PDA

View Full Version : Làm sao để game nhận biết loại item

f-fantasy
07-08-11, 01:44 PM
tôi thêm mấy cái fi tiêu fi đao và tụ tiễn vào game nhưng khi vào game đeo nó lên thì game nó ko nhận diện được đó là loại vũ khí gì nên tôi ko thể sử dụng skill yêu cầu vũ khí, dùng phi đao mới thêm vào nhưng nó ko nhận diện là phi đao nên ko dùng được skill 9x.

jxvietnam
07-08-11, 04:39 PM
lỗi này tui cũng đang bị, thêm item vào rangeweapon thì ko đánh skii 1x -> 9x đc mặc dù đúng vũ khí
p/s : lỗi này chỉ có trên AWJX

thaihoa91
07-08-11, 07:13 PM
tôi thêm mấy cái fi tiêu fi đao và tụ tiễn vào game nhưng khi vào game đeo nó lên thì game nó ko nhận diện được đó là loại vũ khí gì nên tôi ko thể sử dụng skill yêu cầu vũ khí, dùng phi đao mới thêm vào nhưng nó ko nhận diện là phi đao nên ko dùng được skill 9x.

Hình như cột DetailType là cột mặc định loại vũ khí đó !

f-fantasy
08-08-11, 09:29 AM
nhưng tất cả item của đường môn cái cột đó là 1 hết mà, mấy item hoàng kim thì xài được mà thêm 3 loại ô kim vào lại ko được thật khó hiểu trong khi các vũ khí khác như côn đao ..... thì vẫn được

thaihoa91
08-08-11, 09:34 AM
Trong bản TSBĐ 0.3, tui thấy có thêm sẵn item Kim Ô đó, ông có thể lấy bộ item đó về xem thông số !

jxvietnam
08-08-11, 09:37 AM
Trong bản TSBĐ 0.3, tui thấy có thêm sẵn item Kim Ô đó, ông có thể lấy bộ item đó về xem thông số !
lỗi này chỉ xảy ra ở AWJX thui, TSBD 0.3 thì ko sao !!