PDA

View Full Version : mot ý tưởng cho jx

hienquan
12-08-11, 09:27 AM
minh đang chơi LAN sever TSBD với các bạn mình..nhưng đồ rễ kiếm quá..vậy làm sao để có sự khác biệt giữa các cao thủ?? vì vậy mình đã ép thêm cripst cho nhân vật có thể học được võ công của môn phái khác mà không cần chuyển đổi môn phái...nếu nhân vật đó thoả mãn 1 số điều kiện...các bạn thấy ý tưởng đó được không=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

f-fantasy
12-08-11, 09:32 AM
Mình thấy ý tưởng ko phù hợp, tsbd kiếm đồ ô kim cũng đâu dễ quá, nếu dễ quá thì bạn viết script nâng cấp đô chế đồ chỉ chế được đồ cấp 1 rồi update lên cấp 10 , từ hoàng kim lên 10 mới lên được bạch kim, bach kim lên 10 mới lên được ô kim sơ qua là 30 lần nâng cấp cũng đủ để oải rồi

hienquan
12-08-11, 10:10 AM
nhưng làm như mình sẽ thú vị hơn...giống với các cao nhân của nhà văn kim dung...cao thủ võ lâm lĩnh hội nhiếu BK võ học

thaihoa91
12-08-11, 02:59 PM
Code đơn giản thui ! Trùng sinh 100 lần cho 1 món Kim Ô :)) Bảo đảm sẽ khó ra !

Còn mún khắc nghiệt hơn thì khi trùng sinh đủ 100 lần, cho rút thăm, tỷ lệ lấy dc 1 món Kim Ô là 1% :)) Bảo đảm sẽ cực kỳ zui và thú vị :))

nametruong00
12-08-11, 03:04 PM
ác giết người :(( trùng sinh 100 lần luyện thấy bà nội lun
theo tui đổi đồ event hoặc ép VD : event săng boss xanh ( boss thường ) mỗi con khi người chơi kết thúc thì sẽ đc 1 cái lệnh bài
đổi kim ô thì 200 cái ---> cứ thế theo thứ tự giảm dần lệnh bài với đồ cấp độ giảm dần thôi chứ trùng sinh tới khi nào trời

hienquan
12-08-11, 03:05 PM
tháihoa có thể hướng dẫn mình online sever bằng hatamachi được không?

thaihoa91
12-08-11, 03:06 PM
tháihoa có thể hướng dẫn mình online sever bằng hatamachi được không?

Tui chỉ bít làm offline, LAN và ONLINE tui ko rõ :D

nametruong00
12-08-11, 03:09 PM
ông thaihoa làm khó thế ai chơi nổi hả pa
theo mình event đổi đc đồ là hay nhất mức độ ra boss cũng ít đâu cần phải luyện rồi trùng sinh ---> mất thời gian luyện --->thà để event săn boss sẽ làm dân chúng cùng nhau đi săn có khi ks đồ sát ---> chien'tranh
như thế mới làm náo nhiệt đc sever 1mình thì ko làm như thế cái này mình nói chỉ áp dụng cho sever online thôi nha

thaihoa91
12-08-11, 03:10 PM
ông thaihoa làm khó thế ai chơi nổi hả pa
theo mình event đổi đc đồ là hay nhất mức độ ra boss cũng ít đâu cần phải luyện rồi trùng sinh ---> mất thời gian luyện --->thà để event săn boss sẽ làm dân chúng cùng nhau đi săn có khi ks đồ sát ---> chien'tranh
như thế mới làm náo nhiệt đc sever 1mình thì ko làm như thế cái này mình nói chỉ áp dụng cho sever online thôi nha

Do bạn chủ 2pic bảo là kiếm Kim Ô dễ quá mà :)) Thì tui chỉ cho cái cách chỉnh đơn giản mà vẫn khó lấy dc Kim Ô :))

nametruong00
12-08-11, 03:15 PM
vì ks nhau mà mức độ ra đồ sẽ khó ---> phải nạp cars mua đồ = cars ĐT , VND , VTC ...v..v... mua = cách lên web đổi đc lệnh bài rồi zo NPC đổi thôi ( khi đổi đồ kim ô mức độ rớt điểm sẽ hên xui ) vì thế đồ ngon đồ dỏm sẽ khác nhau với mỗi người chơi
mức thu cũng sẽ cao lên ----> admin giàu to
theo tui thấy ông làm song cái viền chạy xung wanh item đi rồi tung 1 sever online cạnh tranh ngang hàng VND có khi còn hơn nó nữa vì mình cho khuyến mãi lợi nhuận nhìu
ví dụ nha: code up lv150 mua trên web 1 cái trị giá 60k trong khi đó 1000 acc tạo đầu tiên sẽ đc up lv 120 + 1 code up 150 + 1 set đồ HK <--( cũng thường ko đc ngon như đồ Môn Phái)

theo ông có nên làm online ko thaihoa

thaihoa91
12-08-11, 04:39 PM
theo ông có nên làm online ko thaihoa

Hãy nắm bắt thật kỹ các kiến thức của JX trước khi làm online !

SaoThaiBinh72
12-08-11, 04:45 PM
minh đang chơi LAN sever TSBD với các bạn mình..nhưng đồ rễ kiếm quá..vậy làm sao để có sự khác biệt giữa các cao thủ?? vì vậy mình đã ép thêm cripst cho nhân vật có thể học được võ công của môn phái khác mà không cần chuyển đổi môn phái...nếu nhân vật đó thoả mãn 1 số điều kiện...các bạn thấy ý tưởng đó được không=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Ôi cái ý tưởng VIP quá =))

Thế mà cũng đem nên đây, chắc là muốn hỏi scripts add skill mà ngại không dám nói chứ gì :))

hienquan
13-08-11, 03:29 PM
cript ep skill minh tự vọc cũng được...nhưng mình sợ lên hỏi làm thế có bug gì không

Edward_Newgate
13-08-11, 06:57 PM
cript ep skill minh tự vọc cũng được...nhưng mình sợ lên hỏi làm thế có bug gì không
Script học skill cũng như là mình học skill bình thường thôi
Chẳng qua là script thì mình set đc cấp cho nó
Thế vấn đề đúng là như bác STB nói à :))