode to tcvn3 là sao bác :-? có thể việt hoá trên máy có font hã :D

viptai
16-08-11, 08:33 PM
Jxonline94 giỏi nhỉ.làm vậy rất có ích cho newbie,server kết hợp vẫn còn nhìu lỗi.nếu topic cũ có cập nhật fix lỗi thì hay update trên đây nha jxonline94.

Edward_Newgate
16-08-11, 08:39 PM
unicode to tcvn3 là sao bác :-? có thể việt hoá trên máy có font hã :D
Mình chưa thử
Nhưng mở chương trình lên gõ = unicode rùi convert sang tcvn3 đc
Chỉ cần copy thôi

01676598479
16-08-11, 08:43 PM
convert = cách nào vậy bác chỉ em với :D

Edward_Newgate
16-08-11, 08:58 PM
Tools đây
Mở lên là sài đc luôn

kemdenny
16-08-11, 09:25 PM
Ko cần thiết phải dùng soft đó...mình có copy thử 105 font TCVN3 vô fonts của WINDOWN...rồi cứ vô tư việt hoá bằng unicode rồi lưu dưới dạng txt....Sau đó Ctril+Shift+F6 lên (mình dùng Unikey)...Chỉnh nguồn là Unicode và đích là TCVN3...Sau đó chọn đường dẫn đến file nguồn bạn vừa việt hóa và lưu dưới dạng txt xong...còn file đích các bạn có thể chọn nơi lưu và đặt tên dưới dạng LUA...Sau đó nhấn chuyển mã và copy file vừa chuyển và server....Vậy là xong rồi đấy...cách này nhanh mà bạn ko phần phải dùng đến máy ảo hoặc tool gì mất thời gian...mình đã làm thành công trên TSBD 3.0...
Mình chưa bik cách chỉnh size chữ cho to giống như TKH...ai rành giúp với...size chữ của TSBD mặc định nhỏ quá...

vhg2009
16-08-11, 10:02 PM
Kết hợp như thế này có full trang bị và các tính năng kg bạn? Quan trọng là cái trang bị thôi

ferari
16-08-11, 10:05 PM
Font size thì mình chỉnh dc rồi giống THK chỉ cần dùng cái UI của Hoà thì font đẹp thôi

jangminh254
16-08-11, 10:07 PM
size chữ zậy là vừa khung so với TSBD nếu lớn lên thì số và chữ bị lệch nhìn xâu hơn

ferari
16-08-11, 10:09 PM
size chữ zậy là vừa khung so với TSBD nếu lớn lên thì số và chữ bị lệch nhìn xâu hơn
Sai hoàn toàn mình đang xài sv TSBD đây font vẫn đẹp bình thường làm gì có vụ mà lệch gì ở đây :-w

vhg2009
16-08-11, 10:23 PM
jangminh ơi..., sv kết hợp này là phải cài lại từ đầu ah bạn? Mình đang chơi sv của jxvietnam update 3 lần. CHơi rất ngon, nhưng thiếu trang bị Bạch Kim. Bạn chỉ mình cách UP thêm cho full trang bị bạch kim, hoặc trang bị kim ô (Không thể thiếu vũ khí nhé bạn) dành cho thập đại môn phải kg bạn? Còn cái skill 9x bạn hướng dẫn mình là làm sao cho nó đánh 30 cái cọc gỗ ở đảo luyện skill là max kg? Mình đã chỉnh thông số trong kill1, kill2, kill3 rồi mà kg được. Khi mình add thêm cái bổng Phục Ma Kim Ô là nhận đc cái Thanh Phong Kiếm hoặc mũ Kim Ô. :D:D
Rất cảm ơn bạn. Thank bạn cái.
Ym; aochoangden_pt20001987

libra89
16-08-11, 11:05 PM
Mình ko down được link 1 bạn ơi.nó ko liên kết được tới file mà ra định dạg html

vhg2009
16-08-11, 11:16 PM
Download thì vẫn ngon lành..., nhưng cài lại mới hả bạn

jxonline94
17-08-11, 06:33 AM
Download thì vẫn ngon lành..., nhưng cài lại mới hả bạn

Uh, đây là tổng hợp 1 link full mình đã Update đầy đủ cả server và patch cho mấy bạn :) Không có lỗi điểm chết trên đảo luyện skill + res đầy đủ

jangminh254
17-08-11, 06:36 AM
những trang bị thiếu thì tất cả ré đã có full rồi nhưng chỉ thiếu mỗi AddItem thôi...

jxonline94
17-08-11, 06:39 AM
những trang bị thiếu thì tất cả ré đã có full rồi nhưng chỉ thiếu mỗi AddItem thôi...

