PDA

View Full Version : Vấn Đề về hàm GetItemCount2() DelItem2() ở GameServer cũ ... !

Tôilàai
06-08-11, 05:49 PM
Như tiêu đề .. !
Em đang sử dụng server mướp ver1.0 có test thử hàm GetItemCount2() và hàm DelItem2() nhưng chỉ hàm GetItemCount2() là kiểm tra được còn DelItem2() không chịu xoá item đi em đã sử dụng và GS không báo lỗi.
Em nhớ không lầm thì cấu trúc hàm nó như sau:
+ GetItemCount2("Tên item",cột B,cột C,cột D,ngũ hành trang bị)
+ DelItem2("Tên item",cột B,cột C,cột D,ngũ hành trang bị)
với cột B, cột C, Cột D là các cột khỉ mở các file trong item = excel.
Nếu có sai xin các pro đừng chữi em newbie :D + hướng dẫn em hàm cho đúng lun nha.
À quên ! em viết script test như sau:

----===== Scirpt Test ham kiem tra va xoa trang bi ======--------
function main()
Say("Test hàm kiểm tra và xoá trang bị",3,"Nhận trang bị test./nhantrangbi","Xoá trang bị test./xoatrangbi","Thoát/no")
end;

function no()
end

function nhantrangbi()
AddItem(0,4,0,1,0,0,10) --- Đây là dây chuyền tên: Dong Hang Lien (Cap 1) , Ngũ hành kim.
end

function xoatrangbi()
if GetItemCount2("Dong Hang Lien (Cap 1)",0,4,0,0) then
DelItem2("Dong Hang Lien (Cap 1)",0,4,0,0)
Msg2Player("Xoá trang bị thành công")
else
Talk(1,"","Khong mang theo Dong Hang Lien (Cap 1)")
end
end;

khi vào test xoá trang bị thì nó thông báo : Xoá trang bị thành công nhưng thấy item vẫn còn đó không xoá đi => Chỉ có hàm GetItemCount2 thực thi đc còn hàm DelItem2 vô dụng :-o có pro nào hướng dẫn giúp em với em xin cám ơn trước nhé ..
P/s: Định làm cái scirpt Nâng cấp trang bị mà bị vậy =((............................

Tôilàai
06-08-11, 07:24 PM
Up cái nào không ai giúp e thế !! hjx hjx....

Tôilàai
07-08-11, 09:36 AM
Sao không ai giúp em thế này giúp em với Hix hix các pro ơi hàm này dùng ở SV cũ hơn AWJX đúng không thế ???

KingMax
07-08-11, 09:45 AM
xem lại cái ngux hành xem bạn 30 charrrrrrrrrrr

Tôilàai
07-08-11, 09:49 AM
vào game ok hết mà bác dây chuyền đó ngũ hành kim lun bác ạ nhưng khó hiểu chỉ hàm GetItemCount2() thực thi đc thôi còn hàm DelItem2 k xoá item đc

Manner
07-08-11, 09:54 AM
Coi lại cái gameserver bạn, bạn thử thay các gameserver khác vào xem sao. May ra nó sẽ giải quyết được vấn đề của bạn.

KingMax
07-08-11, 09:56 AM
vào game ok hết mà bác dây chuyền đó ngũ hành kim lun bác ạ nhưng khó hiểu chỉ hàm GetItemCount2() thực thi đc thôi còn hàm DelItem2 k xoá item đc
bạn post code lên mình xem nào, và cho hỏi bạn có chạy Core.dll của hút hít hay vẫn là CoreServr 1MB

Tôilàai
07-08-11, 10:05 AM
code nào bác KingMax còn Core.dll thì em xài bản cũ của mướp ver1.0 (hình như nó cũng 1.02 MB)

KingMax
07-08-11, 10:29 AM
đúng rồi bạn
GetItemCount2("ten item", 5 hàng trong hàm AddItem)
DelItem2 tương tự nhá :-?

Tôilàai
07-08-11, 10:33 AM
Ac vậy mà bác Ohishu bảo em cấu trúc hàm GetItemCount2() và DelItem2() là như trên topic em đã ghi để em thử cấu trúc của bác King đã :D !!! Testing.... xong em sẽ báo :D

KingMax
07-08-11, 10:55 AM
function xoatrangbi()
if GetItemCount2("Dong Hang Lien (Cap 1)",0,4,0,0) >= 1 then
DelItem2("Dong Hang Lien (Cap 1)",0,4,0,0)
Msg2Player("Xoá trang bị thành công")
else
Talk(1,"","Khong mang theo Dong Hang Lien (Cap 1)")
end
end;

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>