PDA

View Full Version : Xin hướng dẫn làm WEB để đưa lên Online

azng0cnham
04-08-11, 11:49 PM
Hiện mình mới tập tành cài JX thôi .

đã cài đc vài Sv . nay mình muốn đưa lên cho bạn bè cùng chơi Online

Mình đã thành công trong việc đưa lên Online rồi ( đã Coppy Client ra net chơi thử . Oke lắm )

Nhưng vấn đề hiện giờ là mình chưa bít cách làm WEB để mọi người có thể Đk nick Online mà chơi . mong mọi người hướng dẫn giùm

( Lúc trước anh mình có cài 1 SV MU đưa lên Online , mình thấy ảnh dùng phần mềm gì đó để làm WEB cho mọi ng Đk Online lun hỏi thì ảnh nói dùng Phần Mềm này được rồi không cần mua Host , lấy máy chủ làm Host lun .
Mình mong bạn nào biết cách làm WEB bằng phần mềm này

Domain mà dùng bằng phần mềm này sẽ có dang :
YouDomain.myvnc.com )

azng0cnham
05-08-11, 12:23 AM
xin hướng dẫn giùm mình cách mở Port 80 lun . mình làm theo cách trên không mở Port 80 đc .

và cho mình hỏi lun . đưa lên Online thì cần mở những Port nào ? cho WEB và Server

azng0cnham
05-08-11, 01:02 AM
Mình lên trang Canyouseeme.org kiểm tra thì nó báo vầy
Success: I can see your service on 222.253.210.10 on port (80)
Your ISP is not blocking port 80
mà mình làm cả đêm nay mà không tài nào mở cái web đc

bạn nào biết hướng dẫn từ a-z giùm mình cách làm 1 WEB để Gamer Đăng Kí tài khoản với .

mình rất cám ơn nếu đc các bạn giúp đỡ

nvukien
05-08-11, 02:09 AM
Các phần mềm tạo web server chủ yếu là để test trên localhost, nếu bạn muốn đưa lên online thì có thể làm như sau:
Cách 1 :
-Bạn để port SQl mặc định là 1433 ( bạn hãy mở thêm port SQL mở cả 2 port UDP và TCP)
vậy thì trong file config của bạn chỉ việc thay chỗ IP LAN = cái IP Wan của bạn là OK
Cách 2:
-Bạn mở port SQL theo ý bạn thì bạn làm như sau
chỗ IP LAN bạn thay = IP WAN nhưng có điểm khác sau ipwan,port
ví dụ: IP wan của bạn là YouDomain.myvnc.com và port SQl là 1234 thì bạn làm như sau: YouDomain.myvnc.com,1234

Nhưng có một điều làm thế này nếu bạn bị lộ pass SQl thi coi như là 1 dấu chấm hết.
Cách tốt nhất là bạn đăng ký 1 no-ip host, sau đó set up 1 server vpn để connect các máy muốn chơi, công việc còn lại chỉ là dùng phần mềm như wamp, xamp để up web lên localhost, người dùng sẽ truy cập vào như trong mạng Lan, như vậy sẽ đỡ rất nhiều về vấn đề bảo mật

azng0cnham
05-08-11, 02:40 AM
Sau 1 hồi mò mẫm thì mình hỉu đc 1 xí . và mình mún làm web = Xampp

bạn nào biết vui lòng hướng dẫn giùm mình cụ thể tí

mình vào trang no-ip đăng kí tài khoản để tạo Domain mà mấy tiếng rùi nó chưa chịu kích hoạt tk cho mình

các bạn vui lòng hướng dẫn + cho mình xin 1 bộ web ( mình dùng sv TSBD phiên bản có hút hít )

giúp thì giúp cho trót các bạn hướng dẫn mình cách edit và post bài lun nhé

rất cảm ơn nếu đc các bạn nhiệt tình giúp đỡ o:-)

azng0cnham
05-08-11, 05:18 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lỗi này là sao vậy ? Pro nào biết giúp giùm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình làm giống hết với bên bài hướng dẫn này . vậy mà khi vào phpMyAdmin để import thì bị như vậy

azng0cnham
05-08-11, 05:35 AM
mình đã reg đc 1 Domain trên no-ip.com là mrjx.myvnc.com
ip WAN của mình là 222.253.210.10
mong mọi người giúp đỡ ..........
mãi mà mình cứ lỗi vụ web này . chỉ muốn làm chơi để bít thêm chút ít chứ không có ý gì khác mong mọi người giúp giùm mình . mình đang nhức đầu với cái vụ web này lắm rồi ..... T_T

azng0cnham
05-08-11, 05:36 AM
và bây h mình vào Loalhost thì nó chuyển qua
và hiện thông báo là :
No database selected

azng0cnham
05-08-11, 06:16 AM
1 lần nữa mong các bạn hướng dẫn chi tiết để mình dùng Domain mrjx.myvnc.com đưa lên làm Web Game Online nhé
cách chỉnh trong no-ip thế nào để cho đúng . mình vẫn chưa bít cách config

azng0cnham
05-08-11, 11:20 AM
không ai giúp mình sao :(
............................

jxonline94
05-08-11, 11:52 AM
Mình làm thế này

Bạn down bộ web full của Milly về rồi giải nén bỏ cái htdocs vào C:\xampp\htdocs .