AddItem gì bạn :-??

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

libra89
17-08-11, 07:38 AM
bản này sao mình ko đi xa phu được.đánh quái cũng ko được lun bạn ơi.mà làm sao để có chức năng admin thế bạn

jxonline94
17-08-11, 09:17 AM
bản này sao mình ko đi xa phu được.đánh quái cũng ko được lun bạn ơi.mà làm sao để có chức năng admin thế bạn

Tạo nhân vật tên Administrators hoặc GameMaster lại xe phu chọn "Chức năng GM" nhập pass 123456 là được

libra89
17-08-11, 09:29 AM
Xa Phu mình ko di chuyển được.lại thêm nữa là đánh quái ko được.mình dùng bản của bạn đó.cài SV rồi path vào client của VNG rồi.mà chẵng được

cris1501
17-08-11, 09:35 AM
ai biết cách làm sever này có trùng sinh như TSBĐ ve3 hok giúp với :-<

cris1501
17-08-11, 09:49 AM
chức năng GM thì có ít quá ko nhận đc vũ khí :(

jxonline94
17-08-11, 10:05 AM
chức năng GM thì có ít quá ko nhận đc vũ khí :(

Bản này jxvietnam làm chủ yếu để các bạn chơi off nên không quan trọng phần Manager , bạn thông cảm

cris1501
17-08-11, 10:27 AM
tại em mở sever cho mấy thằng bạn ở xóm chơi đó anh anh có thể nào giúp em đc hok , thêm chức năng GM , trùng sinh , EXP giống bản TSBD ver .3 đc hok anh

kutyvg
17-08-11, 11:18 AM
ai cho hỏi dow patr 1 hay 2 vậy

nmsang
17-08-11, 01:46 PM
mình muốn bỏ Tống Kim và các Hoạt đông không cần thiết để nhẹ server. Bạn chỉ giùm mình

S_eang
17-08-11, 01:54 PM
SV có fon mà trong scip toàn là ký tự đặc biết không vậy.......

Edward_Newgate
17-08-11, 01:59 PM
Ko cần thiết phải dùng soft đó...mình có copy thử 105 font TCVN3 vô fonts của WINDOWN...rồi cứ vô tư việt hoá bằng unicode rồi lưu dưới dạng txt....Sau đó Ctril+Shift+F6 lên (mình dùng Unikey)...Chỉnh nguồn là Unicode và đích là TCVN3...Sau đó chọn đường dẫn đến file nguồn bạn vừa việt hóa và lưu dưới dạng txt xong...còn file đích các bạn có thể chọn nơi lưu và đặt tên dưới dạng LUA...Sau đó nhấn chuyển mã và copy file vừa chuyển và server....Vậy là xong rồi đấy...cách này nhanh mà bạn ko phần phải dùng đến máy ảo hoặc tool gì mất thời gian...mình đã làm thành công trên TSBD 3.0...
Mình chưa bik cách chỉnh size chữ cho to giống như TKH...ai rành giúp với...size chữ của TSBD mặc định nhỏ quá...

Thế bạn nghĩ sao khi trong file cần việt hoá có chữ TQ
Ăéỏ... Dùng tools của Unikey sẽ đổi luôn cả mấy chứ đó :-"
Cách đó mình biết lâu rồi
Nhưng vừa xong vh file skills bị lỗi đó nên mới ko dùng đó

tieudieuphong
17-08-11, 02:05 PM
Chào các bác
Cho mình hỏi chút, Mình đã chạy server ngon rồi (5 dòng successfull)
Sau đó đến phần đặt tên nhân vật :( enter xong thì game.exe mất tích !!

