PDA

View Full Version : Không hiện hình ảnh Ô Kim!!

cho_ben
05-08-11, 09:39 AM
Tình hình là mình mới tham gia diễn đàn, có tìm được bộ file spr đầu nhân vật của bác nguyentrunghbl mình có thử làm và có lỗi là không hiện ra được hình ành.
Mình cài sever TSBD v0.3 bản trên VMware, đã thực hiện các bước add ô kim trong bài hướng dẫn của thaihoa91. Mình chỉ thực hiện thử với 1 nhân vật thôi, vì sever TSBD v0.3 trên VMware đã có các op của đầu ô kim nhân vật rồi nên mình chỉ làm các bước như sau:
B1: thêm đoạn code vào phần chữ tàu của đầu nhân vật vào file Npcres.
B2: Tìm chỉ số A file heml.txt và B của file chữ tàu trong Npcres sau đó mình lập chỉ số A B+1 vào file Hemlres.txt, xin nói thêm là sever TSBD v0.3 này trong file item có thêm 5 file 000 001 002 003 004 trong đó có các file heml.txt và Hemlres.txt nên mình đã thực hiện các bước trên vào các file đó hết.
B3: Sau đó mình đồng bộ Client và Sever, nhưng khi vào game thì khi mang thử mũ ô kim của nhân vật mình làm thì không có hình ảnh ối chung là mất đầuX_X
Mong ai hiểu biết về Dev jx hướng dẫn mình thêm. mình đã đọc các ebook nhưng chưa thấy hướng dẫn về lỗi này mong mọi người giúp cho.
P/S: là newmem nên từ ngữ chuyên môn còn chưa thạo nên có gì bỏ qua cho

saochinquankha
05-08-11, 09:43 AM
mình cài server kết hợp cũng bị hiện tượng này

nhoxpk2707
05-08-11, 09:50 AM
1 là chưa có res ở npcres của setting , 2 liệt kệ k đúng ở Hemlres.txt .... , 3 thiếu file ở client để hiện thị đồ kim ô

saochinquankha
05-08-11, 09:53 AM
kiểm tra npcres files tiếng tàu.txt có khai báo, trong client/spr có files npcres, chia ra man và woman có files spr trong đó, nhưng mặc đồ ô kim là lỗi không khí

cho_ben
05-08-11, 09:53 AM
1 là chưa có res ở npcres của setting , 2 liệt kệ k đúng ở Hemlres.txt .... , 3 thiếu file ở client để hiện thị đồ kim ô
Mình đã bỏ các file spr về đầu nhân vật ( chỉ 1 cái đầu của phái TN thôi nha, làm thử thôi mà) vào Client\spr\npcres\man như vậy có thiếu gì nữa không bạn!!

thaihoa91
05-08-11, 10:10 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cho_ben
05-08-11, 10:15 AM

thaihoa91
05-08-11, 10:37 AM

saochinquankha
05-08-11, 10:46 AM
anh hoà ơi, làm sao fix lỗi không khí ô kim bên server kết hợp vậy, em cài trên máy ảo

cho_ben
05-08-11, 10:54 AM
Có ai bị như mình mà khắc phục được thì chỉ mình với!!

cho_ben
05-08-11, 01:59 PM
Chắc từ bỏ quá chứ thử nhiều cách rồi mà không sao hiện được đầu của nhân vật!!