Chỉnh lại IP trong cauhinh.php là 127.0.0.1 ,pass sa để trống

Sau đó vào No-ip reg 1 acc + add 1 host . Xong down Duc30.exe về sửa IP máy ảo thành IP Wan (canyouseeme.org)

Chạy Xampp Start rồi vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Import cái file Data.txt là OK

Còn Lan thì vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts thêm dòng 127.0.0.1 "......"
"....." là tên host

Nhớ mở port 80

nvukien
05-08-11, 01:04 PM
Bạn cứ vừa hỏi, vừa tự trả lời rồi lại tự hỏi tiếp liên tục thế thì ai biết thế nào mà trả lời? Hiện tại bạn làm được đến đâu rồi, còn vướng ở phần nào? Mình sẽ hướng dẫn qua cho bạn, còn lại tự bạn phải tìm hiểu để làm

nvukien
05-08-11, 01:14 PM
Mình làm thế này

Bạn down bộ web full của Milly về rồi giải nén bỏ cái htdocs vào C:\xampp\htdocs .

Chỉnh lại IP trong cauhinh.php là 127.0.0.1 ,pass sa để trống

Sau đó vào No-ip reg 1 acc + add 1 host . Xong down Duc30.exe về sửa IP máy ảo thành IP Wan (canyouseeme.org)

Chạy Xampp Start rồi vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Import cái file Data.txt là OK

Còn Lan thì vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts thêm dòng 127.0.0.1 "......"
"....." là tên host

Nhớ mở port 80
Cách làm của JxOnline94 là chuẩn đấy, bạn cứ làm theo chính xác các bước, chắc chắn sẽ được. Chúc bạn thành công

azng0cnham
05-08-11, 02:28 PM
mình đã làm theo cách của bạn

nhưng mình không biết làm cách nào để khi vào trang
mrjx.myvnc.com
thì nó hiện lên web của mình cả

với lại mình không biết cách sửa bài ( post bài lên trang chủ )

hiện tại 2 thắc mắc này mong các bạn giúp đỡ

nvukien
05-08-11, 03:44 PM
no-ip host chỉ là địa chỉ để connect vào thôi. mrjx.myvnc.com sex đóng vai trò cập nhập ip của bạn để người khác có thể truy cập vào. Muốn vào địa chỉ đó hiện ra web của bạn, bạn phải up web của bạn len host bằng xamp hoặc wamp hoặc 1 phần mềm nào đó trước. Còn việc muốn post bài, bạn đã có bộ code web chưa? web là php hay là j?

vinhngocclup
05-08-11, 10:15 PM
Mấy bạn cho mình hỏi mình dùng Hamchi thì config web như thế nào vậy

azng0cnham
05-08-11, 10:45 PM
no-ip host chỉ là địa chỉ để connect vào thôi. mrjx.myvnc.com sex đóng vai trò cập nhập ip của bạn để người khác có thể truy cập vào. Muốn vào địa chỉ đó hiện ra web của bạn, bạn phải up web của bạn len host bằng xamp hoặc wamp hoặc 1 phần mềm nào đó trước. Còn việc muốn post bài, bạn đã có bộ code web chưa? web là php hay là j?

Lúc trước mình với anh mình làm
toàn bộ là ở trong máy không hề dùng đến Host mà vẫn có thể vào web đc
mình muốn xin cái hướng dẫn theo dạng này nè

nvukien
05-08-11, 11:14 PM
Lúc trước mình với anh mình làm
toàn bộ là ở trong máy không hề dùng đến Host mà vẫn có thể vào web đc
mình muốn xin cái hướng dẫn theo dạng này nè
Không hề dùng đến host thì làm sao làm web server được, những thứ phải có bắt buộc là apache và SQL. Các phần mềm tạo web server cũng chẳng qua la tích hợp của những services kia mà thôi. Nếu bạn ko cần dùng đến host mà vẫn vào web được thì mình bó tay, ko giúp j được cho bạn :(

azng0cnham
06-08-11, 12:19 AM
ý bạn nói là mình nói tàm phào không cách nào thực hiện đc chứ j ?

mình vừa mới Test xong đây . sẵn đây mọi nguoi cho mình hỏi lun :

mình đã cài Xampp , chép bộ web lượm đc trên clbvn bỏ vào thư mục C:\xampp\htdocs và cònig cauhinh.php rồi . import dât rồi
vô đc web rồi , vào trang canyouseeme.org lấy ip wan đưa cho ông anh ở trên TP vào thử đc lun [ mình ở VT ] ( có nghĩa là web mình đã đc đưa lên Online rồi nhé nvukien )

vấn đề ở đây là :

mình tải Duc30.exe về rồi . cài đặt chạy oke rồi
Nhưng :
vào web mình bằng IP WAN thì đc
mà vào bằng domain đăng kí trên no-ip.com thì không đc .

và mình chưa bít cách để sữa bài . post bài ở trang chủ