Lỗi này fix thế nào vậy, có phải do lỗi client k ( tôi down client của chủ topic - và đã làm như hướng dẫn)

cauam.tapiu
17-08-11, 02:11 PM
Chào các bác
Cho mình hỏi chút, Mình đã chạy server ngon rồi (5 dòng successfull)
Sau đó đến phần đặt tên nhân vật :( enter xong thì game.exe mất tích !!

Lỗi này fix thế nào vậy, có phải do lỗi client k ( tôi down client của chủ topic - và đã làm như hướng dẫn)
đúng rùi , cài lại client đi bạn :D
bung patch rồi sau đó coppy mục data của VNG vào , đừng chép đè nhé :P

tayeumi
17-08-11, 02:17 PM
Hi All,
Mình đang chạy thử server này, bạn nào muốn test chơi thử pm yahoo: doiemtrong_lonely . nhé.
:))

kyo4000
17-08-11, 04:29 PM
Chủ topic ơi cho mình xin mấy cái db, ko hiểu sao cái tình trạng ko nói chuyện đc, quái ko có máu bị hoài chả biết bị gì

libra89
17-08-11, 05:50 PM
Cho mình hỏi con boss HK Gia Luật Tỵ Li nó hiện ra chừng 3 phút là mất.Đánh chẵng được kiếm bí kip 120.ai bày cách mình fixx với

jxonline94
17-08-11, 06:22 PM
Chủ topic ơi cho mình xin mấy cái db, ko hiểu sao cái tình trạng ko nói chuyện đc, quái ko có máu bị hoài chả biết bị gì

DB mình đã up lên đầu trang ,mình đã test sv rất kỹ tất cả đều ổn do trong quá trình cài đặt của bạn bị nhầm lẫn gì đó thôi

Đây cũng là chỉ bản full của JXVN mình chưa chỉnh gì cả, nếu bạn muốn thì có thể sang Topic của JXVN down từng bản về rồi Update cũng được

Sesshomaru
17-08-11, 06:30 PM
thanks cho hỏi client dùng VNG hả:D? newbie ko biết:))

jxonline94
17-08-11, 06:37 PM
thanks cho hỏi client dùng VNG hả:D? newbie ko biết:))

Uh ,đúng rồi bạn :)

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

quangphuc0611
17-08-11, 07:00 PM
jxonline94 cho mình hỏi. Server có tính năng xếp hạng ko. Mình nhớ có lần chạy sv của jxvietnam có update được hạng và hiện trên F3. Nhưng mấy lần sau đó lại ko được nữa.
Làm sao để nó xếp hạng bình thường được đây?

jxonline94
17-08-11, 07:08 PM
Cái này mình không biết ^^ sorry ,tại không quan tâm ;))

vhg2009
17-08-11, 07:21 PM
jxonline94 ơi..., cậu có Ym chứ

jxonline94
17-08-11, 09:08 PM
có gì cứ post trên này, rep được mình sẽ rep cho bạn :D

loveyoubabybu
18-08-11, 01:14 PM
Bạn ơi cho mình hỏi, lúc mình cài xong hết rồi ,đăng nhập account tạo nv đều được nhưng tạo nv xong , lúc kết nối thì bị thất bại. Bạn giúp mình với>?

thaihoa91
18-08-11, 05:40 PM
Bạn ơi cho mình hỏi, lúc mình cài xong hết rồi ,đăng nhập account tạo nv đều được nhưng tạo nv xong , lúc kết nối thì bị thất bại. Bạn giúp mình với>?

Có hơn mấy chục lý do bị lỗi đó ! Bạn vui lòng gửi 1 tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi !

Edward_Newgate
18-08-11, 05:42 PM
Có hơn mấy chục lý do bị lỗi đó ! Bạn vui lòng gửi 1 tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi !

