Đăng nhập

View Full Version : chạy được sever,game, việc típ theo mình phải làm gì?

vipkiet
04-08-11, 01:35 AM
bây giờ mình khởi động sever nhưng không biết tắt sever
không biết sever đang hoạt động có sài được navicat không chứ mình kết nối với oracle thì hắn bảo không thể tạo ra trường OCI...vậy có phải tắt sever mới kết nối được không... và em đã có file oci.dll rùi...
mong các bác và mod huuduyen giúp em với

sunday2288
04-08-11, 01:46 AM
1. Tắt Server thì bạn dùm lệnh ./stop Enter > Sau khi nó tắt xong thì poweroff Linux luôn. Lúc nào muốn chơi tiếp thì mở lên
2. Server đang hoạt động thì ban ko vào được Oracle chỉ vào dc MySQL. Nếu muốn vào Oracle lúc Server đang khởi động thì phải dùm lệnh
/etc/rc.d/init.d/oracle stop
/etc/rc.d/init.d/oracle start
3. Vào Oracle là khi nào bạn chưa đánh lệnh ./tlbb.sh còn nếu đã đánh lệnh ./tlbb.sh thì phải dùm 2 lệnh trên kia để Reset lại oracle

vipkiet
04-08-11, 08:35 AM
bác giúp mình tiếp với sau khi cài navicat thì phải làm j nửa
số file mình đã tải rồi như:
BillingDB
SQLyog515
plsqldev715
nhưng không biết làm j tiếp theo cả
yahoo của em là teo999k có j teamview em với nhé

vipkiet
04-08-11, 09:11 AM
bác nào giúp mình với
mình chỉ vài được game = mấy acc tạo sẳn à... tới đây là hết... ai hướng dẩn sài navicat với
mình cảm ơn nhiều

vipkiet
04-08-11, 09:59 AM
não qua' bây giờ sever khởi động nhưng vào không được
đã chép lauch
sever thì củng đả khởi động
hjx
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ping thì ok rùi ko biết lý do tại sao hôm wa vào dc hôm nay lại ko
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hjx

giangmap
05-08-11, 10:06 AM
bạn vipkiet ping thử 192.168.1.3 xem TTL = 64 hay 128 hay Request Time Out....chỉ có hiện TTL = 64 thì mới vào game được bạn à...còn tạo acc thì trong forum cũng có hướng dẫn rùi đó bạn...những câu hỏi cơ bản hok có ai giúp bạn đâu...câu hỏi khó hay câu hỏi đang lằm ăn thì cũng hok ai giúp :D...hehe...mình chỉ biết nhiu đó à

vipkiet
05-08-11, 10:59 PM
128 bạn à! giúp mình với mình có post ảnh về tình trạng máy mình trong topic fix lổi của bác huuduyen ấy nhưng chưa ai giúp

rikudo
05-08-11, 11:27 PM
Nếu ping 128 thì sửa lại cho nó chạy 64 đi bạn ơi

sunday2288
06-08-11, 12:17 AM
128 bạn à! giúp mình với mình có post ảnh về tình trạng máy mình trong topic fix lổi của bác huuduyen ấy nhưng chưa ai giúp
Tình trạng Ping 128 là do có thể có máy đang sử dụng IP 192.168.1.3 trong mạng Lan của bạn. Nếu kiểm tra ko có máy nào sử dụng Ping 192.168.1.3 trong mạng Lan thì bạn xem lại Server bạn download về người ta sử dụng VMWare Version nào mà download VMWare về sử dụng cho phù hợp lại là hết ping 128. Làm xong vụ ping 129 đi mình chỉ bạn tạo Acc bằng Navicat