PDA

View Full Version : help vòng sáng hoàng kim

saochinquankha
04-08-11, 12:50 PM
cho em hỏi làm sao để sửa vòng sáng hoàng kim trong server kết hợp hút hít và TSBD vậy. Em muốn sữa cái vòng đó không đồng màu nữa, không chuyển động cũng khơng sao nhưng kiểu khác thì ok hơn đồng màu

thaihoa91
04-08-11, 03:18 PM
Ko có khả năng edit sửa lại ! Vì nó nằm trong SOURCE !

saochinquankha
04-08-11, 08:52 PM
Anh hoà ơi, em hỏi cái, anh có thể cho em bộ item full có ô kim dùng cho server AWJX được không vậy. Vowis anh giải thích giùm cái phần additem trong AWJX với, có khác gì các server khác không

nvukien
04-08-11, 09:30 PM
Nói thế này cho bạn dễ hiểu nhé: hàm additem dùng trong server hút hít kết hợp khác với hàm cũ ở chỗ bản mới này khai báo, phân loại các điều kiện trước, rồi dựa vào các điều kiện đó để xác định các biến trong cấu trúc additem chung chứ không lặp đi lặp lại nhiều lần câu lệnh additem(....). Nhìn thì có vẻ khác nhưng về logic thì vẫn thế thôi. Cách dùng hàm mới này dựa vào các biến ví dụ như phân loại, môn phái... để xác đinh item cần add thay cho việc tự liệt kê theo thứ tự. Ưu điểm là có thể dùng trong nhiều function khác nhau, ít dòng code hơn, đỡ nhầm lẫn... Bạn cứ mở 2 file manager cũ và mới ra so sánh, đọc kĩ chút sẽ hiểu thôi

saochinquankha
04-08-11, 10:06 PM
cho một ví dụ được không bạn, mình hơi gà cái nàyy

nvukien
05-08-11, 01:51 AM
cho một ví dụ được không bạn, mình hơi gà cái nàyy
Bạn mở file manager.lua ra, đọc kỹ đoạn sau:
function XacDinhTrangBi(loai,tb,pl)
addtbmp(loai,tb,pl)
SetTaskTemp(35,0)
SetTaskTemp(34,0)
end
Đây là function chính để additem vào cho bạn. Trong đó các biến là loại (đọc function xacdinhloai()), tb (trang bị áo, nhẫn, dây chuyền ...) va pl (đọc function phanloai())
Các biến mình kể được xác định theo logic của người viết code, những giá trị biến được xác định này sẽ áp dụng để lấy items cho nhiều trường hợp khác nhau ví dụ khác hệ, trang bi hk or bạch kim or ô kim.... Làm vậy cấu trúc code sẽ rõ ràng, rành mạch, ko phải lặp đi lặp lại biến và câu lệnh additem, đỡ bị nhầm lẫn. Ngoài ra cách khai báo biến có thể ứng dụng mở rộng vào những function khác. Ví dụ function xacdinhloai() và pl() có thể dùng để add vũ khí hk,bk,ok cho từng hệ chẳng hạn.
Nếu bạn vẫn ko hiểu thì tốt nhất là nên học qua 1 ngôn ngữ lập trình nào đó trước :P Nếu ko sẽ ko thể áp dụng để chỉnh sửa code theo ý mình được đâu :P

01676598479
05-08-11, 09:32 AM
Các trang bị Kim Ô hoặc các trang bị khác thì add bình thường nhưng đừng nên copy từ sv cũ qua awjx thì lỗi ngay vì cấu trúc khác nên cứ dựa theo đồ hoàng kim cũ của awjx mà add theo.
Còn vụ lấy item ra thì sever nào chả vậy :))

saochinquankha
05-08-11, 09:35 AM
bạn biết sửa lỗi item ô kim không khí trong server kết hợp hông chỉ mình vói