Có lẽ bạn đó bị giống em khi cài qua hamachi
Em cài ok hết 5 dòng ko báo lỗi gì
Tạo nv xong đăng nhập thì bị Kết nối thất bại
GS ko có hiện tượng gì
Giống như chưa có nv nào đăng nhập vào game cả

jxvietnam
18-08-11, 07:25 PM
jxonline94 cho mình hỏi. Server có tính năng xếp hạng ko. Mình nhớ có lần chạy sv của jxvietnam có update được hạng và hiện trên F3. Nhưng mấy lần sau đó lại ko được nữa.
Làm sao để nó xếp hạng bình thường được đây?
lúc chạy server có cái Goddess.exe đó, cho nó hiện lên rùi kích vào 2 cái nút dưới chữ Suspend. Sau đó tắt server đi, chạy lại là đc cập nhật hạng.

loveyoubabybu
18-08-11, 10:55 PM
SẶc bạn ơi tự nhiên sáng vào được tới chỗ tạo nv bây h mở cmd lên thì nó bị như này đây (các bạn thông cảm tại k biết úp hình lên đây)
còn vào Sword3PaySys thì bị lỗi "connect DB error"

jxonline94
18-08-11, 11:11 PM
SẶc bạn ơi tự nhiên sáng vào được tới chỗ tạo nv bây h mở cmd lên thì nó bị như này đây (các bạn thông cảm tại k biết úp hình lên đây)
còn vào Sword3PaySys thì bị lỗi "connect DB error"

Bạn xem pass sa trong Enterprise Manager phải để trống nhé

loveyoubabybu
18-08-11, 11:32 PM
Bạn xem pass sa trong Enterprise Manager phải để trống nhé
Đã thử bạn ơi xoá xong ok ,rồi mình vào lại thử thì vẫn còn pass :(( k biết sao luôn sáng vào tới tạo nv h thì đơ ngay từ đầu

vhg2009
19-08-11, 12:23 AM
Lỗi hành động nhân vật: Thiếu Lâm Hàn Long Bát Vũ trờ thành Thiếu Lâm Bạo vũ lên hoa. Hix
Lỗi: Không lưu đc tên nhân vật khi sử dụng sv của jxonline94.
Khắc phục 2 lỗi đó thế nào đây

vhg2009
19-08-11, 12:30 AM
Lỗi: khi sử dụng sv của jxvietnam và của jxonline94
1>(Lỗi chung cho cả 2 sv): Hành động nhân vật bị lỗi: Điển hình là nhân vật thiếu lâm cua rminh bị lỗi kill Hàn Long Bát Vũ. Khi sử dụng kill này nó chuyển sang đánh theo kiểu đường môn
2> (Lỗi riêng cho sv của jxonline94): Khi sử dụng sv của jxonline94 bị lỗi kg lưu đc nhân vật: Mặc dù đã tắt game trước khi tắt gamesever

Yêu cầu 2 pác này fix lại lỗi này nhé. Thank jxonline94 và jxvietnam và thaihoa91

tayeumi
19-08-11, 08:49 AM
2> (Lỗi riêng cho sv của jxonline94): Khi sử dụng sv của jxonline94 bị lỗi kg lưu đc nhân vật: Mặc dù đã tắt game trước khi tắt gamesever

Yêu cầu 2 pác này fix lại lỗi này nhé. Thank jxonline94 và jxvietnam và thaihoa91
cái này ko bit lỗi gì nhưng mình không dùng Jxstartup để chạy thì lại không bị.
mình thấy Gameserver.exe tự động tắt sau 1 khoảng thời gian chơi, vì là người mới nên chưa bít khắc phục. bạn nào có link khắc phục send dùm mình, à Men nào bít vào đâu để kích kẹt acc thì gửi cho mình luôn nhé.

p/s: hix, ko hiểu sao mình dùng chức năng tìm kiếm của diễn đàn ko dc.
Thanks.

cho_ben
19-08-11, 08:58 AM
1>(Lỗi chung cho cả 2 sv): Hành động nhân vật bị lỗi: Điển hình là nhân vật thiếu lâm cua rminh bị lỗi kill Hàn Long Bát Vũ. Khi sử dụng kill này nó chuyển sang đánh theo kiểu đường môn

Thấy bạn khổ sở với cái Jx này hay bạn thử dùng bảng TSBD v0.3 gốc của oshihua thử xem,bảng đó full đồ ô kim ít phát sinh lỗi nhưng không có hút hít nha bạn!!!

thaihoa91
19-08-11, 09:07 AM
Thấy bạn khổ sở với cái Jx này hay bạn thử dùng bảng TSBD v0.3 gốc của oshihua thử xem,bảng đó full đồ ô kim ít phát sinh lỗi nhưng không có hút hít nha bạn!!!

cho_ben
19-08-11, 09:22 AM
Vậy thôi chắc chỉ chơi của VNG mới hài lòng quá, chơi Jx offline thì phải chấp nhận được cái này mất cái kia chứ bạn!!!

KingMax
19-08-11, 09:22 AM
sửa lại hành động ở res thì phải :-?

Edward_Newgate
19-08-11, 12:58 PM
sửa lại hành động ở res thì phải :-?
Chỗ nào vậy bác :D
Nghĩ cái hành động cũng chẳng có gì
Nhưng sửa đc thì càng tốt :)

loveyoubabybu
19-08-11, 02:02 PM
Mình cài được hết đến lúc tạo nv đăng nhập vaof game thì bị thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai giúp mình vs :((

jxvietnam
19-08-11, 02:12 PM

Server còn nhiều lỗi, ai tự cảm thấy chơi đc thì chơi, ko chơi thì nghỉ :|

Edward_Newgate
19-08-11, 02:17 PM
Chơi đc thì chơi, ko chơi thì nghỉ :| làm éo gì phải xoắn thế :|
Bác kệ nói làm gì
Chả khác gì ku PrincesAngle
Cứ có lỗi là đi spam khắp các topic
Kết quả là ăn band luôn :)
Bạn vhg2009 nên lấy đó mà làm gương
Cứ được voi đòi 2 bà chưng
Muốn chơi sướng thì bỏ tiền ra mua của TKH nhé

kutunvg2010
19-08-11, 02:37 PM
Bác kệ nói làm gì
Chả khác gì ku PrincesAngle
Cứ có lỗi là đi spam khắp các topic
Kết quả là ăn band luôn :)
Bạn vhg2009 nên lấy đó mà làm gương
Cứ được voi đòi 2 bà chưng
Muốn chơi sướng thì bỏ tiền ra mua của TKH nhé

Siêu phàm ơi sever mở chưa , cho mình vào chơi đi :D

Edward_Newgate
19-08-11, 02:51 PM
Siêu phàm ơi sever mở chưa , cho mình vào chơi đi :D
Không cần phải nói thế đâu
Bạn muốn tìm sv chơi thì vào mục các server private online ý
Ở đấy ai mở onl thì sẽ post ở đó
Chứ cứ nói mỗi câu linh tinh ko liên quan đến topic sẽ bị coi là spam đấy

kutunvg2010
19-08-11, 02:54 PM
Không cần phải nói thế đâu
Bạn muốn tìm sv chơi thì vào mục các server private online ý
Ở đấy ai mở onl thì sẽ post ở đó
Chứ cứ nói mỗi câu linh tinh ko liên quan đến topic sẽ bị coi là spam đấy

ùk vậy thôi sr chủ thớt . 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vanluong92
21-08-11, 03:23 PM
Chừng nào có sv này trên VMware vậy? :D

khoctham2201
21-08-11, 09:56 PM
Cho hỏi thèng tạo bang hội ở đâu zy. mình kiếm hoài mà ko thấy. với lại skill 9x luyện hoài mà ko thấy lên

cris1501
21-08-11, 11:58 PM
sao sv này mình luyện lên 16x thì cái bang sao nó thành hệ kim zị vào là bi mất skill hết lun :( vs lại ai cho mình chức năg GM full đi :(

nmhai-pp
22-08-11, 09:02 AM
Có bạn nào chỉ giúp mình lỗi sau với:
- Ép đồ hoàng kim thấy bình thường, tuy nhiên khi ép đồ bạch kim được (cụ thể là bao tay Thiếu Lâm - Tứ Không) thì bị lỗi game.
- Vấn đề sau khi bị lỗi trên thì server cũng bị lỗi luôn không, không biết vào phần nào để sửa :(.
Ai biết chỉ giúp mình với, cảm ơn nhiều :)

duycbvn
25-09-12, 03:19 PM
bạn ơi cái link sever die rồi up lại hộ mình với được không

boykho
25-09-12, 09:04 PM

tungvpstn
23-05-13, 07:31 PM
link die rồi chủ thớt ơi ...........